• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi Giới Thiệu Và Gặp Gỡ anh em Đà Nẵng - Quảng Nam

nguyenmaiphuquy

Active Member
Thông báo ACE Đà Nẵng,BQT Việt Pet đang tổ chức chọn 13 ảnh đẹp nhất của VP để làm lịch 2011,đại diện ACE Đà Nẵng em xin thông báo Chủ nhật tới mời tất cả ACE thành viên mới cũ họp mặt tại công viên dắt theo cún để chụp những tấm hình đẹp nhất đăng kí dự thi,"Súng" xịn em đã có rồi,lên nòng bắn vô tư,kinh nghiệm nhiếp ảnh em cũng có ít nhiều,ACE nhớ mang đồng phục cho đẹp nhé.ACE giới thiệu thêm bạn bè gia đình những người cũng yêu thích cún tham gia cho đông vui ạ.Mong rằng CLB ĐN chúng ta ít nhiều cũng có được 1-2 tấm hình trong bộ lịch VP 2011.

xigonboy

Nghe hấp dẫn vậy ta, hy vọng ngày đó nắng đẹp. Cho anh xin 1 cái áo đồng phục luôn nhé Quý.

viettc

Member
Ngày mai là ngày 20 tháng 10. Nhân ngày Phụ Nữ Việt Nam, thay mặt anh em trai của Club Yêu Cún Đà Nẵng chúng ta, chúc các cô, các chị, các em gái, ấm áp, sức khỏe và nhiều niềm vui. Chúc cho các cô, các chị, các em gái giỏi viêc Nước, đảm việc nhà và hơn hết là có nhiều thời gian để làm đẹp bản thân và đưa các Cún đi dạo. :p

Thân ái!

viettruong.

viettc

Member
Sáng nay đọc báo Công An Đà Nẵng, có một bài viết về nhưng người chơi Cún ở Đà Nẵng chúng ta. Mình đọc thấy vui vui nhưng mà bài báo viết sơ sài quá, chưa chuyên sâu và có nhiều tình tiết phóng đại quá. Những tình tiết phòng đại quá mức, dễ làm cho tinh thần yêu và nuôi cún có thể gặp khó khăn về chi phí nuôi và chi phí chăm cún. Chi tiết bài viết Việt sẽ cố gắng scan từ Báo Giấy hoặc từ Link địện tử để upload lên cho các anh chị em đọc.

Việt mong sao tinh thần yêu cún ở Đà Nẵng chúng ta ngày càng phát triển và nhân rộng. Không cần có cún đẹp, cún độc, chỉ cần có tinh thần yêu và đam mê cún.

viettruong

viettc

Member
Sáng nay đọc báo Công An Đà Nẵng, có một bài viết về nhưng người chơi Cún ở Đà Nẵng chúng ta. Mình đọc thấy vui vui nhưng mà bài báo viết sơ sài quá, chưa chuyên sâu và có nhiều tình tiết phóng đại quá. Những tình tiết phòng đại quá mức, dễ làm cho tinh thần yêu và nuôi cún có thể gặp khó khăn về chi phí nuôi và chi phí chăm cún. Chi tiết bài viết Việt sẽ cố gắng scan từ Báo Giấy hoặc từ Link địện tử để upload lên cho các anh chị em đọc.

Việt mong sao tinh thần yêu cún ở Đà Nẵng chúng ta ngày càng phát triển và nhân rộng. Không cần có cún đẹp, cún độc, chỉ cần có tinh thần yêu và đam mê cún.

viettruong
Việt bổ sung bài viết trên báo Công an Đà Nẵng ra số ngày hôm nay:

http://cadn.com.vn/News/An-Ninh-Doi-Song/Ky-Su-Phong-Su/2010/10/20/50091.ca

microsort

Member

viettruong
Hiihii, đúng là bài viết hơi sơ sài thật nhưng phóng đại thì có thể mục Chim phóng đại mà thôi , còn mục chó thì chưa anh phóng viên này viết chưa tới .Thật tiếc :(:)(:)((
Cả 2 nhân vật trong bài báo đều là cao thủ trong làng chó cảnh đấy các bạn à, ông Trí thì mới chuyển qua chim đây thôi ,chứ trước kia muốn mua or đặt hàng cún thì phải qua ổng đấy .:D:D:D

