• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nông trại mới của gia đình Linhmu <3

ố ố..chị ơi cứ tông đơ nó được hết ak....nhưng dùng tông đơ có sợ k..nóng quá chắc e cũng học tập tí nhỉ cho nó phong cách mèo Việt Nam
"Chị" cũng muốn tông đơ hết nhưng tiếc cái đuôi quá " em" ạ-_-. Cứ lúc nào phởn phởn là con bé lại xù lông, ve vẩy cái đuôi trông như cái chổi lông gà nhìn buồn cười lắm:)). Mèo nhà " chị" có mỗi cái đuôi vs cái bờm, bờm thì trụi rồi, còn cái đuôi cũng cạo trụi lủi nữa thì xấu lắm:(.

Linh_lady

Member
So Hot.................................

Một ngày vừa mưa vừa nắng tại HN,thời tiết cũng chẳng mát đi được tẹo nào,thương các cháu quá

mikat1989

Member
chị cho mèo sang đây đi, đơ cùng nhà em luôn cho khí thế, có bạn mới vui :)) tại e đơ 1 mình chúng nó cứ chạy nên chưa làm đc!
Ơ ! chị cũng đang định tông đơ gato đấy.:)) í tưởng lớn gặp nhau rôi=))

yumi

Member
rón ra rón rén, thập thà thập thò mới dám mở cửa nhà em Linh vào trả nốt ảnh. ;;)

3 đứa tiểu yêu đang vật nhau chí chóe

Mẹ Bột nằm thong thả ngắm các con, chả can thiêp làm gì cho mệt người =))

quay mặt ngó lơ luôn . kiểu như mặc xác chúng mày, thích đánh nhau hay nàm gì thì nàm :))

Thành viên mới, chị quên mất tên bé này rồi. Lông mềm mịn như bông . Sờ sướng tay lắm í.

Xem em khè này, sợ chưa

Linhmu_93

Active Member
rón ra rón rén, thập thà thập thò mới dám mở cửa nhà em Linh vào trả nốt ảnh. ;;)

3 đứa tiểu yêu đang vật nhau chí chóe

Thành viên mới, chị quên mất tên bé này rồi. Lông mềm mịn như bông . Sờ sướng tay lắm í.

Xem em khè này, sợ chưa

E cám ơn chị nhé! Hóng ảnh mãi... Nhìn ảnh lại nhớ hồi chúng nó còn đông đủ quá!
Cháu xám xịt là Bang Bang, tên tục là Cái Bang, tên thường gọi là Bang ạ :))

hazin93

Dạo này máy tính đơ quá nên lâu mới vào topic thăm các bé
trộm vía mấy cục bông yêu thế :x:x:x
nhìn đứa nào cũng mún ôm hết >:D<
chúng nó bây giờ chắc sắp về nhà mới hết rồi mẹ Lịnh nhỉ?

Gemma

Active Member
Ơ, thế chúng nó đã bắt đầu về nhà mới rồi à, cô Linh? :x

Linhmu_93

Active Member
Dạo này máy tính đơ quá nên lâu mới vào topic thăm các bé
trộm vía mấy cục bông yêu thế :x:x:x
nhìn đứa nào cũng mún ôm hết >:D<
chúng nó bây giờ chắc sắp về nhà mới hết rồi mẹ Lịnh nhỉ?
Hì, bên ngoài chúng nó xấu lắm, chả đẹp như trog ảnh đâu ạ! Có mỗi thằng Heo càng lớn càng đẹp zai, sạch sẽ thôi. Nhưng chủ nhật này cháu nó về nhà mới rồi cô ạ.
Ơ, thế chúng nó đã bắt đầu về nhà mới rồi à, cô Linh? :x
Hì, bọn nhà e đến cn này là còn 1 đứa út ở nhà với mẹ Bột thôi. Còn đi hết rồi ạ. E tính giữ lại Kiến với mẹ 1 tg cho mẹ đỡ buồn, bao h Bơ sinh em bé thì e cho đi, 1 tháng nữa thôi ạ. Chứ bây giờ cho đi hết, mẹ Bột lại đi tìm con suốt, thuơng lắm ạ!

phenmaleat

Active Member
Bọn trẻ ngày càng lớn càng xinh. Vậy là chủ nhật này các bé lên đường chia tay các gì, mẹ về nhà mới rồi. Nhanh thật đấy

hazin93

Các bé giờ này chắc về nhà mới hết rồi nhỉ?
à còn Kiến :D
mấy hôm trước thấy Linh bảo Bò Sữa bị ốm và gầy nhất nên định cho ở lại lâu hơn mà?
à cô Linh ới ời cô mua được thóc giống chưa?
có cần tôi mua hộ không?ở chỗ tôi mua dễ lém :D

Linhmu_93

Active Member
Các bé giờ này chắc về nhà mới hết rồi nhỉ?
à còn Kiến :D
mấy hôm trước thấy Linh bảo Bò Sữa bị ốm và gầy nhất nên định cho ở lại lâu hơn mà?
à cô Linh ới ời cô mua được thóc giống chưa?
có cần tôi mua hộ không?ở chỗ tôi mua dễ lém :D
hì, hôm nay Linh bận nên chị Prunus_mume không đến đón Heo được. Tối mai cháu mới về nhà mới ạ!
Đúng là có ý định giữ lại Bò Sữa lâu hơn, nhưng vì có lí do bất khả kháng nên mình k giữ được đứa nào. Âu cũng là cái số :D

