• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nên im lặng hay nên nói ????

Status
Không mở trả lời sau này.
nên im lặng anh Neo ạ, chỉ vì bất đồng với 1 vài người mà anh không tham gia Vietpet thì quả là đáng tiếc. Em thì không có hiểu biết gì về chó cả, nhưng đọc các bài của anh thấy anh là người quân tử, mà người quân tử thì hay cứng nhắc và bướng. :D

Mong anh trở lại diễn đàn, tham gia vào các topic mà anh muốn và đóng góp thêm nữa cho Vietpet.

Schaeferhund

Cảm ơn anh rất nhiều về những gì anh đã viết khi tham gia VP. Từ những cái anh viết em và ACE trên diiễn đàn đã học được rất nhiều. Rất đáng tiếc là Viet Pet đã mất đi một thành viên tích cực và đầy tâm huyết. Hy vọng sẽ được gặp lại anh 1 ngày nào đó trên một diễn đàn hoặc trong cuộc sống.
Thân anh.

@: Ongdia 123 Tôi thấy ông còn phải học hỏi ( từ anh Neo) nhiều lắm nếu ông muốn trở thành Breeder chính thực. Ông nghĩ với những gì ông làm và với những sản phẩm ông cho nhân giống ra thì đóng góp được vào cái ông đã viết '' Việt Nam đang đi đúng đường và phát triển đúng mà'' không?

Cho dù là diễn đàn của nước nào mà có hình ảnh chọi chó và ngược đãi thú vật thì tôi cũng sẽ không tham gia .

Rất tiếc là tôi không thể tiếp tục sinh hoạt với các bạn yêu thích chó ở VP nữa .

---------

@Hungtinhyeu, cũng là 1 con chó nhưng có người nhìn thấy nó bị hành hạ và bị dùng để chọi thì thấy đó là niềm vui, nhưng có người nhìn thấy thì buồn nôn . Khác nhau là ở chổ đó .
Cũng là mấy con chó tội nghiệp bị xích vô những sợi xích khổng lồ được post đi post lại ở VP nhiều lần nhưng mod Hungtinhyeu không bao giờ thấy nhàm, mà còn liên tục bấm nút thanks để cổ võ .

------

@Bubba, mod hungtinhyeu đã tỏ rõ quan điểm của BQT VP, nên tôi thấy quan điểm của VP không thích hợp với tôi . Rất cảm ơn bạn .

-----------

Tạm biệt tất cả các bạn .

King of bulls

Vietpet sponsor
Cảm ơn anh rất nhiều về những gì anh đã viết khi tham gia VP. Từ những cái anh viết em và ACE trên diiễn đàn đã học được rất nhiều. Rất đáng tiếc là Viet Pet đã mất đi một thành viên tích cực và đầy tâm huyết. Hy vọng sẽ được gặp lại anh 1 ngày nào đó trên một diễn đàn hoặc trong cuộc sống.
Thân anh.

@: Ongdia 123 Tôi thấy ông còn phải học hỏi ( từ anh Neo) nhiều lắm nếu ông muốn trở thành Breeder chính thực. Ông nghĩ với những gì ông làm và với những sản phẩm ông cho nhân giống ra thì đóng góp được vào cái ông đã viết '' Việt Nam đang đi đúng đường và phát triển đúng mà'' không?
Chào anh,

Tôi xin nói là tôi rất tôn trọng bất cứ sự tranh luận nào. Và tôi hi vọng anh em đừng có nói này nọ đụng chạm tới lòng tự hào dân tộc của tôi.
Tôi không cần thiết phải học từ ai cả.

Tôi có góp phần nào cho VN hay không?
XIN THƯA.
Tôi và một số ae khác đang làm tốt nhiệm vụ, phục vụ lợi ích chung cho người chơi chó tại VN.
Thành lập club, kêu gọi mọi người tham gia, vận động, gây quỹ cho dog show của club chúng tôi.
Chúng tôi ra sức ra tiền để làm gì vậy? thưa để đóng góp vào cho đất nước thân yêu nói chung và club chúng tôi nói riêng. Chúng tôi nói và đã và đang thực hiện. Và xin giới thiệu cho ông biết VRC của chúng tôi đây.

Thân chào,

D0GiaHai

Member
Rút cục vẫn chỉ là 01 con chó thôi, con chó đâu có tội tình gì mà cứ mang nó ra làm đề tài để tranh luận. Chỉ có con người mới có tội với con chó.

