• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi này cho chúng ta....

Mit2011

Member
Sau 1 thời gian trăn trở với sân tập, với sự giúp đỡ đặt biệt của Anh Ngọc_một thành viên mới của Hội nhưng cực kỳ tâm huyết và nhiệt tình...Hội Malinois đã có được sân tập chính thức
Nhà Mít xin thay mặt anh em trong Hội xin chân thành cảm ơn anh Ngọc...

Địa điểm: Khu Vạn Phúc, Hà Đông (cách ngã tư Lê văn Lương - Khuất Duy Tiến 3,2km)
Diện tích: ước khoảng 1000m2
Hiện trạng: đang tiến hành là phẳng mặt sân, làm hàng rào B40, làm lán che nắng mưa...(dự kiến hết tuần sau sẽ hoàn thành)
Dụng cụ: Mít sẽ lên bản vẽ và với sự giúp đỡ của anh Ngọc sẽ đóng một số dụng cụ như tường vượt, thang chữ A, thang thăng bằng, xà nhảy cao, xà nhảy xa (dự kiến sẽ hoàn thành trong 4 tuần nữa). Sẽ sử dụng vật liệu, phế thải xây dựng để tiết kiệm chi phí..

Anh em Hội Malinois sắp có 1 sân tập tiêu chuẩn quốc tế rồi.
Một lần nữa xin gửi lời cảm ơn đến Mr. Ngọc....

Một vài hình ảnh update sang nay 21/04/2012

Công nhân đang là mặt sân

Cọc hàng rào để căng lưới B40 đã được đóng, lán trại cúng chuẩn bị dựng

.

tran van hoan

Active Member
Oa ! Quá tuyệt vời anh anh em nhỉ :x một lần nữa Hoan cũng thay mặt anh em clb malinois vietnam xin chân thành cám ơn anh Ngọc đã tạo điều kiện tốt nhất có thể , để cho anh em có một sân chơi lý tưởng mà anh em trong clb đã ước mơ từ rất lâu 8->

Mong rằng khi có 1 sân chơi tốt như thế này anh em chúng ta sẽ có những buổi tập thật chất lượng .:-h:-h:-h

Chúc mừng Club chuẩn bị có sân tập riêng, con đường đi lên chuyên nghiệp cũng không còn xa lắm đâu ạ

vanglai213

Active Member
Thấy bảo GSD sắp tổ chức giải schutzhund gì đó, có lẽ cũng sẽ rất hấp dẫn cho tương lai sau này. Cám ơn anh Ngọc và các anh em Hà Đông đã tạo điều kiện giúp anh em có 1 sân bãi đẹp lí tưởng cho sau này .

john-sam

Member
Thật là tuyệt vời quá. tình hình này chắc khỏang 1 tháng nữa là đi vào hoạt động được rồi. các cún sắp có một trường học và thực tập tốt các bài tập rồi.

Chúc mừng các a
Mong 1 ngày gần nhất có điều kiện đến trực tiếp xem Mali HN tập luyện >:D<

Hôm nay em qua nhà vợ, tiện thể thăm sân, đúng là hơn cả sự mong đợi. Cảm ơn anh Ngọc và các anh em HĐ. Mong đến ngày khánh thành quá!

Mit2011

Member
Update hình ảnh sân tập ngày 2/5/2012
Đã rào xong hàng rào..

có cổng vào đàng hoàng nhé

Có cả cây to.. điệu này Bean tha hồ được biểu diển tiết mục leo cây đây
(tuy nhiên anh Ngọc nên chỉnh cho cây nghiêng khoảng 15-20 độ để các bé khác tập sẽ dễ dàng hơn)

Công việc tiếp (theo như anh Ngọc có trao đổi): làm lán che nắng mưa, trồng dây leo che kín hàng rào, khoan giếng lấy nước... đóng dụng cụ tập
Thật sự sân tập đã quá sự mong đợi của anh em, Xin cảm ơn sự nhiệt tình và đóng góp của mạnh thường quân Ngọc..
nóng lòng chờ ngày khai trương sân quá...

.

bưởi

Member
Quí mến đến các anh chị em .

