• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nông trại mới của gia đình Linhmu <3

biode

Member
Công chúa Gấu xinh xắn của mẹ Bột, con đang tìm cách bò ra khỏi cánh cửa ***g phải không???

Ối ối, sắp rơi xuống đất rồi, rơi xuống nguy hiểm lắm đấy! những 70-80....milimet cơ mà ;;)

Thêm thằng Bê dở hơi cũng đòi đi chơi !

Cu Heo nè, cháu là anh 2, cháu xinh lắm ạ! Mặt cháu tròn xoe :x cháu cũng rất ngoan và ít lời :-*

Cháu rất thích vênh mặt :p ( cháu giống mẹ cháu mà ) đây nè
Con trai Heo

Mẹ Bột
Đàn này cũng có đứa để tóc để chỏm giống bọn nhà mình nè!

pe_sushi

Member
ôi, ở nhà e thỉnh thoảng nó hâm cũng đi vào chậu mà, nhưng k lấp chị ạ! thôi thì quá tam ba bận, cố chờ xem nó còn như thế không mới ăn mừng chứ! hê hê, mèo nhà e có khi cho thuê đi chữa biếng ăn cho mèo khác đc đó! chúng nó ăn tham quá, mèo nhà khác k ăn nhanh thì đói =))=))=))=))
Ăn tham thật nhưng ăn gel thì nhiều, phomai thi ít, hqua định đè ra bắt ăn hết cái phomai mà nó giãy đành đạch cả, nhất quyết gầm gừ ko chịu! Ghét thật :))
sáng nay thì ăn đc 1/2 phomai vs nửa bát cá, 1 thìa gel ;)) thôi ăn thế là đc rồi, mà hình như con gái ko thích ăn hạt hay sao ý mà thấy gặm gặm vài cái rồi thôi :-ss

Mà trộm vía ko hiểu sao ko thấy đi bậy ở ngoài nữa nhé :)) có khi sang nhà chị đứa nào cũng sạch sẽ quy củ nên nàng ta xí hổ ko dám đi bậy chăng ;))

Bông Ngố

Member
Linh ơi, trả mèo đâyyyyyyyyyyyyyyyyy:(:)(:)(:)(:)((

Linh ơi, chiều nay Hà Bộp Nhím mang thằng Nhím sang nhà chị rồi. Nghe Hà kể mà thương thằng Nhím dã man. Hà bảo cứ bị xích 1 mình ở 1 góc ko ai ôm ấp trò chuyện gì cả, thỉnh thoảng Hà trốn nhà giai về thăm Nhím đc xíu rồi lại về để mình nó ở góc, hic. CHị bảo thôi mang sang đây cho chị, đêm nay có giai ôm rồi:x

Linhmu_93

Active Member
Linh ơi, trả mèo đâyyyyyyyyyyyyyyyyy:(:)(:)(:)(:)((

Linh ơi, chiều nay Hà Bộp Nhím mang thằng Nhím sang nhà chị rồi. Nghe Hà kể mà thương thằng Nhím dã man. Hà bảo cứ bị xích 1 mình ở 1 góc ko ai ôm ấp trò chuyện gì cả, thỉnh thoảng Hà trốn nhà giai về thăm Nhím đc xíu rồi lại về để mình nó ở góc, hic. CHị bảo thôi mang sang đây cho chị, đêm nay có giai ôm rồi:x
Đấy, mèo đầy ra, ăn tàn phá hại, đang định thả ra đường xem có ai nhặt về nuôi không đây chị ạ! Hihi.... Chị cứ lên Hn đi, e thả hết ra đường, c cứ đuổi theo mà bắt về HP ;;) chúng nó ăn cho sạt nghiệp luôn! Hê hê...
May quá rồi, mấy lần e cũng định bảo chị Hà, vì chị ấy cũng nhờ e nuôi Nhím mà. Nhưng nhà e thì k nuôi đc mèo nữa, nhất là mèo đực là phải thiến. Với lại lúc chị Hà nhờ em cũng đang đi quân sự nữa. Thôi, may mà chị nuôi Nhím, c thiến đi cho nó béo mà đỡ đi c ạ. Như Bông ngố với Bờm e sợ lắm rồi! Rồi tháng sau đón mẹ con Bống Bang và thằng Bi về, lại thành trại mèo =))