RƯỢU NHẠT UỐNG LẮM ( LẮM = NHIỀU ) CŨNG SAY............NGƯỜI KHÔN NÓI LẮM ( LẮM = NHIỀU ) DẪU HAY NÓI NHÀM........( NHÀM = NHẢM )
Sửa hộ bác Hùng một tý tẹo : Dẫu hay CŨNG nhàm , chứ không phải : Dẫu hay NÓI nhàm .

TungKon

Member
Tạm biệt bác NEA ..~_.~
Chúc bác ra đi thượng lộ bình an,hẹn sẽ có ngày được gặp lại bác ....Good luck

KyCauGo

Chủ Nhiệm CLB Cuối Tuần Hà Nội
Tôi nghĩ các bạn nên đóng topic này lại ,kẻo từ chuyện nọ sọ chuyện kia đó ,đem so sánh ở bển và ở VN thì quả là quá khập khiễng nhưng cá nhân tôi cho rằng con chó hiện nay ở VN cũng đã được quan tâm hơn rất nhiều nhất là lớp trẻ có thể nói họ coi con chó như người bạn vậy ,còn giấy tờ ư? thuần chủng ư ?cái đó nó lại liên quan đến lĩnh vực kinh doanh kiếm lời rồi.Còn người yêu chó thật sự thì tôi nghĩ họ không quan tâm đến vấn đề đó làm gì mà quan trọng con chó họ nuôi trong mắt họ nhận thấy nó đẹp nó khôn là ok.Nếu 1 con chó giống của nước ngoài có giấy tờ và thuần chủng mà bảo ngồi thì nằm ,bảo im thì sủa thì ta lại thích con Mông cộc hơn nếu nó vâng lời và làm được những việc mà chủ của nó ra lệnh .Diễn đàn này là nơi hội tụ của những người yêu vật nuôi ,giao lưu trao đổi kinh nghiệm,là nơi Kết Nối Đam Mê của tất cả mọi người nên các bạn hãy coi đây là sân chơi bổ ích đừng nên coi đây là cái chợ hay sàn đấu
Đề nghị MOD chịu trách nhiệm BOX này khoá topic này lại để đỡ mất hoà khí và ảnh hưởng đế những niềm đam mê của những người xung quanh

TungKon

Member
Hoan hô và nhiệt tình ủng hộ ý kiến của bác kycaugo........TẤT CẢ HÃY SỐNG VỚI CÁI HIỆN TẠI ....''Chứ đem so sánh ở BỂN với VN thì quả là quá khập khiễng''
Diễn đàn này là sân chơi chung của tất cả mọi người,ý kiến của 1 cả nhân không bao giờ thay đổi được ý kiến của cả 1 tập thể.Mong các bác MOD CLOSE topic này lại dùm....Thanks

cyber_hp

Member
Hoan hô và nhiệt tình ủng hộ ý kiến của bác kycaugo........TẤT CẢ HÃY SỐNG VỚI CÁI HIỆN TẠI ....''Chứ đem so sánh ở BỂN với VN thì quả là quá khập khiễng''
Diễn đàn này là sân chơi chung của tất cả mọi người,ý kiến của một cá nhân không bao giờ thay đổi được ý kiên của một tập thể.Mong các bác MOD CLOSE topic này lại dùm....Thanks
^:)^Ôi!một ý kiến cá nhân không bao giờ thay đổi được ý kiến của một tập thể:((.Các bác thật là một tập thể lớn mạnh:-bd
"TẤT CẢ HÃY SỐNG VỚI CÁI HIỆN TẠI",vậy thì chúng ta cần gì phải nỗ lực để gia nhập FCI,cần gì phải tham gia hiệp hội này,hiệp hội nọ làm gì cho mệt,cứ sống mãi với "CÁI HIỆN TẠI"cho đỡ cãi nhau nhức đầu.
Buồn quá!
@Neaponital:theo em thì phải im lặng và tuyết đối không nên nói bác ạ

Shakhi Viet

Active Member
^:)^Ôi!một ý kiến cá nhân không bao giờ thay đổi được ý kiến của một tập thể:((.Các bác thật là một tập thể lớn mạnh:-bd
Không phải thế đâu bạn à. Trong rất nhiều trường hợp, chân lý hay thuộc về cá nhân, có khi phải một thời gian sau tập thể mới nhận ra. Cá nhân đó phải chịu thiệt thòi, có khi cả đời, điển hình là Évariste Galois, một nhà toán học, một người thuộc văn hoá phương tây duy lý. Nhưng cũng chính toán học của văn hoá phương tây duy lý lại luôn xác định điều kiện để cho một chân lý nào đó. Cụ thể hơn là một điều luôn đúng thì phải đi kèm theo những điều kiện gì.
Những điều anh Nea yêu cầu VP làm, thiếu những điều kiện như ở bên đó anh Nea à.
Xã hội nào cũng luôn tiến đến các "local optimal", xã hội VN cũng vậy thôi, thực ra nó cũng có cái lý của nó đấy.
Mong anh Nea có cái nhìn mềm mại hơn.