viettc

Member
uh anh Khanh mình có biết mà. hì hì nhưng mà Chihuahua mà ăn một ngày vìa chục nghìn tiền thức ăn thì ko biết ăn món gì nữa hì hì hì đăng tiền thức ăn cho Cún như thế thì ai dám nuôi chứ. Java nhà mình ăn toàn đồ ngon mà cũng chưa đến chừng đó tiền

nguyenmaiphuquy

Active Member
Tại anh Việt không biết chứ anh Khánh tạ (Khánh chứ không phải Khanh như báo viết sai) có 5-6 con chihuahua,nếu ăn uống đúng bài thì mỗi ngày vài chục nghìn là bình thường ấy chứ,Java thì có sự hỗ trợ đồ ăn của bà xã anh rồi chứ nếu mua thì biết bao nhiêu mà kể.Nhưng có điều bài báo sơ sài quá,vài chi tiết chưa đúng ví dụ như việc anh V bán con GSD vì chi phí nuôi tốn kém là hoàn toàn sai.Em đang cố liên lạc với 1 nhà báo khác cũng báo CADN để phỏng vấn ACE CLB ta viết 1 bài khác.

microsort

Member
Đôi điều về bài báo

Càng đọc bài báo tôi thấy thông tin mà bạn Hoàng Anh đưa lên càng không chính xác và mâu thuẫn .Tôi nghĩ bạn pv này trước khi đưa bài lên thì ít nhất phải tham khảo thêm mọi người xung quanh ,để biết rằng thông tin mình sắp đăng có chính xác hay không ?
Điểm mâu thuẫn thứ nhất : 1 người đã bỏ ra hơn 100 triệu để mua chó thì chi phí để nuôi nó không là gì cái móng gì hết, cái này không phải vấn đề tài chính nữa mà là sự đam mê.
Nhân đây tôi cũng đính chính lại số tiền mà ông bạn đã bỏ ra mua những chú chó đẳng cấp không chỉ là 100 triệu đâu ,con số đó lớn gấp nhiều lần bạn Hoàng Anh à .Và chuyện anh ấy phải nhượng hết tất cả các chú chó thân thiết của mình đi thật sự là điều không dễ dàng .Song để làm trọn chữ hiếu đối với bố mẹ thì phải quyết định như thế thôi.
Khi anh quyết định nhượng các chú cún thì tôi rất buồn và thấy tiếc, tiếc cho tôi cho các ace đam mê thú cưng ở TP Đà Nẵng này .Bởi khi anh không còn chơi nữa ,thì chúng tôi cũng mất đi khả năng sở hữu những chú chó đẹp và thuần chủng với giá cả mềm .Đối với anh chỉ cần đam mê là được ,tiền không phải là vấn đề lớn.Điều này khá khác biệt với những ngươi nuôi để kinh doanh .
Mẫu thuẫn thứ 2 : những người đam mê chó , không ai xem nó là vật trang trí cả.Trong cuộc sống đô thị như hiện nay , tấc đất tấc vàng thì làm gì có chỗ cho cún hoạt động thoải mái, do đó anh em trong hội Vp ĐN ai cũng chỉ mong đến ngày chủ nhật để mọi người tụ hợp và cho tụi cún vui chơi với nhau.Đối với các dòng chó nhỏ thì đơn giản , thử hỏi đối với Rottweiler , GSD , Husky …,những dòng chó lớn thì việc mang lên công viên không phải việc đơn giản .Nếu không đam mê mà chỉ có thể xem cún như vật trang trí thì không thể làm như thế được.
Nói chung bài báo là 1 công cụ hay để quảng bá với mọi người về thú cưng ở Đà Nẵng , tiếc rằng thông tin mà bạn pv đưa lên là chưa chính xác ,chưa nêu lên những cái hay cái tốt của thú chơi này mang lại .Không biết điều đó có làm ảnh hưởng đến phong trào hay không ? Tuy nhiên bài báo cũng đã gây ra 1 sự hiểu lầm không đáng có giữa tôi và 1 người anh mà tôi rất quý mến .

