• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một Vài Hình ảnh Chó Con Của Tiger & Beauty

nhìn tụi nhóc này đã ( wá ) quá .mới có 1tháng mà đã cứng cáp vậy rồi, dáng và điệu bộ rất hoành tráng, chắc là chăm sóc kỹ lắm hả anh Sơn? tương lai, tương lai.

gocphoxua

Member
Mấy bé xinh quá đi mất, mà "cơ sở hạ tầng" Royal Bulldog House cũng khủng quá ! Không thua gì BigBone ! Bữa nào em ghé tham quan nhé anh Sơn !

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Mấy bé xinh quá đi mất, mà "cơ sở hạ tầng" Royal Bulldog House cũng khủng quá ! Không thua gì BigBone ! Bữa nào em ghé tham quan nhé anh Sơn !
Hì, hì,... Em so sánh với bigbone, ngườita sẽ cười chết. ANh chỉ làm một mô hình chuồng trại dạng thu nhỏ chỉ 7 chuồng, còn bigbone thì nuôi rất nhiều, chuồng trại rất quy mô. Hôm nào rãnh ghé anh nhé.

Thân,

1stLady

Member
Hình như trại mới đc nâng cấp hả anh ly-giang? trông sạch sẽ hiện đại quá.
Đề nghị CLB BullDog tổ chức họp mặt offline lần đầu và tham quan trang trại của anh ly-giang luôn :D.

CENTIMET

Member
Phóng viên báo lá cải Centimet tường thuật từ hiện trường cách đây mấy hôm...hic hic

Chuồng cải tiến , càng ngày càng hoàn hảo..tấm vách ngăn mỗi chuồng có thể xem là một đột phá ..

Cách âm, cách nhiêt ....(bằng bông thuỷ tinh bên trong tường )+ lót gạch men 3 mặt + trên trần được làm phông thạch cao hay tôn lạnh gì đó , có cửa sổ hứng sáng tiết kiệm điện và giúp chó có sức khoẻ tốt nhờ ánh nắng vào buổi sáng và chiều)...Nói chung không nhớ rỏ lắm vì lúc đó choáng quá....

Kết quả: nhiệt độ bên trong chuồng và ngoài chuồng ( trên sân thượng lúc nắng) cách nhau rất nhiều..

Theo Cent Ước tính kinh phí trên dướic 80 => 100 triệu cho 7 chuồng..hic hic

Được anh Son cho biết...Vẫn còn kém xa so với Thái Lan...Thái lan không đơn giản như Cent tưởng...

thân ái!
Centimet!

...

trung2t3c

Active Member
đúng là phóng viên lá cải :)) bác Cent ạ, làm bài tường thuật suông vậy thì làm sao mà có nhuận bút :D....phải chụp hình vào chứ, chụp nhiều vào cho mọi người nhìn để thoả lòng ham muốn chứ, đúng ko???

CENTIMET

Member
khu vực cấm quay "phinh" và "chộp hình" mà Trung...he he

...Khi xem phải qua các phòng xử lý đặc biệt ...

Ở tằng trệt: trang bị kiến thức cho khách..

Lên tầng 2:nghe nhạc Hi_end sản phẩm của Navsion Audio ..Tâm lý tốt mới thưởng thức chó tốt đươc:

Sau khi có tâm lý thoải mái và kiến thức vững...Cùng Chủ nhân RoyalBulldog

....Ghé phòng diệt khuẩn , hút bụi trên quần áo, xoa thuốc đặc biệt ở tay , và chọn mắt kính phù hợp cho người cận hoặc viễn thị để nhìn chó rỏ hơn...hic hic

=))=))=)) Cent tưởng tượng như thiệt á ?:cry::cry::cry:

...

trung2t3c

Active Member
:-bd quả thật là bác Cent làm em .....ngẩn cả người cứ tưởng thật :-bd

1stLady

Member
Hehe - mỗi lần tui tới nhà anh LG chào hỏi xong, sau 1 thoáng ngập ngừng là zọt ngay lên trại tầng thượng, có khi cầm đèn chạy trước ôtô lên trước cả chủ nhân. Lần nào cũng háo hức như trẻ con nhào vô khu trò chơi ở công viên - hị hị.

Kinh phí nâng cấp 80-100tr hay tính hết tất cả những cái đã đầu tư ban đầu hả Cen? Nghe choáng quá.

Mình cũng định tính nâng cấp chuồng trại - chắc phải ghé tham quan rồi chôm mẫu quá - hehe :D

CENTIMET

Member
hi hi...Cent chỉ ước tính thôi, thật hư thế nào thì không biết...tế nhị mà..Có dám hỏi đâu...hi hi

Thấy cái gì cũng gấp đôi, gấp 4.... chuồng nhà Cent hêt! Mà giá của nhà Cent thì bao nhiêu cứ nhân lên ..nên tính phỏng như vậy.

Gach men lót hầu như toàn bộ , tấm lót sàn và hệ thống thoát nước cũng xịn và khoa học hơn, tường cách âm ,trần cách nhiệt, chuồng inox, cửa sổ kiếng, sắp tới sẻ gắn máy lạnh đối phó với mùa nóng.. công thợ thuyền...khuân vác vận chuyển lên tầng cao thì thợ thuyền kéo dài thời gian nên công thợ cũng nhân lên , gặp thời gia tăng cao mỗi ngày mỗi giá...tình hình chung bên vật tư xây dựng mà..

