• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhà mới của Na, Nấm, Teppi

Gemma

Active Member
Hi hi, mẹ Hiền sướng rồi nhé, hình như mẹ Nấm hứa hẹn cho đón một bé con của Mina rồi này. Mình có đọc nhầm không nhỉ? :-o3:-O:D

Gemma

Active Member
Báo cáo mẹ Nấm là vẫn chưa kịp chụp hình của bé Daisy ở nhà mới để show lên đây, lý do mấy ngày nay bà cháu bận quá. Bé Daisy (chắc gọi luôn vậy quá, tên rất dễ thương :x) đã quen dần nhà mới, thích chơi với chị chó Canada và phá banh ke mấy chậu cây mới trồng của mẹ cháu rồi :((3:-O À không biết Daisy có bị bọ chét không, chị thấy bé hay gãi, anh xã bảo phải kêu bác sĩ đến kiểm tra xem sao. Với lại bé chích mũi xổ giun bao lâu rồi nhỉ? Chị định chích tiêm phòng bệnh care cho bé, không thôi lại bị một trận thập tử nhất sinh như Canada thì khốn! :x:x

luuly78

Member
Chị ơi bé có bọ chét đấy. Từ hôm về tới giờ chị chưa tắm cho bé hả? Chó mẹ có bọ nên mấy đứa nhỏ đứa nào cũng có:( chị nói anh xã tắm và bắt sạch bọ cho bé là bé hết ngứa ah. :D. Đợi ít ngày bé quen nhà, quen thức ăn rồi chị hãy chích ngừa cho bé nhé! Giống chó này nó phá lắm chị ah. Thich đào bới mấy gốc cây. =))=))=))=)). CHó mẹ của nó nếu em không xích lại thì cây nhà em chẳng cây nào côn đâu. Hết đào gốc rồi nó ngậm miệng vào thân cây rồi nhổ luôn cả cây nữa đấy:)):)):)):)). Bé mới sổ giun được 08 ngày thôi, khoảng 01 tháng nữa chị hãy chích cho bé nhé! Hôm trước em cho bé uống thuốc chứ chưa có chích chị ah.

beheoxinhxan

Active Member
Báo cáo mẹ Nấm là vẫn chưa kịp chụp hình của bé Daisy ở nhà mới để show lên đây, lý do mấy ngày nay bà cháu bận quá. Bé Daisy (chắc gọi luôn vậy quá, tên rất dễ thương :x) đã quen dần nhà mới, thích chơi với chị chó Canada và phá banh ke mấy chậu cây mới trồng của mẹ cháu rồi :((3:-O À không biết Daisy có bị bọ chét không, chị thấy bé hay gãi, anh xã bảo phải kêu bác sĩ đến kiểm tra xem sao. Với lại bé chích mũi xổ giun bao lâu rồi nhỉ? Chị định chích tiêm phòng bệnh care cho bé, không thôi lại bị một trận thập tử nhất sinh như Canada thì khốn! :x:x
Xổ giun cũng chích hả chị? Hôm nay em mới biết chị đón 1 bé chó. hí hí

luuly78

Member
Chị nghe ông bác sị thú y nói" Chích thuốc thì chỉ giệt giun sán được khoảng 50% thôi, nhưng lại trừ được ve rận. Nên kết hợp cả 02 cái thì tốt hơn.

luuly78

Member
Các mẹ nhìn xem thằng Teppi nó gà chưa? Em Nấm xinh như mộng đang chờ mà cứ ngồi dương mắt ếch lên nhìn. Chán!...=))=))=))=))=))

whitexsnow

Active Member
Còn đây là hình ảnh mấy thiên thần của Na khi được 01 tuần tuổi.