dobecgie

Member
Đúng là báo lá cải, có tin có tiền..................Đọc chẳng sướng gì cả..........Viết về phong trào ở Đà nẵng là rất tốt,đây là công cụ quảng bá hữu hiệu.Nhưng đôi khi thông tin sai lệch sẽ gây ảnh hưởng đến phong trào, nếu đồng chí Qúy đã liên lạc được pv thì đồng chí Qúy nên trao đổi với Pv để có 1 ngày gần nhất ae clb chúng ta sẽ ngồi lại trao đổi và cung cấp những thông tin chính xác nhất để tờ báo được hay hơn, đầy đủ hơn,và đúng với công dụng của nó.Thân ái!

vinhquang

Càng đọc bài báo tôi thấy thông tin mà bạn Hoàng Anh đưa lên càng không chính xác và mâu thuẫn .Tôi nghĩ bạn pv này trước khi đưa bài lên thì ít nhất phải tham khảo thêm mọi người xung quanh ,để biết rằng thông tin mình sắp đăng có chính xác hay không ?
Điểm mâu thuẫn thứ nhất : 1 người đã bỏ ra hơn 100 triệu để mua chó thì chi phí để nuôi nó không là gì cái móng gì hết, cái này không phải vấn đề tài chính nữa mà là sự đam mê.
Nhân đây tôi cũng đính chính lại số tiền mà ông bạn đã bỏ ra mua những chú chó đẳng cấp không chỉ là 100 triệu đâu ,con số đó lớn gấp nhiều lần bạn Hoàng Anh à .Và chuyện anh ấy phải nhượng hết tất cả các chú chó thân thiết của mình đi thật sự là điều không dễ dàng .Song để làm trọn chữ hiếu đối với bố mẹ thì phải quyết định như thế thôi.
Khi anh quyết định nhượng các chú cún thì tôi rất buồn và thấy tiếc, tiếc cho tôi cho các ace đam mê thú cưng ở TP Đà Nẵng này .Bởi khi anh không còn chơi nữa ,thì chúng tôi cũng mất đi khả năng sở hữu những chú chó đẹp và thuần chủng với giá cả mềm .Đối với anh chỉ cần đam mê là được ,tiền không phải là vấn đề lớn.Điều này khá khác biệt với những ngươi nuôi để kinh doanh .
Mẫu thuẫn thứ 2 : những người đam mê chó , không ai xem nó là vật trang trí cả.Trong cuộc sống đô thị như hiện nay , tấc đất tấc vàng thì làm gì có chỗ cho cún hoạt động thoải mái, do đó anh em trong hội Vp ĐN ai cũng chỉ mong đến ngày chủ nhật để mọi người tụ hợp và cho tụi cún vui chơi với nhau.Đối với các dòng chó nhỏ thì đơn giản , thử hỏi đối với Rottweiler , GSD , Husky …,những dòng chó lớn thì việc mang lên công viên không phải việc đơn giản .Nếu không đam mê mà chỉ có thể xem cún như vật trang trí thì không thể làm như thế được.
Nói chung bài báo là 1 công cụ hay để quảng bá với mọi người về thú cưng ở Đà Nẵng , tiếc rằng thông tin mà bạn pv đưa lên là chưa chính xác ,chưa nêu lên những cái hay cái tốt của thú chơi này mang lại .Không biết điều đó có làm ảnh hưởng đến phong trào hay không ? Tuy nhiên bài báo cũng đã gây ra 1 sự hiểu lầm không đáng có giữa tôi và 1 người anh mà tôi rất quý mến .
đồng ý với ý kiến nha..ông trí chó bửa ni chơi chim rồi hehe

viettc

Member
Theo dự bán thời tiết ngày mai 24/10/2010 Đà Nẵng đêm không mưa, ngày nắng, nhiệt động từ 23 - 32 độ C. Anh chị em chúng ta tổ chức offline như mọi khi ở Công viên 29/3 nhé. 8h30 sáng có mặt đông đủ nhé anh chị em.
Weekend ấm áp và nhiều niềm vui nhé!

Thân.

viettruong

nguyenmaiphuquy

Active Member
Chiều qua đàn Phú Quốc con đủ các màu,đực cái đủ loại đã về 473 Hải phòng rồi ACE ơi.Các bác ủng hộ cho anh Duy nhé.