• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số hình ảnh Rottweiler in Thailand

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
mình lập ra topic này để các fan yêu rott có thể tham khảo và chiêm ngưỡng chất lượng Rottweiler tại thailand qua đó có thể rút được nhiều kinh nghiệm và học tập cách chơi của họ , theo mình được biết thailand phát triển phong trào Rottweiler khoảng trên dưới 10 năm gần đây nhưng phong trào của họ đã phát triển rất mạnh và có thể nói là mạnh nhất đông nam á hiện đợt vừa rồi thông qua anh doanhcauson mình có dịp làm quen với Mr.Nuthavut tipakorn với tên gọi thân mật là Poo, chủ của Rottmania kennel và qua nói chuyện mình cũng học hỏi được nhiều kinh nghiệm nuôi dạy Rott va phần nào hình dung được sự phát triển của giống Rottweiler tại Thailand . sẵn đây mình xin giới thiệu 1 số hình ảnh của Rottmania kennel của người bạn Thailand mới quen này .

một số hình ảnh ở Rottmania kennel :

hình ảnh những cộng sự của Mr.Poo , đa số còn rất trẻ nhưng đầy nhiệt huyết:

hình Mr.Poo trong 1 chuyến sang thăm VN :

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
mình xin giới thiệu 1 em của trại Rottmania kennel

Popeye vom Wilden Westen

Multi V-rate

một số hình ảnh của Popeye :

Pedigree

Popeye có rất nhiều bầy con rất đẹp và lứa con mang vần B hiện có mặt tại VN là Brutus ( chủ sở hữu là anh doanhcauson ) , Balou và Benno ( anh doanh nhập về cho 2 người bạn )

Nếu mình không nhầm thì cô gái có mái tóc vàng hoe là vợ của bác chủ trại Mr Poo, địa chỉ nhà bác Poo là 54M.4 Sunwintra wong Road.

Nhà bác Poo này khá xa trung tâm Bankok, nếu chạy xe từ Bankok đến nhà bác này phải mất hơn nữa ngày đường. Nếu không phải thì bác chut topic bỏ qua nhé.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Nếu mình không nhầm thì cô gái có mái tóc vàng hoe là vợ của bác chủ trại Mr Poo, địa chỉ nhà bác Poo là 54M.4 Sunwintra wong Road.

Nhà bác Poo này khá xa trung tâm Bankok, nếu chạy xe từ Bankok đến nhà bác này phải mất hơn nữa ngày đường. Nếu không phải thì bác chut topic bỏ qua nhé.
chào anh hùng tình yêu ! em chưa biết mặt bà xã của Mr.Poo nhưng em nghĩ cô này có thể giống bà xã của Poo hơn ...hi hi

doanhcauson

Vietpet sponsor

Cô gái tóc vàng này là người phụ việc chăm sóc mấy cún cưng của Mr Poo đấy anh,không phải phu nhân của bác ấy.Còn địa chỉ thì chính xác, nhưng từ Bangkok đến trại của bác ấy khoảng 2h-2h30', chắc có lẻ vì bác ấy đón em đi nên thời gian có thể rút ngắn hơn.
Anh Hùng đã ghé qua trại này rồi ah?

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
một số hình ảnh của Mr.Poo tại cuộc thi :

cùng nhau ta khoe cup nhé :

khuân viên trại quá rộng và chuyên nghiệp và chủ trại nhìn cũng trẻ nữa, mà cho em hỏi là thi cup ở TL đó thì phải là chó sinh trong nước hay vẫn có thể lấy chó nhập ạ? Nhìn những cái cúp thật tuyệt vời :D

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
khuân viên trại quá rộng và chuyên nghiệp và chủ trại nhìn cũng trẻ nữa, mà cho em hỏi là thi cup ở TL đó thì phải là chó sinh trong nước hay vẫn có thể lấy chó nhập ạ? Nhìn những cái cúp thật tuyệt vời :D
chào bạn việt châu ! theo mình biết thì thi ở thailand thì chó sinh trong nước hay nhập đều được cả , ngoài ra trong năm sẽ có những đợt thailand tổ chức thi giải quốc tế thì các nước khác sẽ được tham dự thi đâu ở giải này . thân