emily_vn

Member
Quân tử nói 1 là 1,2 là 2 bác NEA đã nói lời tạm biệt VP và không giam gia nữa đâu....
Chừng nào còn những ý kiến như thế này, thì có lẽ những người như bác Nea sẽ ko bao giờ tham gia, chứ đừng nói nữa hay ko!

lovebibo

Member
Tôi nghĩ các bạn nên đóng topic này lại ,kẻo từ chuyện nọ sọ chuyện kia đó ,đem so sánh ở bển và ở VN thì quả là quá khập khiễng nhưng cá nhân tôi cho rằng con chó hiện nay ở VN cũng đã được quan tâm hơn rất nhiều nhất là lớp trẻ có thể nói họ coi con chó như người bạn vậy ,còn giấy tờ ư? thuần chủng ư ?cái đó nó lại liên quan đến lĩnh vực kinh doanh kiếm lời rồi.Còn người yêu chó thật sự thì tôi nghĩ họ không quan tâm đến vấn đề đó làm gì mà quan trọng con chó họ nuôi trong mắt họ nhận thấy nó đẹp nó khôn là ok.Nếu 1 con chó giống của nước ngoài có giấy tờ và thuần chủng mà bảo ngồi thì nằm ,bảo im thì sủa thì ta lại thích con Mông cộc hơn nếu nó vâng lời và làm được những việc mà chủ của nó ra lệnh .Diễn đàn này là nơi hội tụ của những người yêu vật nuôi ,giao lưu trao đổi kinh nghiệm,là nơi Kết Nối Đam Mê của tất cả mọi người nên các bạn hãy coi đây là sân chơi bổ ích đừng nên coi đây là cái chợ hay sàn đấu
Đề nghị MOD chịu trách nhiệm BOX này khoá topic này lại để đỡ mất hoà khí và ảnh hưởng đế những niềm đam mê của những người xung quanh
Mình đồng ý với ý kiến này.

Tình yêu không có đong, đo , cân, đếm được...tình yêu đối với những chú chó cũng vậy. Mình tự hỏi những người chơi chó có thực sử yêu chó? Hay là chỉ muốn chơi hàng độc giống như 1 món đồ vật. Con chó có tình cảm,cảm giác, mong các bạn hãy xem như 1 thành viên trong gia đình. Đừng vụ lợi gì ở những chú chó đáng yêu. Vì chúng không bao giờ vụ lợi ở con người.

King of bulls

Vietpet sponsor
Hai quan niệm sống, 2 cách nhìn khác nhau. Khó mà lí giải ai đúng ai sai. Vậy cứ để thời gian sẽ trả lời các bác.

Còn về phần Neo tạm biệt VP, là do bản thân Neo quá cứng nhắc trong cái nguyên tắc bản thân.
Cứ như vậy NEO nói chuyện với bất cứ 1 ai không cùng quan điểm là phải chia ranh giới rạch rồi sao? phải bỏ đi sao?
Neo bỏ đi, VP chỉ mất đi 1thành viên tích cực, nhưng Neo mất đi cả 1 xả hội ở VP. Phần thiệt là ông Neo thôi. Mặc dù Neo có thể chơi ở web nước ngoài, nhưgn đâu nơi nào bằng quê nhà mình đâu.
@ emily_vn : ý kiến nào cũng đáng để quan tâm lắm. Còn việc đi hay ở là do bản thân mỗi người thôi. Nếu mà muốn 1 thế giới hoàn mĩ thì ai hãy lập ra web và triệu tập những AE cùng sở thích và quan niệm giống nhau mà chơi. Nhưng chuyện đó hầu như là không thể. Bởi vậy là 1 cao thủ và muốn giúp ích cho MỌI NGƯỜI hãy chịu đựng đợi thời cơ mà khởi nghĩa. Cái đó thì người ta mới nể phục và tôn vinh .