À, thóc giống Linh vẫn chưa mua đc :p nếu Hazin mua đc hộ thì tốt quá!

hazin93

Thế Kiến cũng không được ở lại với Linh lâu hơn à?
Hà vừa đọc cái topic của chiuchiu thì thấy Linh nói Bò sữa bị chọn nhầm chủ =((
khổ thân Bò Sữa
thế giờ Bò Sữa sao rồi Linh?
có ổn không?
mong là các bé đều được chủ mới yêu thương :x
Linh cần nhiều thóc giống không?
cần bn cứ nói rồi Hà mua hộ cho nhá

be_bym

Member
Sang nhà mẹ pe_sushi đỡ đẻ cho Mi về, quà của mình là hạt giống cải mầm...về gieo trồng cho lũ nhóc ăn thử xem sao... thành quả sau 5 ngày đây ạ!
Ngày thứ 3.... ít sáng nên cây xanh nhạt, lá còn cúp

Ngày thứ 5, cho cây ra ánh sáng 2 ngày, thế là thành ra thế này đây!

Heo là thành viên đầu tiên nếm thử, cơ mà con còn bé quá k ăn được! có dì Bơ là nhiệt tình thôi!
Linh ơi ăn cải mầm có tác dụng gì thế? hihi chị chưa bao h làm đc cho Bym thế này, h đọc topic của em mới biết thêm :-*

Linhmu_93

Active Member
Linh ơi ăn cải mầm có tác dụng gì thế? hihi chị chưa bao h làm đc cho Bym thế này, h đọc topic của em mới biết thêm :-*
À, vì mèo cần chất xơ mà chị. Nếu ở ngoài tự nhiên thì thấy mèo hay ăn cỏ, ăn cỏ có tác dụng giúp mèo nôn những búi lông trong bụng ra, tránh gây tắc ruột. Vì nhà e k có cỏ nên trồng rau cho chúng nó ăn, vừa sạch lại vừa ngon :D

Linhmu_93

Active Member
Thế Kiến cũng không được ở lại với Linh lâu hơn à?
Hà vừa đọc cái topic của chiuchiu thì thấy Linh nói Bò sữa bị chọn nhầm chủ =((
khổ thân Bò Sữa
thế giờ Bò Sữa sao rồi Linh?
có ổn không?
mong là các bé đều được chủ mới yêu thương :x
Linh cần nhiều thóc giống không?
cần bn cứ nói rồi Hà mua hộ cho nhá
Kiến sẽ ở lại đến khi được 3 tháng tuổi H ạ. Vì sợ mẹ Bột buồn nên phải làm thế :D . Có lẽ cuộc sống cua chúng nó sẽ tốt hơn khi ở với mình.
Bây giờ tớ k biết tình hình Bò Sữa sao cả. Họ không cho biết, cũng k cho đến nhà thăm. Chán lắm. Cũng k muốn quan tâm nữa. Kệ thôi, mèo nhà họ họ phải lo...
Thóc giống thì Linh nhờ bạn boxinh mua hộ, nhưng k biết bạn ấy có mua được không nữa , nếu được thì H mua hộ Linh 1 kg nhé!

prunus_mume

Member
Heo đã về nhà mới :x
Con rất ngoan, đã leo ngay lên người bác và mau mắn leo lên cổ, ôm chặt :x
Chị cũng đã dặn dò các bác rồi, thỉnh thoảng chị cũng sẽ đảo qua thăm nó =))
Các bác còn bảo sẽ đi kiếm thêm 1 đứa nữa về ở chung với Heo đấy :)
Em đừng lo cho Heo, con sẽ ổn thôi :)

hazin93

Kiến sẽ ở lại đến khi được 3 tháng tuổi H ạ. Vì sợ mẹ Bột buồn nên phải làm thế :D . Có lẽ cuộc sống cua chúng nó sẽ tốt hơn khi ở với mình.
Bây giờ tớ k biết tình hình Bò Sữa sao cả. Họ không cho biết, cũng k cho đến nhà thăm. Chán lắm. Cũng k muốn quan tâm nữa. Kệ thôi, mèo nhà họ họ phải lo...
Thóc giống thì Linh nhờ bạn boxinh mua hộ, nhưng k biết bạn ấy có mua được không nữa , nếu được thì H mua hộ Linh 1 kg nhé!
Thế là Kiến sướng nhất rồi còn gì? :D
khổ thân Bò Sữa yếu ớt nhất đàn mà lại khổ nhất
mong sao nó sẽ được chủ mới yêu thương [-O<
à thế boxinh có chắc chắn mua được không?
Linh cứ hỏi rõ đi
hihi
chứ mua về mà nhiều quá để lâu nó hỏng cũng phí ra đó Linh à
mà mình cho mèo ăn nên chỉ cần mua hạt thóc còn nguyên vỏ thôi chứ cần gì mua thóc giống hả Linh?người ta trồng lúa mới cần mua thóc giống cho ra nhiều hạt mà,mình cho mèo ăn lá thôi thì thóc bt là được rồi nhỉ? :)
Linh xem cần loại nào thì cứ nói nhé
bn cũng có :))