• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

MIMOSA của khanhtungbk

khanhtungbk

Member
Giới thiệu với các thành viên trong diễn đàn vietpet.
Bé GSD-MIMOSA sinh ngày 12/1/2008
Chó bố : Hobbit
Chó mẹ: Leony
Số xăm tai : HOBLE03
Cân nặng lúc 4 tháng là 16 kg

khanhtungbk

Member
Ảnh chụp lúc MIMOSA còn ở nhà chủ cũ.Lúc bé được 55 ngày.

Bức này trông bé nhìn giống sưtử không?^^

khanhtungbk

Member
Mong anh chị em,các chú,các bác mê GSD nhận xét về bé MIMOSA của em cho bé mau ăn chóng lớn.Bé hiếu động quá cho nên em chỉ chụp được mấy kiểu như vậy.Chả lúc nào bé đứng yên cả.Lúc nào cũng chạy nhảy liên hồi,đến mệt thì lại nằm nghỉ.

nqd123

Member
Chân tay gộc gạc, mầu đẹp. Chúc mừng bạn có cún cưng quá đẹp! Bạn đã rất kỳ công để có được em nó, cái tên cũng đầy ý nghĩa, gắn với mảnh đất nổi tiếng nơi cún sinh ra. Đẹp! Chúc Mimosa hay ăn, chóng lớn, tai nhanh ke cứng! Bạn có thể cho mình xin địa chỉ, hôm nào mình xin phép qua chơi, ngắm tận nơi cho sướng con mắt! Cảm ơn trước!

nqd123

Member
Anh Long thấy sản phẩm của Đà Lạt trên đất Hà thành có ưng ý không anh? Hy vọng có dịp vào đó sẽ được gặp gỡ anh nhiều hơn! Bác sớm có cái trại hoành tráng nhé!

Dalat Mimosa

ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT THÂN CHÀO TẤT CẢ CÁC THÀNH VIÊN VIETPET khắp mọi miền đất nước
Sở dĩ bạn KHANHTUNGBK đạt tên cho cún con của mình là MIMOSA vì cún này xuẩt thân từ LONGDALAT cả mẹ và bố mimosa đều đều có nguồn gốc của LONGDALAT , DALAT có rất nhiều tên , TP sương mù , TP ngàn hoa , TP hoa anh đào , TP mộng mơ , TP mimosa , gần đây mới có một đèo mới được đặt tên đèo MIMOSA khung cảnh con đèo này rất đẹp và thơ mộng dài 10km , mình chỉ giới thiệu về quê hương xứ sở DALAT nơi mình đang sinh sống và nguồn gốc cái tên MIMOSA mà KHANHTUNG đã đặt cho cún của mình ,hi vọng mai này MIMOSA lớn lên và phát triển tốt TP SƠN TÂY - HÀ TÂY dứoi sự săn sóc của KHANHTUNG
Mình không dám đánh giá về MIMOSA cũng như cho ý kiến :D khác nào con hát mẹ vỗ tay , mong các bạn thông cảm cho LONGDALAT
Chúc KHANHTUNG nuôi MIMOSA thật tốt , hẹn gặp lại tại TP MIMOSA một lần nữa để đem về 1 cún con thứ 2 QUÀ TẶNG CỦA LONGDALAT
THÂN CHÀO TẤT CẢ CÁC BẠN VÀ CÁC THÀNH VIÊN VIETPET
ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT 0983 814 006 - 063 814 006 - tanlongdl@yahoo.com

Hoan2008

Member
Chúc mừng khanhtungbk đã đạt được sở nguyện. Em nó 4 tháng mà nặng 16 kg là ngon đấy. Tiếc rằng, mình chưa xem được ảnh, có lẽ do mạng của mình. Nhưng xem qua thông tin thấy cũng ổn. Chúc em nó ngày càng đẹp và dễ mến như tên của nó.
Hehe, xem được ảnh rồi. Lúc bé trông giống em viva của mình quá, lớn lên trông khác nhỉ, quả tai ke thích thật.

KHIEMTN

Member
Chúc mừng bạn !!! Quả thật không uổng công lặn lội đường xa bạn nhỉ !!! Rất đẹp !!! Đầu mõm rất giống Hobbit , có lẽ màu cũng giống bố luôn bạn nhỉ ??? Cố gắng tập nó đứng để hình chụp lột tả được hết nét đẹp của nó cho mọi người chiêm ngưỡng bạn nhé !!! :-bd:-bd:-bd

khanhtungbk

Member
Vì nó hiếu động lắm anh ạ.Không lúc nào là chịu đứng yên cho em chụp ảnh cả.Em sẽ cố tập cho nó đứng,lần sau hy vọng sẽ có những bức ảnh chụp toàn thân MIMOSA.^^

chào 123

Anh Long thấy sản phẩm của Đà Lạt trên đất Hà thành có ưng ý không anh? Hy vọng có dịp vào đó sẽ được gặp gỡ anh nhiều hơn! Bác sớm có cái trại hoành tráng nhé!
Mình thấy khanhtung hài lòng và vui là được rồi :D , mình cũng hy vọng bạn sẽ dành chút thời gian vàng ngọc ghé thăm Longdalat , hy vọng là vậy nhé anh bạn :D
thân chào- zwinger german shepherd longdalat 0983 814 006 - 063 814 006 - tanlongdl@yahoo.com

