• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nông trại mới của gia đình Linhmu <3

Gemma

Active Member
Chị Mít bầu bì sao rồi mẹ Sweet? Chị ý ăn uống có khỏe không? Mẹ có tẩm bổ cho em bé của chị ý không? Chúc Mít qua thai kỳ thật khỏe mạnh và sớm mẹ tròn con vuông nhé! :x:x

hazin93

ôi không vào vp cái mà đã qua mất sn Cốm rùi :(
hihi sr mẹ Linh và Cốm "ngầu" nhá :D
chúc bé Cốm luôn khỏe mạnh,xinh xắn và "mập mạp" =))<:p<:p<:p

phenmaleat

Active Member
Linh ơi vụ cây mầm tới đâu rồi? bạn trồng đi sau này truyền cho tớ ít kinh nghiệm nha

Chị Mít bầu bì sao rồi mẹ Sweet? Chị ý ăn uống có khỏe không? Mẹ có tẩm bổ cho em bé của chị ý không? Chúc Mít qua thai kỳ thật khỏe mạnh và sớm mẹ tròn con vuông nhé! :x:x
Thanks mẹ Gem đã quan tâm:x. Trộm vía cháu dạo này cũng khỏe mạnh, ăn ngủ được, không ốm đau gì nên mẹ cháu mừng lắm. Mỗi tội dạo này bầu bí, khẩu vị thay đổi hay sao mà cháu suốt ngày đi bắt gián về ăn:-ss. Trò này với mẹ cháu đúng là khủng bố tinh thần vì mẹ cháu sợ gián lắm:((, thế mà hôm nào cứ đến tầm 10h tối cũng thấy gián bay loạn lên, còn cháu thì vác cái bụng bầu chạy huỳnh huỵch, đau tim lắm=((. Cháu còn 1 trò nữa là trò đu cửa, kêu gào chán mà không ai mở cửa cho đi chơi thì cháu sẽ đu lên tay vịn cửa phòng( khôn phết, cũng biết bắt chước mọi người học mở cửa đấy:))). Cũng may, cháu chỉ đu thế thôi chứ chả mở được cửa đâu:p. Quanh đi quẩn lại cuối cùng chắc còn hơn 3 tuần nữa là Mít sinh rồi. Lo quá cơ:(.

Susu109

Member
tặng mẹ Linh mấy cái ảnh con gái này :))
này thì đi vs đúng chỗ này =))))

Con cũng thích cá lắm nhé :X

chiếm ngay chỗ ngủ yêu thích của em BIn :)), làm em ý phải ra.... cửa ngủ =))))))

ko thèm ăn hạt, ăn trứng cá rán cơ :X

ăn vụng k chùi mép kìa :))

Linhmu_93

Active Member
tặng mẹ Linh mấy cái ảnh con gái này :))
này thì đi vs đúng chỗ này =))))

Con cũng thích cá lắm nhé :X

chiếm ngay chỗ ngủ yêu thích của em BIn :)), làm em ý phải ra.... cửa ngủ =))))))

ko thèm ăn hạt, ăn trứng cá rán cơ :X

ăn vụng k chùi mép kìa :))
Ôi giời ơi! Sao đi nhà người lạ nó lại cứ...ngoan thế nhỉ? :-s chắc chúng nó ghét mình nên thích hành hạ mình đây mà! huhu....
Nhờ mẹ Thảo chăm sóc con giúp Linh nhé, 1 tuần nữa xong việc lại đón mấy đứa về!

sushi >:D<

Member
chắc tại anh hung.tinhyeu yêu cầu đổi chữ kí mà c k đổi đó :)) khổ, thôi k sao, dùng tạm nic này cũng đc c ạ :D
yêu cầu bao h mà đổi, mà chữ ký của c làm j có nội dung kinh doanh đâu :-<
tức quá, tức quá x(

Linhmu_93

Active Member
yêu cầu bao h mà đổi, mà chữ ký của c làm j có nội dung kinh doanh đâu :-<
tức quá, tức quá x(
Có yêu cầu chị ơi! ngta đã ghi rõ yêu cầu là ảnh k đc dùng code mà tải trực tiếp, k được dùng quá nhiều kí tự, k được quá 2 ảnh,.... E đọc được cái bài anh ấy quote yêu cầu mà :))