Việc đang xảy ra thật sự là ngoài mong đợi của tất cả mọi người .
Bản thântôi đã có ý ngần ngại khithấyy các anh chị em mê huấn luyện nhưng cứ "rày đây mai đó ". Hoàn cảnh tập huấn như vậy rất đáng ngại cho khả năng vá tính cách của chó , nhất là Malinois , một giống chó một khi đã được tập dánh cắn , phải duy trì thường xuyên chế độ điều hướng Tăng hay Giảm xung một cách chính xác . Ở ngay Hànộii , tấc đất tấc vàng mà có được khoảng sân thế này, rất mong tất cả chúng ta nên trân trọng .
Nên chăng , mỗi khi đén tập và sau khi tập , ta cùng nhau dọn thật sạch đ" như một hành động cảm ôn đối vơí tấm lòng của ngươì mạnh thường quân .
Các đièu kiện để có thể đóng paneaux quảng bá thương hiẹu (hay dịch vụ làm ăn ) của chủ nhân cũng là điều chúng ta nên nghỉ đén .
Việc tập tàng , đương nhien sẽ có ngươì hiếu kỳ đến tiếp cận , ta cần phải có một bộ phận đẻ tổ chức sao cho nghiêm túc sự kiện này . rất cần chung tay chung sức góp với chủ nhân để có thẻ có các láng mái che dã chién và có ghế ngồi (thí dụ ghế nhựa tròn có thé xép gọn ).
Khi góp công sức để có thể trở thành một điẻm tập chuyên nghiệp , ta có thể tổ chức việc mời thuê giờ tập hoạc nhận dạy chó tập theo hợp đồng giờ . Số tiền thu được cùng nhau làm sạch đẹp hơn khoảng sân tập và gây quĩ , một hình thức Quỹ khuýen học hay quy dành cho người gia neo đơn ...lấy tên vị ân nhân đã giúp chúng ta có khoảng khong gian chuyên nghiệp.
Việc trồng dây leo để leo hàng rào , Bươỉ thấy khó có thể duy trì . Thay vào đó , nên chang là ta trồng trúc , Năm mét một hộc trúc . Đièu này anh em c óthhẻ góp sức được . Việc tìm trúc , xin đánh gốc ...không phảillà việc khó khăn ở Vn . Trúc chỉ chừng một năm là có bóng mát . Vừa sạch đẹp cho khu vực dân cư , vừa thoải mái cho anh emvà chó khi tập . Việc hàng rào nửa kín nửa hở vơí các bụi trúc , Chó sẽ tập đạt yêu cầu hơn cho muc đích xã hội của chó bảo vệ .
Đôi dòng góp ý .
Mong các anh chị vui .

Khánh thành hội mình có làm gì không các bác nhỉ. Thằng em sốt ruột quá! Hôm rồi em có việc đi ngang qua sân tập, tuy muộn nhưng vẫn cứ cố gắng bẻ lái ngó nghiêng chút rồi mới về. Đúng là hơn cả sự mong đợi! Bao giờ Bác Mit đặt một số dụng cụ HL vào đó thì nhất hội mình rồi!!! Một lần nữa thằng em lại xin được cảm ơn các bác!!!

tran van hoan

Active Member
Update hình ảnh sân tập ngày 2/5/2012
Đã rào xong hàng rào..

có cổng vào đàng hoàng nhé

Có cả cây to.. điệu này Bean tha hồ được biểu diển tiết mục leo cây đây
(tuy nhiên anh Ngọc nên chỉnh cho cây nghiêng khoảng 15-20 độ để các bé khác tập sẽ dễ dàng hơn)

Công việc tiếp (theo như anh Ngọc có trao đổi): làm lán che nắng mưa, trồng dây leo che kín hàng rào, khoan giếng lấy nước... đóng dụng cụ tập
Thật sự sân tập đã quá sự mong đợi của anh em, Xin cảm ơn sự nhiệt tình và đóng góp của mạnh thường quân Ngọc..
nóng lòng chờ ngày khai trương sân quá...

.

Đúng là hơn cả mong đợi .....:x

Sân tập lại có cả giếng nước khoan cho chủ nhân và những chú cún khi tập xong , có nước cho chủ để rửa mặt và có nước sạch cho Cún uống nước như vậy thì còn gì tuyệt vời hơn :-o giữa trưa hè nóng bức lại có lán che nắng mưa rồi lại có cây leo lên nóc lán thì quá là mát mẻ phải không các anh em + thêm không gian lại có cây xanh tỏa bóng mát , nếu như anh NGỌC mà tìm được loại cây nào có gốc nghiêng nghiêng 1 chút , anh em ta sẽ dạy cho chúng trèo cây như các bạn Trung Quốc có quả Clip gây sốc trên Youtube nhỉ malinois in china - YouTube

Đã chót pot Clip thì pots luôn quả Clip training dạy cún đi lùi còn chủ thì cứ thẳng tiến khi có đối tượng đi theo sau định phang chủ hè hè...:)):)) "China" DoH training - YouTube

Thôi cùng nhau thư giãn 1 chút cho bớt căng thẳng giữa trưa hè nóng bức nha các anh em http://www.youtube.com/watch?v=7VS9GUJTQjU&feature=fvwrel

vanglai213

Active Member
Đúng là hơn cả mong đợi .....:x

Sân tập lại có cả giếng nước khoan cho chủ nhân và những chú cún khi tập xong , có nước cho chủ để rửa mặt và có nước sạch cho Cún uống nước như vậy thì còn gì tuyệt vời hơn :-o giữa trưa hè nóng bức lại có lán che nắng mưa rồi lại có cây leo lên nóc lán thì quá là mát mẻ phải không các anh em + thêm không gian lại có cây xanh tỏa bóng mát , nếu như anh NGỌC mà tìm được loại cây nào có gốc nghiêng nghiêng 1 chút , anh em ta sẽ dạy cho chúng trèo cây như các bạn Trung Quốc có quả Clip gây sốc trên Youtube nhỉ malinois in china - YouTube

