• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Miniature Pinscher Puppy

2 em minpin mầu nâu đỏ xin ra mắt gia đình toy dogs vietpet <:p
Hôm qua 2 em xuất phát từ nhà bác Khuyen_mo về nhà mới ở Quảng Ninh
có vài pic khoe với mọi người :x

hình ảnh lúc ở trên xe

7h tối là về đến nhà rồi :-*

cái gì hay thế mình chơi với nèo :D

chơi chán rồi đến giờ sow ảnh nào 8->

Hem sow nữa đâu đói rồi:((
ơ cái món gì lạ mà ngon quá ta
:D

quảng cáo cho nước hoa nè

chốt

cám ơn mọi người :x

Chúc mừng bạn sở hữu 2 cún đẹp quá!Up ảnh thường xuyên bạn nhé!:x
okie bạn :x, hum nay 2 bé đã được đặt tên 1 bé lớn và béo hơn được đặt là vic còn 1 bé tí hin được đặt là juli. Mình sẽ up ảnh thường xuyên bạn nhớ ghé thăm toppic của mình nhé.>:D<

khuyen_mo

Active Member
Tính đến hôm nay 2 bé tròn 50 ngày bạn ạ, bé vic đã dựng tai rồi còn bé juli còi thì chuẩn bị. <:p
Tùng ơi cứ cho nó ăn đúng chế độ,và bắt đầu bổ sung canxi cho đôi tai nhanh dựng và khung xương vững chắc e nhé!Buổi sáng có nắng sớm nên cho tắm nắng ,tốt cho việc hấp thụ canxi,và bộ lông thêm bóng và đỏ cháy hơn nữa!Chúc e thành công!:x

Tùng ơi cứ cho nó ăn đúng chế độ,và bắt đầu bổ sung canxi cho đôi tai nhanh dựng và khung xương vững chắc e nhé!Buổi sáng có nắng sớm nên cho tắm nắng ,tốt cho việc hấp thụ canxi,và bộ lông thêm bóng và đỏ cháy hơn nữa!Chúc e thành công!:x
okie A, 2 cún có bộ lông rất mượt và đỏ :x, em cho 2 cún ăn thịt gà và cả viên a3 bổ xung thêm canxi hôm nay 2 cún đã được tắm nắng cùng chị ki :D, cún juli thì để trên phòng chị gái còn cún vic thì phòng em. chị gái em thích lắm vì cún rất tình cảm còn nhỏ mà đã biết đi vệ sinh đúng chỗ. :x<:pps: hum nay em đã quấn dưỡng cho kiki, cách của anh rất hiệu quả và cún không bị khó chịu, cám ơn anh nhé :D

CHIP&PI

Member
Đẹp quá ah.nhà khuyen mo còn nhỏ nào nữa ko up cho ae chiêm ngưỡng cái đi

Đẹp quá ah.nhà khuyen mo còn nhỏ nào nữa ko up cho ae chiêm ngưỡng cái đi
Mình thích 2 cún này từ cái nhìn đầu tiên rồi :x, phải công nhận 2 em mầu đỏ sậm rất đẹp ;;)
Đây là lứa thứ 2 của em minpin nhà bác ý, chắc phải đợi 1 thời gian nữa mới có cún mới. mong là bác ý cho em ý đẻ tiếp để anh em thích minpin được sở hữu những chú cún đẹp :D :x

update ảnh vic nhà em được 55 ngày đã dựng được 100% tai con july còi tai đã bắt đầu vểnh :x<:p

ps: anh Hoàng vào xem các cún nè8-> vic ăn tham to gấp đôi july :D

th0c0n_1102

Member
dễ thương quá... con đực hay cái thế.... lớn cho thông gia với cún nhà mình nhé :D

khuyen_mo

Active Member
update ảnh vic nhà em được 55 ngày đã dựng được 100% tai con july còi tai đã bắt đầu vểnh :x<:p

ps: anh Hoàng vào xem các cún nè8-> vic ăn tham to gấp đôi july :D
Hai Cún Vic và July lớn nhanh quá em a!tầm này đang pt chiều cao,thấy 2 e Cún cao hơn nhiều so với lúc còn ở với mẹ.E chăm thế này là okie rồi,ko bị béo quá mà ko gầy quá,cứ thế phát huy nhé !Đừng quên cho em nó phơi nắng ,lông sẽ bóng hơn rất nhiều!

chế độ ăn của 2 em nhà bạn như nào thế ^^ cho mình tham khảo vs
Đơn giản lắm bạn ạ, mình không có thời gian nên chia làm 2 bữa giống nhau gồm có thịt gà xé + thức ăn khô ngâm mềm trộn cùng cắt nhỏ. cho vừa đủ ăn. lúc nào rỗi thì hầm thịt gà cùng rau củ trộn thức ăn khô. mình có nuôi 1 em dob nữa nên 2 bé cũng ăn giống em dob. mình không bao giờ trộn cơm cùng vì cái bọn này ăn cơm chỉ để to bụng thôi. ngoài ra phải trộn thêm viên canxi. trộn thừa cũng được vì canxi không hấp thụ hết lại đào thải ra ngoài không ảnh hưởng gì mà nếu không cho bọn nó phơi nắng sớm và vận động thì cũng chả có kết quả gì. hết:D

bạn ơi, cho mình hỏi viên canxi bạn cho cún ăn loai nào vậy?
mình cho cún ăn loại petcal nó có mùi vani thơm lắm và cún rất thích ăn, mình dùng nó như 1 phần thưởng với nỗi con minpin thì chỉ cần cho ăn 1/4 đến 2/4 viên/ngày là đủ. Kết hợp với viên canxi thì bạn phải cho cún vận động, tắm nắng sẽ rất tốt nếu bạn chơi đùa cùng cún. :x

update july đã dựng tai :x
nhìn rất đáng yêu, tuy đã dựng tai nhưng nhìn em july vẫn hiền và nữ tính hơn vic
july

:x