• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mẹ con thị bẹt

Cường àh, chăc dạo này bận chăm vợ nên chả thâý qua chị :), con Boom để hôì phục sau thơì gian chăm tận bảy đưá con em ạh. Nhà Beam sinh rôì , bây giờ đang nằm ổ :)). Hôm nào chú rôĩ chị xuống nhà chú chơi nhé :))
Thảo nào mà thấy beambeam im hơi lặng tiếng thế. Lúc nào qua em chơi đi Vợ em bắt đầu đi làm rồi nên càng bận hơn...Tối nào cũng 9 10h mới về, mệt nhoài...Hức hức...

D_P_HOA

Active Member
Thảo nào mà thấy beambeam im hơi lặng tiếng thế. Lúc nào qua em chơi đi Vợ em bắt đầu đi làm rồi nên càng bận hơn...Tối nào cũng 9 10h mới về, mệt nhoài...Hức hức...
Thế bé nhà em khỏe không :x, có bà nôị ở nhà trông cho cũng yên tâm nhỉ :)
À thế thằng BJ vơí con Boo dạo này thế nào rôì :), chả thâý Cương nói về bọn nó nhỉ :)

D_P_HOA

Active Member
Nhắc đến con của Thị Bẹt mà không kể đến cô chị cả Trà và cô chị hai Sưã thì thật thiêú sót quá :). Trong 4 đưá nhà Thị Bẹt thì 2 thằng cu Trân và Châu to hơn hẳn hai bà chị của chúng :)). Tuy hai bà chị nhỏ hơn, nhưng phải nói hai bà chị này nghịch hơn hai câụ em nhiêù
Chị Trà và chị Sưã :x

D_P_HOA

Active Member
Chị Trà cũng lươì ăn, nêú bình thường mà uống sưã , Trà chỉ uống được 1 bình :), nhưng Trà khá nghịch ngợm, nêú cho Trà uống sưã mà Trà không thích, Trà sãn sàng cào vào tay ngay :D

D_P_HOA

Active Member
Nói về Sưã thì vẻ mặt khác hẳn vơí tính tình :)). Đây mơí là nhân vật nghịch ngợm nhất trong 4 chị em. Sưã sẵn sàng ra trêu bác Phê và Chị Mori. Sưã rất giống chị Happer bơ vơ. Cháu Sưã đúng vơí tên Sưã có khác, cháu chịu khó tu sưã và ăn nhất trong 4 chị em, nhưng cháu lại bé nhất trong 4 anh chị em ạ
Chính vì cháu là đưá nghịch ngợm nhất nên cháu Sưã là đưá chụp được ít ảnh nhất nhà :))

Đây là chị Happer của cháu Sưã

TooDesign

Member
mấy bé dễ thương quá chị ơi... thích bé màu đen quá...hụ hụ...nhìu rùi mà nhìn vẫn còn ham...:x:x:x

linhlady

Member
Đảm bảo với những ai đang ngắm ảnh mèo nhà cô Hoa, nếu a c nhìn trực tiếp các cháu thì chỉ muồn đón về ngay lập tức, không đón được thì chỉ muốn ngồi trầu trực mà ngắm chúng nó chơi và ngủ không muốn về nhà luôn. E đã kiểm chứng trên bản thân ;)). Đáng yêu vô cùng luôn :x:x:x

D_P_HOA

Active Member
Đảm bảo với những ai đang ngắm ảnh mèo nhà cô Hoa, nếu a c nhìn trực tiếp các cháu thì chỉ muồn đón về ngay lập tức, không đón được thì chỉ muốn ngồi trầu trực mà ngắm chúng nó chơi và ngủ không muốn về nhà luôn. E đã kiểm chứng trên bản thân ;)). Đáng yêu vô cùng luôn :x:x:x
Hi hi, cô Linh lăng xê các cháu quá :)),các cháu đẹp lên được mấy chân kính cũng do cô chụp đó chứ :x
Đúng là nhìn tụi nhóc ở ngoài đáng yêu thật :). Tối nào về cũng phải chơi vơi chúng :)), nhìn cái dáng chúng chạy trông buòn cười lắm :). Giá kể hôm nào hội mèo Off,thì vác đi cho mọi người vần thỏa mái nhỉ >:D<>:D<

