• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một em Doberman Pinscher mới về Việt Nam!

khuyen_mo

Active Member
người ta hỏi thì ông cứ nói đi,cứ dấu mãi,đến tôi cũng thấy tò mò lây:)):)):)):)),em này chắc kém tháng em đô,nếu chưa được 6 tháng thì đừng cho chạy vội nhé,ảnh hưởng đến khung xương,chứ cứ cho chạy theo xe máy mấy km thì......:hypnotized:
Bạn ơi!Tôi có dấu gì đâu?có gì đã nói hết rồi mà,mình chỉ đưa em DOb nên để mọi người nhận xét thôi mà!

Ô kìa !Bác này hỏi ghê không?Cứ như mình bán chó cho bác này vậy=))=))
Mình nuôi chứ không buôn bán gì đâu bạn ạ!Nên có như nào mình nói vậy?Hàng Trung Quốc đó!:coffee:
Mình nghĩ nếu nó là 1 em DOB đẹp thì làm giống cũng tốt có sao đâu.
Mình hỏi để biết tí vậy mà.
Nhỡ mai mốt bạn lấy nó làm giống thì mình còn biết để mà đăng ký chứ. hì hì...:D

khuyen_mo

Active Member
Hai anh em trong hội,Mình(Khuyen_mo) và bác TuấnPhuThai đã cho 2 em Dob đi thẩm mỹ :D:D:D!Sau khi thẩm mỹ viện thì tai dựng đứng,ảnh sẽ được post lên trong thời gian ngắn nhất.Anh em nào yêu thích dòng Dob này giờ sẽ không phải lo lắng về đôi tai dựng nữa rồi!:D:D
Thân!

hoangtkv

Active Member
=_= mình là mình kì thị hàng Trung Quốc ... ghét Trung Quốc ... Nhập chó từ Trung Quốc thì thà mua chó ở Việt Nam mình còn hơn :D
Đồng chí này tầm hiểu biết nông cạn và phiến diện quá. Nếu nhà bạn không dùng một tý hàng Trung Quốc nào thì tôi dám khẳng định bạn phải là đại gia tầm cỡ Cường đô la mất.

Bạn phải hiểu là hàng Trung Quốc kém chất lượng là do chúng ta không có tiền mua hàng cao cấp của họ thôi. Nhập chó cũng vậy, một con chó ở chợ của họ bán rất rẻ nhưng không an toàn còn mua ở các trại uy tín thì đắt không kém gì "hàng xịn" đâu.

ngoc khoa

Member
người ta hỏi thì ông cứ nói đi,cứ dấu mãi,đến tôi cũng thấy tò mò lây:)):)):)):)),em này chắc kém tháng em đô,nếu chưa được 6 tháng thì đừng cho chạy vội nhé,ảnh hưởng đến khung xương,chứ cứ cho chạy theo xe máy mấy km thì......:hypnotized:
Gớm cái nhà chú Hoàng này, lúc nào chú cũng sợ có người cho chó chạy theo xe máy như anh hay sao mà......ở thủ đô lấy đâu ra đường mà cho em nó chạy theo xe máy, chắc chỉ cho em nó kéo lốp xe là cùng thôi. Đừng lo lắng cho em nó quá như thế

ngoc khoa

Member
Mình xin có lời nhắn nhủ lại với anh em từ Ban quan trị diễn đàn!Về việc trao đổi thông tin,tài liệu vấn đề cắt đuôi,cắt tai,là vi phạm nội qui của diễn đàn,và trên thế giới việc này đang bị cấm!Chính vì thế nên bài viết nào có ý trên sẽ bị xoá !Anh em lưu ý nhé!
Ơ em tưởng vấn đề này bị cấm, sao vẫn bỏ em nó ra thẩm mỹ thế thương các em nó quá. Bị mấy ông chủ vật ra lam đẹp( Hơi tị với các bác vì dob nhà em không có điều kiện làm thẩm mỹ,bực mình nói thế cho sướng cái mồm)

hoangthuy

Member
Gớm cái nhà chú Hoàng này, lúc nào chú cũng sợ có người cho chó chạy theo xe máy như anh hay sao mà......ở thủ đô lấy đâu ra đường mà cho em nó chạy theo xe máy, chắc chỉ cho em nó kéo lốp xe là cùng thôi. Đừng lo lắng cho em nó quá như thế
anh phaỉ nói rõ là Hoàng nào,không có 2 Hoàng là dễ nhầm nhọt sang trồng trọt đấy anh ạ.Theo lý thuyết của vài cao tăng thì không nên cho chó chạy theo xe máy hoặc cho chạy với tốc độ cao trước 6 tháng,như thế sẽ không tốt cho khung xương(mà cái gì không tốt với chó mà mình bỏ công sức ra chăm nó thì phải quan trọng rồi còn nữa anh).chính không có đất mới phải chạy theo xe máy,còn có đất thì người với chó cùng chạy thì còn thích hơn nhiều.Em nhìn anh hợp với cách thứ 2 hơn đấy$-)=))=))

ngoc khoa

Member
anh phaỉ nói rõ là Hoàng nào,không có 2 Hoàng là dễ nhầm nhọt sang trồng trọt đấy anh ạ.Theo lý thuyết của vài cao tăng thì không nên cho chó chạy theo xe máy hoặc cho chạy với tốc độ cao trước 6 tháng,như thế sẽ không tốt cho khung xương(mà cái gì không tốt với chó mà mình bỏ công sức ra chăm nó thì phải quan trọng rồi còn nữa anh).chính không có đất mới phải chạy theo xe máy,còn có đất thì người với chó cùng chạy thì còn thích hơn nhiều.Em nhìn anh hợp với cách thứ 2 hơn đấy$-)=))=))
Gớm mới sáng sớm vào đoc bài đã bị chú em "nói mỉa" anh rồi, bực mình vứt luôn xe máy đi. Từ bây giờ chỉ chạy bộ cùng chó chứ nhất quyết không dùng xe máy nữa:-"

mike1803

Member
Sau 1 tuần đc "chăm sóc sắc đẹp" ko biết tình hình 2 nhóc doberman nhà Khuyen mo và anh Tuấn thế nào rồi nhỉ ??? Mong thông tin của 2 em nó quá ...

