• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một số hình ảnh Rottweiler in Thailand

viet anh_hp

Vào hội yêu Rott phải làm như thế nào ạ?

Anh ơi.... làm ơn cho em hỏi em muốn post ảnh Cún con của em lên,mà sao máy tính toàn báo dung lượng Size quá lớn,ko cho post là sao ạ? Em muốn đăng ký vào CLB Rott thì phải làm ntn ạ? Em lùn về Tin Học lam,mong các anh các chị chỉ bảo giúp em với,được chứ ạ?

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Anh ơi.... làm ơn cho em hỏi em muốn post ảnh Cún con của em lên,mà sao máy tính toàn báo dung lượng Size quá lớn,ko cho post là sao ạ? Em muốn đăng ký vào CLB Rott thì phải làm ntn ạ? Em lùn về Tin Học lam,mong các anh các chị chỉ bảo giúp em với,được chứ ạ?
chào bạn ! size hình hợp lý nhất mà bạn nên post là 800 x 600 và mỗi bài nên post tồi đa là 4 hình để người xem dễ load hơn . về việc bạn muốn đăng ký vào hội những người yêu Rott thì xin vui lòng theo đường link sau để đăng ký mẫu đăng ký thành viên CLB VNRottweiler . thân

chào bạn luv_rott ! về chương trình cụ thể thì mình chưa thể nào nói chắc chắn được vì còn phải liên lạc với bên đó xem show sẽ diễn ra ngày nào thì mình mới có thể sắp xếp được chuyến đi . thân
Có trương trình cụ thể đi Thailand xem dog show chưa các bác ơi, nghe đâu sang tuần bên đó họ tổ chức thì phải.

NeoOne.VN

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần
phải chi người ta tổ chức sớm 2 tuần là em trúng mánh rồi, em mới từ bên đấy về bửa chủ nhật, đi 1 mình mà lại đột xuất nữa nên không hỏi các tiền bối đường đi nước bước gì hết trơn, con bé hướng dẫn nó dẫn em đi mua vài thứ linh tinh, em thấy cũng có mấy con chó con nhưng chất lượng không tốt nên em không mua về. Tiếc ơi là tiếc, bác nào đi xem dog show cho em xin mấy tấm hình cho đỡ thèm.

tran huy hoang

Active Member
Đã vậy mấy Bác ơi ! Em không có cơ hội được xem,mong Bác nào đi xem chụp nhiều hình vê nha !

vubau234

Mình cần hình ảnh về chuồng trại chó. Anh nào có xin gởi lên cho xem học tập

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào anh SONGNGUYEN em muốn ghe thăm trai chó của anh nhưng không có địa chỉ và số dt đẻ liên lạc, anh có thể cho em xin được không?
chào bạn ! số ĐT của mình là 0903966992, nếu bạn muốn ghé trại mình chơi thì gọi điện trước cho mình nhé . thân

em cũng đang định đi thái chơi và mang 1 em về, hiện giờ cún con nhà em cũng được 20kg rồi nhưng em vẫn muốn nuôi 1 em nữa cho có bạn có bè với dot nha em, bác nào co thể chỉ đường cho em đến trại của mr poo ko ah

Hung.tinhyeu

Active Member
em cũng đang định đi thái chơi và mang 1 em về, hiện giờ cún con nhà em cũng được 20kg rồi nhưng em vẫn muốn nuôi 1 em nữa cho có bạn có bè với dot nha em, bác nào co thể chỉ đường cho em đến trại của mr poo ko ah
Gửi tặng bác cái địa chỉ của Mr Poo.
Add. 54M.4 Sunwintrawong_Road Nong jok Bangkok. 10530. ĐT...66_813386007.
Mr Poo Rottmani_kenel Email. Poo Rott@yahoo.com

Đến sân bay Bangkok đi taxi và hỏi đến cái địa chỉ này. tiền taxi cũng kha khá đấy, không chính xác lắm nhưng thời gian từ sân bay đến trại của Mr Poo khoảng 4 đến 5 giờ xe chạy. Thân

Một người Đức lấy vợ Thái lập trại Rot trên quê hương của vợ - hình ảnh tặng các Fan Rot

cảm ơn bác hung ty đã cho em địa chỉ, nhưng bác mr poo có biết tiếng việt không bác hay phải co phiên dịch đi theo ạ. giá chung bình 1 em khoảng bao nhiêu tiền ah?

viet anh_hp

Đẹp quá các bác nhỉ,em cũng có ý định nhập một chú từ Thái về,các bác làm ơn chỉ giúp em là phải làm như thế nào? Thủ tục có khó không? Tiền có nhiều không ạ?

King of bulls

Vietpet sponsor
Nhìn thấy rott tụi Thái chơi ngầu và con giống đẹp quá.

Tình cảm thời gian dành cho chó cũng rất nhiều. Đẵng cấp vẩn là đẳng cấp.

Thân chào,

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Nhìn thấy rott tụi Thái chơi ngầu và con giống đẹp quá.

Tình cảm thời gian dành cho chó cũng rất nhiều. Đẵng cấp vẩn là đẳng cấp.

Thân chào,
bên thailand thì tụi nó chuyên nghiệp từ khá lâu rồi. thực ra bên VN cũng có thể hy vọng phát triển giống như vậy với điều kiện là phải đi đúng hướng ( cả breeder lẩn người chơi ) , thực ra đây là vòng luẩn quẩn giữa người chơi và breeder ( hiện trạng ở Vn bây giờ ), breeder muốn chơi đẳng cấp cũng rât khó vào thời gian này vì người chơi còn chưa cảm nhận nổi.

thân chào.

SOI-LANG-THANG

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
bên thailand thì tụi nó chuyên nghiệp từ khá lâu rồi. thực ra bên VN cũng có thể hy vọng phát triển giống như vậy với điều kiện là phải đi đúng hướng ( cả breeder lẩn người chơi ) , thực ra đây là vòng luẩn quẩn giữa người chơi và breeder ( hiện trạng ở Vn bây giờ ), breeder muốn chơi đẳng cấp cũng rât khó vào thời gian này vì người chơi còn chưa cảm nhận nổi.

thân chào.
vấn đề là không phải người chơi nào cũng đủ điều kiện để đạt đẳng cấp tay chơi anh ơi, gặp mưa rơi là chịu thôi, muốn làm gì cũng phải có thực lực tốt anh à, điều kiện chưa cho phép thì làm sao mà chơi được :)

King of bulls

Vietpet sponsor

thân chào.[/QUOTÊ

Em thấy người chơi Rot ngày càng đông chứ, họ cãm nhận và nhìn nhận 1 con như thế nào là đẹp.
Nhận thức cũng như tầm hiểu biết về Rott cũng đã tiến bộ. Nối kết đam mê giữa breeder và người chơi là đam mê rott đẹp, và kinh tế cũng là cái chung luôn. Bởi vậy đây là bài toán cho các đầu tàu giải quyết.
Vd: 1 bầy 7 con . 1con cái ,đựcc lựa chọn đầu giá cao nhất, phần còn lại bán cho người nuôi với giá làm pet. Đây chỉ là ví dụ thôi nha.:D:D

Bởi vậy mấy anh đầu tàu khỏi lo, cứ làm tốt nhiệm vụ của mình :Dtạo ra những con đẹp mà mình có thể.
Đẳng cấp là chất lượng.

Thân chào,