• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một vài tấm hình mới chụp của TRD

Status
Không mở trả lời sau này.

duoivot

Member
Hoành tráng quá A Hùng ạ ! ra dáng lắm rồi, nó cao được bao nhiêu rồi anh ?em thấy chót đuôi nó bị rụng lông thì phải ?

Hung.tinhyeu

Active Member
Niềm tự hào của người Thái !!!
5 tháng, bác HÙNG mát tay quá...rất đẹp, chúc mừng bác !
xoáy Thái tôi thích nhất màu da bò hơi ánh đỏ.
cứ đà này lúc được 1 tuổi chắc là sẽ khó đoán trước điều gì bác Hùng ạ !
Nhìn nó chỉ dám thầm ước ao cho con chó mang niềm tự hào của người việt thôi các bác ạ !!!
Cám ơn bác nhiều, em đang cố gắng nuôi đến khi hơn 1 tuổi để xem nó phát triển như thế nào. Còn chuyện mát tay thì bác cứ yên tâm. Thân

Mấy Em này thì Em không phải thắc mắc rồi , nhưng sao nhà Bác này lại nhiều mấy cái thùng gì có chữ "SHARK 4T" thế nhĩ ??????????
Mới 5 tháng, chưa nói lên điều gì cả bạn à.
Bạn thông cảm, cứ cuối năm có dầu nhớt khuyến mại là mình mua vào và để dùng cho cả 1 năm. Thường thì 1 năm mình dùng khoảng 20 đến 25 thùng dầu nhớt để phục vụ trong việc kinh doanh. Thân

5 tháng mà trông người lớn ghê ^^ đẹp quá..mà em thấy bác xích vào xe máy nhìn ngộ quá.không trừng có em cái đi qua em nó nhìn thấy phi theo không hiểu cái xe máy của bác thế nào hihi
hôm nay Zola được xuống dưới nhà chơi và chụp hình, mọi khi nó ở trên sân thượng, thường xuyên chơi đùa với 1 em cái nữa, vậy nên có xích vào xe máy, nó cũng không dám lao ra đâu, hơn nữa sức của nó chưa kéo đổ được chiếc future neo. Thân

Hung.tinhyeu

Active Member
Hoành tráng quá A Hùng ạ ! ra dáng lắm rồi, nó cao được bao nhiêu rồi anh ?em thấy chót đuôi nó bị rụng lông thì phải ?
Cám ơn Vũ, đúng là có ra dáng chút đỉnh, chiều cao và cân nặng thì mình chưa có đo và cân, chóp đuôi của nó không phải bị rụng lông, Vũ coi lại tấm đầu tiên là nhìn thấy chóp đuôi bình thường mà. Thân

Mr Lab

Member
Anh Hùng ơi, em thích cái ảnh thứ 2, ảnh zola đang cúi xuống ấy sao mà đoạn đầu cổ nhìn mê quá đi, oai phong lắm. Mà chắc hơn 25kg rồi đấy anh nhỉ? Bộ chân này chắc còn to nữa quá. Nhưng do ảnh chụp hay sao ấy, em thấy có mấy ảnh chỗ lưng phía trên đầu xóay hơi võng chút chút. Hôm nào em qua liệu nó cho xơi em không đấy a Hùng? Có thể ôm nó tí được không? Nhìn thèm quá đi.

Hung.tinhyeu

Active Member
Anh Hùng ơi, em thích cái ảnh thứ 2, ảnh zola đang cúi xuống ấy sao mà đoạn đầu cổ nhìn mê quá đi, oai phong lắm. Mà chắc hơn 25kg rồi đấy anh nhỉ? Bộ chân này chắc còn to nữa quá. Nhưng do ảnh chụp hay sao ấy, em thấy có mấy ảnh chỗ lưng phía trên đầu xóay hơi võng chút chút. Hôm nào em qua liệu nó cho xơi em không đấy a Hùng? Có thể ôm nó tí được không? Nhìn thèm quá đi.