Chậc, mẹ Nấm ơi anh ấy vừa thấy hình lại nằng nặc đòi em mua rồi, chết em mất thôi :)):)) , mẹ Nấm up toàn hình đẹp nên làm anh ý nghiện nặng thêm :p:p. Hihi, em cũng có ý định đón nhung còn đang phân vân vấn đề gia đình có cho hay không mà anh ấy cứ bảo anh ấy thích wa :(:(. Anh ý bảo tối nay sẽ về hỏi ý kiến ba mẹ ;;);;).

Mà mẹ Nấm ơi, bé nào là đực, bé nào là cái thế ạ :)

vyle

Member
Nhà Nấm rất vui được cô chú ghé thăm. Khoảng vài ngày ngày nữa là con của bé Na mở mắt, khi nào các cháu biết đi thì cô chú sang chơi tha hồ mà bế. Sao 02 em không đón 01 con về nuôi. Giống chó này nó sống hoà thuận với mèo. Chị nghĩ em nuôi chó rồi sẽ cưng hơn cả mấy bé mèo đấy. Chó tình cảm và trung thành, nhất là giống chó nhỏ. Nói gì nó cũng hiểu.... Hihi...... nói chung là yêu lắm :):):)
đúng rồi đó mẹ Hiền ơi, nuôi chó thích hơn nuôi mèo vì quấn chủ kinh khủng luôn, chứ mèo thì õng ẹo, thích thì cho cưng nựng chứ khô thì tung chưởng không thương tiếc.... nhưng mà hoà hợp với mèo thì chắc tuỳ nhà quá mẹ Nấm ơi, 2 nhóc chiahuahua nhả em cư canh 3 con mèo sơ hở là gầm gừ rồi dí tối ngày....

luuly78

Member
Chậc, mẹ Nấm ơi anh ấy vừa thấy hình lại nằng nặc đòi em mua rồi, chết em mất thôi :)):)) , mẹ Nấm up toàn hình đẹp nên làm anh ý nghiện nặng thêm :p:p. Hihi, em cũng có ý định đón nhung còn đang phân vân vấn đề gia đình có cho hay không mà anh ấy cứ bảo anh ấy thích wa :(:(. Anh ý bảo tối nay sẽ về hỏi ý kiến ba mẹ ;;);;).

Mà mẹ Nấm ơi, bé nào là đực, bé nào là cái thế ạ :)
Hihi......... Chị cũng mê giống chó này lắm! Chúng tình cảm và quấn người kinh khủng. Biết trông nhà, ưa nịnh nọt, hay giận dỗi. Mỗi lần chị đi đâu không cho Na đi cùng thể nào nó cũng giận, chui vào ổ nằm buồn bã, van xin và như muốn khóc nên đi đâu chị và OX cũng cho đi. Ba nó tối nào cũng bế nó đi ị, tè đó!
Con của Na bé Cái màu trắng, bé đực vào cafe.;;)

luuly78

Member
đúng rồi đó mẹ Hiền ơi, nuôi chó thích hơn nuôi mèo vì quấn chủ kinh khủng luôn, chứ mèo thì õng ẹo, thích thì cho cưng nựng chứ khô thì tung chưởng không thương tiếc.... nhưng mà hoà hợp với mèo thì chắc tuỳ nhà quá mẹ Nấm ơi, 2 nhóc chiahuahua nhả em cư canh 3 con mèo sơ hở là gầm gừ rồi dí tối ngày....
Bé Na hồi chưa sinh con bị Nấm và Teppi đè ra giỡn tối ngày, thi thoảng còn bị 02 đứa chúng nó tát cho la oai oái nữa chứ :)). Nhưng khi ăn thì Na ko nhường đâu, đứa nào mà giành ăn của Na thì coi chừng. =))=))

whitexsnow

Active Member
Bé Na hồi chưa sinh con bị Nấm và Teppi đè ra giỡn tối ngày, thi thoảng còn bị 02 đứa chúng nó tát cho la oai oái nữa chứ :)). Nhưng khi ăn thì Na ko nhường đâu, đứa nào mà giành ăn của Na thì coi chừng. =))=))
Hihi, anh ý chấm bé trắng rồi đó chị, để tối về xin phép ba mẹ. Nhưng mà anh ý chỉ sợ mấy đưa này nó sủa to làm phiền hàng xómm. Em ko rành về chihuahua lắm nhưng không biết là Mina với mấy em của Vy có hay sủa hem :(:(:(

