• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Maya đảo Phú Quốc

Ha Vu

Member
Chúc bác Vũ năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc . Chúc luôn cả Maya của bác năm mới sớm có tin vui :) !
Bác theo dõi tình hình Maya thế nào rồi đã đi lên giống được chưa thế thông báo cho bà con biết nhé:love struck:

Chào Mr. Hải,

Cảm ơn Mr. Hải rất nhiều vì luôn cổ động cho em nó.

Chúc bác và gia đình sang năm mới an khang thịch vượng , dồi dào sức khỏe và thành đạt

Lời chúc tốt đẹp nhất dành cho Hai

Gặp phải cún nhà mình thì em mèo này sẽ bị nó xơi tái ngay lập tức không kịp xù lông, giương vuốt.

Chào Mọi Người,

Vũ là thành Viên Mới, rất yêu và đam mê giống chó Phú Quốc. Hiện tại đang sở hữu duy nhất 1 em Phú Quốc cái tên là Maya. Vì vậy rất mong được giao lưu học hỏi và chia sẽ với anh em trong diễn đàn.

Sơ lược về Maya.

Nguồn gốc : Bắc Đảo Phú Quốc
Màu lông : Đen tòan bộ
cân nặng : 16 kg
Điểm đặc biệt : Lưỡi đen tòan bộ
Hình thái : dễ nhìn,
Tính tình : Năng động,
Thành tích: Bắt được 06 chuột cống.

Vài hình ảnh chia sẻ:

Mong được chia sẽ cùng anh em

Chúc sức khỏe mọi người

tran van hoan

Active Member
Gặp phải cún nhà mình thì em mèo này sẽ bị nó xơi tái ngay lập tức không kịp xù lông, giương vuốt.
bạn ơi mèo nhà nó không xơi tái đấy , chứ cún nhà mình là dũng sỹ săn bắt mèo đấy ,cho cún lên nhà ông bạn có trang trại trên ba vì chơi nó xơi tái 0,5 phút 2 con chú mèo cùng chạy ra 1 hướng , nhưng mèo trong nhà nuôi nó lại không xơi tái đấy .:))

Ha Vu

Member
bạn ơi mèo nhà nó không xơi tái đấy , chứ cún nhà mình là dũng sỹ săn bắt mèo đấy ,cho cún lên nhà ông bạn có trang trại trên ba vì chơi nó xơi tái 0,5 phút 2 con chú mèo cùng chạy ra 1 hướng , nhưng mèo trong nhà nuôi nó lại không xơi tái đấy .:))
Chào anh Hoan,

Anh nói chí phải, Mèo ở nhà sống với nhau từ nhỏ nên coi như anh em trong nhà. Chứ mèo khác lờn vờn là tình thương mến thương không kịp thở.

Vài dòng nói chuyện cho vui

Chúc sức khỏe và cảm ơn anh Hoan

Onami

Member
Bạn Vũ cho mình đặt trước 1 bé trong số các con của Maya nhé. Mình mới kiếm được 2 bé rồi, nhưng muốn kiếm thêm mấy bé nữa khác cha mẹ. Hy vọng mifnh có được 1 đứa con của Maya giống mẹ như đúc.

Ha Vu

Member
Bạn Vũ cho mình đặt trước 1 bé trong số các con của Maya nhé. Mình mới kiếm được 2 bé rồi, nhưng muốn kiếm thêm mấy bé nữa khác cha mẹ. Hy vọng mifnh có được 1 đứa con của Maya giống mẹ như đúc.
Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã ưu ái em Maya. Hiện tại mình không dám hứa hẹn điều gì với ai. Vì không biết tình hình sau nay Maya sau này có em bé như thế nào. Chỉ hy vọng có em bé để bồng nè.

Chúc bạn sức khỏe

số lượng các bác đăng ký gạch nhà bác HaVu đã lên tới....100++
thiệt khó chen chân...ha ha :))

Ha Vu

Member
số lượng các bác đăng ký gạch nhà bác HaVu đã lên tới....100++
thiệt khó chen chân...ha ha :))
Chào Hòang,

Làm gì có ai đâu, mà em nó có gì đâu mà đặt hàng, Bác lại vui tính nữa rồi.

