• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một vài tấm hình mới chụp của TRD

Status
Không mở trả lời sau này.

my_lucky

Active Member
trồng cây cũng sắp đến ngày gặt hái rồi còn gì nữa sư huynh.Hi vọng vài tháng tới sẽ nghe tin vui mới từ ngõ Trung Yên.Thân!

Hung.tinhyeu

Active Member
trồng cây cũng sắp đến ngày gặt hái rồi còn gì nữa sư huynh.Hi vọng vài tháng tới sẽ nghe tin vui mới từ ngõ Trung Yên.Thân!
Để cuối năm cho nó chắc ăn, giờ hãy còn sớm quá vì các cháu nó chưa phát triển hết. Bây giờ các cháu nó mới đang ở độ tuổi thiếu nên mà.

ghost_eyes

Member
Gửi bác Hùng.tinhyeu
Hôm nay mới xem topic này từ đầu đến cuối, nhìn hai con cún cua bác đẹp đẽ khỏe mạnh quá. Em có vấn đề này muốn hỏi bác, mong bác chia sẽ tí kinh nghiệm cho em với.
Sau khi xem kỹ hết các ảnh và đọc các lời bình của các thành viên trong topic này thì em thấy rằng hai chú cún nhà bác cũng chỉ được nuôi trong điều kiện nền nhà lát gạch nhưng chân cún của bác vẫn đẹp và không bị xòe bàn chân!!!! bác làm thế nào để chân cún không bị xòe vậy? Mong bác chỉ giáo vài chiêu với. Cảm ơn bác nhiều nhiều .

Hung.tinhyeu

Active Member
Gửi bác Hùng.tinhyeu
Hôm nay mới xem topic này từ đầu đến cuối, nhìn hai con cún cua bác đẹp đẽ khỏe mạnh quá. Em có vấn đề này muốn hỏi bác, mong bác chia sẽ tí kinh nghiệm cho em với.
Sau khi xem kỹ hết các ảnh và đọc các lời bình của các thành viên trong topic này thì em thấy rằng hai chú cún nhà bác cũng chỉ được nuôi trong điều kiện nền nhà lát gạch nhưng chân cún của bác vẫn đẹp và không bị xòe bàn chân!!!! bác làm thế nào để chân cún không bị xòe vậy? Mong bác chỉ giáo vài chiêu với. Cảm ơn bác nhiều nhiều .
Chào bạn.

Để chân cún không bị xoè, khi nuôi trên nền gạch đá hoa ( gạch bông ). Đòi hỏi người nuôi phải cho cún có một chế độ ăn, uống và sự vận động hợp lý, không thả cún khi nó vừa ăn xong, hoặc nền gạch đá hoa bị ướt..

THÂN

Hung.tinhyeu

Active Member
Lâu lắm rồi hôm nay mới tranh thủ chụp vài tấm hình của em nó, gửi anh chị và các bạn cùng xem và cho đánh giá nhé.

Em đực được 10 tháng 19 ngày...............Em cái được 10 tháng 16 ngày.

Lâu quá không chụp nên tấm đầu tien bị run tay, mong anh chị và các bạn thông cảm.

trungcs

Member
với kích thước này em nghĩ mỗi con cũng phải được đến 30kg chứ chẳng chơi...mà nhìn mặt của 2 con này nhà chú Hùng trông gìa dặn hơn truốc rất nhiều...

Mr Lab

Member
Anh Hùng ơi sao anh không chụp ảnh con đực đi anh, bọn em muốn ngắm chân dung em đỏ rực mà tầm 35kg đấy quá. Nó có dữ dằn không anh? Đã chiến với con chó khác lần nào chưa anh?

Hung.tinhyeu

Active Member
Anh Hùng ơi sao anh không chụp ảnh con đực đi anh, bọn em muốn ngắm chân dung em đỏ rực mà tầm 35kg đấy quá. Nó có dữ dằn không anh? Đã chiến với con chó khác lần nào chưa anh?

tyty70

Member
bác Hùng ơi, dàn chó xoáy của bác ngầu quá nhỉ. Nguồn gốc của các em nó ở đâu đấy?
Tại sao nhg ng yêu chó xoáy lại ko tổ chức nhg ngày gặp nhau riêng nhỉ, đc thế thì thik lắm.

chó đẹp quá bác cho đ/c để em được mở mang kiến thức.

vanglai213

Active Member
Hung.tinhyeu;306195 [IMG nói:
http://cA1.upanh.com/8.582.12791201.UKU0/DSC_0011.jpg[/IMG]
anh ơi cho em hỏi sau 1 thời gian anh nuôi cún này anh thấy đặc tính chó này như nào hả anh?em nhìn chó lông vàng tai vểnh là em cứ mê,anh có thể cho em biết vài thông tin được không ? nhìn mấy em này em lại nghiền nghiền ^^$-)

Hung.tinhyeu

Active Member
Cám ơn bạn VangLai 213.

Sau một thời gian nuôi, mình thấy đặc tính của chú chó này là rất nghịch, thích nhẩy cao, hơi bướng, chịu nóng tốt. Rất dễ nuôi, hiện nay nó được 11 tháng 13 ngày, còn về chiều cao và cân nặng thì mình chưa kiểm tra.

Thân

Hung.tinhyeu

Active Member
bác Hùng ơi, dàn chó xoáy của bác ngầu quá nhỉ. Nguồn gốc của các em nó ở đâu đấy?
Tại sao nhg ng yêu chó xoáy lại ko tổ chức nhg ngày gặp nhau riêng nhỉ, đc thế thì thik lắm.

chó đẹp quá bác cho đ/c để em được mở mang kiến thức.
Cám ơn bạn.

Những người yêu chó xoáy vẫn có thể gặp nhau để giao lưu, nếu bạn thực sự thích thì có thể liên lạc với một số anh em để giao lưu nhé. Thân

Shakhi Viet

Active Member
... hôm nay Zola được xuống dưới nhà chơi và chụp hình, mọi khi nó ở trên sân thượng, thường xuyên chơi đùa với 1 em cái nữa, vậy nên có xích vào xe máy, nó cũng không dám lao ra đâu... Thân
Ha ha,
Bác Hùng trung yên vui tính thật đấy, bác ví von rất hay. Hôm nào bác phải cho em gặp mặt bác để học hỏi cách chăm sóc chó, kiến thức về 1 số giống chó và cuối cùng là sự hài hước của bác.

Status
Không mở trả lời sau này.