Thân chào,

cyber_hp

Member
Không phải thế đâu bạn à. Trong rất nhiều trường hợp, chân lý hay thuộc về cá nhân, có khi phải một thời gian sau tập thể mới nhận ra. Cá nhân đó phải chịu thiệt thòi, có khi cả đời, điển hình là Évariste Galois, một nhà toán học, một người thuộc văn hoá phương tây duy lý. Nhưng cũng chính toán học của văn hoá phương tây duy lý lại luôn xác định điều kiện để cho một chân lý nào đó. Cụ thể hơn là một điều luôn đúng thì phải đi kèm theo những điều kiện gì.
Những điều anh Nea yêu cầu VP làm, thiếu những điều kiện như ở bên đó anh Nea à.
Xã hội nào cũng luôn tiến đến các "local optimal", xã hội VN cũng vậy thôi, thực ra nó cũng có cái lý của nó đấy.
Mong anh Nea có cái nhìn mềm mại hơn.
Em hiểu ý bác,nhưng chúng ta đang ở VP,"nơi kết nối những đam mê"vậy sao chúng ta không bình tĩnh,phân tích đúng sai một vấn đề cả ở mặt khách quan lẫn chủ quan.Và quan trọng nữa là hãy tôn trọng nhau như những người bạn,người anh.Các cụ ngày xưa có câu"nói có sách,mách có chứng",sao chúng ta không tranh luận và nêu những quan điểm của mình(dù đúng hay chưa đúng),cứ á khẩu là lại lôi cái câu cũ rích"ở ta với ở bển"ra,hèn.
Trong chúng ta ai cũng có lòng tự hào dân tộc,những điều tốt đẹp ta tự hào,những điều chưa hay,chưa tốt ta phải nhìn nhận và khắc phục.Không thể vì yêu tổ quốc mà ta khhong chịu thừa nhận những điều chưa tốt được.
Bây giờ thì tôi hiểu thế nào là cả vú lấp miệng em rồi.

King of bulls

Vietpet sponsor
Em hiểu ý bác,nhưng chúng ta đang ở VP,"nơi kết nối những đam mê"vậy sao chúng ta không bình tĩnh,phân tích đúng sai một vấn đề cả ở mặt khách quan lẫn chủ quan.Và quan trọng nữa là hãy tôn trọng nhau như những người bạn,người anh.Các cụ ngày xưa có câu"nói có sách,mách có chứng",sao chúng ta không tranh luận và nêu những quan điểm của mình(dù đúng hay chưa đúng),cứ á khẩu là lại lôi cái câu cũ rích"ở ta với ở bển"ra,hèn.
Trong chúng ta ai cũng có lòng tự hào dân tộc,những điều tốt đẹp ta tự hào,những điều chưa hay,chưa tốt ta phải nhìn nhận và khắc phục.Không thể vì yêu tổ quốc mà ta khhong chịu thừa nhận những điều chưa tốt được.
Vậy theo ý ông chúng ta phải làm như thế nào đây để giúp ích cho làng chơi chó ở VN ?

Thân chào,

cyber_hp

Member
Rút cục vẫn chỉ là 01 con chó thôi, con chó đâu có tội tình gì mà cứ mang nó ra làm đề tài để tranh luận. Chỉ có con người mới có tội với con chó.

RƯỢU NHẠT UỐNG LẮM ( LẮM = NHIỀU ) CŨNG SAY............NGƯỜI KHÔN NÓI LẮM ( LẮM = NHIỀU ) DẪU HAY NÓI NHÀM........( NHÀM = NHẢM )
Đến Mod mà cũng nói câu này^:)^
Tôi kể các bác nghe một câu chuyện cười:bác có con chó mang ra cho tôi xem,tôi liền khen:úi chó bác đẹp thế.Mai tôi lại lôi chó của tôi ra cho bác xem,bác cũng lại khen:ôi,con này quá đẹp.Thế là tôi với bác cùng đồng thanh:chó của mấy anh em mình toàn chó đẹp,đứa nào nói xấu thì chết với chúng ông=))

hungkieu

Member
Mỗi nơi mỗi khác con chó sống ở Việt nam thời tiết khí hậu nhiều khi không thích hợp ,bỏ một số tiền lớn mua về chơi thì không nói ,nhưng tính kiếm chút tiền từ nó để nuôi nó thử phối vài lần không đẻ được liệu có ai không nãn lòng

Con chó có gia phả giấy tờ ai cũng muốn ,nhưng liệu ai cũng có điều kiện để mua chó có nguồn gốc kg ,cái này phải còn đợi thời gian

Chúng ta ai đã nuôi chó thì ít nhiều đều có lòng yêu thương chúng ,nhưng chuyện ngược đãi hay ăn thịt chúng thì một số ít chúng ta có lên án thì khó mà làm gì được trừ khi Nhà nước có luật cấm ăn thịt chó mèo Bằng không đố ai dám lên tiếng nói người ta không được ăn thịt

Diễn đàn là nơi cho tất cả mọi người ở khắp nơi từ người mới chơi đến những người có thâm niên đều coi đây như một sân chơi ,không phải ai cũng có điều kiện sở hữu những con chó tốt

Hãy xem đây là sân chơi còn đi theo chiều hướng nào thì tuỳ khả năng của từng người chứ không phải ai cũng phải làm như mình mới là đúng được

huuloc108

Member
Bác này nói cái gì mà không kỳ quá. Thật ra có rất nhiều cái xấu mà một dân tộc không thể nào bỏ được hay khắc phục được.