Chắc ảnh: cho cái nó cần hơn là những cái mình có..nên..hi hi

Anh cứ liên lạc anh SƠn đến chơi xem sao, bầy con của Beauty đã lắm...thu xếp được Cent đi thêm chuyến nữa...hi hi

Em này là đúng gu của anh nè..hi hi

Học hỏi bao giờ cũng giúp mình giỏi hơn mà, nhất là nhóm chuyên gia Sơn_LG (bull) , Son_nguyen (Rott), Doanh (bul_Rot)... ..

Thân ái!

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Xin chào các Anh, Chị,
Đến hôm nay thì mới dám giới thiệu cùng các anh Chị một phòng nuôi chó nhỏ mà tôi vừa xây dựng xong. Mô hình được xây dựng dựa trên những yếu tố chính THOÁNG MÁT - SẠCH SẼ - TIỆN SỬ DỤNG và học hỏi từ những trại nuôi Bulldog tại Thailand,. Phòng nuôi còn một số thiếu sót nhưng sẽ khắc phục sau. Sau 1 tuần nuôi thử thì thấy mình đã đi đúng những mục tiêu mình đề ra. NHững chú chó vui vẽ trong ngôi nhà mới, một bầy Bully được chào đời tại đây, không còn thấy cảnh thở hổn hểnh vào những lúc nóng nực nữa. Chỉ thương tiếc cho BARON, một chú chó mà tôi thương yêu không được hưởng cuộc sống ổ nhà mới. MỘt số hình ảnh vừa chụp sáng nay xin giới thiệu cùng các Anh,chị:

CHổ nuôi chó được dành trên sân thượng, được chia làm 2: một phòng nuôi và một sân chơi nhỏ. Sân chơi này khoảng 12m2 đủ cho BUlldog chơi đùa. Riêng Am.Bully thì không đủ, phải tập thể lực máy tập.

Phòng nuôi gồm 7 chuồng, mỗi chuồng có kích thước 90 x120cm, được chia làm 2 dãy:

1. Dãy 4 chuồng được dành nuôi Bulldog, vách chuồng thấp hơn

2. Dãy 3 chuồng được dành nuôi AM.Bully, vách chuồng cao hơn và chắc chắn hơn. Vách giữa mỗi chuồng có thể rút ra nối các chuồng lại với nhau tạo thành một chuồng lớn.

Sàn chuồng được làm từ những vĩ nhựa 30x90cm. 4 vỉ cho 1 chuồng. Dưới sàng nhựa là 1 sàng gạch mem dốc nên việc thoát nước dể dàng. Xung quanh được lát gạch men nên làm vệ sinh rất dể dàng.

Một mặt tường là cửa sổ và kiếng với mục đích lấy sáng và gió

(Hình chụp lúc 6h30 sáng)

Phòng được thông nhau bởi 2 cửa chính, 1 cửa vào và 1 cửa ra bancon. Bên tường còn lại có 1 cửa sổ. Tạo sự thông thoáng trong phòng.
Vì kích thước không lớn nên còn rất nhiều cái thiếu sót, hạn chế. hy vọng sẽ giúp ích được các Anh, chị có ý định xây chuồng cho mình.

Thân,

kelvin85

Phải nói la tuyệt vời , Bác chịu khó đầu tư quá . Tương lai chắc sẽ cho ra đời những em cún khoẻ đẹp, xem xong mà thèm quá

becrot

Member
Anh Sơn à, em chỉ muốn nói một câu: Tuyệt vời................................................

:-bd:-bd ôi trời ơi!! đẹp quá anh sơn ơi!.......không diễn tả được qui mô quá,sạch sẽ,gọn gàng,và rất khoa học...em khen thật lòng đấy ạ.nhìn vào chuồng trại thế này,mà không muốn bắt một em nào trong ấy cũng không cưỡng lại được........
TUYỆT VỜI!!
một cảm giác thật là Yomost!!:):)

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Bác sơn ly-giang đầu tư ghê quá , chắc chắn mục tiêu sắp tới không chỉ là Pizza đâu mà còn nhiều em đẳng cấp khác nữa ...hi...hi.....

ilovelove

Member
Quá đẹp ko có gì để nói dc của những gian phòng và nhũng chú cho con ....chúc mừng anh....

gocphoxua

Member
Hic hic ! Nuôi chó kiểu này ai thấy mà không mê em ... chết liền đó anh Sơn ! Chịu không nổi luôn ! Không phải có tiền là làm được ....

1stLady

Member
Cho em hỏi nếu mấy em nó "y nặng" ra đấy mà lại rớt xuống sàn gạch men thì sao ạ? Có phải chui vào chuồng gỡ mấy tấm sàn nhựa và quét không ạ?
Thường thì khi ăn thức ăn Royal phân rất tốt - sệt và dẻo (sorry mọi người) nên cũng khó lọt xuống - nhưng em cứ hỏi để học hỏi thêm ạh.
Chắc sắp tới phải đầu tư theo mô hình này quá - nhưng chắc chỉ 2-3 chuồng thôi ạ.