vyle

Member
ah mẹ Nấm ơi, em bé màu cafe nhìn chết người ghê, anh chàng này lớn lên sát gái lắm cho mà xem

vyle

Member
Dale với Sunny nhà em ít sủa bậy lắm, chỉ khi nào có ai xà quần trước nhà ( người lạ) thì mới sủa thôi, còn ban đêm canh nhà cực cực tốt, chị mà nuôi chihuahua thì sẽ còn nhiều ngạc nhiên về sự thông minh của loài này, em dám chắc với chị luôn í

whitexsnow

Active Member
Dale với Sunny nhà em ít sủa bậy lắm, chỉ khi nào có ai xà quần trước nhà ( người lạ) thì mới sủa thôi, còn ban đêm canh nhà cực cực tốt, chị mà nuôi chihuahua thì sẽ còn nhiều ngạc nhiên về sự thông minh của loài này, em dám chắc với chị luôn í
Để xem kết quả tối nay thế nào, hihi :D:x:x:x:x:x:x:x:x:x

luuly78

Member
Hihi, anh ý chấm bé trắng rồi đó chị, để tối về xin phép ba mẹ. Nhưng mà anh ý chỉ sợ mấy đưa này nó sủa to làm phiền hàng xómm. Em ko rành về chihuahua lắm nhưng không biết là Mina với mấy em của Vy có hay sủa hem :(:(:(
Bé Na của chị chỉ sủa khi có ai vào nhà thôi. Đanh đá cực kỳ nhưng chỉ cắn doạ thôi. Còn về 02 baby của nó OX chị bảo giữ bé trắng chị lại nuôi, còn bé đực thì anh Hai và Út của chị đang giành nhau ỏm tỏi cả lên:(. Lứa này chị không dám nhận gạch của ai đâu. Bé Hiền và anh iêu của Hiền thông cảm nhé! Bữa trước bé Yumi cũng đòi đặt gạch một baby nữa .... Chihuahua 06 tháng đẻ 01 lứa, các em mà chờ được thì đơi lứa sau chị để giành cho nghe. Baby trắng chị giữ lại làm chó giống đấy. Chị đang tìm mua 01 bé đực thật đẹp để về làm chồng cho Mina. :x:x

Gemma

Active Member
Chị ơi bé có bọ chét đấy. Từ hôm về tới giờ chị chưa tắm cho bé hả? Chó mẹ có bọ nên mấy đứa nhỏ đứa nào cũng có:( chị nói anh xã tắm và bắt sạch bọ cho bé là bé hết ngứa ah. :D. Đợi ít ngày bé quen nhà, quen thức ăn rồi chị hãy chích ngừa cho bé nhé! Giống chó này nó phá lắm chị ah. Thich đào bới mấy gốc cây. =))=))=))=)). CHó mẹ của nó nếu em không xích lại thì cây nhà em chẳng cây nào côn đâu. Hết đào gốc rồi nó ngậm miệng vào thân cây rồi nhổ luôn cả cây nữa đấy:)):)):)):)). Bé mới sổ giun được 08 ngày thôi, khoảng 01 tháng nữa chị hãy chích cho bé nhé! Hôm trước em cho bé uống thuốc chứ chưa có chích chị ah.
Mấy ngày nay ngày nào cũng định tắm cho bé mà toàn có việc về trễ thành ra không dám tắm ban đêm, sợ bé bịnh. Để chiều nay chị tranh thủ về sớm tắm cho bé, thấy bé gãi nhiều tội quá. Chị phải tắm chứ anh xã chả tắm cho bé nào bao giờ :(( Có ba chậu cây chị mới trồng thì có một chậu lá màu sọc tím đẹp lắm, mất cả sáng chủ nhật tuần rồi trồng từng gốc bé tí xuống chậu đất, thế mà giờ bé Daisy nhổ lên gần hết rồi :(:)((

