• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

May- món quà hạnh phúc từ tháng 5

yeucuncon

Member
Chúc mừng bạn có cún con đẹp quá, lại huyền đề kép nữa. Chúc bé hay ăn chóng lớn và ngày càng trắng trẻo nõn nà nhé
Lời chúc của bạn hiệu nghiệm quá, bé ăn hùng hục như trâu, ăn thủng nồi trôi dế, cái gì cũng ăn và ăn bao nhiêu cũng hết, ăn đến mức nôn cả ra và vì thế cũng lớn nhanh như thổi.Bây giờ trông bé béo khoẻ, chắc nịch, lông mượt mà.
Mỗi tội bé chẳng tình cảm õng ẹo như chị Cún, bé cứ nhảy choi choi cả ngày, mình không bế nổi bé vì bé cứ giãy ra đòi đi chơi, đúng là con giai có khác.

Vài hình ảnh mới nhất của bé (to gần bằng chị Cún rồi)

my_lucky

Active Member
Khi mình đọc bài viết của bạn yeucuncon, mình cảm thấy rất cuốn hút.Cảm giác rõ ràng rằng những chú cún được sống với gia đình bạn thì thật là vui vẻ và hạnh phúc!
Mình không biết hiện giờ bạn đang ở chỗ nào ở hà nội nhưng mình linh cảm là bạn đã đón em cún mầu trắng này tại Làng Mai Động hay còn có địa chỉ là ngõ 254 Phố Minh Khai vì mình thấy ở đó có 3 bé cún giống hệt cún của bạn.Không những giống hệt về màu, về dáng dấp mà còn giống về độ tuổi nữa.Khi thấy mình hỏi han quan tâm về 3 chú cún đó thì thấy chủ của 1 trong những chú cún đó kể rằng đàn cún con này có 9 con.Nhìn chúng rất tuyệt bạn ạ,hi vọng 3 cún đó là anh chị em với cún của bạn.Chúc bạn và cún luôn khoẻ và vui vẻ.Thân!

chienvet

Chuyên gia thú y
Khi mình đọc bài viết của bạn yeucuncon, mình cảm thấy rất cuốn hút.Cảm giác rõ ràng rằng những chú cún được sống với gia đình bạn thì thật là vui vẻ và hạnh phúc!
Mình không biết hiện giờ bạn đang ở chỗ nào ở hà nội nhưng mình linh cảm là bạn đã đón em cún mầu trắng này tại Làng Mai Động hay còn có địa chỉ là ngõ 254 Phố Minh Khai vì mình thấy ở đó có 3 bé cún giống hệt cún của bạn.Không những giống hệt về màu, về dáng dấp mà còn giống về độ tuổi nữa.Khi thấy mình hỏi han quan tâm về 3 chú cún đó thì thấy chủ của 1 trong những chú cún đó kể rằng đàn cún con này có 9 con.Nhìn chúng rất tuyệt bạn ạ,hi vọng 3 cún đó là anh chị em với cún của bạn.Chúc bạn và cún luôn khoẻ và vui vẻ.Thân!
Bạn ơi không phải đâu. Cún của bạn ấy là bắt từ nhà anh Khánh trên diễn đàn mình (nhà ở Đặng Thai Mai cơ). Chắc nhà bạn ở gần Mai Động, mình cũng đang ở đó. Nếu có dịp thì cùng gặp gỡ giao lưu về cún nhé.
Gửi yeucuncon: Chị của May (Mun) bây giờ cũng lớn lắm rồi. Hôm trước có dịp qua thăm Mun nhưng không có máy ảnh để chụp. Cũng tại bây giờ bận quá nên ít có thời gian lên diễn đàn, mong là một ngày gần đây sẽ cho ảnh của Mun hiện tại lên diễn đàn.
Chúc May khoẻ mạnh.

yeucuncon

Member
May như 1 món quà, gửi đến cho ông bà,hàng ngày nhảy nhót làm ông bà vui vẻ......
Ông bà chiều nó lắm, hôm vừa rồi đến thăm thấy nó lớn lắm, lớn hơn cả chị Cún, người béo chắc nịch, trắng trẻo thơm tho
Ông bà chiều nó, vì vậy nên không có ai dạy dỗ nó, nó chỉ mắc mỗi tội hay sủa....
Thế mà người ta nỡ đánh bả nó....
Cụ ông chết lặng
Cụ bà khóc cả ngày hôm nay
Còn anh nói 1 câu khiến mình cứ nhớ đến là không kìm được nước mắt, anh bảo "nó đang nằm trên sàn xe anh này, chưa bao giờ nó ngoan thế em ạ, bình thường có bao giờ nó ngồi yên đâu"
Tạm biệt May, mọi người đều thương con lắm.

yeucho89

Member
May như 1 món quà, gửi đến cho ông bà,hàng ngày nhảy nhót làm ông bà vui vẻ......
Ông bà chiều nó lắm, hôm vừa rồi đến thăm thấy nó lớn lắm, lớn hơn cả chị Cún, người béo chắc nịch, trắng trẻo thơm tho
Ông bà chiều nó, vì vậy nên không có ai dạy dỗ nó, nó chỉ mắc mỗi tội hay sủa....
Cụ ông chết lặng
Còn anh nói 1 câu khiến mình cứ nhớ đến là không kìm được nước mắt, anh bảo "nó đang nằm trên sàn xe anh này, chưa bao giờ nó ngoan thế em ạ, bình thường có bao giờ nó ngồi yên đâu"
mình cảm nhận đựoc nỗi buồn kinh khủng của bạn qua từng câu từng chữ bạn viết.cứ như là bạn bị mất 1 phần không thể nhìn thấy đựoc ý.con nguời sao mà độc ác đến thế.đau xót quá.mong cho may yên nghỉ......thuơng em......

đọc nhật ký từ đầu mình vui lắm nhưng ko ngờ kết thúc lại thế này....con người mà sao ác độc vậy...đọc xong những dòng bạn viết mình đã chảy nước mắt,mong cho MAy yên nghỉ...

Tai cup

Cụ ông chết lặng
xin chia buồn cùng em
Chắc giờ này May đang chạy nhảy trên mây

Trang à. a Khánh đây, đang buồn vì tin xấu này, xót thương May quá em ơi. Cảm giác này dù trải qua nhiều nhưng vẫn ko thể quen được. Nói vậy ko phải là a có ý gì trách móc ai đâu, các em sinh ra, hiện hữu trên đời với những người chủ đầy yêu thương như 2 bọn e đã là 1 hạnh phúc lớn lao. E đừng buồn nhiều nữa trang nhé.
Nhớ Mây !!!

Xin chia buồn cùng bạn , mình cũng đã lâm vào tình trạng này nhiều lần rồi , còn gì đau đớn bằng sự ra đi của một thành viên trong gia đình?
Vĩnh biệt May !!!