• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Một đàn Doberman mới ra đời tại HÀ NỘI

Thân chào các bác !
Fan của Dob dạo này có vẻ đi xuống, em mở topic mới nhằm hâm nóng và chia sẻ sở thích một dòng chó tinh nghịch nhưng rất thân thiện !

Lũ nhóc này sinh ngày 25/02/2010, tổng cộng được 11 nhóc (hy sinh mất 1:((, trong đó có 08 đực và 02 cái).

Đến thời điểm này được 24 ngày tuổi (em vừa tẩy giun xong), trung bình mỗi em hiện được 1,9 kg

Bố & Mẹ của lũ nhóc Putin và Max
Gửi các Bác một vài hình xem chơi :))

Và đây là bố của lũ nhóc cùng anh trai (hiện đang đưõng tai)

thang_Q5

Active Member
Dàn cún nhìn đẹp quá ,nhớ chụp ảnh thường xuyên nha bạn .Chúc đàn cún mau ăn chóng lớn :D

hoangthuy

Member
cứ trên đà phát triển khoảng vài 3 tháng nữa là off ẹp hội dob tưng bưng rồi đây:party::dancing::dancing:.Chúc cho đàn cún hay ăn chóng lớn,khoẻ mạnh lớn nhanh như THÁNH GIÓNG:D

mewmeo

Member
Ơ nhìn quen quen, hình như em thấy rồi , lũ này nghịch gớm , vật nhau suốt ngày ^^

cứ trên đà phát triển khoảng vài 3 tháng nữa là off ẹp hội dob tưng bưng rồi đây:party::dancing::dancing:.Chúc cho đàn cún hay ăn chóng lớn,khoẻ mạnh lớn nhanh như THÁNH GIÓNG:D
Cảm ơn Bác hoangthuy và các bác !
Khi em cho chú Putin và thằng cu Ping gặp nhau, chỉ sợ thằng bố "tẩn":praying:, nhưng may thằng Ping cũng "lễ phép - thưa gửi" đàng hoàng nên không bị ăn đòn:D

Tiếc là trời mưa, sợ hỏng "máy" của Bác hungtrungyen nên không chụp được những khoảnh khắc đẹp :(:)(:)((

Hôm nào đẹp trời em chụp ảnh 2 bố con mời các bác xem nhé:D

kaka234

Member
thích quá . mai em cũng đã kịp hẹn bác sói đồng hoang lên trại bác ý để cho cu Ping nhà bác ý giao lưu với bố Putin 1 chút . hahahah . vậy là cu Ping nhà anh Lâm lầ gần tương đương với Putin rồi,hai mặt bố con y chang nhau nhìn đểu quá hahaha

Hung.tinhyeu

Active Member
thích quá . mai em cũng đã kịp hẹn bác sói đồng hoang lên trại bác ý để cho cu Ping nhà bác ý giao lưu với bố Putin 1 chút . hahahah . vậy là cu Ping nhà anh Lâm lầ gần tương đương với Putin rồi,hai mặt bố con y chang nhau nhìn đểu quá hahaha
Nếu bạn cho Cu Pinh lên thăm và gặp bố PuTin thì nhớ là đóng cho em Pinh 01 cái bỉm nhé, kẻo bố của Pinh XYZ thì buồn cười lắm đó.

haibong

Chào bác Dob,e la Hai ở HN. noi thật là từ trước đến giờ em thích golden(mặc dù chưa nuôi),hehe. nhưng nhìn đàn cún con của bác e thấy thích ra phết. thanks bac

kaka234

Member
Nếu bạn cho Cu Pinh lên thăm và gặp bố PuTin thì nhớ là đóng cho em Pinh 01 cái bỉm nhé, kẻo bố của Pinh XYZ thì buồn cười lắm đó.
thật ra là em viết nhầm,em viết là cu Ping nhà em lên trại thăm bố Putin của nó . Mà chữ "CU" bác viết theo em thấy là các em 9x,10x chat là hay viết kiểu thế lắm đấy,cái đấy cũng phải quy vào tội dùng ngôn ngữ chát chứ nhỉ ??:raised eyebrow:

Scoobydoo

Member
Đàn cún dễ thương quá, bác cho biết bao giờ đàn này giã bầy đó ạ, bác cập nhật hàng tuần cho anh em đỡ ghiền

htrung

Member
Nhanh quá nhỉ, chúc mừng bác Lâm nhé, ah thế khi nào có đàn BH con thế bác ơi??

Đàn cún dễ thương quá, bác cho biết bao giờ đàn này giã bầy đó ạ, bác cập nhật hàng tuần cho anh em đỡ ghiền
Đây là ảnh lũ nhóc khi được 5 ngày tuổi (ảnh chụp ngày 02/3/2010):))

[/url=http://www.postimage.org/image.php?v=TshZU_i]
[/url]

haibong

Bác Dobermanhn ơi, bác ko pm lại cho em ah,hihix.số đt của em là 0904224881. bác có thể nt cho em cung đc

Bác Dob ơi ,cho em địa chỉ của bác đi,em lên thăm mấy cún nhà bác được không ạh,cả số đt nữa bác nhé. thanks bác

Hung.tinhyeu

Active Member
Bác Dob ơi ,cho em địa chỉ của bác đi,em lên thăm mấy cún nhà bác được không ạh,cả số đt nữa bác nhé. thanks bác
Để biết được địa chỉ của bác này, bạn cứ ra đường Hoàng Diệu vào buổi tối, thế nào cũng gặp. Nếu không gặp được thì bạn ra trước cửa Quốc Tử Giám, gặp bất kỳ một người nào tập thể dục dưỡng sinh, bạn cứ hỏi thăm nhà anh DobermanHN là người ta chỉ nhà ngay.

mewmeo

Member
Để biết được địa chỉ của bác này, bạn cứ ra đường Hoàng Diệu vào buổi tối, thế nào cũng gặp. Nếu không gặp được thì bạn ra trước cửa Quốc Tử Giám, gặp bất kỳ một người nào tập thể dục dưỡng sinh, bạn cứ hỏi thăm nhà anh DobermanHN là người ta chỉ nhà ngay.
Không nói luôn được à sao lại phải bí ẩn thế :doh:

Buổi tối mình hay tập thể dục và cho chó chạy tại đường Hoàng Diệu, nếu rảnh mời bác ra chơi!