X

xuka3691

Guest
Hi hi, cô Linh lăng xê các cháu quá :)),các cháu đẹp lên được mấy chân kính cũng do cô chụp đó chứ :x
Đúng là nhìn tụi nhóc ở ngoài đáng yêu thật :). Tối nào về cũng phải chơi vơi chúng :)), nhìn cái dáng chúng chạy trông buòn cười lắm :). Giá kể hôm nào hội mèo Off,thì vác đi cho mọi người vần thỏa mái nhỉ >:D<>:D<
bây giờ chưa có điều kiện làm off toàn vp thì mình làm bữa off mini cũng được mà chị. cuối tuần e vẫn hay đi lang thang sang nhà mọi người chơi lắm. rủ thêm được dăm ba người, cộng thêm gia chủ nữa là thành buổi off rùi. cũng có mèo, có đồ ăn, có ảnh đàng hoàng...cũng vui lắm

D_P_HOA

Active Member
bây giờ chưa có điều kiện làm off toàn vp thì mình làm bữa off mini cũng được mà chị. cuối tuần e vẫn hay đi lang thang sang nhà mọi người chơi lắm. rủ thêm được dăm ba người, cộng thêm gia chủ nữa là thành buổi off rùi. cũng có mèo, có đồ ăn, có ảnh đàng hoàng...cũng vui lắm
Hi hi, thực sự là chị cũng muốn lắm:x, nhưng cô Linh cô ý đến nhà chị cô ý biết rồi đó, bà khó tính quá cơ :-ss. Thế nên chị mới nói kiếm nhà cô nào không có phụ huynh :D, mình ngồi vần chúng thỏa mái hơn :))

linhlady

Member
Hi hi, thực sự là chị cũng muốn lắm:x, nhưng cô Linh cô ý đến nhà chị cô ý biết rồi đó, bà khó tính quá cơ :-ss. Thế nên chị mới nói kiếm nhà cô nào không có phụ huynh :D, mình ngồi vần chúng thỏa mái hơn :))
Thực sự mà nói thì không phải người già nào cũng có thể chiều theo sở thích của giới trẻ và đặc biệt là người cuồng mèo như chúng ta cô ạ .
Mà cháu khuyến cáo cô trước, cô mà đưa mấy đứa này đi chơi thì cô chỉ còn về người không thôi đấy nhé ;)) , cháu quyết tâm bắt cóc bằng được mấy đứa này rồi :x, tiện thể phải mang Kit đi tán Mori mới được, cô nhớ cho cả Mori đi chơi nhé

iemmap

Member
May quá dạo này chị Hoa up ảnh bé hơn chút nên save nhiều không bị crash trình duyệt như hồi trước :)) Nghe chị nói mẹ chị hơi khó tính thì chắc phải canh tới hôm nào chị mang mèo đi off để ôm tụi nó mới được. Mà tụi Trà Sữa Trân Châu nhà chị hot quá, chẳng biết có đủ sức để chen vào đám đông sờ được cọng lông của đứa nào không :))

X

xuka3691

Guest
nhà e không có phụ huynh nè. chỉ có chị gái thôi. hì, chị em nói chung là dễ tính lắm. mình nói chuyện ngoài phòng khách thì chị e cứ ở trong phòng thôi. chỉ có điều e vụng lắm nên chẳng chuẩn bị được đồ ăn