P/s: mình cũng mê mấy cái cúp này lắm .....hi....hi.... hy vọng có 1 ngày sẽ sở hữu được chúng

những cuộc thi thế này thì do hiệp hội chó Thái tổ chức hay là phải do FCI tổ chức ạ? Mấy em sinh tại Thái thì có pedigree do ai cấp và chắc là có giá trị trên toàn thế giới hả anh? Biết bao giờ mình mới được như vậy vì hình như em nghe nói muốn gia nhập FCI thì phải có 1 giống chó nước mình được đăng ký :( thì phải. kennel của anh dạo này sao rồi ạ có tính gia tăng thêm quân số từ ĐNÁ như thế ko ạ :D
Chúc anh làm anh phát tài phát đại :)

ngoc_anh

Member
Bác Sơn cho em hỏi cái:
- Câu lạc bộ Rottmania là một câu lạc bộ thế nào vậy bác? Liệu tương lai mình muốn thành lập giống họ có được không?
- Em thấy Thái Lan họ cũng là xứ nóng mà Rott nuôi đẹp thế này thì VN mình không có lí do lại không nuôi được phải không bác?
- Em thấy đất Đà Lạt nói riêng và Lâm Đồng nói chung còn rộng lắm. Nếu bác chuyển lên đấy được thì tuyệt.
- Thực sự em rất khâm phục người Thái về tư duy kinh tế cũng như cách làm của họ và niềm tự hào của họ cũng đáng phải học hỏi. Khi nền kinh tế sa sút họ đã làm hẳn một khẩu hiệu: VN đã vượt chúng ta... để khơi dậy niềm tự hào của dân tộc. Về Rott em thấy bác và bác Doanh đã có những định hướng rất tốt. Các bác cố gắng nghiên cứu vụ này để cho phong trào của mình không kém người Thái nhé. Em nghĩ quy mô nhỏ hay to không quan trọng mà chất lượng mới là chủ yếu.
- Hiện tại chỗ bác đã có Rott con của các thế hệ nhập về VN chưa bác? Hy vọng thời gian không xa khi có điều kiện rộng rãi em sẽ "chôm" được của bác 1 em :)):)):)) Và chỉ cần 1 là đủ rồi bác ạ!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
những cuộc thi thế này thì do hiệp hội chó Thái tổ chức hay là phải do FCI tổ chức ạ? Mấy em sinh tại Thái thì có pedigree do ai cấp và chắc là có giá trị trên toàn thế giới hả anh? Biết bao giờ mình mới được như vậy vì hình như em nghe nói muốn gia nhập FCI thì phải có 1 giống chó nước mình được đăng ký :( thì phải. kennel của anh dạo này sao rồi ạ có tính gia tăng thêm quân số từ ĐNÁ như thế ko ạ :D
Chúc anh làm anh phát tài phát đại :)
chào bạn Việt châu ! những cuộc thi bên Thailand la do hiệp hội chó giống bên Thailand tổ chức ( Thai kennel club ) hiệp hội này trực thuộc FCI và những bằng cấp tại thailand đương nhiên là được FCI công nhận . giống như bên VN vậy nếu VN gia nhập vào FCI thì cũng sẽ giống như họ mà thôi.

về pedigree thì cũng do hiệp hội chó giống bên thailand cấp và cũng đương nhiên được FCI công nhận vì Thailand đã là thành viên chính thức của tổ chức FCI. thân

mình hy vọng VN sẽ gia nhập được vào hiệp hội FCI trong thời gian ngắn.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Bác Sơn cho em hỏi cái:
- Câu lạc bộ Rottmania là một câu lạc bộ thế nào vậy bác? Liệu tương lai mình muốn thành lập giống họ có được không?
- Em thấy Thái Lan họ cũng là xứ nóng mà Rott nuôi đẹp thế này thì VN mình không có lí do lại không nuôi được phải không bác?
- Em thấy đất Đà Lạt nói riêng và Lâm Đồng nói chung còn rộng lắm. Nếu bác chuyển lên đấy được thì tuyệt.
- Thực sự em rất khâm phục người Thái về tư duy kinh tế cũng như cách làm của họ và niềm tự hào của họ cũng đáng phải học hỏi. Khi nền kinh tế sa sút họ đã làm hẳn một khẩu hiệu: VN đã vượt chúng ta... để khơi dậy niềm tự hào của dân tộc. Về Rott em thấy bác và bác Doanh đã có những định hướng rất tốt. Các bác cố gắng nghiên cứu vụ này để cho phong trào của mình không kém người Thái nhé. Em nghĩ quy mô nhỏ hay to không quan trọng mà chất lượng mới là chủ yếu.
- Hiện tại chỗ bác đã có Rott con của các thế hệ nhập về VN chưa bác? Hy vọng thời gian không xa khi có điều kiện rộng rãi em sẽ "chôm" được của bác 1 em :)):)):)) Và chỉ cần 1 là đủ rồi bác ạ!
chào bạn ngọc anh ! Rottmania kennel là một trại chuyên nuôi Rottweiler rất nổi tiếng tại thailand , Mr.Poo chủ trại này là dân business và Rottweiler là thú vui và là niềm đam mê của anh ấy. mình rất khâm phục cách chơi Rot của Poo , tất cả nhưng con rott đoạt giải của Rottmania đều được anh ấy nuôi từ nhỏ cho tới lớn . những gì Mr.Poo đang làm rất đáng để cho mình học tâp.

về việc bạn hỏi bạn hỏi bên thailand cũng là xứ nóng sao rott họ nuôi đẹp là vì khi ngủ và nghỉ ngơi thì tụi nó ở trong phòng lạnh , tụi nó chỉ ra ngoài vận động vào buổi sáng và chiều mát .

mình đang hỏi thăm Mr.Poo về những cuộc thi quốc tế tổ chức tại Thailand , hy vọng trong tương lai gần có thể đem những thành viên của VN Rottweiler sang thailand để dự những cuộc thi này .

