• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một em Doberman Pinscher mới về Việt Nam!

khuyen_mo

Active Member
Chào tất cả anh em!Mất bao nhiêu thời gian đợi chờ đến giờ mình đã sở hữu được 1 em Dob cái màu chocolate hàng nhập nữa!Anh em cho vài lời nhận xét,chém nhẹ tay thôi nhé!:D:love struck:

tuanphuthai

Active Member
Em nâu nhìn quá đẹp, chúc mừng chú Hoàng nhé. Việc đầu tiên là dể em nó hồi sức và thích nghi với khí VN đã rồi mới tính chuyện cắt tai.

KUTESMILE

Member
đẹp thế. Bao giờ mình mới có 1 con như thế nhỉ?
Mà mọi người cho em hỏi tại sao phải cắt tai nó vậy ạ? để nguyên không được sao ạ?

khuyen_mo

Active Member
To all:Cám ơn các bác đã quan tâm và có lời nhận xét,em sẽ post ảnh từng giai đoạn thời kì phát triển cuả em nó,cho các bác tiện theo dõi nhé!
Thân!:love struck:

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
To all:Cám ơn các bác đã quan tâm và có lời nhận xét,em sẽ post ảnh từng giai đoạn thời kì phát triển cuả em nó,cho các bác tiện theo dõi nhé!
Thân!:love struck:

Doberman Pinscher giống chó thông minh và bản lĩnh, ngày cang nhiều anh em muốn nuôi giống này. Chúc cho Hội Doberman Pinscher của Vietpet đông vui và pro.

Scoobydoo

Member
Đố bà men Pín sờ đang trở lại rất mạnh mẽ, mong rằng phong trào tiếp tục đi lên để mọi người được xem những chú chó đẹp của dòng này.

khuyen_mo

Active Member
Mình xin có lời nhắn nhủ lại với anh em từ Ban quan trị diễn đàn!Về việc trao đổi thông tin,tài liệu vấn đề cắt đuôi,cắt tai,là vi phạm nội qui của diễn đàn,và trên thế giới việc này đang bị cấm!Chính vì thế nên bài viết nào có ý trên sẽ bị xoá !Anh em lưu ý nhé!

hoangthuy

Member
Mình xin có lời nhắn nhủ lại với anh em từ Ban quan trị diễn đàn!Về việc trao đổi thông tin,tài liệu vấn đề cắt đuôi,cắt tai,là vi phạm nội qui của diễn đàn,và trên thế giới việc này đang bị cấm!Chính vì thế nên bài viết nào có ý trên sẽ bị xoá !Anh em lưu ý nhé!
bác dài dòng văn tự quá.Bác cho anh em ít thông tin về đồng chí này đi:D

khuyen_mo

Active Member
bác dài dòng văn tự quá.Bác cho anh em ít thông tin về đồng chí này đi:D
Em Dob chocolate này là hàng nhập ,Xuất xứ từ Trung Quốc,và bây giờ về với môi trường Việt Nam sức khỏe vẫn rất tốt và đã thích nghi được môi trường,khí hậu VN ,hiện tại em nó ăn uống tốt,sức khỏe tốt hơn hẳn lúc mới về VN,đã tiêm phòng,tẩy giun,.......!Còn như nào nữa mình sẽ cập nhật sau nhé!Thân:love struck::love struck:

hoangtkv

Active Member
Ngày tháng năm sinh, cân nặng nữa bạn ơi. Nhìn mỗi bức ảnh không biết đánh giá thế nào.

Nhập về từ Trung Quốc à. Nó có lai lịch rõ ràng không bạn?
Hay chỉ là giống như Trung Quốc mà nhập Dob của Việt Nam vậy?
Mong Bạn cung cấp thêm một số thông tin nữa chứ như vậy làm sao mọi người tin được?
Chó đẹp! Thân!

khuyen_mo

Active Member
cho mình hỏi doberman pincher và doberman có gì khác nhau không? hay chỉ là 1 ?
Bạn ơi 2 tên là 1 mà thôi,gọi tên đầy đủ là Doberman Pinscher,còn mọi người hay gọi tắt là Doberman hoặc Dob.
Thân!

beng133

đang xem em socola không để ý! nhìn ra ngoài cửa giật cả mình!thấy con dob đen bên ngoài như ma ý!

khuyen_mo

Active Member
Nhập về từ Trung Quốc à. Nó có lai lịch rõ ràng không bạn?
Hay chỉ là giống như Trung Quốc mà nhập Dob của Việt Nam vậy?
Mong Bạn cung cấp thêm một số thông tin nữa chứ như vậy làm sao mọi người tin được?
Chó đẹp! Thân!
Ô kìa !Bác này hỏi ghê không?Cứ như mình bán chó cho bác này vậy=))=))
Mình nuôi chứ không buôn bán gì đâu bạn ạ!Nên có như nào mình nói vậy?Hàng Trung Quốc đó!:coffee:

khuyen_mo

Active Member
Ngày tháng năm sinh, cân nặng nữa bạn ơi. Nhìn mỗi bức ảnh không biết đánh giá thế nào.
Cũng chỉ cần nhận xét qua hình ảnh thôi mà!Nếu bác quan tâm mời Bác đến nhà chơi và giao lưu về dòng Dob này!thì bác sẽ thấy tận mắt!Cám ơn bác quan tâm!:love struck:

hoangthuy

Member
Ô kìa !Bác này hỏi ghê không?Cứ như mình bán chó cho bác này vậy=))=))
Mình nuôi chứ không buôn bán gì đâu bạn ạ!Nên có như nào mình nói vậy?Hàng Trung Quốc đó!:coffee:
người ta hỏi thì ông cứ nói đi,cứ dấu mãi,đến tôi cũng thấy tò mò lây:)):)):)):)),em này chắc kém tháng em đô,nếu chưa được 6 tháng thì đừng cho chạy vội nhé,ảnh hưởng đến khung xương,chứ cứ cho chạy theo xe máy mấy km thì......:hypnotized:

VuVuCz

Member
=_= mình là mình kì thị hàng Trung Quốc ... ghét Trung Quốc ... Nhập chó từ Trung Quốc thì thà mua chó ở Việt Nam mình còn hơn :D

khuyen_mo

Active Member
=_= mình là mình kì thị hàng Trung Quốc ... ghét Trung Quốc ... Nhập chó từ Trung Quốc thì thà mua chó ở Việt Nam mình còn hơn :D
Việt nam tiêu thụ chủ yếu là hàng Trung Quốc đó,bác đừng nói là ghét trung quốc...!
Phần lớn các giống chó nguồn gốc từ TQ,chỉ những chó bệnh thì mới tử vong,còn chó nhập bên đó nguồn gốc rõ ràng thì okie luôn!