• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mẹ con thị bẹt

D_P_HOA

Active Member
Do Thị Bẹt mới sinh 4 em bé vào đêm ngày 22/09/2011 nên nhà cửa chật chội quá :), Thị Bẹt cứ mè nheo xin Anh Long cho thuê nhà 1 thời gian để chăm con cho tốt :). Hi hi hôm nay trời nắng đẹp, nên THị Bẹt giới thiệu với mọi người căn nhà nhỏ xinh nhé :)>:D<

Đây là lúc Thị Bẹt mới sinh :)

Đây là bốn cháu: Tra, Sua , Tran , Chau :)

linhlady

Member
Hôm nay cô Hoa xây nhà mới cho lũ nhóc rồi ạ. Cô up ảnh mới cuả tụi nhỏ đi cô.:x:x:x:x

kokokiukiu

Active Member
Chúc mừng mẹ con Bẹt có nhà mới<:p<:p<:p<:p<:p.Bọn nhóc chắc lớn lắm rồi đây,cô up ảnh mới của tụi nó nhanh nhanh nhé>:D<>:D<

hathu08

Active Member
ôi cô ơi, bọn nhóc yêu quá. Bố của bọn nhóc là ai hả cô? thằng Bop ạ?
Bọn nhóc nhà cháu chạy nhong nhong rồi cô ạ, nhưng mà Mẫn không chăm con được như Bẹt :( Bao giờ cháu qua nhà cô chơi với bọn nhóc được không cô?

Gemma

Active Member
Thị Bẹt giỏi quá! Mai mốt thị Cam nhà mình vỡ chum thì phải cho thị ấy theo học Thị
Bẹt vài khóa... 3:-O:))

Chúc mừng các cháu nhà mẹ Hoa gần sắp đầy tháng nhá! <:p<:p<:p

D_P_HOA

Active Member
Đây là chị Cả, cháu tên là Trà, cháu tuy là cả nhưng lại bé nhất , mặt mũi cháu lem nhem lắm vì cháu uống sữa hay rớt lắm ạ :)

D_P_HOA

Active Member
Còn đây là chị Hai , cháu Sữa, cháu là bản sao của chị Harper, cháu rất giống chị Harper về mọi thứ, cháu chịu khó bú sữa ngoài lắm, mỗi lần cháu tu được 1 bình sữa đó ạ :x

Gemma

Active Member
Bé Trà xinh quá! Các cháu bố mẹ đều là Ba Tư phải không mẹ Hoa? Mẹ cháu chưa có đứa nào Ba Tư thuần. Chắc phải cướp của mẹ Hoa bé Trà này mới được. Trông cái mũi dọc dừa xinh quá! :x:-*

Thế bé bên cạnh là bé Sữa à? Trông cái mặt ngộ quá chừng, yêu quá đi thôi :-*:-*:-* Trông cái mặt bé bên cạnh cứ như đang ghen tị vì bé Trà được mẹ Hoa chụp hình :D

Gemma

Active Member
Nếu bé này là Sữa thì đích thị bé bên cạnh bé Trà là Trân rồi. Tên hay quá nhỉ! Tên đẹp, mèo xinh... :-*:-*:-*

D_P_HOA

Active Member
Hi hi , đây là Anh Ba: Tran, thằng cu này nó ở gần Chau phi hay sao ý, nó vừa tròn trùng trục, vừa đen trũi , lại còn bị hô nữa chứ. Thằng này láo nhất, mặt cứ câng câng lên cả nhà ạ :D

bizonzon

Active Member
Còn đây là chị Hai , cháu Sữa, cháu là bản sao của chị Harper, cháu rất giống chị Harper về mọi thứ, cháu chịu khó bú sữa ngoài lắm, mỗi lần cháu tu được 1 bình sữa đó ạ :x
Chị ơi, em chỉ ước cái lũ này lớn lên mà mắt nó vẫn màu này thôi :(

D_P_HOA

Active Member
Còn đây là thằng út, ẻo lả như con gái , nhưng láo toét gần bằng thằng Tran đấy ạ :D

vits2be

Member
Hôm nay mới được ngắm các bé nhà chị Hoa, chị dạo này bận nhỉ. Cho em :x:x:x mấy bé trà sữa trân châu nhé chị

D_P_HOA

Active Member
Cảm ơn cả nhà quan tâm ạ :x>:D<, Ảnh này nhà cháu chụp cach đây 3 ngày đó. Hôm qua mẹ cháu đi chơi tử 5 giờ sáng đến tối m ịtmới về nên chưa có ảnh mới :). Bọn này là con Chàng Bop và Thị Bẹt, nhưng cả bốn đứa lại giống Thị Bẹt ở cái khoản mắt mũi khi nào cũng tèm lam cả . Các cháu bây giời nghịch ngơm lắm rồi ạ, cắn cả tay mẹ cháu đấy , khá là bướng bỉnh :D.