milkygirl6390

Active Member
nhà Linh bây giờ toàn mấy con "đàn bà" õng ẹo lắm mồm nhỉ =)) may có mấy đứa con zai con của Bột không thì toàn vịt zời thì chán chết :)) Bơ với Cốm thế nào rồi ? Khi nào thì lậi sinh nở tiếp thế? Đến phục cái nhà cô này ... chăm mèo đẻ không biết chán ...:-SS ... may được cái mấy đứa nhà cô ăn uống tốt nên là chỉ cần chăm mẹ chứ không phải chăm con :-SS

nhà Linh bây giờ toàn mấy con "đàn bà" õng ẹo lắm mồm nhỉ =)) may có mấy đứa con zai con của Bột không thì toàn vịt zời thì chán chết :)) Bơ với Cốm thế nào rồi ? Khi nào thì lậi sinh nở tiếp thế? Đến phục cái nhà cô này ... chăm mèo đẻ không biết chán ...:-SS ... may được cái mấy đứa nhà cô ăn uống tốt nên là chỉ cần chăm mẹ chứ không phải chăm con :-SS
Bơ đang ở nhà em chị ạ:D. Hư với lại ăn tham lắm( em sắp sạt nghiệp rồi:(), đang định gửi trả về địa phương đây=)). Cốm thì đang đi làm dâu nhà mẹ pe_sushi, thấy bảo sang đấy toàn bạo hành mẹ chồng=)), Bơ thì chưa gào đực nên chưa cho đi lấy chồng được chứ cháu cũng có nơi có chốn rồi, chồng tương lai cháu đạp trai lắm:x. Em sẽ đợi bao giờ Bơ đẻ rồi đến bắt cóc 1 công chúa mặt tịt về:)), nhưng chắc cũng phải 2-3 tháng nữa;)

Linhmu_93

Active Member
ôi 2 Bơ , Cốm nhà em bây giờ sướng lắm! đi du học rồi chị ạ!
Bơ ở nhà sweetmemory2602 ăn chơi phè phơn với Mít, nhớ lắm rồi, nhưng Phương chưa cho đón về là 1, nó mà về nó lại đè bọn trẻ con ra vần là 2. Thôi để đấy cho sướng!
Cốm ở nhà pe_sushi,cho đi làm dâu đấy. Nhưng chưa thấy 2 đứa chúng nó tiến triển gì. Chỉ thấy Cốm sang đấy hôm đầu ị bậy, nhưng 2 hôm nay đi vệ sinh vào chậu cát rất khéo nhé! ăn uống thì 1m ăn 1 bát, đứa nào mon men lại gần là ăn đòn ngay, vô duyên k tả nổi chị ạ! hjx hjx..... nhưng nếu nó ở đấy về mà đi vệ sinh đúng chỗ thì em sẽ mở tiệc ăn mừng chị ạ! hí hí.... hóa ra nó chỉ láo với em thôi!
Bao giờ con con Bột lớn, em mới dám đón Bơ về, Cốm thì ăn tham quá k biết mẹ Tú Anh chịu đc bao nhiêu ngày thì trả về nữa =))
Còn vụ đẻ thì bây giờ e kệ chúng nó, muốn làm sao thì làm, chán chết đi được. Gào cho đã vào, lăn lộn đánh người đủ kiểu, bỏ ăn bỏ uống. chờ mãi đến làn t6 k chịu đc nữa cho đi gặp zai mà cắt cơn luôn, đánh zai bùm bụp cả :( Mà chị cứ trêu em, hồi con Na và con Nem cùng đẻ thì sao =)) hehe.... chúng nó phá cho tơi bời còn gì! Cơ mà nhìn chúng nó thích lắm, yêu k chịu đc! vì đó là huyết thống, là máu mủ với đứa mà mình đã chăm bẵm bao nhiêu lâu mà! mong từng giờ từng phút được nhìn mặt chúng nó. Mà còn hay đoán già đoán non xem trông chúng nó ntn nữa!

