• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mập và Còi

• Thread starter xuka3691
  • Ngày gửi

milkygirl6390

Active Member
Thg mèo mập đeo cái túi ở cổ xong tung tẩy chạy khắp nhà ...=))... nghĩ thôi đã cười không nhịn nổi ... phải mà quay được cái clip up lên mạng chắc cũng câu nhiều view lắm ... =))

D_P_HOA

Active Member
[YOUTUBE]http://youtu.be/fiD3Ex2LfrE[/YOUTUBE]

mình mà có 1 đứa thế này, chắc mình tan ra thành nước mất.

mèo nhà mình chả đứa nào được như thế này, nên chúng nó sẽ không bao giờ được mình tha lỗi, dù có hứa hẹn

p/s: chả xem được clip gì cả. mọi người ai muốn xem kích link hộ mình vậy
[So cute] Clip bé xin lỗi mẹ - Sub Việt - YouTube
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=fiD3Ex2LfrE[/YOUTUBE]

Xuka ơi, nếu có một chàng trai kiến trì và bền bì thế này thì liêu cô gái có tan chảy thành nước không ? 8->8->8->
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=oLOq0fZvVWg&feature=share [/YOUTUBE]

X

xuka3691

Guest
e không hợp với sự lãng mạn đâu chị ạ. đây là 2 đứa bé thì nó mới buồn cười và dễ thương chứ nếu mà 2 đứa lớn chắc là e gọi công an mất ^^

D_P_HOA

Active Member
e không hợp với sự lãng mạn đâu chị ạ. đây là 2 đứa bé thì nó mới buồn cười và dễ thương chứ nếu mà 2 đứa lớn chắc là e gọi công an mất ^^
Chị thì có thấy lãng mạn gì đâu:(. Hai đứa bé thật là dễ thương, cô bé đó phũ phàng với chàng trai quá. Khổ thân chàng trai đó quá đi=((

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Xuka học HVNH có vẻ không hợp đâu, chuyển sang ngành nào liên quan đến văn chương ý, đọc văn của em mà nhộn quá.

X

xuka3691

Guest
híc, thế mà hồi xưa mình đi học văn dốt nhất lớp. nhớ năm lớp 9, lúc ấy thi tốt nghiệp vào lớp 10 là cứ 1 năm học sinh giỏi là được 5 điểm cộng. 4 năm = 20 điểm. mà học sinh giỏi thì phải có 1 trong 2 môn văn toán trên 8,0. thế là cô giáo dạy văn của bọn e quyết định sẽ nâng cho cả lớp mỗi đứa 0,x điểm tổng kết văn, để tạo điều kiện cho học sinh. nhỡ đứa nào k được toán thì còn có văn. không lại mất điểm, phí.

kết quả là sao khi cô nâng. lớp chỉ có 2 đứa không nổi 8,0 (dù cộng cả điểm nâng rồi), trong đó 1 đứa là mình. quả là đau xót:(:)(:)((

may mà còn được môn toán vớt lại. hồi trước sao mà lại giỏi toán thế, giờ càng lớn càng ngu:(:)(:)((

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
híc, thế mà hồi xưa mình đi học văn dốt nhất lớp. nhớ năm lớp 9, lúc ấy thi tốt nghiệp vào lớp 10 là cứ 1 năm học sinh giỏi là được 5 điểm cộng. 4 năm = 20 điểm. mà học sinh giỏi thì phải có 1 trong 2 môn văn toán trên 8,0. thế là cô giáo dạy văn của bọn e quyết định sẽ nâng cho cả lớp mỗi đứa 0,x điểm tổng kết văn, để tạo điều kiện cho học sinh. nhỡ đứa nào k được toán thì còn có văn. không lại mất điểm, phí.

kết quả là sao khi cô nâng. lớp chỉ có 2 đứa không nổi 8,0 (dù cộng cả điểm nâng rồi), trong đó 1 đứa là mình. quả là đau xót:(:)(:)((

may mà còn được môn toán vớt lại. hồi trước sao mà lại giỏi toán thế, giờ càng lớn càng ngu:(:)(:)((
Bởi vì trái tim bảo ta giờ là lúc cần văn, toán để sau mới dùng nhé...

lululubu

Active Member
Chị thì có thấy lãng mạn gì đâu:(. Hai đứa bé thật là dễ thương, cô bé đó phũ phàng với chàng trai quá. Khổ thân chàng trai đó quá đi=((
Khổ thân thì tìm em khác xinh yêu chị ạ, biết nó phũ rồi còn cứ đâm đầu vào xong tự hỏi sao mình khổ thì hài quá. Mà nói chung bọn này là trẻ con yêu ghét nó rõ ràng lắm, không thích là chỉ tay năm ngón đuổi đi luôn he2. Cháu em hồi bé bị thằng nào bắt nạt là nó nhớ mặt chỉ tên bo bo xì cho cả tháng.