Chúc Hòang kiếm được hòang tử ưng ý cho em nó nhé

101++ người đặt hàng hậu duệ em Maya này rồi nhé. Có mấy tấm chụp mình cứ ngỡ Maya là male kia đấy. Anh Havu cập nhật thêm tình hình cho ae quan tâm nhé.

tonduongPQ

Member
Phú quốc cái đẹp

Chào Mọi Người,

Vũ là thành Viên Mới, rất yêu và đam mê giống chó Phú Quốc. Hiện tại đang sở hữu duy nhất 1 em Phú Quốc cái tên là Maya. Vì vậy rất mong được giao lưu học hỏi và chia sẽ với anh em trong diễn đàn.

Sơ lược về Maya.

Nguồn gốc : Bắc Đảo Phú Quốc
Màu lông : Đen tòan bộ
cân nặng : 16 kg
Điểm đặc biệt : Lưỡi đen tòan bộ
Hình thái : dễ nhìn,
Tính tình : Năng động,
Thành tích: Bắt được 06 chuột cống.

Vài hình ảnh chia sẻ:

Mong được chia sẽ cùng anh em

Chúc sức khỏe mọi người
Chào Havu, chúc mừng bạn sở hữu một chú chó đẹp, mới nhìn mình tưởng em nó là Chó đực, mình kết nhất cái khuôn mặt và đôi mắt của em nó. bao giờ có tin vui thông báo và pots ảnh lên cho mọi người cũng xem nhé. nhiều người đặt gạch quá...:-bd

Ha Vu

Member
Chào Havu, chúc mừng bạn sở hữu một chú chó đẹp, mới nhìn mình tưởng em nó là Chó đực, mình kết nhất cái khuôn mặt và đôi mắt của em nó. bao giờ có tin vui thông báo và pots ảnh lên cho mọi người cũng xem nhé. nhiều người đặt gạch quá...:-bd
Chào bác TonduongPQ,

Cảm ơn bác đã khen em nó. Tình hình là ngay mai em sẽ rước nó về nhà sau khi ăn nằm ở nhà chồng 4 ngày liền. Nhà chồng nó ở xa quá nhưng vì đam mê nên gả chồng xa. Mấy hôm nay em cũng tranh thủ làm lại cái nhà mới rộng rãi cho em nó. Hy vọng em nó sẽ thích ngôi nhà mới tương đối rộng rãi . Không gặp em nó 4 ngày liền nhớ em nó ối nào cũng dẫn em nó đi dạo .

Chúc bác sức khỏe

hai198x

Member
Gửi bác Vũ

Chúc mừng bác Vũ đã thành công bước đầu hi vọng Maya sẽ cho bác Vũ 1 kết quả trên cả tuyệt vời :love struck: . Bác nhớ chăm sóc Maya thật tốt nhưng đừng để em ý chạy nhảy trèo leo nhiều quá nhé :p
Thân chào !

Ha Vu

Member
Chúc mừng bác Vũ đã thành công bước đầu hi vọng Maya sẽ cho bác Vũ 1 kết quả trên cả tuyệt vời :love struck: . Bác nhớ chăm sóc Maya thật tốt nhưng đừng để em ý chạy nhảy trèo leo nhiều quá nhé :p
Thân chào !
Chào Mr Hải và tất cả anh em yêu thích chó Phú Quốc

Vũ sẽ cố gắng giữ gìn em nó nhưng đang lo lắng nè.

Hôm nay Maya đã được về nhà sau 4 ngày ở bên nhà chồng. Maya đã được xxx 5 cái. Ngày em bắt đầu nó xxx từ ngày thứ 9 kể từ ngày có máu đầu tiên. Nhưng hôm nay mình hơi lo lắng là sau khi xxx đến hôm nay mà em vấn có máu màu nhạt chảy ra. không biết có làm sao không nữa.

Anh em nào có chút thông tin hay kinh nghiệm gì thì cố gắng hướng dẫn giúp mình với nhé.Vi đây là lần đầu tiên mình mới quan tâm đến sinh sản của cún nên cũng chưa có kinh nghiệm gì.

Vũ xin chân thành cảm ơn
Và chúc sức khỏe đến anh em

hai198x

Member
Chào Mr Hải và tất cả anh em yêu thích chó Phú Quốc

Vũ sẽ cố gắng giữ gìn em nó nhưng đang lo lắng nè.