Hình này phải không đ/c

Hôm nào rảnh qua chơi nhé, đ/c ôm, ngắm, sờ, vuốt thoải mái, nó mới được 5 tháng nên còn bắng nhắng lắm, rất thích đùa. Chỉ lo là cuối năm đ/c bận việc nên không qua thôi. Thân

Mr Lab

Member
Đẹp quá anh Hùng ơi, đôi tai dựng và ke thẳng tắp nhìn tê hết cả người. Dạo này cuối năm bận quá chưa qua thăm anh được.

Bác Yêu Tình kiểm tra giúp em xem cái con ở dưới là của ông nào nhé.Hé hé, vớ vỉn lại là chó nhà bác cũng nên :D :D

====

Đến phố hoa ngoài được ngắm hoa, thưởng hoa, giao lưu, bạn còn được ngắm công an, dân phòng, sinh viên tình nguyện, được nghe những tiếng còi réo rắt vang lên liên tục, được nghe tiếng loa tranh nhau cất lên... Nhưng thế là chưa đủ. Bạn còn được nghe cãi nhau. Vui lắm.

.....có 1 cái rất chi là buồn cười thế này.

Các đồng chí bảo vệ rất nghiêm. Ai cũng phải e ngại. Ấy thế mà có một con chó của nhà nào đó bỗng dưng xổng chuồng, lao vào phố hoa. Thế là bảo vệ đuổi nhưng mà không được vì không dám trèo vào. Bỗng từ đâu xuất hiện 1 anh dân phòng, nách cắp loa, tay cầm mic hô toáng lên: "Đập, đập nó, đập thẳng tay, đập... Tối xử...". Thế là cả cái phố hoa cứ thế là tưng bừng đuổi chó. Bảo vệ bên này đuổi, chó chạy sang bên kia. Bảo vệ bên kia đuổi, chó lại chạy sang bên này. Lòng vòng 1 hồi chả thấy chó đâu, thấy chủ của chó xuất hiện. "Đập cái... ^$%&$^%. Mày thích gì &*&^*&^*". Thế là đồng chí dân phòng kia lủi thủi đi mất.

Ai không tin cứ hỏi tất cả các phóng viên có đi đến phố hoa trước giờ khai mạc xem có đúng không.

Còn tớ chỉ có mỗi cái bức ảnh làm chứng. Mà cũng đừng có bác nào nâng tầm vấn đề lên quá đáng nhé. Tớ là tớ chỉ có bất bình cái anh dân phòng kia vì tội làm loạn phố hoa thôi.

=========

Bác xem lại giúp cái bàn chân nhé, nó hơi ... xì....

chân nó thế này thì tốt hơn bác ạ

NamLong

Member
Chó xoáy nhà bác Hùng đẹp quá! Hàng tuyển thế này thì anh em đua theo bác có mà đứt gánh giữa đường mất thôi! nhìn mà ước ao được sở hữu một cún của bác lắm!
Chẳng biết đến báo giờ bác có nhã ý bán một cún như này với giá tượng trưng nhỉ? lúc đó có mà cả làng tranh nhau xếp hàng từ vài ngày trước giờ bán ấy chứ! híc
Chúc mừng bác sở hữu cún đẹp nha!
Hôm nào xin phép qua nhà bác ngám lũ cún nhà bác từ xa đến gần mới thỏa mãn được!

