• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nông trại mới của gia đình Linhmu <3

Linhmu_93

Active Member
hà hà, nhà này vui thật. ngta tìm 1 đứa kem cũng không dễ, Bơ làm 1 lèo 6 cái kem =))
hì hì, em thì đang buồn vì 2 lần Bột và Bơ đẻ thì chẳng có màu xám :(( e thích màu ấy nhất! Nhưng không sao... màu kem cũng đẹp, chả biết lớn lên có ánh hồng được không nữa :x

sushi >:D<

Member
phím hỏng chữ "a" nên chả nói được nhiều Linh ạ, toàn phải copy, paste :)) đợi mai chị mua bàn phím rồi hóng hớt sau :))

Gemma

Active Member
Hì hì, cô thích màu xám mà chọn thằng bố màu kem, giờ còn khóc cái gì? Hồi nọ thằng bố màu xám mà chỉ ra một đứa bò sữa đấy thôi :D:x

Linhmu_93

Active Member
Hì hì, cô thích màu xám mà chọn thằng bố màu kem, giờ còn khóc cái gì? Hồi nọ thằng bố màu xám mà chỉ ra một đứa bò sữa đấy thôi :D:x
Cái nè má Gem hiểu nhầm rồi! E k có chọn :)) tự chúng nó dắt nhau lên tầng 6...đấy chứ! Thằng chồng hụt của nó lúc đó đang được e tắm rửa kì cọ trong toilet tầng 3 @.@ lúc lên bế nó xuống thì...chuyện đã rồi :))
Được cái các cháu xinh xắn và giống bố mẹ nên e cũng mừng!
K biết bao h cho Bơ ăn thịt gà đc hả má Gem? Bơ chê thịt bò @.@ Heo thì mới ăn hôm qua rồi. Chả biết cho nó ăn gì bây giờ :-s gel, sữa, phô mai e cho ăn miết rồi. Canin con bé k ăn.

Linhmu_93

Active Member
ôi bạn Bơ mới hôm nào bạn ý còn bé tý mà giờ đã là mẹ rồi :x:x:x:x:x
Chị ơi Bơ 1 tuổi rồi đó chị ạ! Con bé gào đực từ lúc 6 tháng tuổi, mà cứ 20 ngày gào 1 lần, đến lúc e cho đi lấy chồng nó đã gào lần thứ 7 rồi đó chị ạ!
Trộm vía Bơ giống mẹ Bẹt nên chăm con khéo lắm. Nó thích trẻ con từ hồi 7-8th cơ. Hồi Bột đẻ Bơ cứ rình chui vào ổ của Bột chăm em bé :D

Cái làm em shock nặng nhất là số con nó mang trong bụng thôi chị ah. Bụng nó bt thôi, k có to lắm đâu. Thế mà đẻ được 3 đứa rồi , nhưng k đẻ đc tiếp phải mổ, bs mổ ra còn những 4 đứa @.@ e choáng váng luôn. Vừa dùng giấy lau cho cno vừa run rẩy :-s may mà 6 đứa sống bình an thay cho phần chị em chúng nó :)

Gemma

Active Member
Cái nè má Gem hiểu nhầm rồi! E k có chọn :)) tự chúng nó dắt nhau lên tầng 6...đấy chứ! Thằng chồng hụt của nó lúc đó đang được e tắm rửa kì cọ trong toilet tầng 3 @.@ lúc lên bế nó xuống thì...chuyện đã rồi :))
Được cái các cháu xinh xắn và giống bố mẹ nên e cũng mừng!
K biết bao h cho Bơ ăn thịt gà đc hả má Gem? Bơ chê thịt bò @.@ Heo thì mới ăn hôm qua rồi. Chả biết cho nó ăn gì bây giờ :-s gel, sữa, phô mai e cho ăn miết rồi. Canin con bé k ăn.
Em cứ mua gà về luộc cho cháu ăn đi, ăn tẩm bổ cho con khỏe mẹ khỏe. Cam hồi mới sinh con đã ăn thịt đủ thứ, gà, heo, bò, cá gì cũng có. Khẩu phần ăn hàng ngày của Cam hầu như là thịt gà và sữa bò. Nhờ vậy các con Cam khỏe mạnh, cả thằng út Garfield bị mẹ dẵm cho què chân thế mà bây giờ còn đẹp giai to con hơn cả mấy thằng anh nó :)):x Cho Bơ ăn nhiều thịt gà lên, nếu con bé chịu ăn. Mẹ Linh mua gà fillet thì đỡ phải lọc xương. Nếu nhà có lò micro wave thì cànng đỡ mất thời gian, bỏ thịt gà fillet vào đĩa dành cho lò vi sóng nhấn cỡ 7 - 10 phút là thịt chín (cỡ nửa thời gian thì nhấn nút stop, trở mặt thịt rồi nhấn start tiếp), còn nguyên chất trong ấy, thịt rất ngọt vì không bị tiết chất ngọt ra nước. Em thử làm thế cho Bơ ăn xem, vừa tiện mà bổ dưỡng cho Bơ nữa. :x:x