[alex]

Member
Nhà đông vui quá, thế này thì chắc Xù hết buồn rồi, cơ mà con bé chỉ quấn người chứ không quấn ... mèo nên chắc là đỏng đảnh lắm đây, lại mệt cô Linh rồi. Bữa nào ổn định nhớ up ảnh Xù lên cho chị đỡ nhớ nhé, nhớ cái mặt tròn tròn và đôi mắt ươn ướt của nó ghê cơ :((

Linhmu_93

Active Member
[alex];725339 nói:
Nhà đông vui quá, thế này thì chắc Xù hết buồn rồi, cơ mà con bé chỉ quấn người chứ không quấn ... mèo nên chắc là đỏng đảnh lắm đây, lại mệt cô Linh rồi. Bữa nào ổn định nhớ up ảnh Xù lên cho chị đỡ nhớ nhé, nhớ cái mặt tròn tròn và đôi mắt ươn ướt của nó ghê cơ :((
Xù nó sợ máy ảnh nên giơ lên là nó hay nhắm tịt mắt vào.... Có 2 cái ảnh này chị Linhlady chụp đây chị

Giờ Xù đc 3,4kg rồi :D nuôi mãi mới lên được 6 lạng....hì hì.... Đúng là nó quấn người k quấn mèo thật chị ạ! Ai đến cũng xoắn xít hết cả lên :))

phenmaleat

Active Member
Bao giờ chuyển nhà vậy Linh? nếu mà chuyển thì nhiều đồ đạc cũng vất đấy, nếu cần người thì báo tớ nha

Linhmu_93

Active Member
Bao giờ chuyển nhà vậy Linh? nếu mà chuyển thì nhiều đồ đạc cũng vất đấy, nếu cần người thì báo tớ nha
chắc vài ba hôm nữa t chuyển, trc mùng 1 / 6 là ok c ạ. Người thì lúc nào cũng cần, nhưng vì thuê trọn gói rồi nên cứ để họ làm, mình làm làm gì cho mệt :))

[alex]

Member
Nhìn cái ảnh Xù đứng trên chân máy ảnh ( hình nhưu vậy ) trông buồn cười quá =)) Thấy mỗi cái đầu to, người thì chả thấy đâu, như mèo trong hoạt hình í :))

Linhmu_93

Active Member
[alex];725376 nói:
Nhìn cái ảnh Xù đứng trên chân máy ảnh ( hình nhưu vậy ) trông buồn cười quá =)) Thấy mỗi cái đầu to, người thì chả thấy đâu, như mèo trong hoạt hình í :))
Nó đứng trên thang gấp đó c :)) e nhìn ảnh đó cũng buồn cười chết !

À, chị ơi, cái nhà cây của em nó tơi tả quá , e mang qua chỗ anh nhờ anh quấn lại giúp e và gửi ở đó vài bữa đc k ạ ;;) vì trông nó như giẻ rách ý, mang về nhà mới rồi lại mang đi cũng ngại!

Gemma

Active Member
Trời, nhà cô Linh lại thêm em Xù nữa à? Cô này tham quá thể! :D:x

Linhmu_93

Active Member
Trời, nhà cô Linh lại thêm em Xù nữa à? Cô này tham quá thể! :D:x
Ít hơn nhà má Gem nhiều :)) hehe... Nhà e dân số chính thức bây h là 4 đứa Xù, Bột, Cốm, Bơ. Mấy đứa khác toàn ở đợ k hà :))
Sắp tới ổn định nhà cửa và nghỉ hè e làm thêm có tí xiền thì e lại...đón thêm mèo về =)) cho má Gem ganh tỵ luôn! Hehe...

[alex]

Member
Ok, cứ mang qua anh chị chỉnh trang lại mà dọn về nhà mới cho đẹp, dân số đông thế k tơi tả sao đc ;))

Linh_lady

Member
[alex];725461 nói:
Ok, cứ mang qua anh chị chỉnh trang lại mà dọn về nhà mới cho đẹp, dân số đông thế k tơi tả sao đc ;))
Biệt danh mới của Xù là Xù môi trề.
Mấy hôm em sang toàn lúc mụ này nằm gầm giường ngủ,gọi thế nào cũng không ra.điên thật.ức chế giờ ứ thèm sang nhà cô Linh nữa