• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

MIMOSA của khanhtungbk

CHÀO EM NBDuonga

(Xin phép bạn khanhtungbk cho mình được nói vài đièu ngoài chủ đề nhé. Cảm ơn bạn nhiều!)
Thân chào anh LongDL!
Em mới tham gia vào VP nhưng trước đó đã đọc rất nhiều bài của mọi người trên diễn đàn. Em rất ngưỡng mộ những người có tâm với chó như anh, anh Hoàn, anh Trung, anh Khiêm.. Các anh yêu chó và có điều kiện để thực hiện niềm đam mê của mình. Em cũng đang ấp ủ nhiều mơ ước về chó và sẽ cố gắng để những mơ ước đó trở thành hiện thực. Bạn khanhtung quả là may mắn khi gặp được anh. Cảm ơn anh và bạn khanhtung vì chuyện của 2người đã tiếp thêm niềm tin cho em! Vì một tình yêu với những chú chó! >:D<
Những anh em trên diễn đàn đều là ngươgi có tâm huyết với gsd nên em yên tâm quan hệ, giao lưu tìm hiểu , học hỏi là một điều tốt mà em , chỉ sợ im lặng trong u tối thì mới nguy, còn chuyện KHANHTUNG với anh là cơ duyên mà thôi . Hy vọng là em sẽ toại nguyện với ước mơ của em
CHÀO EM - ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT ĐT 0983 814 006 - tanlongdl@yahoo.com

NBDuonga

Member
Những anh em trên diễn đàn đều là ngươgi có tâm huyết với gsd nên em yên tâm quan hệ, giao lưu tìm hiểu , học hỏi là một điều tốt mà em , chỉ sợ im lặng trong u tối thì mới nguy, còn chuyện KHANHTUNG với anh là cơ duyên mà thôi . Hy vọng là em sẽ toại nguyện với ước mơ của em
CHÀO EM - ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT ĐT 0983 814 006 - tanlongdl@yahoo.com
Cảm ơn những lời động viên của anh Long. Em sẽ cố gắng giao lưu học hỏi kinh nghiệm với mọi người trong gia đình VP. Chúc anh sẽ phát triển mạnh đàn gsd để tạo nguồn giống tốt cho VN!

Chào cả nhà! em mimosa đẹp quá, em luôn ao ước được làm chủ nhân của một em tầm cỡ như vậy.Không biết bác Long sản xuất ra một em như vậy( lúc 2 tháng tuổi ) giá cả bao nhiêu nhỉ? Các bác nào biết nói giúp em biết với.

haigsd

Member
thật không biết nói gì hơn là hai từ quá đẹp và có nguồn gốc rất tốt ,càng nhìn ngắm mimosa càng thấy thích,chúc mừng bạn nhé,nhớ chăm sóc em nó cho tốt nhé vì tương lai em nó sẽ ko thua gì mẹ của nó đâu

Chào Tùng!

Tùng ơi chó của bạn được đấy!
Mình cũng ao ước có một chú như vậy nhưng chẳng biết đến bao giờ mới trở thành hiện thực vì mình cũng đang đi học mà.
Bạn ráng nuôi em nó tốt nghen!

khanhtungbk

Member
Em có mấy tấm hình của MIMOSA qua xử lý , thấy hay hay nên post lên .Các anh chị đừng cười nhé ( Em tưởng post rồi , ai ngờ chưa được )

Paris Hilton

Angelina Jolie

Thanh_arch

Member
Chú khanhtung có tính hài hước ra phết đấy nhỉ? hehe, chúc mừng chú có chó đẹp nhé. Anh sẽ đợi hậu duệ của MIMOSO vậy he he

Công nhận là Khánh Tùng dễ thương thật nên nghĩ ra những cách show chó thật... dễ thương:D
Trong tấm ảnh của Angelina Jolie mà hình Mimosa nằm thấp hơn chút nữa thì tuyệt :D:D:D
Tình hình em nó thế nào rồi Tùng ơi? Chắc bây giờ thay đổi nhiều lắm phải không?

khanhtungbk

Member
Công nhận là Khánh Tùng dễ thương thật nên nghĩ ra những cách show chó thật... dễ thương:D
Trong tấm ảnh của Angelina Jolie mà hình Mimosa nằm thấp hơn chút nữa thì tuyệt :D:D:D
Tình hình em nó thế nào rồi Tùng ơi? Chắc bây giờ thay đổi nhiều lắm phải không?
Vâng , bây giờ nó cũng lớn lên nhiều rồi anh Đức ạ . Chắc khoảng 27 kg rồi . Khi nào thay lông xong em sẽ chụp ít ảnh mới ...

Phair công nhận từ khi có công nghệ Photoshop ra đời nhiều thứ trông sinh động hẳn lên các bác nhỉ ? Mà cũng từ đó công nghệ mông má bước sang một trang mới đối với các tay chơi nghiệp dư hihihihihihihih

khanhtungbk

Member
Phair công nhận từ khi có công nghệ Photoshop ra đời nhiều thứ trông sinh động hẳn lên các bác nhỉ ? Mà cũng từ đó công nghệ mông má bước sang một trang mới đối với các tay chơi nghiệp dư hihihihihihihih
Câu đầu bác nói đúng còn câu thứ 2 sai rồi .
Bác dùng từ "mông má" nghe nặng quá đấy , thông thường tay chơi chuyên nghiệp mới làm như vậy còn nghiệp dư thì có chụp ảnh rồi chỉnh sửa thế nào đi nữa người chơi nhìn vào là biết ngay ...
Ở đây em không mông má cũng chẳng chỉnh xửa 1 chút nào : Chỉ ghép hình thôi
Hy Vọng bác là "tay chơi chuyên nghiệp" chứ không nghiệp dư như em .