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Nếu vậy thì giá của trại đó chắc là mắc lắm hả anh chắc ngang ngửa Châu Âu quá :(
chào bạn Việt châu ! mình nghĩ nếu sinh đẻ tại Thailand thì cũng không quá mắc đâu vì tiền shipping từ thailand về rẻ hơn nhiều so với từ châu âu . thân

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
mình xin giới thiệu em rott thứ 2 của trại Rottmania Kennel

Jannek vom Rauberweg

Multi V-rate

một số hình ảnh của Jannek :

Pedigree của Jannek

Jannek là cha của JOSY hiện đang có mặt tại VN , chủ sở hữu là anh doanhcauson.

mahaloca

Member
bác sonnguyen cho em hởi chút ạ thủ túc nhập 1 em rott từ thái về có khó khăn không ạ người mua làm thủ túc xuất cảch hay người bán sẽ lo cho mình và giá của 1 con rott Đực trưởng thành đẹp về đến việt nam là vào khoảng bao nhiêu USD mong bác giúp em , em đang có giự định nhập 1 em về nhưng kô biết bắt đầu từ đâu.

trung2t3c

Active Member
bác sonnguyen cho em hởi chút ạ thủ túc nhập 1 em rott từ thái về có khó khăn không ạ người mua làm thủ túc xuất cảch hay người bán sẽ lo cho mình và giá của 1 con rott Đực trưởng thành đẹp về đến việt nam là vào khoảng bao nhiêu USD mong bác giúp em , em đang có giự định nhập 1 em về nhưng kô biết bắt đầu từ đâu.
vấn đề tế nhi này mình nghĩ bạn phone cho bác Doanh 1 cú để tiện trao đổi. Mình cam đoan bạn sẽ được hướng dẫn tận tình mà... vì các bác ấy luôn ủng hộ những ai có niềm đam mê và góp sức vào phong trào Rot ở VN.:-bd:-bd
Chứ bạn hỏi bác Sơn thì... hehehe... bác ấy chỉ biết nhập chó bên Serbia thôi... bằng chứng là chó của bác ấy toàn từ bên ấy về :D :D :D.... em nói thế đúng không bác Sơn ...hehe:-bd:-bd

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
To bác mahaloca ! có lẽ bác trung 2t3c nói đúng đó vì vấn đề giá cả là 1 vấn đề tế nhị không tiện nêu lên trên diễn đàn . nếu bác có ý định nhập chó từ Thailand thì bạn cứ liên lạc bằng điện thoại với anh doanhcauson hoặc có thể là tôi , bạn sẽ được tư vấn tận tình vì tôi và anh doanh luôn ủng hộ những fan yêu Rott có ý định nhập những giống tốt bên nước ngoài về và làm phong phú thêm chất lượng Rott tại VN. thân

Cho em hỏi cái này ngoài lề 1 chút là anh có biết trại GSD nào bên Thái ko ạ nếu biết thì cho em xin cái tên trại nha anh :D Thân chào :)

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Mình xin giới thiệu 1 em young female rất triển vọng của trại Rottmania kennel là IXA VOM ROTTMANIA, theo lời Mr.Poo tâm sự thì lâu lắm rồi anh mới có lứa con đạt tiêu chuẩn cao như vậy và anh rất kỳ vọng vào lứa con mang vần "I" này và đặc biệt là Ixa . anh hy vọng Ixa sẽ mang về cho trại Rottmania của anh nhiều thành tích vang dội trong tương lai

Vào ngày 20/12/2008 tại cuộc thi Thaiklubsieger 2008 khi mới 3,5 tháng tuổi trong chuyến thi đấu đầu tiên Ixa đã đoạt 1 chuỗi thành tích đáng nể là Excellent VV1, Best Baby In ShowBest Local Born Bitch do trọng tài ADRK Mr.Uwe Petermann chấm thi

vào ngày 10/01/2009 tại cuộc thi Koratsieger 2009 do trọng tài Mr.Toscano Roberto Ixa lại xuất sắc đoạt VV1 1 lần nữa

và gần đây nhất là 1/02/2009 tại cuộc thi 5th Heart Rottweiler Sieger Show 2009 do trọng tài Mr.Sutin Lertwanlop Ixa lại đoạt V1

hình ảnh của Ixa Vom Rottmania ( 3,5 tháng tuổi )

hình ảnh của Ixa Vom Rottmania ( 6 tháng tuổi )

vậy chúng ta hãy cùng chúc cho Mr.Poo sớm đạt được những kỳ vọng mà anh đã đặt vào IXA .