Tôi đơn cử như India chẳng hạn, họ thả bò rong ngoài đường, ị phân... dơ kinh khủng, bác thấy là bác muốn ói liền... đâu phải họ không biết đó là cái xấu... nhưng ai trong số họ dám ngăn cấm việc này ?

Ở ta cũng chẳng kém, cứ tới ngày "ông Công, ông Táo" ta lại mua cá chép về cúng vái.. gần 1,2 tiếng đồng hồ lại thả em nó ra dòng sông đen ngồm, vài phút sau em nó chết, nổi lên... mà bác biết đó... nhiều người thả, nhiều em chết, trắng cả dòng sông, hôi thối kinh khủng...ai cũng biết cái đó là mặt chưa tốt, tốn kém, ô nhiễm... bác chắc cũng đã từng thấy rồi đó... Vậy bác có dám đứng ra ngăn cảng hay cấm , phản đối người dân làm việc đó không ?

Riêng tôi, tôi nhìn nhận việc đó chưa tốt nhưng có chết tui cũng chẳng dám phải đối nữa. =)) Đèn nhà ai nấy sáng chứ bác, đâu có việc đèn cháy bên Canada hay China, bên Việt Nam sáng được bác.

lovebibo

Member
Con chó dễ thương hơn con người. Con người bạc tình bạc nghĩa,giết nhau không từ thủ đoạn nào. Ăn cháo đá bát. Con chó không bao giờ làm vậy với chủ của nó. Chỉ có con người gây tội với nó thôi.

King of bulls

Vietpet sponsor
Kính gửi mọi người
Chỉ vì 1 vấn đề nhỏ thôi, mấy anh em đam mê dòng cho pit thôi, chỉ là post hình lên cho ai quan tâm để bàn và thảo luận,
Neo thì cho rằng những tấm hình đó là ngược đãi động vật. Đó là vấn đề mấu chốt thôi. Mọi việc đã xong rồi, mong ACE đừng mỗ xẽ ra nữa, và dẫn tới lạc đề và đi xa hơn nữa. Neo đã rút lui, thì lấy cớ gì ACE chúng ta tranh luận với nhau, mất hoà khí nữa. ACE chúng ta đi chung 1 chiếc thuyền đó.
Mọi người bình tâm nhận xét lại.

huuloc108

Member
Con chó dễ thương hơn con người. Con người bạc tình bạc nghĩa,giết nhau không từ thủ đoạn nào. Ăn cháo đá bát. Con chó không bao giờ làm vậy với chủ của nó. Chỉ có con người gây tội với nó thôi.
Bác này chắc mới vừa bị đối tác quỵch tiền hay là bị bạn bè chơi xỏ nè ? Bác giúp nó xong, nó phản lại bác hả bác ? Bức xúc ghê vậy !

Thực ra mà nói, xã hội có muôn màu muôn vẽ. Có người đã từng nói "Đừng nói cho tôi biết anh là ai, mà hãy kể cho tôi biết, bạn của anh là người như thế nào". Bác bị bạn phải bội, lừa dối, bạc tình bạc nghĩa... thật ra bác có nhìn lại bản thân mình chưa ? Tự hỏi, tại sao bác đã từng chọn người như thế làm bạn của bác ? Tình bạn của bác như thế nào, đã từng có một tình bạn thật sự chưa, hay là chỉ là bạn cho có bạn ?

Con chó cũng vậy bác à, ví dụ bác nuôi em nó, bác đánh đập em nó, chửi mắn, đấm đá mỗi khi bác tức giận... thì làm sao nó trung thành với bác. Có khi nó còn cắn bác khi có cơ hội nữa kìa !

Mình nói ra để chiêm nghiệm thôi nhe bác, không có ý gì hết bác nhé. Ở xã hội này, vấn đề gì đều có 2 mặt của nó. Bác không thể phán 1 câu, con người là phản bội, con chó là trung thành. Con người phản bội là xấu xa, con chó trung thành là đẹp đẽ, dễ thương...Nếu vậy, thì tôi và bác đi mua cái vòng cổ xích vào làm chó cho rồi bác nhỉ ? Làm người chi, chán chết ! :)

Status
Không mở trả lời sau này.