Hung.tinhyeu

Active Member
Chó xoáy nhà bác Hùng đẹp quá! Hàng tuyển thế này thì anh em đua theo bác có mà đứt gánh giữa đường mất thôi! nhìn mà ước ao được sở hữu một cún của bác lắm!
Chẳng biết đến báo giờ bác có nhã ý bán một cún như này với giá tượng trưng nhỉ? lúc đó có mà cả làng tranh nhau xếp hàng từ vài ngày trước giờ bán ấy chứ! híc
Chúc mừng bác sở hữu cún đẹp nha!
Hôm nào xin phép qua nhà bác ngám lũ cún nhà bác từ xa đến gần mới thỏa mãn được!
Dạ.
Bác cứ qua ngắm thoải mái bác à, lại còn uống trà đàm đạo đủ thứ truyện trên đời, vậy mới vui. Còn chuyện nhã ý và tượng trưng thì.....Everymonth.............. Everyday............Everyhour and Everynow.......

duoivot

Member
!!!! góp vài ảnh với A Hùng nhé !

Nâu - TRD 9,5 tháng !!!
Sau 6 tháng trời bệnh tật triền miên thì em nó cũng đã khá lớn, có hơi dư cân tí :D:D:D, post góp vui với a Hùng và ae nuôi TRD,

lên kế hoạch dịp tết này có thời gian bắt em nó chạy cho cơ bắp rõ nét hơn
:D,

duoivot

Member
@chelsea : thật ra em đang lo nó bị lùn đấy bác ạ, tầm tuổi này mà 29kg cao có 53cm thì chưa cân đối , hy vọng nó còn cao thêm tí nữa, con gốc gác thì em nó cùng lò với em côcô của bác Mr Lab, nhưng chỉ chung nhà chứ ko phải ae ruột nên ... xấu hơn vài bậc hehe.

Mr Lab

Member
Lâu không vào thấy nhiều thay đổi quá, aHùng ơi nhìn ngon lành rồi đấy, có cần phải đẹp quá vậy không anh? Cơ bắp chút nhỉ, chắc anh chịu khó cho chạy lắm nhỉ? Coco của em dạo này xuống cấp lắm, nhìn xấu lắm rồi vì khoảng 3 tháng nay em không quan tâm gì tới em nó cả. Nhưng được cái là khôn và biết ý lắm, khi nào rảnh em up vài hình lên để thấy độ xuống cấp của Coco, nhưng các anh đừng chửi em là lơ là không quan tâm đấy nhé

emily_vn

Member
Chào anh chủ Topic,
Hôm nay em mới vào diễn đàn Vietpet, nhưng trước cũng mày mò chút chút về chó rồi. Mê cái màu đỏ lửa của giống chó này nhưng chưa bao giờ nhìn thấy. Màu ngoài nó có giống trong anh ko anh? Màu cánh gián, gỗ gụ đúng không?
Nể hơn nữa là cái rọ mõm anh tự làm. Anh cho em hỏi, da làm là da thô cứng hay da mềm? Nếu da cứng có sợ xước mõm chó không? Anh có thể làm bằng da mềm được ko ah? Nếu làm gì khoảng bao tiền thì hoàn thành được 1 cái?
Thú thật là em đang ko ở VN, nhưng có 1 con GSD tại Mỹ, mà bên này nó bắt buộc rọ mõm đi đường, nhưng tìm mua cái rọ theo ý khó quá, xấu, mà GSD của em màu trắng nữa, mà có cái made in người VN, khoe cũng thích hơn. Em muốn nhờ anh làm 1 cái giống 2 cái đen ở đầu Topic ấy và cho GSD(Em thấy anh làm giống lắm rồi, nhưng sợ nó làm da cứng, đau mõm chó). Em sẽ nhờ bạn em đến tận nơi lấy và ship cho em. Cám ơn anh nhiều. Em sẽ chịu phần nguyên liệu, còn công, theo những gì em đọc được, chắc anh chẳng chịu lấy đâu, phải không ah?