nqd123

Member
Cảm ơn thịnh tình của anh Long!
Đợt trước ghé anh nhưng vội quá (do công việc), anh em chỉ nói chuyện được có một chút nhưng đọng lại trong Quang sự nhiệt tình, mến khách của anh, và đặc biệt là được chiêm ngưỡng đàn chó của anh, rất ngưỡng mộ về sự chăm sóc của anh dành cho chúng.
Hy vọng sẽ có dịp được đến thăm anh, và trang trại với thời gian dài hơn, để được học hỏi thêm kinh nghiệm, được ngắm những con chó đẹp, thuần chủng sinh ra tại Việt Nam qua công gây dựng của anh.
(sory khanhtungbk nhé, lạm dụng một chút vì âu cũng là biết thông tin, và anh em tôi cũng đã từng gặp mặt mà)

haiqui

Member
Chúc mừng bạn, chó cái mà được đầu mõm to và tai ke như thế thì quả là đẹp. Bạn cố gắng tạo dáng để cho em ấy lột tả được những nét đẹp nhé.

khanhtungbk

Member
Chúc mừng bạn, chó cái mà được đầu mõm to và tai ke như thế thì quả là đẹp. Bạn cố gắng tạo dáng để cho em ấy lột tả được những nét đẹp nhé.
Vâng.Lần sau em sẽ có những bức ảnh chụp dáng của MIMOSA.MIMOSA lưng tôm rất giống mẹ LEONY.

nguyentuananh

Mình cũng học Bách Khoa.Nhà bạn ở chỗ nào vậy?Mình định qua chiêm ngưỡng em nó.Bé này quá đẹp,không thể chê vào đâu được.

Ban cho minh cai đia chỉ để mình sang xem.Nhìn em nó mà sướng tê cả người.nhan tin cho minh nhe.Cảm on ban.

Rexcouple

Member
Chúc mừng Khanhtungbk nhé, Mimosa chắc khỏi phải bình luận thềm ... Vì em nó rất xứng đáng được khen !!!

tony luky

Member
Thân gửi KTUNG.
Anh chân thành chúc mừng em đã được sở hữu 1 GSD đẹp,mong rằng em sẽ chăm sóc tiểu thư này thật tốt để trở thành 1 GSD như ý của Anh LONG DL và của mọi thành viên yêu GSD.EM đã dày công để có được nó nên anh tin em sẽ thành công.Qua đây tôi xin thay mặt anh em yêu mến GSD ngoài bắc bày tỏ lòng cảm ơn tới Anh LONGDL đã ưu ái dành lại MIMOSA cho đất Bắc.Xin chúc Anh LONGDL cùng toàn thể gia đình MẠNH GIỎI,HẠNH PHÚC,AN KHANG,THỊNH VƯỢNG

Thân Chào Tony Luky

Thân gửi KTUNG.
Anh chân thành chúc mừng em đã được sở hữu 1 GSD đẹp,mong rằng em sẽ chăm sóc tiểu thư này thật tốt để trở thành 1 GSD như ý của Anh LONG DL và của mọi thành viên yêu GSD.EM đã dày công để có được nó nên anh tin em sẽ thành công.Qua đây tôi xin thay mặt anh em yêu mến GSD ngoài bắc bày tỏ lòng cảm ơn tới Anh LONGDL đã ưu ái dành lại MIMOSA cho đất Bắc.Xin chúc Anh LONGDL cùng toàn thể gia đình MẠNH GIỎI,HẠNH PHÚC,AN KHANG,THỊNH VƯỢNG
Longdalat rất cảm ơn và xin nhận lời của Tony luky cũng như toàn thể anh em ngoài Bắc một cách chân thành và xúc động , nhưng quan trọng hơn hết là KHANHTUNG đã liên lạc một thời gian rất dài , chân thành và cởi mở, và đặt trọn niềm tin cho Longdalat , gởi gấm tâm tư và nguyện vọng đặc biệt KHANHTUNG không quản ngại đường xá xa xôi ,của chỉ một đồng nhưng công tới 1 lượng ,chuyện đẹp xấu mình không dám bàn luận mình chỉ lo MIMOSA không hài lòng chủ nhân .
Nhân đây mình xin trân trọng cảm ơn ban quản trị VIETPET đã tạo điều kiện cho anh em ,bạn bè mọi miền đất nước quen biết nhau trên diễn đàn ,giao lưu học hỏi trao đổi kinh nghiệm cũng như có những tình cảm thân thiện cho nhau tốt đẹp
Xin chúc toàn thể anh em ngoài Bắc nói chung và gia đình TONY LUKY nói riêng bình an ,mạnh khoẻ và hạnh phúc
ZWINGER GERMAN SHEPHERD LONGDALAT TRÂN TRỌNG CẢM ƠN CÁC BẠN 0983 814 006
063 814006 - tanlongdl@yahoo.com

T.T.B

Member
Chúc mừng bạn đã có một em GSD chính hiệu. Chúc MIMOSA hay ăn chóng lớn.