Nói thật với cả nhà là Thị Bẹt nó chả khéo gì đâu, nó còn trẻ con nên vẫn hóng hớt lắm %-(. Nó coi việc chăm con nó là của mình chứ chả sung sướng gì đâu:((. Tớ kể cho cả nhà nghe nhé .Tớ phải pha sữa cho chúng ăn từ cach đây gần 1 tuần rồi. Mỗi lần ăn phải mất gần 30 phút đó, tối thì phải cả tiếng :-ss. Trời ơi ngày 3 bữa: sáng, tối , nửa đêm :-ss. Ui ui còn khoản vệ sinh nữa chứ :-ss, mỗi lần phải mất gần 1/3 cuộn giấy vệ sinh đấy . À mà nói nhỏ với cả nhà , mình tuy hàng ngay vệ sinh cho chúng , nhưng chưa bao giờ thấy chúng đi nặng cả nhà ạ :D, toàn thấy đi nhẹ thôi :D.

Thị Bẹt bây giờ cũng vào phom lắm , vì Thị chỉ cho con bú nhưng lúc vắng nhà thôi, còn lúc tớ ở nhà thì thị dửng dưng như không ý , chả hiểu ra làm sao nữa :((

bizonzon

Active Member
ủa, chứ là TRÀ SỮA TRÂN CHÂU hả chị? Em lại cứ ngỡ là TRÀ SỮA CHÂN TRÂU, đang hóng hớt xem đứa nào trên là CHÂN, đứa nào tên là TRÂU. Gì chứ nghêu sò ốc sến, tôm cua, nhím gấu thì nhiều rồi, chưa thấy nhà nào đặt tên con là TRÂU. Đang hóng hớt thì hóa ra là Châu :))

D_P_HOA

Active Member
Chị ơi, em chỉ ước cái lũ này lớn lên mà mắt nó vẫn màu này thôi :(
Chị nó bây giwof bốn tháng màu mắt vẫn thế này đó :), nhưng chả hiểu lớn hơn thì mắt nó màu chi nữa :))
ủa, chứ là TRÀ SỮA TRÂN CHÂU hả chị? Em lại cứ ngỡ là TRÀ SỮA CHÂN TRÂU, đang hóng hớt xem đứa nào trên là CHÂN, đứa nào tên là TRÂU. Gì chứ nghêu sò ốc sến, tôm cua, nhím gấu thì nhiều rồi, chưa thấy nhà nào đặt tên con là TRÂU. Đang hóng hớt thì hóa ra là Châu
ơ , chị thế TRA SUA TRAN CHAU HAY LÀ TRA SUA CHAN TRAU :D=))

Hi hi định lấy tên các chùm sao đặt cho chúng , nhưng nghe vẻ cao vời vợi quá , nên lấy tên TRA SUA TRAN CHAU dặt cho nó dễ gọi vậy :))

Hôm nay mới được ngắm các bé nhà chị Hoa, chị dạo này bận nhỉ. Cho em :x:x:x mấy bé trà sữa trân châu nhé chị
Chị cũng bình thường. Mấy lần định đến nhà em , nhưng 2 tuần vữa rồi tối trời hay mưa nên không đi được đâu cả em ạ. Con Lency nhà em dạo này thế nào rồi, Mori bây giờ nặng mông lắm rồi VA ơi :))

vits2be

Member
Chị cũng bình thường. Mấy lần định đến nhà em , nhưng 2 tuần vữa rồi tối trời hay mưa nên không đi được đâu cả em ạ. Con Lency nhà em dạo này thế nào rồi, Mori bây giờ nặng mông lắm rồi VA ơi :))
Tối chị cân xem mấy ký lô rồi nhé! hi rồi nhắn tin em ,nhóc nhà em tròn béo mũm mĩm. Về khoản nghịch chắc cũng kém bé nhà chị tẹo thôi :))

D_P_HOA

Active Member
Tối chị cân xem mấy ký lô rồi nhé! hi rồi nhắn tin em ,nhóc nhà em tròn béo mũm mĩm. Về khoản nghịch chắc cũng kém bé nhà chị tẹo thôi :))
Cho bé Mori ké vào nhà Thị Bẹt 1 tẹo :)). Đây Con Mori đây Em ạ, con này khó chụp ảnh lắm , những cái ảnh này chị chụp cách đây mấy hôm, em xem nó có bằng con Lency không nhé :)

Nó nhảy lên yên xe, lúc ngắm ảnh thấy đẹp lắm :), nhưng lúc chụp thì ra thế này nè :D

D_P_HOA

Active Member
Còn đây là lúc đang cho bọn nhỏ uống sữa , Mori nó nhảy vào chậu ngồi bên cạnh, lúc vớ cái điện thoại đê chụp thấy mắt nó mở tròn to ghê lắm:), nhưng kết quả chụp lại ra như thế này :D