Linhmu_93

Active Member
Lợi dụng lúc mẹ Bột đang măm măm, mình đã làm paparazzi được mấy cái ảnh xinh lắm nè! Mà Bột hấp lắm nhé, bên cạnh là bát thịt bò, bên trên là **a trứng vịt lôn, mà chả ăn, đòi ăn cá túi whiskas >.< hâm ơi là hâm......

Trong khi mẹ đang say sưa ăn, các cháu nhỏ đã bị đem ra làm miêu mẫu ;;)
Bò sữa : ôi sao mình khổ thế! bao giờ mình mới không bị nhốt ở cái chuồng này nữa .... huhuhu.....

Thôi không ra được thì mình.... khò khò vậy!

Mẹ Bột vừa vào thì đã thế này đây!

Thằng này giống bố Bờm và dì Cốm quá đi thôi! Cái khoản nằm banh càng đó!

Bonus thêm 1 tấm siêu yêu....
Mẹ và con gái đầu lòng

Gemma

Active Member
Xinh quá! Nhà Linh với nhà chị giống nhau vài chỗ: mèo mẹ chửa trâu, mèo bố tên Bờm :)) Thế Linh có định giữ lại Bò Sữa không thế? :x:x

Linhmu_93

Active Member
Xinh quá! Nhà Linh với nhà chị giống nhau vài chỗ: mèo mẹ chửa trâu, mèo bố tên Bờm :)) Thế Linh có định giữ lại Bò Sữa không thế? :x:x
E cũng đang suy nghĩ chị ạ! vì Bò Sữa lanh nhất, lại trộm vía xinh nhất nữa. Có mấy người bạn của em cũng muốn đón Bò Sữa nhưng e bảo để lớn chút nữa e mới tính tiếp. Vì nhà e cũng giống nhà chị, 3 đứa lớn rồi... toàn con gái cả, giữ lại Bò sữa nữa là cả nhà tha hồ chăn vịt! hjhj

fat.L.T

Member
ơ jiaf cô này hay nhờ anh kêu anh đón bò sữa rồi cơ mà cô ko đựoc giữ lại đâu hehe. thế thnawgf bin tình hình sao rồi em nhớ thằng cu quá ko biết nó ở bên đó sướng quá có nhớ đến bố mẹ nó ko nữa

Linhmu_93

Active Member
ơ jiaf cô này hay nhờ anh kêu anh đón bò sữa rồi cơ mà cô ko đựoc giữ lại đâu hehe. thế thnawgf bin tình hình sao rồi em nhớ thằng cu quá ko biết nó ở bên đó sướng quá có nhớ đến bố mẹ nó ko nữa
ax, e tưởng a đùa, vì hỏi lại chả nói gì..... hehe..... Thằng Bin với con Sushi khè nhau ác chiến lắm, k biết bây giờ hết khè chưa nữa ;) bạn e bảo nó nghịch như quỷ sứ ấy!

linkmitu

Member
Ngoạm chúng nó làm gì! lông dính đầy mồm em ạ.e sn 94 phải k nhỉ? k phải thì cho mình xin lỗi nhé ;;)
Thực ra mái nhà này mình thỉnh thoảng cũng trèo ra đấy =)) k phải mỗi chúng nó không đâu. mình đi trên này thoải mái nên nghĩ cno k sao, mèo mờ lị!
vâng ạ, em sn 94. cơ mà rất gan lì tuy biết trên này toàn các anh chị lớn tuổi hơn có cả các mẹ nữa mà toàn mình mình bạn bạn :)) bị chị linhmu tóm được đuôi rồi nên sẽ ngoan ngoãn làm phận đàn em :D
:-"

Cháu rất thích vênh mặt :p ( cháu giống mẹ cháu mà ) đây nè
Con trai Heo
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 640x480.
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 640x480.
Mẹ Bột
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 800x600.