Câu đầu bác nói đúng còn câu thứ 2 sai rồi .
Bác dùng từ "mông má" nghe nặng quá đấy , thông thường tay chơi chuyên nghiệp mới làm như vậy còn nghiệp dư thì có chụp ảnh rồi chỉnh sửa thế nào đi nữa người chơi nhìn vào là biết ngay ...
Ở đây em không mông má cũng chẳng chỉnh xửa 1 chút nào : Chỉ ghép hình thôi
Hy Vọng bác là "tay chơi chuyên nghiệp" chứ không nghiệp dư như em .

Chuyên nghiệp thì không nói rồi. Bác thế nào em không biết chứ em chỉ mầy mò tự học thôi nhưng từ khi có photoshop bác có công nhận với em rằng các bức ảnh thêm phần sinh động hơn không nào. Em nói là ở góc độ đó chứ không phải góc độ như bác nghĩ đâu nhá. Bác cứ hiểu sai ý em thế thì chết. Vì em cũng thích làm y như bác vậy mà. Rảnh làm cho vui thôi chứ chuyên nghiệp gì đâu bác.
Biết thêm PS khi chụp xong ta có thể cân chỉnh lại nhiều thứ như : chỉnh sửa tí mầu sắc, độ sáng tối hay loại bỏ thêm bớt một số chi tiết chưa ổn. Rồi thì lồng ghép, thôi thì đủ thứ. Tất nhiên nghiệp dư thì mục đích hướng tới khác với chuyên nghiệp rồi. Ý em nói là có thêm PS thì mọi thứ sẽ hoàn thiện hơn.
Giờ đâu còn là cái thời chụp sao đưa lên vậy nữa bác ơi(cái này còn tuỳ mục đích) hầu hết đều đc chỉnh sửa cho hoàn thiện hơn. Mà mọi người ai đã dùng PS qua rồi đều biết và quen gọi vui là "mông má" hay là "tút lại tí" cho thêm phần sinh động chứ có lừa đảo hay làm gì xấu ảnh hưởng đến ai đâu mà bác phải nghĩ xa xôi thế, thoải mái đi bác ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

lâu lắm mới thấy Tùng post ảnh Mimosa lên, bức ảnh thứ 2 nếu để Mimosa ngửng cao đầu lên thì rất là đẹp. hi vọng là sẽ có đàn cún con đẹp từ mẹ Mimosa !!!

Chào anh Tùng em có 1 chút thắc mắc về gia phả con Mimosa (theo đường link của anh) ko biết là do sai sót trong lúc làm hay là do cố tình???
hình con Videx Vitus lại bị thay bằng hình VA1 2007 Pakros d' Ulmental và hình em Nacy lại bị thay bằng hình em VA5 2007 Lana Von Der Zenteiche? Em cũng điện cho chú Long và xác nhận là 2 em này nhập về VN lúc còn nhỏ nên ko thể có hình chụp ở nước ngoài khi lớn được. Hi vọng anh giải thích giúp em về việc này để tránh những chuyện ko tốt về sau :)

Chào Khánh Tùng !

Hì! Em cũng tập tành tý cho vui.
Đây là pedigree của Mimosa http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/608622.html

Khi đọc bài này của KHÁNH TÙNG mình rất cảm ơn về những hình ảnh MIMOSA vì lâu nay chưa gặp lại qua hình ảnh .
NHƯNG CÓ ĐIỀU NÀY LONGDALAT CẦN HỎI KHÁNH TÙNG VÀ PHẢI TRẢ LỜI RÕ RÀNG MINH BẠCH TRƯỚC BÀN DÂN THIÊN HẠ :
KHÁNH TÙNG có biết PRETTY sanh ra từ con nào không ? Chắc việc này Khánh Tùng có xem qua đường link của UTĐẸT .
http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/604910.html
Chắc Khánh Tùng không rõ được cha và mẹ của PRETY là 2 con chó nhập về VIỆT NAM từ lúc còn bé
Và cũng không có hình , Khánh Tùng lấy đâu ra những tấm hình đó đưa lên ? ? ? . Hiện nay LONGDALAT đang giữ 2 tấm ảnh của VIDEX ( cha của PRETTY ) nhập từ ANH QUỐC và NANCY vom Ratzeburger - Land nhập từ ĐỨC . Hình 2 con chó này chụp tại VIỆT NAM và kèm theo 2 bản photocopi giấy khai sanh , mà LONGDALAT đang giữ .
Thiết nghĩ việc làm gia phả này là cần thiết để biết nguồn gốc con chó của mình , nhưng chúng ta không nên làm tuỳ tiện một cách vô căn cứ và sai lệch như thế này ,
Thưa các bạn :
Trước khi đem Pretty về nhà nuôi tôi và anh SULNIL đã tính tới chuyện sau này sẽ có những việc làm không hay nên tôi quyểt định xin 2 tấm ảnh và 2 bản sao giấy khai sinh để làm bằng chứng ,
Rẩt tiếc hôm nay nhìn thấy 2 ảnh này là không đúng với sự thật .
Vậy mong chủ nhân hãy trả lại những gì LÀ SỰ THẬT . Nếu TÙNG cần 2 tấm ảnh của cha và mẹ nó tôi sẳn sàng gởi lên đó .
Lời nói và việc làm của tôi NGAY THẲNG nhưng nó là sự thật , có thể làm ai đó nhói đau nhưng nó là liều thuốc mạnh chữa được những việc SAI
Thân chào tất cả các bạn và Khánh Tùng - LONGDALAT