• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ngao Tạng- Hạ Long

phuongHL

Member
Phải công nhận càng nhìn càng thích và cũng tiếc vì....Mình thích đầu tiên là Thần Khuyển nhưng khó và không biết chỗ bán uy tín nên dừng.Béc đức đang chuẩn bị sở hữu thì điều kiện không cho phép nên đành chuyển hướng...giống thứ nữa mình quyết định nuôi bây giờ là haiem Chihuuhuu cũng chiến lắm trông nhà số 1 nhỏ hin gâu gâu..nhưng cuối cùng số 1 cả về tướng ngầu thì vẫn là Ngao Tây Tạng.Chúc cho Gấu đen hay ăn chóng lớn nhé!

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
Gấu đen Hạ Long và những người bạn

Tuy mới về nhà mới nhưng gấu đen đã rất kịp làm quen với các bạn mới:

=D>

Gấu đen mới có hai tháng tuổi mà đã biết cắn chó khác rồi à, nếu bác không dạy dỗ nó nghiêm khắc thì lớn lên nó sẽ cộc tính và nguy hiểm với mọi người xung quanh.

1Q2W3E4R

Member
môi trường nuôi tốt ghê, nhà rộng thế này thì nuôi vài đàn Tibetan cũng thoải mái! Trông cu cậu rất khoẻ, chứng tỏ là chó xịn rồi. cuối tuần sau mình xuống Hải Phòng thăm nhà ông bạn cùng công ty, anh em nào ở Hải Phòng cho xin số để gặp gỡ anh em dưới đó, coi tận mắt mấy em Tibetan luôn cho đỡ ghiền.

phamhuyhoang

Active Member
Xin cảm ơn anh phóng viên Long nha!Nhờ có anh mà Gấu đen được cập nhật hàng ngày với vietpet!Hi vọng Gấu đen mạnh khoẻ để góp mặt trong đợt off ngày 29 này!Môi trường o Quảng Ninh thi rất thích hợp cho những người nuôi chó!rộng dãi khí hậu trong lành thoáng mát!Đất thì rộng chỉ sợ không có sức để nuôi chó thôi!^_^ Gấu Đen về nhà đã làm quen và không cắn các anh chị khác rồi!Bản tính hơi tham an nên hay gầm gừ khi ăn thôi!

dangthuydaa

Chú Hoàng ah,chó của chú đẹp nhẩy, cháu rất rất ghét chú đấy hê hê

Khi nào chú Hoàng bắt con Vàng về thì cháu xử lý

To Awang: Em nghĩ con bố nó ko phải đầu hổ (ko giống hổ chút nào :D) mà chắc đầy gấu đấy anh :)).
Em này thì gọi đúng là Thiết Bao Kim Ngao chỉ tiếc là trên 2 mí mắt ko có 2 mặt trời :D Hi vọng mai mốt em nó sẽ được như Tô-chi-lai-pa :D

lian123

Member
Chà chà!! được nghe Mr Long giới thiệu em Tây Tạng này em kết quá. Con Rot của anh Long hiện đang ở nhà em, cố gắng sắp xếp công việc chủ nhật này đi off cùng các bác nhé. em là thành viên mới tên LêMinh

phamhuyhoang

Active Member
mấy hôm nay anh Long cứ lang thang đi tìm một chú gsd ưng ý mà chưa được!Chúc anh Long sớm tìm được chú gsd như ý nhé!
khi nào ace Quảng Ninh mà có điều kiện nhờ anh Phong làm hướng dẫn rồi sang tây tạng một chuyến sắm một đàn Ngao con về QN chơi!^_^ khí hậu ở hạ long là thích hợp nhất!anh Phong đồng ý không?

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
mấy hôm nay anh Long cứ lang thang đi tìm một chú gsd ưng ý mà chưa được!Chúc anh Long sớm tìm được chú gsd như ý nhé!
khi nào ace Quảng Ninh mà có điều kiện nhờ anh Phong làm hướng dẫn rồi sang tây tạng một chuyến sắm một đàn Ngao con về QN chơi!^_^ khí hậu ở hạ long là thích hợp nhất!anh Phong đồng ý không?
.
Cố gắng lên chú Long nhé chủ nhật tuần này đi off mà dắt mỗi con CANON là phạt đấy nhé:):):)
To Hoàng: Từ ngày TQ thông đường tầu hoả đến TâyTạng anh đã muốn đi roài nhưng với thể trạng của anh chỉ có thể nói là đi Tây Tèo thôi:(:)(
Khi nào có thời gian anh em ta làm chuyến off tại chợ chim hoa khuyển Nam Ninh-Quảng Châu nhỉ

phamhuyhoang

Active Member
Đến tây tèo rồi a chỉ đường cho em rồi em đi một mình cung ok!hay là a đưa em đến tây tạng rồi quay lại nam ninh em sẽ tạng anh một chú chim to hơn chim a ... đang nuôi bây giờ!^_^ mà sao a lại thích chim thế nhỉ?em thì thích món Chim nướng thôi!^_^
hehe!a phong cũng thích chó nên không có gì để nói minh cả!

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Đến tây tèo rồi a chỉ đường cho em rồi em đi một mình cung ok!hay là a đưa em đến tây tạng rồi quay lại nam ninh em sẽ tạng anh một chú chim to hơn chim a ... đang nuôi bây giờ!^_^ mà sao a lại thích chim thế nhỉ?em thì thích món Chim nướng thôi!^_^
hehe!a phong cũng thích chó nên không có gì để nói minh cả!
Chú tiếng Hàn anh tiếng Hán đến Tây Tèo roài anh chỉ đường cho chú nhé chắc người Tây Tạng họ cũng nói tiếng Hàn Quốc không vậy ta. Chả biết có mua được Ngao Tạng hay không chứ họ bắt anh em ta làm mồi cho Ngao là cái chắc chó ở đó dữ lắm cỡ như anh chỉ đủ bữa sáng, đợi anh tẩm bổ tí nhé:worried::worried::worried:
thân!

phamhuyhoang

Active Member
hehe!đưa ra miếng mồi là một con chim to hơn chim anh ...đang nuôi mà vẫn không đồng ý!ông anh này kiêu ghe!hehe!Đúng rồi anh còn phải ở nhà giặt tã nữa phải không?anh mà đi với em về em sẽ giặt giúp anh một tuần luôn!^_^ anh em minh gầy còm bọn ngao đó thương hại chia thịt bò cho nữa la khác!^_^

liemhitle

Member
hoan hô anh Hoàng em nhất chí :D em cũng mong anh em VP QN làm 1 chuyến PS/china thần khuyển trên VP lắm ;;) :-bd hôm nào off người thì anh em mình bàn cụ thể hơn cho chuyến du ngoạn này nhé=D>