DiepGem

Member
Muốn cướp một đứa... Hic hic... Chị Hoa cho một bé Nam tiến đi chị, tuổi trẻ phải đi đó đi đây để trải nghiệm cuộc sống, hị hị

kokokiukiu

Active Member
nhà e không có phụ huynh nè. chỉ có chị gái thôi. hì, chị em nói chung là dễ tính lắm. mình nói chuyện ngoài phòng khách thì chị e cứ ở trong phòng thôi. chỉ có điều e vụng lắm nên chẳng chuẩn bị được đồ ăn
C ơi,chỉ cần chuẩn bị kem thôi là đựoc rồi,không cần gì nhiều đâu;)),tớ là tớ thích kem lắm đấy:)):))

D_P_HOA

Active Member
Thực sự mà nói thì không phải người già nào cũng có thể chiều theo sở thích của giới trẻ và đặc biệt là người cuồng mèo như chúng ta cô ạ .
Mà cháu khuyến cáo cô trước, cô mà đưa mấy đứa này đi chơi thì cô chỉ còn về người không thôi đấy nhé ;)) , cháu quyết tâm bắt cóc bằng được mấy đứa này rồi :x, tiện thể phải mang Kit đi tán Mori mới được, cô nhớ cho cả Mori đi chơi nhé
Ôi cô Linh nói vậy sợ quá cơ :)), nhưng mà nhà Long K cũng đang muốn tống cổ hết chúng đi đây này :D. Hôm nào về chúng cũng có tội ah:D. Hôm thì lật đổ thùng rác, hôm thì làm đổ bát nước, hôm thì bới cát tung tóe ra nhà :-ss, **a hạt thì vài linh tinh :-ss. Ôi cũng may là chúng chưa khủng bố mình bằng cách đi bậy lung tung, không thì chết mất :-ss

May quá dạo này chị Hoa up ảnh bé hơn chút nên save nhiều không bị crash trình duyệt như hồi trước :)) Nghe chị nói mẹ chị hơi khó tính thì chắc phải canh tới hôm nào chị mang mèo đi off để ôm tụi nó mới được. Mà tụi Trà Sữa Trân Châu nhà chị hot quá, chẳng biết có đủ sức để chen vào đám đông sờ được cọng lông của đứa nào không :))
Uh, mẹ chị phải là hơi khó tính mà là quá khó tính :D. Chị cũng chả hiểu tại sao chị để ảnh như mọi khi thôi, nhưng bây giờ chị hay up ở bên trang upanh, chứ không lên photobucket nữa nên hình như ảnh nó nặng hơn hay sao ý. Thả nào nói chuyện với Garu, máy tính của Ga cũng toàn bị treo, nên chị mang sang WTT tám với em Gà đó

Cần gì chuẩn bị cái gì hả Xuka, mấy que kem như Kokiu nó là được mà :)), Ah mấy hôm nói chuyện vơi Garu, chỗ kem hôm nọ chị mang sang vẫn còn nhiều lắm đó :))

D_P_HOA

Active Member
Nhìn lũ nhóc nhà bạn này xinh thật đấy, ước gì mình cũng có nhỉ :)
Nhà bạn DoGia cũng có mấy bé xinh lắm :x, hi hi bạn không phải ước đâu , vài tháng nữa bạn sẽ có những bé mèo con xinh đẹp

Muốn cướp một đứa... Hic hic... Chị Hoa cho một bé Nam tiến đi chị, tuổi trẻ phải đi đó đi đây để trải nghiệm cuộc sống, hị hị
Hi hi em ơi, các bé còn bé tẹo ah. Các cháu tính đến hôm nay mới được 1 tháng 10 ngày :), trông ảnh thì thế thôi, ở ngoài bé tẹo em ạ. Chúng nó mới ăn dăm được ít lắm. Chị sang mấy nhà nuôi mèo con thì hâm mộ các bé đó ghê cơ, chúng ăn được bao nhiêu thứ . Đành này bé nhà mình có nhá cho 1 miếng thịt thì cả bọn ăn vẫn còn thừa :-ss