Chị nghe ông bác sị thú y nói" Chích thuốc thì chỉ giệt giun sán được khoảng 50% thôi, nhưng lại trừ được ve rận. Nên kết hợp cả 02 cái thì tốt hơn.
Xổ giun cũng chích mà, chó mèo nhà chị đều cho chích hết, vì bọn nó uống thuốc khó quá, cho uống sợ nó cắn với lại nó hóc trong họng nữa thì khổ 3:-O:-ss Hồi nọ Canada có dạo có cả ve con to con nhỏ với cả trứng ve đầy người, chị sợ quá mới kêu bác sĩ vừa chích vừa bôi thuốc bên ngoài, nó đi sạch luôn mà không cần phải tẩy giun nữa, vì thuốc diệt ve rận đấy thấy bác sĩ bảo nó tẩy giun sán luôn mà.

Còn đây là hình ảnh mấy thiên thần của Na khi được 01 tuần tuổi.

Thích nhất tấm này của mẹ con Mina, bé màu cafe sữa trông thích thật. Giá mà bé Daisy cũng màu này 8->:x

whitexsnow

Active Member
Bé Na của chị chỉ sủa khi có ai vào nhà thôi. Đanh đá cực kỳ nhưng chỉ cắn doạ thôi. Còn về 02 baby của nó OX chị bảo giữ bé trắng chị lại nuôi, còn bé đực thì anh Hai và Út của chị đang giành nhau ỏm tỏi cả lên:(. Lứa này chị không dám nhận gạch của ai đâu. Bé Hiền và anh iêu của Hiền thông cảm nhé! Bữa trước bé Yumi cũng đòi đặt gạch một baby nữa .... Chihuahua 06 tháng đẻ 01 lứa, các em mà chờ được thì đơi lứa sau chị để giành cho nghe. Baby trắng chị giữ lại làm chó giống đấy. Chị đang tìm mua 01 bé đực thật đẹp để về làm chồng cho Mina. :x:x
Hihi, okie chị ơi, tụi em cũng không gấp, chị cứ để lại các bé đi,lứa sau cũng được, không sao đâu chị.:x:x:x:x:x

hitokiri

Member
hihi, nhìn bầy chó thích thật, ước gì mình cũng có 2 em, đáng tiếc là ba hơi bị " ác" nên ko thể nuôi bất kì 1 em chó nào cả. hồi đó chưa yêu mèo như bi giờ...nhưng vì ko được nuôi chó nữa nên đành viện cớ nhà nhiều chuột nên mới rinh mèo về nuôi, sau khi nuôi thì mới nhận ra 1 điều: bất kì con vật nào cũng vậy, mình yêu thương nó thật sự thì nó cũng yêu mình hơn bao giờ hết. và chắc chắn 1 điều là: con vật ko bao giờ phản bội mình cả. nó sẽ luôn chân thành với mình cho dù mình có ruồng bỏ nó vì 1 lý do nào đó, thế nên có 1 cau nói rất hay của 1 thành viên trong diễn đàn mà e cũng ko nhớ nick . thế này này " trên đời này có nhiều người sống rất chó, thế nhưng xung quanh lại có những con chó sống rất tình người ":)) điện thoại đang bị hỏng , khi nào sửa xong sẽ up hình thằng teppy hồi còn hôi sữa cho mà xem, đảm bảo xinh như búp bê chứ ko " khoe hàng khủng" như bây giờ đâu. mới tí tuổi đầu mà thành hotboy..chưa chi đã gây scandan=))

tra tra

Member
mấy thiên thần đáng yêu quá.! ^^ Chúc mấy mẹ con đều khỏe mạnh nha.