• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số hình ảnh Rottweiler in Thailand

Cho em góp thêm một vài tấm hình của Brutus nhà anh Doanh Cầu Sơn , cũng xuất xứ từ trại Rottmania bên Thái Lan:

Em mê nhất là nét mặt của em này, nhìn rất có hồn và ấn tượng !

tuti88

Member
em kết quả mặt của chú Brutut quá..... Anh Doanh Cầu Sơn up ảnh liên tục bé Brutut cho anh em chiêm ngượng nhé...:love struck::love struck:

duc_NA

Member
anh sonnguyen cho em hỏi tại sao rôt họ nuôi lại có cơ hàm phát triển vậy?họ cho nó luyện tập thế nào vậy anh?

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bạn duc_NA ! về vấn đề cơ hàm phát triển thì có 2 yếu tố , yếu tố thứ nhất là do gen di truyền và yếu tố còn lại là do tập luyện.

bạn có thể xem 1 số hình ví dụ về việc tập luyện cơ hàm nhé :

duc_NA

Member
làm sao để huấn luyện cho con chó cắn bì giống như hình cuối cùng thế anh?em thấy rôt ở VN cơ hàm không phát triển lắm

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
làm sao để huấn luyện cho con chó cắn bì giống như hình cuối cùng thế anh?em thấy rôt ở VN cơ hàm không phát triển lắm
chào bạn duc_NA ! nếu bạn muốn tập giống như những bức hình trên đòi hỏi phải có thời gian và lòng kiên nhẫn của người tập vì bình thường rất hiếm con chó nào có khả năng nhảy lên trên cao cắn vào bì giống như trên hình cả . vấn đề là con chó phải hứng thú với những trò chơi đó thì nó mới chơi nhiệt tình được vì vậy trước tiên là bạn phải làm cho con chó hứng thú với trò chơi này đã . chúc bạn thành công

NeoOne.VN

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần
em đã xem nhiều bài về phong trào của Thái. Em cũng thấy các anh lâu lâu lại có dịp đi Thái tham quan, em hy vọng mỗi khi có điều kiện các anh có thể thông báo để anh em có niềm đam mê được tham dự. Tại em chưa đi lần nào nên tự em đi qua đấy thì em không dám, chỉ hy vọng lúc nào các anh đi thì cho em đi ké với để được mở mang tầm nhìn.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
em đã xem nhiều bài về phong trào của Thái. Em cũng thấy các anh lâu lâu lại có dịp đi Thái tham quan, em hy vọng mỗi khi có điều kiện các anh có thể thông báo để anh em có niềm đam mê được tham dự. Tại em chưa đi lần nào nên tự em đi qua đấy thì em không dám, chỉ hy vọng lúc nào các anh đi thì cho em đi ké với để được mở mang tầm nhìn.
Chào bạn NeoOne.VN ! nếu không có gì thay đổi thì vào gần cuối tháng 6 mình và anh Sơn LG cùng 1 số anh em khác sẽ sang Thailand xem Dogshow và nếu còn thời gian sẵn dịp thăm Rottmania Kennel và một số kennel khác luôn. thời gian đi chính xác thì phải chờ Mr.Poo thông báo chính xác ngày giờ của Dogshow để mình tính toán đi sao cho tiện lợi. nếu bạn có thể sắp xếp đi vào thời gian kể trên thì mình sẽ thông báo cụ thể . thân

Chào bạn NeoOne.VN ! nếu không có gì thay đổi thì vào gần cuối tháng 6 mình và anh Sơn LG cùng 1 số anh em khác sẽ sang Thailand xem Dogshow và nếu còn thời gian sẵn dịp thăm Rottmania Kennel và một số kennel khác luôn. thời gian đi chính xác thì phải chờ Mr.Poo thông báo chính xác ngày giờ của Dogshow để mình tính toán đi sao cho tiện lợi. nếu bạn có thể sắp xếp đi vào thời gian kể trên thì mình sẽ thông báo cụ thể . thân
Bác ơi, nếu có trương trình như vậy thì hay quá, bác có thể lập riêng 1 topic để anh, chị em yêu quý và đam mê Rott tiện theo dõi. Đây là cơ hội để anh, chị em yêu quý và đam mê Rott được giao lưu, học hỏi và mở rộng tầm mắt. Thân

Anh Sơn có thể cho em xin cái link của trại Widen Western được không ạ? Em thấy Popeye của Rottmania cũng nhập của họ. Khắp nơi trên thế giới đều nhập chó của trại này nên em lên mạng tìm toàn thấy link của trại khác mà có nhập chó của Widen Westtern thôi. Cảm ơn anh nhiều nhé!

luv_rott

Member
a sonnguyen có thể nói cụ thể chương trình sang Thái thăm các rott kennel đc k ah. e cũng rất muốn sang đấy vừa là để chơi và cũng muốn mang về 1 em :) có gì cho e bám càng các bác luôn