hoangthuy

Member
Gớm mới sáng sớm vào đoc bài đã bị chú em "nói mỉa" anh rồi, bực mình vứt luôn xe máy đi. Từ bây giờ chỉ chạy bộ cùng chó chứ nhất quyết không dùng xe máy nữa:-"
mất quan điểm quá(dòng chữ tô đậm):)):)):shame on you::shame on you:

khuyen_mo

Active Member
Chào các bạn!Em Doberman chocolate của mình đã được đi thẩm mĩ tại Việt Nam!Và đây là hình ảnh sau 12 ngày phẫu thuật thẩm mĩ!Mời các bạn yêu thích Dob tham khảo!
Đây là hình ảnh trước khi thẩm mĩ!

Còn đây là hình ảnh sau 12 ngày thẩm mĩ đôi tai mà chưa cần dưỡng!

Ở phần ngọn của tai hơi quăn nên mình băng dính tạm đó(nói ra để mọi người khỏi băn khoăn)
Mình sẽ cập nhật hình ảnh mới nhất trong thời gian tới,khi đôi tai em nó hoàn thiện hẳn!

Như vậy anh em yêu thích Doberman không phải lo lắng về vấn đề này,Không cần phải thẩm mĩ bên nước ngoài,mà chính Bác sĩ chuyên gia tại Việt Nam đã làm được rồi nhé!Cám ơn các bạn quan tâm!
Thanks!:love struck::love struck:

Truongnam

Member
Trời ơi, đẹp thế. Mới 12 ngày thế này thì qua ngon rồi còn gi:( Chửng bù cho tôi :((

khuyen_mo

Active Member
Chào các bạn!Em Doberman chocolate của mình đã được đi thẩm mĩ tại Việt Nam!Và đây là hình ảnh sau 12 ngày phẫu thuật thẩm mĩ!Mời các bạn yêu thích Dob tham khảo!
Đây là hình ảnh trước khi thẩm mĩ!

Còn đây là hình ảnh sau 12 ngày thẩm mĩ đôi tai mà chưa cần dưỡng!

Ở phần ngọn của tai hơi quăn nên mình băng dính tạm đó(nói ra để mọi người khỏi băn khoăn)
Mình sẽ cập nhật hình ảnh mới nhất trong thời gian tới,khi đôi tai em nó hoàn thiện hẳn!

Như vậy anh em yêu thích Doberman không phải lo lắng về vấn đề này,Không cần phải thẩm mĩ bên nước ngoài,mà chính Bác sĩ chuyên gia tại Việt Nam đã làm được rồi nhé!Cám ơn các bạn quan tâm!
Thanks!:love struck::love struck:

tuanphuthai

Active Member
Góp vui cùng chú Hoàng tý nhé. Mong rằng topic này sẽ nằm ở top 10 vietpet lâu hơn để mọi người cùng xem.
Đây là chú dob nhà mình làm thẩm mỹ sau chú dob nha khuyenmo 1 ngày, chưa dưỡng mà tai đã dựng rồi.

khuyen_mo

Active Member
Góp vui cùng chú Hoàng tý nhé. Mong rằng topic này sẽ nằm ở top 10 vietpet lâu hơn để mọi người cùng xem.
Đây là chú dob nhà mình làm thẩm mỹ sau chú dob nha khuyenmo 1 ngày, chưa dưỡng mà tai đã dựng rồi.

Đây là ảnh sau 12 ngày,ảnh mới sẽ cập sau nhé!hi :D

Scoobydoo

Member
2 cháu đố bà men này tai dựng đẹp thật, chúc mừng, chúc mừng! Ma de in Vietnam đấy bà con ơi! Hĩ hĩ
Nhưng mà các chủ chó đừng có mừng vội nhé, nhiệm vụ là phải cập nhật thường xuyên từng phút một tình trạng các bé đấy.

khuyen_mo

Active Member
Một vài hình ảnh mình mới chụp ngày 9/9/2010!Tính từ lúc thẩm mỹ tai đến giờ là 28 ngày,và đôi tai đã lành hẳn rồi!So với lúc chụp ảnh trước nhìn em nó ngầu hơn và cũng cao hơn rất nhiều ! ::) ::)

[

gàsiêunhân

Active Member
đây là trang web của 1 trại dob nổi tiếng tại Bắc Kinh - TQ http://www.bowendubin.com/feng.asp dob của trại này rất đẹp, mọi người có thể đem ra so sánh với dob nhập từ châu âu
đây là lịch phối giống của mấy con trong trại, ấn vào ảnh có thể thấy được các danh hiệu mà con chó đã đạt được http://www.bowendubin.com/jiaopei.asp
đây là pedigree và hình ảnh của chó trong trại http://www.bowendubin.com/zhongquan.asp, vì viết bằng tiếng trung khó cho các anh em nên em khuyên mọi người cứ thấy chữ thì ấn bừa vào 1 cái, kiểu gì cũng ra gia phả các thứ viết bằng tiếng anh... hìhi