• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi Giới Thiệu Và Gặp Gỡ anh em Đà Nẵng - Quảng Nam

Mình đang kiếm một vòng cổ và một sợi đây xích chó bằng inox( loại to to) và một cái rọ mõ bằng inox,anh chi em nào biết chỗ bán thì chỉ cho em biết với,mấy ngày hôm nay lo làm cái chuồn chó mệt cã hơi tai..
Thank anh chi em giúp đỡ
làm chuồng chó bằng gì mà mệt bở hơi tai ghê vậy anh.. e cũng muốn làm 1 cái chuồng mà không biết làm thế nào.... em cũng muốn mua 1 cái yếm cho chó! anh em nào biết ở đà nẵng chỉ giúp em

DaoNguyen

Tại nhà bà nội mình vườn rộng,nên chơi luôn cái chuồng bọc lưới B40,rộng rãi,đủ để thả 40 con vịt hiiiiiiiiiii

kunheodn

Member
To : Bjn vo tinh : Mình cũng là sinh viên nè. giờ cũng đang nuôi 3 em cún đây( 1 em lai xù. 1 em béc, 1 em chó gì gì ấy). mấy chú cún hôm bữa bạn thấy và hỏi đó thì không cho cũng không bán được. 1 em là của anh Hiếu tặng còn lại mình nuôi từ nhỏ gắn bó lắm rồi. sắp tới mình đi đà lạt mua chó nè. mua becge đó bạn có nhu cầu mua thì đi cùng. giá khoảng 4 triệu. Nhưng mình nói thật bạn là sinh viên ở nhà với ba mẹ thì nuôi chứ ở trọ thì không nên. Mình ở trọ mình phải thuê 1 chỗ rộng rãi có sân vườn cho chó chơi phá thoải mái. nói thật giờ phòng trọ sinh viên khó có chỗ như vậy lắm. Mình phải thuê xa trường gần 2 km. Phải thuê nhà luôn chứ phòng trọ không kham nổi. Nhất là bạn khoái mấy em béc với chó lớn thì .....
Nếu bạn nhất quyết muốn nuôi mà không tìm ra chỗ thì buổi tối cứ lên đầu đường Hà Huy Tập giáp điện biên phủ ấy. Thi thoảng có 1 bà già hay bán. Chó lai lung tung. Thi thoảng cũng có vài em xù , chó nhật khá đẹp. giá cả cũng mềm lắm 3-4 trăm thôi.
Chúc bạn may mắn.

To : Bjn vo tinh : Mình cũng là sinh viên nè. giờ cũng đang nuôi 3 em cún đây( 1 em lai xù. 1 em béc, 1 em chó gì gì ấy). mấy chú cún hôm bữa bạn thấy và hỏi đó thì không cho cũng không bán được. 1 em là của anh Hiếu tặng còn lại mình nuôi từ nhỏ gắn bó lắm rồi. sắp tới mình đi đà lạt mua chó nè. mua becge đó bạn có nhu cầu mua thì đi cùng. giá khoảng 4 triệu. Nhưng mình nói thật bạn là sinh viên ở nhà với ba mẹ thì nuôi chứ ở trọ thì không nên. Mình ở trọ mình phải thuê 1 chỗ rộng rãi có sân vườn cho chó chơi phá thoải mái. nói thật giờ phòng trọ sinh viên khó có chỗ như vậy lắm. Mình phải thuê xa trường gần 2 km. Phải thuê nhà luôn chứ phòng trọ không kham nổi. Nhất là bạn khoái mấy em béc với chó lớn thì .....
Nếu bạn nhất quyết muốn nuôi mà không tìm ra chỗ thì buổi tối cứ lên đầu đường Hà Huy Tập giáp điện biên phủ ấy. Thi thoảng có 1 bà già hay bán. Chó lai lung tung. Thi thoảng cũng có vài em xù , chó nhật khá đẹp. giá cả cũng mềm lắm 3-4 trăm thôi.
Chúc bạn may mắn.
mình không có tiền để mua em 4 triệu đó đâu.. với lại mình mới được anh duy bán hữu nghị 1 em phú quốc cái nè... hôm nay đã quen nhà rồi.. lanh lợi lắm. mình ở nhà nên nuôi được 3 con nè. đây là hình của tụi nó. mê chó quá mình đi làm thêm để mua đó

dobecgie

Member
Chúc mừng anh đã có hàng mơí...Em nó tên là Lucy ( gsd cái)........................!Rất thích uống cà phê và hút thuốc , đặc biệt là 3 số 5.:dancing:=))

tranhieu204

Cả nhà cho hỏi mua đồ dùng cho cún thì mua ở đâu ở ĐN nhỉ ??? Thêm nữa có ai ở ĐN mà uy tín có thể kiếm dùm 1 em PQ vện rặt được không nhỉ?? Hoặc 1 em golden retriever thì càng tốt.

