• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Miniature Pinscher Puppy

TraiDatTo90

Member
cám ơn bạn, qua tết lớn lên tí nữa chắc sẽ đẹp hơn bây giờ, bạn nhớ vào thăm toppic động viên cho 2 em ấy nhanh lớn nhé :x
Ok bạn! :X Mính thích dòng MinPin này lắm, Nên chắc chắn sẽ đánh dấu topic bạn rồi, Hihi.
Chúc 2 cún ăn no chóng lớn nha !!>:D<>:D<

tuanxoanoooo

các anh ơi em cũng thích nuôi minpin nhưng không biết chổ mua..ai biết thì chỉ cho e vơi a..em tên tuấn

các anh ơi em cũng thích nuôi minpin nhưng không biết chổ mua..ai biết thì chỉ cho e vơi a..em tên tuấn
minpin thì trên rao vặt có rất nhiều bạn ạ, chỉ có nhược điểm là không rõ nguồn gốc của cún thôi. 2 cún này mình bắt ở nhà anh Hoàng khuyen_mo đây là link bố mẹ cún nè http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=60886 có gì bạn cứ tham khảo nhé thân!

từ hôm qua 2 đứa nó rất buồn vì mất đi 1 người bạn thân, đến hôm nay cũng chẳng chịu ăn gì cả. Đây là lần đầu tiên mình tự chăm sóc và lo cho những chú cún. Mình nhận thấy bọn nó cũng có cảm nhận và cách thể hiện rất giống con người. Biết cảm nhận và chia sẻ niềm vui nỗi buồn, hi vọng ngày mai hai đứa nó sẽ chịu ăn cơm. Chúc cho 2 em luôn mạnh khỏe nhé! cố lên

bengvip

Active Member
các bé của bạn đẹp lắm chúc mừng nhé!(50 kí tự).........................

he_he

Member
Công nhận là đẹp thật,đợt tới min nhà mình đến kì chắc cũng phải đến nhà ông Hoàng này xin giống mới đc.bạn chụp hình cún ko ko mặc quàn áo chắc đẹp hơn đấy...

Cứu em fox nhà em với gấp gấp :(:)(:)((
2 cún fox được 3 tháng tuổi tuần trước em cho ăn cá thì ngày hôm sau không chịu ăn người cứ mệt mệt em lập tức mang đi bác sĩ, ông ấy bảo bị viêm ruột để ở nhà bác sĩ 5 hôm thì khỏi mang về nhà ăn uống bình thường. tự dưng hôm trời trở lạnh 1 em tên vic lại không chịu ăn uống gì, người gầy đi, lưng hơi cong, chỉ nằm 1 chỗ mũi khô. mà ông bác sĩ kia lại có việc bạn tháng sau mới về, em gọi cho ông ấy thì ông ấy đoán có thể bị viêm phổi. qua nhà ông ấy lấy thuốc gentamicin về tiêm đến hôm nay là 3 ngày rồi, em vẫn đút cháo loãng xay với thịt nạc cún không nôn , chỉ đái thôi không thấy ỉa mà em tính cũng phải đút tới 2 tô cháo to trong 4 ngày rồi mà không ỉa bãi nào em nghiên cứu chẳng biết là bệnh nào cún nhà em tiêm phòng 1 mũi và tẩy giun rồi mong các pro chỉ dạy cách chữa dùm em :(:)((

2 cún nhà em sau 1 thời gian chữa bệnh viêm phổi thì bây giờ đã khỏe hẳn, nếu bác nào nuôi chó fox thì nhớ giữ ấm cho cún vào mùa đông tốt nhất là nên mua loại chuồng nệm cho cún nằm rồi mua túi sưởi cắm điện để ở bên dưới. cho uống nước đã đun sôi + 1 ít mật ong để phòng bệnh tăng đề kháng. nếu thấy có hiện tượng khịt khịt khịt thì phải đi bsi ngay. em đọc ở trên diễn đàn thấy bảo là cún xúc động hoặc chạy nhảy nhiều thì mới bị khịt khịt và không sao. nên đã không chủ động đưa cún đi chữa sớm. may mà gặp ông bsi mát tay hồi xưa từng làm ở pds. 1 số kinh nghiệm mong các bác tham khảo và đừng để các cún phải chịu khổ nhé.

khuyen_mo

Active Member
Tùng ơi update ảnh mới của 2 cún đi em!lâu lắm không đc ngắm chúng rồi!!!:x:x

Tùng ơi update ảnh mới của 2 cún đi em!lâu lắm không đc ngắm chúng rồi!!!:x:x
lâu em cũng không chụp ảnh cún, cún Vic em để trên nhà ngoại nuôi. Tình hình là cún bị viêm phổi mãn tính rồi nên cứ trời lạnh là ốm suốt nhà ngoại lại ngay cạnh b.sĩ thu y nên để ở đấy cho an tâm ạ. còn july thì vẫn khỏe em để ở nhà hôm nay em có chụp vài pic cho anh coi :D
Cả nhà ăn cơm là em cũng 1 ghế như người nhớn

Ngồi xem phim cùng bà chủ thích nhất là phim hoạt hình cứ hóng hớt như đúng rồi :D

còn đây là vài pic sow dáng chuẩn của em

bengvip

Active Member
lâu em cũng không chụp ảnh cún, cún Vic em để trên nhà ngoại nuôi. Tình hình là cún bị viêm phổi mãn tính rồi nên cứ trời lạnh là ốm suốt nhà ngoại lại ngay cạnh b.sĩ thu y nên để ở đấy cho an tâm ạ. còn july thì vẫn khỏe em để ở nhà hôm nay em có chụp vài pic cho anh coi :D
Cả nhà ăn cơm là em cũng 1 ghế như người nhớn

Ngồi xem phim cùng bà chủ thích nhất là phim hoạt hình cứ hóng hớt như đúng rồi :D

còn đây là vài pic sow dáng chuẩn của em

em này đẹp quá!màu mảng,dáng dấp,mặt mũ đều đẹp!

thank bác! bengvip nhà em còn em vic cùng lứa với em july, mầu vàng cháy , ngục nở chân dài nói chung là đẹp hơn july rất nhiều nhưng nay bị viêm phổi không biết thế nào chứ cứ trời lạnh là ốm , em cứ nhìn em vic ốm mà không kìm được :((. đã không nuôi thì thôi chứ đã nuôi rồi thì thương lắm. có lúc chỉ nghĩ giá mà em ấy không vào nhà mình thì đã không bị ốm đau