• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Maya đảo Phú Quốc

hai198x

Member
Nhìn Maya của bác Vũ ngực sa dạ thắ nhìn vẫn thích nhỉ :D .
Em cũng vừa làm 1 chuyến Hà Giang tìm thêm thú vui của em bác Vũ ạ :D kết quả cũng không nhiều lắm nhưng nó cũng đã làm em mãn nguyện rồi :) với 2 em H'Mong cộc mà em rất ưng ý =))

hoangminhdang

Chó bạn đẹp quá! xin chúc mừng bạn nhé.Con này hình như hồi mới về bị CARE tí nữa thì DIE phải kg bạn?

Ha Vu

Member
Nhìn Maya của bác Vũ ngực sa dạ thắ nhìn vẫn thích nhỉ :D .
Em cũng vừa làm 1 chuyến Hà Giang tìm thêm thú vui của em bác Vũ ạ :D kết quả cũng không nhiều lắm nhưng nó cũng đã làm em mãn nguyện rồi :) với 2 em H'Mong cộc mà em rất ưng ý =))
He he bác quá khen, Chúc mừng bác đã kiếm được 2 em H'Mông cộc đuôi ưng ý. Quan trọng là mình thấy ưng ý hài lòng về lựa chọn và mãn nguyện là điều tuyệt vời rồi.

Chúc bác chăm sóc em nó thật tốt và dạy chúng thành tài:D

Cảm ơn Mr. Hải nhiều

Ha Vu

Member
Chó bạn đẹp quá! xin chúc mừng bạn nhé.Con này hình như hồi mới về bị CARE tí nữa thì DIE phải kg bạn?

Cảm ơn bạn Hoangminhdang nhé, Bác nói chính xác về em nó. Hồi bắt ngòai đảo về trong 5 ngày đầu thì sống khỏe nhưng chuyển qua ngày thứ 6 thì bị carê rất nguy kịch , tường em ấy die , nhưng Vũ kiên trì và chịu khó tốn kém tiền thuốc truyền nước biển và thời gian gần 2 tuần thì Maya mới khỏe lại. Khi Maya bị thì không em Maya ăn, chỉ cho ăn chóang lõang đun sôi để ấm ấm. Khi phân tốt hơn mới cho ăn cháo bằm thịt nạc nhuyễn và thường xuyên cho uống nước sôi đun để nguội pha với nước orizon để chống mất nước. vệ sinh chuồng luôn sạch sẽ và khô ráo. thường xuyên quan sát phân em nó. không nên cho uống sữa khi bị carê. và còn nhiều..........

Rất vui khi làm quen với hoangminhdang

Cảm ơn và chúc sức khỏe

hai198x

Member
He he bác quá khen, Chúc mừng bác đã kiếm được 2 em H'Mông cộc đuôi ưng ý. Quan trọng là mình thấy ưng ý hài lòng về lựa chọn và mãn nguyện là điều tuyệt vời rồi.

Chúc bác chăm sóc em nó thật tốt và dạy chúng thành tài:D

Cảm ơn Mr. Hải nhiều
Cám ơn bác Hà về những lời động viên thành tài hay không thì em chả biết nhưng chăm sóc tốt thì là cái chắc chắn rồi bác ạ :-" . Mà nhìn mấy cái ảnh show đó em Maya nhà bác style quá nhỉ nhìn rất là " kute girl "=))

Ha Vu

Member
Cám ơn bác Hà về những lời động viên thành tài hay không thì em chả biết nhưng chăm sóc tốt thì là cái chắc chắn rồi bác ạ :-" . Mà nhìn mấy cái ảnh show đó em Maya nhà bác style quá nhỉ nhìn rất là " kute girl "=))
Chào Mr. Hải,

Với kinh nghiệm của Bác mình mong rằng em nó sẽ sống thật tốt. Em Maya lần đầu tiên mặc đồ như vậy. May mắn là em nó hiền lành nên cũng không phản đối. Bác Post hình 2 em H'Mông cộc đuôi cho Vũ xem với. Đang mong được nhìn và hiểu thêm về 2 em nó.

