• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một vài tấm hình mới chụp của TRD

Status
Không mở trả lời sau này.

vanglai213

Active Member
Cám ơn bạn VangLai 213.

Sau một thời gian nuôi, mình thấy đặc tính của chú chó này là rất nghịch, thích nhẩy cao, hơi bướng, chịu nóng tốt. Rất dễ nuôi, hiện nay nó được 11 tháng 13 ngày, còn về chiều cao và cân nặng thì mình chưa kiểm tra.

Thân
Em đoán chắc tầm 28 đến 29 kg quá.Ku cậu nhà em gần 12 tháng cũng tầm tầm ấy chiều cao không biết tương đương không nhưng cân nặng chắc cún bác và cún em tầm tầm đấy...về mục huấn luyện thì thế nào hả anh?độ tiếp thu nhớ bài tốt không anh?

Hung.tinhyeu

Active Member
Ha ha,
Bác Hùng trung yên vui tính thật đấy, bác ví von rất hay. Hôm nào bác phải cho em gặp mặt bác để học hỏi cách chăm sóc chó, kiến thức về 1 số giống chó và cuối cùng là sự hài hước của bác.
Vâng nhất trí như bản kẽm, hôm nào bác rảnh, bác đến khu vực hồ con rùa thì bác hú cho em một tiếng nhé. Lúc đó em và bác cùng nhau trao đổi và giao lưu. Thân

Em đoán chắc tầm 28 đến 29 kg quá.Ku cậu nhà em gần 12 tháng cũng tầm tầm ấy chiều cao không biết tương đương không nhưng cân nặng chắc cún bác và cún em tầm tầm đấy...về mục huấn luyện thì thế nào hả anh?độ tiếp thu nhớ bài tốt không anh?
Mình cũng chưa cân nó bao giờ nên cũng không biết là nó được bao nhiêu kg, còn về độ tiếp thu thì tuỳ thuộc vào trạng thái tâm lý của nó nữa. Thân

hoangtkv

Active Member
Bác Hùng có thể cho em xin địa chỉ liên lạc để hôm nào em qua giao lưu và chiêm ngưỡng các chú Xoáy Thái được không? Em mê chó xoáy lắm và trong số 3 loại xoáy thì em đặc biệt thích Xoáy Thái, vừa to lại vừa dân dã, nuôi trong nhà khỏi phải nuôi mèo bắt chuột.

Loo beo

Vâng, em mua mấy tấm này ở HN bác à, bác ở trong TP. HCM thì đến Cty nhựa Nhật Tiến, số 100 đường Luỹ Bán Bích. Giá thì 85,000 / 1 tấm 60cm x 40 cm x 03cm.
em hỏi bác tí ah, ở hanoi thi mua mấy tấm nhựa này ở đâu hả bác....em cảm ơn bác trước a....

Mr Lab

Member
Anh Hùng ơi, sao em thấy như nó bé đi thế? :D Bây giờ anh chỉ nuôi 1 con thôi ah? Khi nào rảnh em qua thăm anh nhé

Hung.tinhyeu

Active Member
Anh Hùng ơi, sao em thấy như nó bé đi thế? :D Bây giờ anh chỉ nuôi 1 con thôi ah? Khi nào rảnh em qua thăm anh nhé
Nhất trí như bản kẽm.

Đợt này đang lũ lụt miền trung nên khan hiếm lương thực nên cháu nó có bé đi chút xíu so với hồi cháu nó được 9 tháng, giờ cháu nó nặng khoảng 37kg thôi. HI

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Sư phụ Hùng TY ơi, sư phụ chuyển sang nuôi PIT đi,nuôi PIT hay hơn ạh...........hì hì hì................em mới có 1 thông tin là bác có ý định chuyên sang PIT rồi nhé....:D:D

Hung.tinhyeu

Active Member
Sư phụ Hùng TY ơi, sư phụ chuyển sang nuôi PIT đi,nuôi PIT hay hơn ạh...........hì hì hì................em mới có 1 thông tin là bác có ý định chuyên sang PIT rồi nhé....:D:D
Cám ơn đ/c em. Không dám nhận là sư phụ đâu, chỉ dám nhận làm phụ cho sư cụ thôi.

nguyenducminh63

Active Member
Vâng, em mua mấy tấm này ở HN bác à, bác ở trong TP. HCM thì đến Cty nhựa Nhật Tiến, số 100 đường Luỹ Bán Bích. Giá thì 85,000 / 1 tấm 60cm x 40 cm x 03cm.
Ở HN thì mua tấm vỉ ở đâu hả bác Hùng??? Cho em xin cái địa chỉ với?

tonduongPQ

Member
Anh Hùng! em tonduongpq đây ạ, hôm trước em và Hoangtkv có đến nhà anh chơi được xem Zola em mê tít luôn dòng xoáy Thái này, nhưng hôm đó em mới được xem Zola còn em Zunia bác nuôi ở phòng khác hay sao mà em không thấy?, chúc mừng bác Con xoáy thái của bác càng ngày càng đẹp chứng tỏ kỹ thuật nuôi của bác thật là tuyệt đỉnh hôm nào em qua bác chơi hy vọng được bác chia sẻ một chút kinh nghiệm nuôi em nó nhé. .. hẹn sớm gặp anh

Hung.tinhyeu

Active Member
Anh Hùng! em tonduongpq đây ạ, hôm trước em và Hoangtkv có đến nhà anh chơi được xem Zola em mê tít luôn dòng xoáy Thái này, nhưng hôm đó em mới được xem Zola còn em Zunia bác nuôi ở phòng khác hay sao mà em không thấy?, chúc mừng bác Con xoáy thái của bác càng ngày càng đẹp chứng tỏ kỹ thuật nuôi của bác thật là tuyệt đỉnh hôm nào em qua bác chơi hy vọng được bác chia sẻ một chút kinh nghiệm nuôi em nó nhé. .. hẹn sớm gặp anh
Chào em.
Nhất trí như bản kẽm, qua uống trà cho vui, đâu cần phải hy vọng làm gì, hy vọng rồi lại kỳ vọng thì mệt lắm.
Cám ơn em nhiều, Zunia hiện tại đang sống ở một gia đình tại Gia Lâm Quận, Bồ Đề Phố rồi.
Mình nuôi đơn giản thôi, đâu có gì tuyệt đỉnh, nuôi tuyệt đỉnh phải hỏi mấy anh chơi PITBUL cơ.

THÂN

tran huy hoang

Active Member
Bác cho Em xin ảnh gốc tấm này để vào lịch nhé !

Lúc này Bác bắn súng Canon như Lucky ấy nhỉ

Scoobydoo

Member
Kính phục anh Hùng quá, chỉ cần một mẹo đơn giản là treo mông em nó lên là xong, thật là cool, ka ka........

ơ thế cứ treo như thế là được hả bác Hùng?
Nhà em có con đen đang đến thời kỳ chuẩn bị nhảy khoảng 5 ngày nữa nhưng hiện tại thằng vện cứ nhảy nên là nó quay lại đớp.
Thế em cứ treo thế này là được đúng không bác. Vì em cái hơi thấp nên có khi phải kê thêm cả gạch dưới chân nữa.
thank bác,

Scoobydoo

Member
Cái thiết bị anh đưa đướng link thì em biết rồi, ở đây của anh là sự đơn giản mà hiệu quả, chỉ cần một sợi dây là ok

Status
Không mở trả lời sau này.