Đàn này cũng có đứa để tóc để chỏm giống bọn nhà mình nè!
nể nhất 2 píc cuối luôn chị linh tóm được lúc chúng nó đang vênh mặt lên ( rất khệnh, rất đáng bị ăn đấm ! <:p) nhìn ko trật đi đâu được! giống nhau quá! 2 mẹ con giống nhau quá ! giống tính khệnh của nhau rồi :)) <:p:D

fat.L.T

Member
uk thằng này ở nahf nghịch như quỷ mà chuyên gia đùa với thằng bo 2 thằng vật nhau ra cắn nhau rồi kêu ầm ĩ lên :D. hôm nào em bảo bạn em up ảnh thằng mắt dạy lên cho anh xem nhé :D

Linhmu_93

Active Member
uk thằng này ở nahf nghịch như quỷ mà chuyên gia đùa với thằng bo 2 thằng vật nhau ra cắn nhau rồi kêu ầm ĩ lên :D. hôm nào em bảo bạn em up ảnh thằng mắt dạy lên cho anh xem nhé :D
:D ok, mấy hôm nữa bạn em đến nhà em chơi mà, e bảo bế thằng Bin đến chơi, chỉ sợ đến đây chơi con Bột nó oánh cho te tua thôi =)).Bạn e vừa cho Suki, Sushi và Subin đi công viên Thống nhất chơi chụp ảnh đấy ;)
Em gái cô bạn đón Bin nhà e đang nhăm nhe Bò Sữa đấy anh ạ!

fat.L.T

Member
uk cu cậu đựoc đi chơi chắc thích lắm đây thế này bảo tại sao quên hết bố mẹ là phải :D. bò sữa anh thấy màu yêu đó hay em giữ lại nuôi đi để anh thỉnh thoảng qua ngắm hehe anh h ko dám nuôi thêm nhóc nào nữa nhà đủ quân số rồi :D

Linhmu_93

Active Member
Mấy bé con nhà em hình như có gen mắt hí kiểu Hàn Quốc thì phải, dễ thong ghê em ơi :x:x:x
=)) anh ơi! chúng nó mới mở mắt đc 2,3 ngày thôi mà, mắt còn đang lác cơ! chắc phải 1 tháng trở ra mới bình thường được! hihi...
Mà có khi mắt chúng nó giống em nên hí đó =)) mắt em 1 mí mà!

Linhmu_93

Active Member
Chiều chủ nhật mát mẻ.......

Hôm nay chủ nhật, trời mát mẻ, hửng nắng, nên mẹ cháu cho chúng cháu ra khỏi ổ chơi một chút :)
Trong khi 3 đứa lớn đang háo hức đi chơi thì 2 đứa nhỏ thế này đây.
3 đứa thức ( từ trái qua ) : Gấu xinh, Bò sữa, Bê ( đê ..... ;)) )

Cháu là Gấu xinh, cháu là công chúa thứ 3 của mẹ Bột, chị cả cháu là chị Bò sữa, anh hai cháu là anh Heo....

Thằng Bê lại học mẹ Bột với anh Heo, lại vênh roài.....
Vênh ngược lên thế này, láo thế cơ chứ!

Đi chơi nào......
Lúc nha lúc nhúc

Hai thằng Heo - Bê mở cuộc họp kín ;;)

To be continued.......

Bông Ngố

Member
Linh ơi, chị đón Nhím về rồi, chiều nay Hà mang đến, 2 chị em vật ra tắm, lông vón cục vón hòn, chị cắt rồi chải lông, eo ơi, 1 nắm to đùng lông là lông, sót ruột quá chị k chải nữa
Nhím ngoan lắm, trộm vía, nhưng sợ chưa quen chỗ đi vsinh nên chị đang cột lại cạnh chậu cát để đi 1 - 2 bữa cho nhớ chỗ rồi chị thả ra.
Anh nhà chị thấy cột lại thương quá thả ra rồi bế lên gác cho chị, hihih, chị lại vừa cột lại rồi, tình cảm lắm nhá. Chị cứ ngồi gần là nó lại nhè tay chị nó húc đầu vào, hí hí. Hnay lúc chị sấy, chị sờ khu vực gần trym nó, bị nó cắn cho 1 phát vào tay, hihihihi