X

xuka3691

Guest
Mèo nhà mình đã đạt đến trình độ dụ được trẻ con hàng xóm ném cả bim bim vào nhà cho ăn.

Em bé hàng xóm giới thiệu với chị giúp việc (đang cho e ý ăn): đây là con mèo vàng này, ở trong kia là con mèo trắng kìa, ở trên bàn kia kìa, ở tận trong nhà còn có con mèo đen nữa cơ....

Hiện tại thì nhà mình đang huy động toàn bộ nhân lực để tìm cho ra em mèo đen, bạn nào sang giúp hộ với, mệt quá mà chưa tìm ra.

linhlady

Member
Mèo nhà mình đã đạt đến trình độ dụ được trẻ con hàng xóm ném cả bim bim vào nhà cho ăn.

Em bé hàng xóm giới thiệu với chị giúp việc (đang cho e ý ăn): đây là con mèo vàng này, ở trong kia là con mèo trắng kìa, ở trên bàn kia kìa, ở tận trong nhà còn có con mèo đen nữa cơ....

Hiện tại thì nhà mình đang huy động toàn bộ nhân lực để tìm cho ra em mèlo đen, bạn nào sang giúp hộ với, mệt quá mà chưa tìm ra.
Thằng cháu tớ thì màu xanh bảo là màu đỏ,màu đỏ bảo màu xanh. Thế nên mèo đen nhà Xuka có thể là Lạc,có thể là Còi và cũng có thể là thằng Mập:D

Nik tớ bị ban giờ mới vào lại được,tớ mới đọc tin nhắn riêng,Cái cây lăn dính lông nó bị lỏng,nhà chị Sheryl cũng bị,không biết cô Hoa với c Diệp thì như thế nào nữa.Còn những người khách khác tớ cũng ko thấy phản ánh gì. Xuka thư lấy cái lõi sơ cua ra lắp xem có bị lỏng không nhé,nếu vẫn lỏng thì tớ sẽ đổi cho cái đầu lăn khác xem sao.

X

xuka3691

Guest
hôm nay vui buồn lẫn lộn. vào viết bài cho mấy đứa nhà mình.

hôm nay kể chuyện chính là chuyện nhà vệ sinh.

Nhà vệ sinh nhà mình có cửa là cửa gỗ. phía dưới có 1 ô nhỏ nhỏ không kín hẳn mà có khe thông khí (chắc sợ mùa đông tắm lâu chết ngạt).

như thế này này:

về mặt lý thuyết thì cửa nhà vs tất nhiên có khóa có chốt cẩn thận. cửa nhà mình cũng thế, nhưng vì là cửa gỗ, nên theo thời gian nó đã bị nở ra, và hiện tại thì không thể đóng khít vào được, chỉ có thể khép vào thôi. nhưng mà cũng chả quan trọng lắm, thực tế thì mình ở 1 mình 1 nhà nên cái khóa có hay không cũng không giải quyết vấn đề gì lắm. vì ở 1 mình 1 nhà, nên cái sự cảnh giác của mình giảm đến mức tối đa. nói chung là khi mình ở trong nhà mình, mình tuyệt đối an toàn, khi mình ở trong nhà vs, mình còn an toàn hơn thêm 1 cái cửa (dù nó không thể khóa).

lúc nào cũng nghĩ nhà mình là an toàn nhất, thế nên mình thực sự hoảng hốt khi đang ngồi thư giãn trong nhà vs, nhìn ra ngoài cửa, và bất chợt thấy có 2 con mắt tròn vo ... nhìn mình chăm chú qua khe cửa.

thật là 1 sự quấy rối khủng khiếp và mình là nạn nhân. còn rất nhiều lần nữa, không chỉ là phát hiện ra có đứa nhìn trộm mình, mà còn phũ phàng hơn khi uỵch, cửa bỗng mở toang và trong lúc mình đang hoảng hốt chưa kịp phản ứng thì đã có đứa xông thẳng vào chốn yên bình của mình.:((

sau nhiều đêm suy nghĩ, mình đã bình tĩnh, mình nghĩ k thể để chuyện này xảy ra thêm được nữa, một mình là nạn nhân đã là quá đủ rồi, bây giờ nhà mình đã thêm 1 bạn nữa đến ở, mình không thể để bạn mình cũng đi theo vết xe của mình, trở thành mồi ngon cho tên ác thú kia...

mình đã chụp được 1 cái ảnh bằng chứng. Ngày mai, mình sẽ đi báo công an, tối cáo tội quấy rối của con mèo béo nhà mình. bạn nào biết đồn công an của mèo ở đâu báo cho mình với.