Chúc bác vui khỏe và đam mê nhé

Ha Vu

Member
Đây là lần đầu tiên Vũ Nuôi chó cái. Hiên nay Maya có dấu hiệu Salơ. Vì vậy Vũ chưa có kinh nghiệm gì về chăm sóc . Vì vậy Vũ rất lo lắng không biết phải làm sao chăm sóc tốt em nó. Qua diễn đàn này mong rằng anh chị em nào có kinh nghiệm gì thì truyền đạt giúp Vũ nhé. Xin trân thành cảm ơn mọi người.

Vũ tính cho em nó uống sữa
. không biết có ổn không hay thay loại khác và liều lượng bao nhiêu?
Đồ ăn ngoài cơm thịt cá thì cần bổ sung gì thêm không. Và những điều lưu ý gì khi chó em nó lên giống.

Mọi sự góp ý chân thành là niềm vinh dự cho Vũ.

Xin cảm ơn mọi người và chúc sức khỏe mọi người

hai198x

Member
Hình em chụp không được nét lắm nên bác xem tạm http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=62711&page=3 . Em đang cố gắng chăm em Gấu cho em nó có 1 cuộc sống thật tốt tại gia đình em :love struck: . Sau 1 thời gian nữa hi vọng sẽ có thêm nhưng hình ảnh rõ nét hơn về Gấu cho bác Vũ xem và đánh giá :-bd
Thân chào !

hai198x

Member
Đây là lần đầu tiên Vũ Nuôi chó cái. Hiên nay Maya có dấu hiệu Salơ. Vì vậy Vũ chưa có kinh nghiệm gì về chăm sóc . Vì vậy Vũ rất lo lắng không biết phải làm sao chăm sóc tốt em nó. Qua diễn đàn này mong rằng anh chị em nào có kinh nghiệm gì thì truyền đạt giúp Vũ nhé. Xin trân thành cảm ơn mọi người.

Vũ tính cho em nó uống sữa
. không biết có ổn không hay thay loại khác và liều lượng bao nhiêu?
Đồ ăn ngoài cơm thịt cá thì cần bổ sung gì thêm không. Và những điều lưu ý gì khi chó em nó lên giống.

Mọi sự góp ý chân thành là niềm vinh dự cho Vũ.

Xin cảm ơn mọi người và chúc sức khỏe mọi người
Bac cứ cho em nó ăn uống bình thường thôi không cần phải quan trọng quá đâu . Theo ý kiến riêng của em thì khi em nó mang thai mới cần phải bổ sung vitamin và các thứ khác cần thiết cho em nó . Bác chú ý quan sát và kiểm tra khả năng chịu đực của em nó và nhớ xích em nó đừng có thả cho em nó chạy đi chơi nhé :p . Chú ý quan sát cái XXX của em nó và đánh giấu số ngày kể từ khi em nó động dục bác nhé để mình đi lấy giống cho chính xác :-bd
Chúc bác thành công :beer

Ha Vu

Member
Bac cứ cho em nó ăn uống bình thường thôi không cần phải quan trọng quá đâu . Theo ý kiến riêng của em thì khi em nó mang thai mới cần phải bổ sung vitamin và các thứ khác cần thiết cho em nó . Bác chú ý quan sát và kiểm tra khả năng chịu đực của em nó và nhớ xích em nó đừng có thả cho em nó chạy đi chơi nhé :p . Chú ý quan sát cái XXX của em nó và đánh giấu số ngày kể từ khi em nó động dục bác nhé để mình đi lấy giống cho chính xác :-bd
Chúc bác thành công :beer
Cảm ơn Mr. Hải,

Vũ luôn nhốt Maya ở trong nhà. Hôm nay em Maya mới có nước đỏ có lẽ lấy hôm nay là ngày đầu tiên để canh ngày.