dobecgie

Member
Chào bạn , bạm tìm đúng chỗ rồi đấy, bạn điện cho anh duy sdt :0905263283 , a.duy có 1 bày pq được mua tại đảo, trong đó có 1 con vện cái đẹp lắm.,Bạn gọi anh ấy để biết thêm chi tiết nhé.

tranhieu204

Vậy thì may quá, cảm ơn dobecgie nhiều nhé. Xin lỗi vì emmới tham gia diễn đàn thôi, không biết nên mới dám hỏi là chó của a Duy có thuần rặt không vậy ? ở nhà mới sắm được 1 e PQ đen, đực không biết sau này cho phối với e vện này có phải là ý hay không? :D

dobecgie

Member
To Trieuhai: Thuần rặc em à, những chú phú quốc này được chọn lựa và mua về từ đảo phú quốc, chứ không phải sinh ở đây, và đã tiêm ngưà 7 bệnh rồi, từ ngày nhập về đến giờ đã hơn 1 tháng, đã cứng cáp, em có thể yên tâm mà nuôi nhé.

tranhieu204

E đã thấy topic rao bán của a Duy rồi, để lại tn rồi, nhưng chưa gọi vì chưa có điều kiện :). Cho hỏi là Đà Nẵng mình có hội chó Phú Quốc không nhỉ ? ^^.

E đã thấy topic rao bán của a Duy rồi, để lại tn rồi, nhưng chưa gọi vì chưa có điều kiện :). Cho hỏi là Đà Nẵng mình có hội chó Phú Quốc không nhỉ ? ^^.
mình cũng mới mua 1 em pq của anh duy nè... chó mạnh khỏe lắm. bạn gọi điện đặt cọc đi chứ anh duy còn mấy con chứ mấy... coi chừng bạn đủ điều kiện thì anh duy bán hết đó....

tranhieu204

@Bin_vo_tinh: Nghe a nói vậy e cũng gọi thử rồi, tình hình là a Duy còn 5 e cún, 2 màu e thích nhất là đen và vện đều là chó cái, nhưng buốn cái là các e đều có xoáy kim :( (chứ không có xoáy kiếm :() thứ 7 này e về ĐN rồi nên sẽ ghé nhà a Duy lựa xem tướng tá các e í ra sao. :D. Mà chó của a Bin_vo_tinh màu gì? đực hay cái? Có gì sau này mấy e í lớn lớn thì làm thông gia nhá :)).

Tiện thể cho hỏi về xoáy của cún luôn: Nếu sau này 2 cún nhà e phối nhưng đều là xoáy kim, như vậy cún con sẽ có toàn xoáy kim hay những cái xoáy này là ngẫu nhiên vậy nhỉ? liệu các cún con sau này của e có có được các kiểu xoáy khác không? Hay là ba mẹ xoáy kim thì con chỉ có xoáy kim thôi? Thêm nữa, nếu chó đực là đen và chó cái là vện thì khi phối con, cún con có bị lỗi tạp nham không vậy??

Cảm ơn các a nhiều nhé :D.

@Bin_vo_tinh: Nghe a nói vậy e cũng gọi thử rồi, tình hình là a Duy còn 5 e cún, 2 màu e thích nhất là đen và vện đều là chó cái, nhưng buốn cái là các e đều có xoáy kim :( (chứ không có xoáy kiếm :() thứ 7 này e về ĐN rồi nên sẽ ghé nhà a Duy lựa xem tướng tá các e í ra sao. :D. Mà chó của a Bin_vo_tinh màu gì? đực hay cái? Có gì sau này mấy e í lớn lớn thì làm thông gia nhá :)).

Tiện thể cho hỏi về xoáy của cún luôn: Nếu sau này 2 cún nhà e phối nhưng đều là xoáy kim, như vậy cún con sẽ có toàn xoáy kim hay những cái xoáy này là ngẫu nhiên vậy nhỉ? liệu các cún con sau này của e có có được các kiểu xoáy khác không? Hay là ba mẹ xoáy kim thì con chỉ có xoáy kim thôi? Thêm nữa, nếu chó đực là đen và chó cái là vện thì khi phối con, cún con có bị lỗi tạp nham không vậy??

Cảm ơn các a nhiều nhé :D.
chó của mình là con 4 mắt, màu vàng đen đó. em nó là phụ nữ. :love struck: :love struck:. mình post hình rồi đó. bạn lùi lại 1 trang mà xem

nguyenmaiphuquy

Active Member
Bin vô tình tấp canxi cho em PQ đi,chân trước hạ rồi đó,cho phơi nắng nữa.Trời lạnh lẽo,gần tết nhất nên anh em nhác off,hẹn 1 ngày đẹp trời anh em nhé