Hung.tinhyeu

Active Member
Lâu không vào thấy nhiều thay đổi quá, aHùng ơi nhìn ngon lành rồi đấy, có cần phải đẹp quá vậy không anh? Cơ bắp chút nhỉ, chắc anh chịu khó cho chạy lắm nhỉ? Coco của em dạo này xuống cấp lắm, nhìn xấu lắm rồi vì khoảng 3 tháng nay em không quan tâm gì tới em nó cả. Nhưng được cái là khôn và biết ý lắm, khi nào rảnh em up vài hình lên để thấy độ xuống cấp của Coco, nhưng các anh đừng chửi em là lơ là không quan tâm đấy nhé
Cám ơn Mr Lap đã động viên, độ này công việc lu bu nên mình không cho nó chạy mà chỉ thi thoảng dắt nó đi bộ thôi, hôm nào rảnh Mr Lap ghé nhà mình chơi nha. Thân

Chào anh chủ Topic,
Hôm nay em mới vào diễn đàn Vietpet, nhưng trước cũng mày mò chút chút về chó rồi. Mê cái màu đỏ lửa của giống chó này nhưng chưa bao giờ nhìn thấy. Màu ngoài nó có giống trong anh ko anh? Màu cánh gián, gỗ gụ đúng không?
Nể hơn nữa là cái rọ mõm anh tự làm. Anh cho em hỏi, da làm là da thô cứng hay da mềm? Nếu da cứng có sợ xước mõm chó không? Anh có thể làm bằng da mềm được ko ah? Nếu làm gì khoảng bao tiền thì hoàn thành được 1 cái?
Thú thật là em đang ko ở VN, nhưng có 1 con GSD tại Mỹ, mà bên này nó bắt buộc rọ mõm đi đường, nhưng tìm mua cái rọ theo ý khó quá, xấu, mà GSD của em màu trắng nữa, mà có cái made in người VN, khoe cũng thích hơn. Em muốn nhờ anh làm 1 cái giống 2 cái đen ở đầu Topic ấy và cho GSD(Em thấy anh làm giống lắm rồi, nhưng sợ nó làm da cứng, đau mõm chó). Em sẽ nhờ bạn em đến tận nơi lấy và ship cho em. Cám ơn anh nhiều. Em sẽ chịu phần nguyên liệu, còn công, theo những gì em đọc được, chắc anh chẳng chịu lấy đâu, phải không ah?
Cám ơn bạn.
Mầu trong ảnh và mầu ở ngoài không khác nhau là mấy bạn à.
Còn cái rọ mõm của nó là do mình tự chế, chất liệu là da bò nên rất mềm, khi nó đeo vào thì tất nhiên không thể tránh được chuyện nước dãi của nó. Nhưng mình đã thử chất liệu da bò này rồi, nên GSD, ROtt, Ngao tạng đều đeo được hết và không có vấn đề gì với mấy con đó cả. Rất vui khi được tiếp bạn của bạn tại tư gia. Thân

Còn Em Cái đâu rồi Bác Hùng , đưa vào xem cho đã mắt đi Bác.
Thanks đ/c nhiều, em cái tên Zunia vẫn ở cạnh em đực Zola. Nhưng thi thoảng phải thay đổi vị trí, 1 em trên lầu, 1 em dưới nhà, để hôm nào rảnh mình chụp vài tấm để gửi anh chị và các bạn cùng xem. Thân

emily_vn

Member
Cám ơn bạn.
Mầu trong ảnh và mầu ở ngoài không khác nhau là mấy bạn à.
Còn cái rọ mõm của nó là do mình tự chế, chất liệu là da bò nên rất mềm, khi nó đeo vào thì tất nhiên không thể tránh được chuyện nước dãi của nó. Nhưng mình đã thử chất liệu da bò này rồi, nên GSD, ROtt, Ngao tạng đều đeo được hết và không có vấn đề gì với mấy con đó cả. Rất vui khi được tiếp bạn của bạn tại tư gia. Thân
Vậy là anh đồng ý làm giúp em một cái rồi hén? Khoảng khi nào thì anh có được để em ới đệ em nó chạy qua? Anh cho em địa chỉ của anh với luôn nhé. Thanks anh.

Status
Không mở trả lời sau này.