• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nụ Cười Của Chó.

Khủng long

Active Member
KL thật bất ngờ khi bắt gặp nụ cười rất xinh của cún nhà KL trong xấp hình....Và KL nảy ra ý muốn mở một topic sưu tầm tất cả các nụ cười của cún trong diễn đànVIETPET....vậy rất mong được các bác ủng hộ....càng nhiều càng tốt...xin chân thành cảm ơn .

Đây là nụ cười của cô bé " Xe lửa " nhà KL ...các bác thấy bé cười xinh chưa nào ?

Còn đây là nụ cười nổi tiếng " đểu cáng " của bé Kenpi =))=))=))

Ngộ ghê bạn nhỉ ! sao bạn " chốp" được lúc chúng nó cười vậy ? Nhà mình nuôi gần 10 cún, nhưng chưa
" canh " được lúc chúng nó cười để " chốp" hình ?

my_lucky

Active Member
Thật là tuyệt, giờ mình mới được tận mắt nhìn chó cười đó bạn, mọi khi mình nhìn thấy kiểu thé này mình lại tưởng là nó đang....thở :d !

Mốc yêu

Member
he he ngẫu nhiên đó, một vài giống chó rất quen thè lưỡi nhất là khi khát nước hoặc nóng :p, khi đó các em ý hay há miệng thè lưỡi ra để thoát mồ hôi, miệng rộng đến mang tai ấy :D nhìn ngộ ơi là ngộ. Nhìn hai em xinh thế không biết :love struck:

vì chị KL đặt pic là nụ cười của chó nên em cũng có vài tấm gửi đại gia đình :D

và tấm cuối cũng là" tấm tươi " nhất hehe

Kuppi

Active Member
Áy chà chà...chủ đề này coi bộ khó àh nha, vì thằng Kenpi nhà em mà bon chen vào đây thì một lần nữa lại lấn sân...thôi em ráng tìm các kiểu cười của Kenpi mà chưa hề post lên cùng chia sẻ cho vui topic nha!

Kuppi

Active Member
Thi cười!

"Nụ cười xuân"

" Cười duyên tán gái "

" Public Relationship's smile "

" Cười ha hả...."

Và Nụ cười mà Kuppi cho là đẹp nhất trong hơn 100 bức ảnh cười của Kenpi là.......
" Nụ Cười Từ Tâm ": nhìn Cún cười-Bé cười...mà Phật cũng vui lây!

Hai bức ảnh cuối: cũng là 3 nụ cười nhưng khác nhau nếu xét về phạm trù: Bức áp cuối là nụ cười của cuộc sống.....nhưng bức cuối cùng thì khó mà ghi lại lần thứ hai vì...nụ cười ấy Kuppi cho là " Nụ Cười Từ Tâm ": Một khi mình làm việc gì đó dù thật sự nhỏ nhoi, nhưng giá trị tinh thần thì thật sự vô giá........
................
Kenpi cười gì thì chỉ chó mới biết-Bé mồ côi cười gì thì người xem đều hiểu-Nhưng Đức Phật cười gì thì chỉ Đấng Tối Cao mới biết mà thôi.

Khủng long

Active Member
Ngộ ghê bạn nhỉ ! sao bạn " chốp" được lúc chúng nó cười vậy ? Nhà mình nuôi gần 10 cún, nhưng chưa
" canh " được lúc chúng nó cười để " chốp" hình ?
Thật là tuyệt, giờ mình mới được tận mắt nhìn chó cười đó bạn, mọi khi mình nhìn thấy kiểu thé này mình lại tưởng là nó đang....thở :d !
he he ngẫu nhiên đó, một vài giống chó rất quen thè lưỡi nhất là khi khát nước hoặc nóng :p, khi đó các em ý hay há miệng thè lưỡi ra để thoát mồ hôi, miệng rộng đến mang tai ấy :D nhìn ngộ ơi là ngộ. Nhìn hai em xinh thế không biết :love struck:
Cám ơn các bạn . Các bạn nói đều đúng hết , cún thè lưỡi....đang thở....để thoát mồ hôi..v v...nhưng nhìn như thế rất ngộ và rất yêu ... nhất là khi cái miệng cún ngoác ra kèm theo một cặp mắt long lanh cảm xúc làm cho ta nhìn thấy ĐÚNG là cún đang cười .

Cún này cười híp cả mắt lại .=))

Nhưng cún nhà tớ cười vẫn xinh nhất cơ...

Bo nhà mình thì lúc nào mặt mũi cũng tươi tắn cười hớn hở :D, còn Bi thì hên xui, vui thì cười, buồn thì quạu mặt đi ngủ (thường thì ngủ nhiều hơn, chỉ khi nào được ra đường chơi mới toe toét thôi), hehe

Bo

Bi Bo

Hehehe mấy em này cười đểu ngang ngửa thằng Bibi nhà em nè hhehehe...

Mấy em này quên tên mất tiêu, vì gặp có 1 lần khi đi off

Minh Trang

Ôi chó nhà các bác cười xinh thế! Nhất là cu Kenpi, sao mà lắm kiểu cười ghê! Mà chủ chụp được ảnh cũng tài!
Chippo nhà em toàn thấy thích nằm ngửa phơi hàng họ ra show :(( chẳng thấy cười gì hết để mà chụp

Khủng long

Active Member
Hoan hô các bạn.... thế mà tớ cứ tưởng.....mỗi chó nhà tớ là biết cười ( không kể thằng Kenpi nhe ).
...Vậy ra là các bé chó của các bạn đều biết cười hết...ăn thua là chủ phải chớp đúng lúc thì sẽ có những bức hình cún cười thú vị đúng không nà ?...vậy các bạn chụp nhiều nhiều rồi khoe lên cho mọi người chiêm ngưỡng với nhé...

Ti Bui

Member
@ Goldenlotus1105: Tấm này đáng yêu quá Liên ơi !

Bon chen góp vài tấm :D :)

Chị Bụi ơi em khoái bà Chanh nhà chị vì mặt lúc nào cũng hớn hở, giống Bo nhà em y hệt :D
Tấm thứ 2 cục cưng của chị ngẩn mặt lên cười dễ thương quá! :x

Bo nhà em ko friendly với người lạ lắm, bởi vậy mai mốt về ko biết có dắt đi off với SGTD được ko nữa!

Thêm vài tấm của Bo :)

Bi "mắt lé" :D