Chị ơi Bơ 1 tuổi rồi đó chị ạ! Con bé gào đực từ lúc 6 tháng tuổi, mà cứ 20 ngày gào 1 lần, đến lúc e cho đi lấy chồng nó đã gào lần thứ 7 rồi đó chị ạ!
Trộm vía Bơ giống mẹ Bẹt nên chăm con khéo lắm. Nó thích trẻ con từ hồi 7-8th cơ. Hồi Bột đẻ Bơ cứ rình chui vào ổ của Bột chăm em bé :D

Cái làm em shock nặng nhất là số con nó mang trong bụng thôi chị ah. Bụng nó bt thôi, k có to lắm đâu. Thế mà đẻ được 3 đứa rồi , nhưng k đẻ đc tiếp phải mổ, bs mổ ra còn những 4 đứa @.@ e choáng váng luôn. Vừa dùng giấy lau cho cno vừa run rẩy :-s may mà 6 đứa sống bình an thay cho phần chị em chúng nó :)
Chị Mít gào tận 9 lần mới được mẹ cho đi lấy chồng đây;)). Mà chả hiểu sao còn gần 2 tuần nữa mới đẻ mà em thấy hình như ti Mít đã có sữa rồi>_<.
hà hà, nhà này vui thật. ngta tìm 1 đứa kem cũng không dễ, Bơ làm 1 lèo 6 cái kem =))
Hix anh ơi, quả này Mít nhà em đẻ chắc cũng toàn vàng với kem:(. Thằng bố chúng nó màu kem anh ạ-_-.

Linhmu_93

Active Member
Em cứ mua gà về luộc cho cháu ăn đi, ăn tẩm bổ cho con khỏe mẹ khỏe. Cam hồi mới sinh con đã ăn thịt đủ thứ, gà, heo, bò, cá gì cũng có. Khẩu phần ăn hàng ngày của Cam hầu như là thịt gà và sữa bò. Nhờ vậy các con Cam khỏe mạnh, cả thằng út Garfield bị mẹ dẵm cho què chân thế mà bây giờ còn đẹp giai to con hơn cả mấy thằng anh nó :)):x Cho Bơ ăn nhiều thịt gà lên, nếu con bé chịu ăn. Mẹ Linh mua gà fillet thì đỡ phải lọc xương. Nếu nhà có lò micro wave thì cànng đỡ mất thời gian, bỏ thịt gà fillet vào đĩa dành cho lò vi sóng nhấn cỡ 7 - 10 phút là thịt chín (cỡ nửa thời gian thì nhấn nút stop, trở mặt thịt rồi nhấn start tiếp), còn nguyên chất trong ấy, thịt rất ngọt vì không bị tiết chất ngọt ra nước. Em thử làm thế cho Bơ ăn xem, vừa tiện mà bổ dưỡng cho Bơ nữa. :x:x
Em thấy người mổ tránh ăn gà vì sẽ làm vết mổ sưng tấy và rất ngứa?! E hỏi mấy người họ đều bảo vậy nên e chưa dám cho Bơ ăn đó chứ! Bọn kia nhà e ngày nào cũng ăn thịt gà mà! Hôm nay mẹ e đi chợ mua 2kg thịt gà về cho chúng nó ăn, Bơ thì vẫn k dám @.@ để tí e hỏi bs mổ cho Bơ vậy. Tại e sợ ăn gà nó mà tấy lên đau Bơ k chăm con thì chết!
Mẹ Bơ đau hay thế nào mà lười làm vệ sinh cho con, cứ 3 tiếng e xi cno 1 lần, xi là tè ngay :)) ị thì e đọc tài liệu thấy bảo 3-4ng chúng nó mới đi 1 lần. K hiểu sao hnay e xi 6 đứa mà 3 đứa đã xì hơi bum bủm với ị rồi :))
Có clip quay cno giành ti buồn cười lắm! Tối rảnh e post lên mới được :D

linhlady

Member
Cô mua sữa tươi Ba Vì loại chai 1 lit đi,hoặc sữa dê,cũng có loại không đường đấy. tính ra rẻ hơn mà ngon hơn e ạ.mèo Sữa cũng đầu khẩu phần ăn bà bầu rồi=))

linhlamhn

Member
Cô mua sữa tươi Ba Vì loại chai 1 lit đi,hoặc sữa dê,cũng có loại không đường đấy. tính ra rẻ hơn mà ngon hơn e ạ.mèo Sữa cũng đầu khẩu phần ăn bà bầu rồi=))
Mua cái loại này thì chủ lại tranh của mèo mất ;))
Sữa dê ngon nhưng mùi vị khác sữa bò, không biết mèo nó có thích không em?