ảnh đây, ảnh chụp từ trong nhà vệ sinh ra (mọi người nhìn kĩ sẽ thấy rõ ràng đứa nào đang đứng sau cửa)

đúng là xã hội đảo điên, không thể tin được ai thuộc giới tính khác mình nữa, dù đó có là 1 con mèo, thậm chí là 1 con mèo thiến...

X

xuka3691

Guest
1 số thông tin về tên tội phạm nguy hiểm mà mình đã thu thập được

đặc điểm nhận dạng, trang phục hay mặc và tư thế thường thể hiện

tiền án tiền sự. ( mình đã định kể về cái tiền án này, nhưng so với tội quấy rối ở trên thì nó quá nhỏ bé, nên mình lại thôi, sẽ kể vào 1 dịp khác vậy)

hoạt động tội lỗi gần nhất: đêm hôm qua, tên Mập béo đã cùng 2 đồng bọn uy hiếp 1 bạn gián, sau khi đuổi đánh nạn nhân khắp nhà, chúng đã tha nạn nhân vào nhà vệ sinh, nhốt vào trong chậu, và bắt đầu giở trò hành hạ

các bạn chú ý, trong ảnh trên có xuất hiện tên Còi, cánh tay phải của tên Mập, tên Còi cũng là 1 nhân vật cộm cán trong giới giang hồ, trong sáng nay, tên này đã có hành động tội ác sau

kết quả là mình đã phải đi mua cái sạc mới, híc.

khu mình ở có tình trạng an ninh thật tồi tệ.

Linhmu_93

Active Member
hoạt động tội lỗi gần nhất: đêm hôm qua, tên Mập béo đã cùng 2 đồng bọn uy hiếp 1 bạn gián, sau khi đuổi đánh nạn nhân khắp nhà, chúng đã tha nạn nhân vào nhà vệ sinh, nhốt vào trong chậu, và bắt đầu giở trò hành hạ

Nhìn mắt tên Lạc kìa , đề cao cảnh giác, coi chừng để đồng đội phá hoại và uy hiếp nạn nhân đây mà....:-ss

meomeocool

Member
Tên Lạc kia theo cách gọi giang hồ là bảo kê nói trắng ra là ma cô chuyên đi du dỗ gái/zai(bất kể thẳng or cong) nhà lành về cho đồng bọn xử lý theo nguồn tin mật báo trước kia tên Lạc này đã có kha khá tiền án tiền sự về gây rối trật tự công cộng điển hình là vụ xì căng đan giả vờ cắn lưỡi để có thể thâm nhập vào sô bít việt nam nhằm mục đích nhanh nổi tiếng dễ bề dụ dỗ thêm nhiều thiếu niên nhẹ dạ cả tin.

milkygirl6390

Active Member
đề nghị Xuka chăm chỉ siêng năng vào viết bài nhé ... =)) ... dạo này vào vietpet thấy nhạt nhạt ..hôm nay được nghe phóng sự đời tư hay quá =)) cười té ghế =))

Gemma

Active Member
=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Tớ đang ngồi ở tầng 5 té xuống... tầng hầm luôn =))=))=))=))=))=))=))

Thế còn chuyện tên Lạc sau khi gia nhập giới showbiz rồi thì còn vụ scandal nào nổi lềnh bềnh nữa không bà Xuka ời? =))=))=))

lululubu

Active Member
Nhà mình cũng thường xuyên xảy ra các vụ hành hung tập thể gián, cứ tối tối có đứa nào ngu si bước vào nhà là bị hành hạ sống không bằng chết, nằm im thì chúng nó chọt chọt mà bật dậy thì chúng nó đuổi theo ngậm về. Hồi xưa băng đảng chỉ có 3 thành viên nhưng nay đã lên đến con số 8, nhu cầu hiếp đáp càng ngày càng cao, nên nạn nhân càng ngày càng nhiều.

Nghĩ mà thương chúng nó (gián) khủng khiếp cơ.

luckyoluke

Member
Nhà mình cũng thế, xác chết chất đầy như núi. Mình chả thèm dọn, để cho ngày nào đó chúng nó nhìn lại mà cắn rứt lương tâm. Ko phải là mình lười đâu =))

MsCuteShark

Member
Nhà em thì mỗi phòng đều có WC riêng nên nhiều khi ở trong phòng chỉ cần khóa cửa ngoài lại là có thể tận hưởng "không gian riêng" 1 cách thoải mái nhất :"> nhưng mà từ ngày có thằng Gà về thì...:(( mỗi lần em vào WC, với nó giống như em đi xuống địa ngục vậy :-< thằng bé đứng ngoài cửa kêu gào, cào xé, tìm mọi cách để em ra thật nhanh :-<