Đã chót pot Clip thì pots luôn quả Clip training dạy cún đi lùi còn chủ thì cứ thẳng tiến khi có đối tượng đi theo sau định phang chủ hè hè...:)):)) "China" DoH training - YouTube

Thôi cùng nhau thư giãn 1 chút cho bớt căng thẳng giữa trưa hè nóng bức nha các anh em NEW MOON Preview "Jacob's Transformation" [HD OFFICIAL] - YouTube
Cây nào mà chó chả tập leo đc hả anh Hoan, có cây nghiêng cho nó leo cây nghiêng trước, cây thẳng cho tập leo thang .Cái gì cố tập là đc hết mà .

Mit2011

Member
Mỗi ngày sân tập của chúng ta một đẹp hơn....
Update hình ảnh sân tập ngày 4/5/2012

Cây nghiêng để chó tập leo này.... tuy nhiên nghiêng quá... anh Ngọc đã cho chỉnh lại chỉ nghiêng 15 độ thôi

Bản vẽ dụng cụ đã hoàn thành, hiện đang tiến hành thi công.. hy vọng 2 tuần nữa cỏ lên xanh, lán che nắng mưa dựng xong, dụng cụ đóng (thang chữ A, cầu thăng bằng, cầu bệp bênh, tường leo, xà nhảy cao, xà nhảy xa...) sẽ hoàn thành....

Nhà Mít đề nghị anh em trong Hội Malinois cùng chung tay đóng góp vào sân tập chung...
Khoản đóng góp là tùy tâm, ai có nhiều góp nhiều, ai có ít góp ít ... đóng góp có thể bằng tiền, bằng hiện vật, dụng cụ....
Quan trọng thể hiện tinh thần MÌNH VÌ MỌI NGƯỜI - MỌI NGƯỜI VÌ MÌNH...

Mọi khoản đóng góp xin đăng ký và gửi về cho anh Đỗ Đức Đạo- Hội Phó...

Xin cảm ơn anh Ngọc và những đóng góp của tất cả anh em cho phong trào chung

.

designxvn

Member
Sân đẹp quá. cây và lêù lên nưã thì đúng chuẩn :D mát mẻ mùa hè các em nó tập thoả thích..

Mit2011

Member
Sân đẹp quá. cây và lêù lên nưã thì đúng chuẩn :D mát mẻ mùa hè các em nó tập thoả thích..
...Sân tập của các bác MAlinois lý tưởng thật :(...
Cám ơn các bạn đã động viên... anh em vừa tập vừa nâng cấp tiếp sân tập...
Cây lớn đã trồng, cây leo lấy mát sẽ được trồng thêm, Lều che nắng và để dụng cụ cũng đang triển khai...
Hội Malinois cũng welcome tất cả anh em cùng có "máu Huấn luyện" giao lưu, học hỏi...

Thân

.

Rất lấy làm mừng khi xem những hình ảnh mới này. Dù chưa biết chú Ngọc , cũng xin có lời cám ơn chú đã tạo điều kiện cho Malinois Việt Nam.

Nhà cháu xin ủng hộ 5 nghìn roi tre =)) vì số lượn quá lớn nên dùng tới đâu sẽ cung tới đó ạ =))

vanglai213

Active Member
Mỗi ngày sân tập của chúng ta một đẹp hơn....
Update hình ảnh sân tập ngày 4/5/2012

Cây nghiêng để chó tập leo này.... tuy nhiên nghiêng quá... anh Ngọc đã cho chỉnh lại chỉ nghiêng 15 độ thôi

Bản vẽ dụng cụ đã hoàn thành, hiện đang tiến hành thi công.. hy vọng 2 tuần nữa cỏ lên xanh, lán che nắng mưa dựng xong, dụng cụ đóng (thang chữ A, cầu thăng bằng, cầu bệp bênh, tường leo, xà nhảy cao, xà nhảy xa...) sẽ hoàn thành....

Nhà Mít đề nghị anh em trong Hội Malinois cùng chung tay đóng góp vào sân tập chung...
Khoản đóng góp là tùy tâm, ai có nhiều góp nhiều, ai có ít góp ít ... đóng góp có thể bằng tiền, bằng hiện vật, dụng cụ....
Quan trọng thể hiện tinh thần MÌNH VÌ MỌI NGƯỜI - MỌI NGƯỜI VÌ MÌNH...

Mọi khoản đóng góp xin đăng ký và gửi về cho anh Đỗ Đức Đạo- Hội Phó...

Xin cảm ơn anh Ngọc và những đóng góp của tất cả anh em cho phong trào chung

.
Hiện có số anh em ủng hộ tiền và đồ dụng cụ giúp club ta có nhiều thứ để luyện tập và 1 số kinh phí để làm đồ tập mới .Vì vậy, mong anh em quyên góp ủng hộ club thêm nữa nhé .