linhlady

Member
Mua cái loại này thì chủ lại tranh của mèo mất ;))
Sữa dê ngon nhưng mùi vị khác sữa bò, không biết mèo nó có thích không em?
E thấy là nó thơm đấy, tại nhà e có máy nghiền sữa. nên ngon hay không ngon biết liền c ạ. Sữa hộp uống toàn bị đi ngoài, nhưng sữa này lại không c ạ,hạn sử dụng cũng ngắn,có mấy ngày thui chứ không fai mấy tháng như sữa vỉ.bà bầu Linh mua về tẩm bổ đi c

Mimi 83

Linh ơi, Bơ giỏi quá. Chúc mừng Linh nhé! Gửi lời thăm mẹ con bé Bơ.

Linhmu_93

Active Member
Linh ơi, Bơ giỏi quá. Chúc mừng Linh nhé! Gửi lời thăm mẹ con bé Bơ.
Cháu cám ơn cô nhiều :D cô ơi, cháu chuyển nhà mới sang Kim Mã rồi, hôm nào cô rảnh sang cháu chơi nhé!

milkygirl6390

Active Member
Em thấy người mổ tránh ăn gà vì sẽ làm vết mổ sưng tấy và rất ngứa?! E hỏi mấy người họ đều bảo vậy nên e chưa dám cho Bơ ăn đó chứ! Bọn kia nhà e ngày nào cũng ăn thịt gà mà! Hôm nay mẹ e đi chợ mua 2kg thịt gà về cho chúng nó ăn, Bơ thì vẫn k dám @.@ để tí e hỏi bs mổ cho Bơ vậy. Tại e sợ ăn gà nó mà tấy lên đau Bơ k chăm con thì chết!
Mẹ Bơ đau hay thế nào mà lười làm vệ sinh cho con, cứ 3 tiếng e xi cno 1 lần, xi là tè ngay :)) ị thì e đọc tài liệu thấy bảo 3-4ng chúng nó mới đi 1 lần. K hiểu sao hnay e xi 6 đứa mà 3 đứa đã xì hơi bum bủm với ị rồi :))
Có clip quay cno giành ti buồn cười lắm! Tối rảnh e post lên mới được :D
ăn thịt gà không làm sao đâu e ơi ... nó thích ăn gì cứ cho nó ăn thoải mái đi ... chị đang mong bọn nhà c nó dễ ăn như bọn nhà e còn không được đây :( ... vết mổ của Bơ sao rồi e ơi ... có khô miệng không ... nếu khô miệng thì chịu khó bôi lô hội vào nhé ... bọn nhà c bôi lô hội liền sẹo nhanh lắm ...còn mất cả sẹo cơ ... nhìn lũ kem mà thèm quá ... :x

Linhmu_93

Active Member
ăn thịt gà không làm sao đâu e ơi ... nó thích ăn gì cứ cho nó ăn thoải mái đi ... chị đang mong bọn nhà c nó dễ ăn như bọn nhà e còn không được đây :( ... vết mổ của Bơ sao rồi e ơi ... có khô miệng không ... nếu khô miệng thì chịu khó bôi lô hội vào nhé ... bọn nhà c bôi lô hội liền sẹo nhanh lắm ...còn mất cả sẹo cơ ... nhìn lũ kem mà thèm quá ... :x
Hôm nay em hỏi bác sĩ rồi ạ, anh ấy bảo cho ăn thì bỏ da nhưng tốt nhất k nên cho ăn thời điểm này vì nó lâu liền da chị ạ. Em cho ăn thịt bò nhưng đánh lừa nó, trộn ít pate vào thơm thơm nó cũng ăn đc 1 tẹo :D nó uống sữa cả ngày nên chắc cũng no.

Vết mổ của Bơ rất đẹp và khô. Bác sĩ khen là mau lành nữa :D Chắc mai hậu phẫu lần nữa xong là 4 ngày sau tháo chỉ là ok.

Còn vết mổ thì em vệ sinh hằng ngày và bôi Diệp lục chị ạ, cũng có tác dụng khô vết thương nhanh, liền sẹo mà bọn trẻ có bú mút phải cũng k sao :D Nhưng Bơ đau nên lười làm vệ sinh cho con, toàn em làm hết thôi chị ạ.

phenmaleat

Active Member
Khổ thân con bé, mổ sinh thì cũng cho nó kiêng khem 1 tí cho nó an toàn Linh ạ, bọn trẻ con trông đáng yêu quá cơ. Linh dúng là mát tay chăm gái đẻ đó, tình hình là hôm nào phải gửi em đen qua nhà linh nhờ Linh chăm cho mới được