Chúc sức khỏe Hải nhé

Thêm 1 vấn đề nữa là chó ra kinh nhìn thấy là phải cộng thêm 2-3 ngày nữa, cho chắc ăn thì đến ngày thứ 10 thì bạn sờ nhẹ vào hoa của cún nếu cún của bạn vểnh đuôi sang 1 bên và đứng im là đã chịu đực, cho đi phối ngay. Chó phối lần đầu rất khó phối, nếu dến ngày mà chó cái không chịu đực là phải đỡ chó cái để chó đực phối đấy. Chúc bạn thành công. Thân

Ha Vu

Member
Thêm 1 vấn đề nữa là chó ra kinh nhìn thấy là phải cộng thêm 2-3 ngày nữa, cho chắc ăn thì đến ngày thứ 10 thì bạn sờ nhẹ vào hoa của cún nếu cún của bạn vểnh đuôi sang 1 bên và đứng im là đã chịu đực, cho đi phối ngay. Chó phối lần đầu rất khó phối, nếu dến ngày mà chó cái không chịu đực là phải đỡ chó cái để chó đực phối đấy. Chúc bạn thành công. Thân
Chào bác Phonamdinh,

Cảm ơn đã góp thêm kinh nghiệm cho Vũ. Vũ sẽ lưu ý chuyện này. Lo cho Maya nhiều khi cảm thấy mong đợi hồi hộp ghê. Không biết có suông sẻ không nữa:at wits end:

Chúc bác Phonamdinh sức khỏe nhé

Chào bác Phonamdinh,

Cảm ơn đã góp thêm kinh nghiệm cho Vũ. Vũ sẽ lưu ý chuyện này. Lo cho Maya nhiều khi cảm thấy mong đợi hồi hộp ghê. Không biết có suông sẻ không nữa:at wits end:

Chúc bác Phonamdinh sức khỏe nhé

cũng mong maya suôn sẽ đợt này .
chúc bác havu có đàn cún như ý.

Ha Vu

Member
cũng mong maya suôn sẽ đợt này .
chúc bác havu có đàn cún như ý.
Cảm ơn Mr. Hoàng nhé.

Vũ cũng chúc Hoàng có bầy cún ưng ý. Sao Maya và Mun xxx gần ngày nhau thế nhỉ. Không biết có phải 2 chị em không nữa:D

Cảm ơn và chúc sức khỏe

Ha Vu

Member
Chào người

Hôm qua Maya lại bắt được thêm em chuột cống thứ 8

Maya bắt chuột còn tốt hơn cả mèo nhà mình nuôi:))

Chúc mọi người sang năm mới an khang thịch vương sức khỏe dồi dào tiền tài danh vọng hạnh phúc bao la

pugxinh01

Member
Quá phê. Eo theo ngực nở mặt mũi tinh ranh đã thế lại còn lưỡi đen tuyền.... F Zêro chính hiệu kaka

tran van hoan

Active Member
Chào người

Hôm qua Maya lại bắt được thêm em chuột cống thứ 8

Maya bắt chuột còn tốt hơn cả mèo nhà mình nuôi:))

Chúc mọi người sang năm mới an khang thịch vương sức khỏe dồi dào tiền tài danh vọng hạnh phúc bao la

bạn ơi em nó còn bắt được cả mèo thì chuột là nghĩa lý gì với em nó . mình thấy CPQ bắt chuột còn giỏi hơn cả mèo :-bd

hai198x

Member
Chúc bác Vũ năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc . Chúc luôn cả Maya của bác năm mới sớm có tin vui :) !
Bác theo dõi tình hình Maya thế nào rồi đã đi lên giống được chưa thế thông báo cho bà con biết nhé:love struck:

Ha Vu

Member
Quá phê. Eo theo ngực nở mặt mũi tinh ranh đã thế lại còn lưỡi đen tuyền.... F Zêro chính hiệu kaka
Cảm ơn Nick Pugxinh01 nhiều nhé.

Em nó là con gái nhưng cũng cá tính lắm đó. Em nó đang chờ Vũ ở ngòai cửa để dẫn đi dạo nè.

Chúc sức khỏe và đam mê nhé. Và cảm ơn sự ủng hộ của bạn

Ha Vu

Member
bạn ơi em nó còn bắt được cả mèo thì chuột là nghĩa lý gì với em nó . mình thấy CPQ bắt chuột còn giỏi hơn cả mèo :-bd
Chào anh Tran Van Hoan,

Vâng em nó có thể bắt cả .... nhưng là mèo của hàng xóm. Nhưng mèo ở nhà thì em nó với miu miu là good friend bác ạ.

Cảm ơn bác Tran Van Hoan.,

Chúc bác một năm mới an khang thịch vương