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào đức ! về link của trại Wilden Westen thì mình không chắc chắn lắm nhưng theo kết quả mình search được thông qua link của các website bên Serbia về những kennel của Germay thì đây là website của Wilden Westen http://www.rottweiler-world.de/ . thân

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
a sonnguyen có thể nói cụ thể chương trình sang Thái thăm các rott kennel đc k ah. e cũng rất muốn sang đấy vừa là để chơi và cũng muốn mang về 1 em :) có gì cho e bám càng các bác luôn
chào bạn luv_rott ! về chương trình cụ thể thì mình chưa thể nào nói chắc chắn được vì còn phải liên lạc với bên đó xem show sẽ diễn ra ngày nào thì mình mới có thể sắp xếp được chuyến đi . thân

Hôm qua em cũng vào được link này nhưng mà thấy cũng không chắc ăn lắm, với lại em thấy chó trong đó không đẹp bằng những con em đã thấy người ta nhập của Widen Westten anh ạ. Không biết có phải không nữa. Hôm nay em vừa xem DVD ARDK 2008 của anh Doanh gửi tặng, đúng là rott của bên nước ngoài con nào cũng rất thân thiện và đẹp. Nhưng hình như màu của rott Đức không tối như ở Serbia anh nhỉ.

thuongvu

Member
Chào anh SonNguyen

chào đức ! về link của trại Wilden Westen thì mình không chắc chắn lắm nhưng theo kết quả mình search được thông qua link của các website bên Serbia về những kennel của Germay thì đây là website của Wilden Westen http://www.rottweiler-world.de/ . thân
Chào anh Sonnguyen cho em cùng tham gia một số hình về Rott mà em sưu tầm ở trên mạng cho mọi người cùng xem nhé.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Hôm qua em cũng vào được link này nhưng mà thấy cũng không chắc ăn lắm, với lại em thấy chó trong đó không đẹp bằng những con em đã thấy người ta nhập của Widen Westten anh ạ. Không biết có phải không nữa. Hôm nay em vừa xem DVD ARDK 2008 của anh Doanh gửi tặng, đúng là rott của bên nước ngoài con nào cũng rất thân thiện và đẹp. Nhưng hình như màu của rott Đức không tối như ở Serbia anh nhỉ.
mình đã check kỹ rồi link đó là chính xác . còn việc màu sắc của Rott thì cũng tuỳ con thôi vì cái này là do di truyền cũng như do kỹ thuật quay phim chụp hình nên cũng không thể nói là Rott đức màu không tối như Rott Serbia hoặc ngược lại. xem giải ADRK thì quá tuyệt vời rồi vì ADRK là giải lớn nhất trên thế giới về Rottweiler mà , ngoài ra có 1 giải lớn cũng không kém là giải IRF giải này được tổ chức ở Italia cũng là giải vô địch thế giới về Rottweiler . thân

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bạn thuong vu ! cám ơn bạn đã sưu tầm và chia sẽ những hình ảnh về rott , mong rằng bạn sẽ sưu tầm được nhiều hình nữa cho các fan rott tham khảo và chiêm ngưỡng. nếu được thì bạn lập hẳn 1 topic chuyên về hình Rott sưu tầm cho các fan của Rott tha hồ nghiên cứu. thân

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
mình xin giới thiệu thêm 1 em Male ở trại Rottmania được Mr.Poo nhập từ Hungary vào tháng 10 năm 2008

Quno vom Hause Fritz

một số hình ảnh của Quno

Quno's Pedigree

Ly Sam

Xin chào các bạn, mình là member mới tham gia diễn đàn. Mình đã từng nuôi nhiều rott nhưng thực sự chưa được con nào ưng ý như những con của Mr. Poo, của anh Doanh... mình đang tìm mua 1 chú "đẳng cấp" như vậy, các bạn cho mình hỏi giá cả và tìm mua ở đâu để có được những con chất lượng như vậy?
Xin cám ơn. chúc tất cả đều sức khoẻ và hạnh phúc.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Xin chào các bạn, mình là member mới tham gia diễn đàn. Mình đã từng nuôi nhiều rott nhưng thực sự chưa được con nào ưng ý như những con của Mr. Poo, của anh Doanh... mình đang tìm mua 1 chú "đẳng cấp" như vậy, các bạn cho mình hỏi giá cả và tìm mua ở đâu để có được những con chất lượng như vậy?
Xin cám ơn. chúc tất cả đều sức khoẻ và hạnh phúc.
xin chào bạn Ly Sam ! chào mừng bạn đến với CLB những fan hâm mộ Rottweiler. hiện nay nếu bạn muốn tìm nhưng con giống như bên Mr.Poo thì có thể nhập thẳng từ thailand , hoặc cao hơn nữa là từ Serbia hoặc từ Germany ..... về giá cả thì phải tuỳ thuộc theo con và tuỳ theo gia phả , thành tích mà nó đoạt được qua những cuộc thi . chúc bạn tìm được một em ưng ý . thân