Hôm nay Maya đã được về nhà sau 4 ngày ở bên nhà chồng. Maya đã được xxx 5 cái. Ngày em bắt đầu nó xxx từ ngày thứ 9 kể từ ngày có máu đầu tiên. Nhưng hôm nay mình hơi lo lắng là sau khi xxx đến hôm nay mà em vấn có máu màu nhạt chảy ra. không biết có làm sao không nữa.

Anh em nào có chút thông tin hay kinh nghiệm gì thì cố gắng hướng dẫn giúp mình với nhé.Vi đây là lần đầu tiên mình mới quan tâm đến sinh sản của cún nên cũng chưa có kinh nghiệm gì.

Vũ xin chân thành cảm ơn
Và chúc sức khỏe đến anh em
Trời sao cho xxx nhiều thế người ta tính ngày chuẩn đến ngày thứ 10 cho em nó xxx 1 cái rồi nghỉ 1 ngày cho xx tiếp cái nữa là được mà bác cho em nó sung sướng nhiều quá :worried:

Ha Vu

Member
Trời sao cho xxx nhiều thế người ta tính ngày chuẩn đến ngày thứ 10 cho em nó xxx 1 cái rồi nghỉ 1 ngày cho xx tiếp cái nữa là được mà bác cho em nó sung sướng nhiều quá :worried:

Chào bác Hải,

Em thả cho 2 vợ chồng nó tự do . thích lúc nào thì cứ việc:D . Ngày thứ 10 thì cũng 1 cái . chưa có kinh nghiệm phối nên cứ để em nó tự nhiên ấy mà. Hy vọng không sao.

Chúc bác vui khỏe

tran van hoan

Active Member
Chào bác Hải,

Em thả cho 2 vợ chồng nó tự do . thích lúc nào thì cứ việc:D . Ngày thứ 10 thì cũng 1 cái . chưa có kinh nghiệm phối nên cứ để em nó tự nhiên ấy mà. Hy vọng không sao.

Chúc bác vui khỏe
haha nếu như vậy thì nhiều con cháu phải biết , đợt trước cho lấy giống hộ đứa em tính ngày rồi mới cho nó lên xxx,mà xxx có 2 lần thôi mà đẻ được 8 puppy, bác cho 5 lần xxx theo cấp số nhân thì bao nhiêu cháu đấy bác ơi ??????????hehe:))

tran van hoan

Active Member
à mà bác ơi?bác cho em nó với công tử nào vậy pots hình cho anh em chiêm ngưỡng tí đi bác,ủ hàng ghê vậy bác,mà em maya của của bác chuẩn thế thì phải xxx công tử bạc liêu mới chuẩn được đấy nhé,không lại phí mất lứa đàn con sau này,mà chồng nó có trong đợt dự thi mà được công nhận là chó phú quốc không đấy bác,nếu được như vậy là bác đã góp sức vào 1000 cá thể rồi đấy bác ạ.

Ha Vu

Member
à mà bác ơi?bác cho em nó với công tử nào vậy pots hình cho anh em chiêm ngưỡng tí đi bác,ủ hàng ghê vậy bác,mà em maya của của bác chuẩn thế thì phải xxx công tử bạc liêu mới chuẩn được đấy nhé,không lại phí mất lứa đàn con sau này,mà chồng nó có trong đợt dự thi mà được công nhận là chó phú quốc không đấy bác,nếu được như vậy là bác đã góp sức vào 1000 cá thể rồi đấy bác ạ.
Chào bác Hoan,

Bác nói làm em vui quá, nhưng em không nghĩ xxx nhiều là ra nhiều cún con đâu, bác đùa với em cho vui phải không? Chồng em Maya đích thực là công tử bạc liêu bác ạ. Nhưng bác cho em xin giữ bí mật tới phút chót bác nhé. Chồng em nó chắc chắn là có trong đợt dự thi và cũng ok men. Còn kết quả như thế nào thì hên xui thui bác ạ. Mong em nó đậu và có baby bồng là ok

Cảm ơn bác Hoan đã hỏi thăm em nó

mấy bác khéo lo xa, bác HaVu cực kỳ kén rể...haha
giờ bà con đợi tin vui từ bác HaVu thôi...

tonduongPQ

Member
màu gì

Không biết chàng rể của Maya màu gì nhỉ? bạn có thể bật mí được không? mọi người hơi quan tâm quá:))