• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mập và Còi

• Thread starter xuka3691
  • Ngày gửi

pjnjn_tuntun

àh, mấy cái cục cục đó là gói whiskat loại gà & cá ngừ đó, không phải thịt bò đâu. Loại này nó có nước nhiều nên mình hay đổ chung với Canin cho tụi nó ăn để mềm hạt. :D
bạn ơi mình ở hn k biết whiskat loại gà mua ở đâu vậy bạn?

yumi

Member
bạn ơi mình ở hn k biết whiskat loại gà mua ở đâu vậy bạn?
ngoài HN không biết họ nhập bán ở siêu thị bao nhiêu loại chứ ở siêu thị chỗ mình mua nó có khoảng 3, 4 loại . Nhiều lúc ra mua thì nó hết hàng loại này hay loại kia. Như tuần rồi mình ra thì nó lại không có loại gà và cá ngừ, toàn cá biển với cá ngừ thôi. :(

Theo mình biết thì có bao nhiêu loại ở dưới đây: loại gói 85g, giá 8900/gói

_ Whiskat cá thu
_ Whiskat cá ngừ
_ Junior cá ngừ (cho mèo con đến 1 tuổi)
_ Whiskat cá ngừ & gà.
_ Whiskat cá biển
_ Whiskat cá hồi (loại này ở siêu thị chỗ mình không có)

Loại hộp thì có 2 loại duy nhất là cá biển và cá thu. Mình chỉ mua cá thu cho tụi nó ăn thôi. Giá là 28.800/hộp

X

xuka3691

Guest
Cô Xuka tuổi Mùi đúng ko nhỉ? Con gái tuổi này rất sát trai ( chị ngẫm xung quanh thấy thế chứ ko phải ông thầy bói nào nói nhá:))). Chị nghĩ cô từ từ hãy lấy chồng, cho trai chúng nó mừng:)), tưởng có cơ hội.
hôm e đi xem tử vi buồn cười lắm chị ạ. k biết kể ra ở đây có bị coi là báng bổ không nhỉ. thôi, kể tí tí đoạn đầu thôi vậy.

thực ra là e rất thành tâm. nhà thì xa. đi tận mười mấy cây mới đến. mà lần đầu đến không được, hôm sau e lại đến lại. mà đến phải xếp hàng tận 6 người mới đến lượt.

vì e không biết giờ sinh cụ thể. chỉ biết là sinh vào lúc 5h, mà k biết 5h hơn hay 5h kém. nên thầy mới hỏi thử vài câu.

- nếu sinh vào giờ Dần thì mạnh tính, cháu có mạnh tính không? -> ơ, dạ, cũng bình thường ạ. chắc không mạnh lắm.
- thế có dễ yêu không? h này phải dễ yêu -> ơ, cháu cũng không dễ lắm ạ.
- thế có nhiều bạn trai quý chứ gì? -> ơ, cũng nhiều bình thường thôi ạ.
- tóm lại giờ này mạnh tính, dễ yêu, dễ lấy chồng, nhiều bạn trai quý, đúng không? -> cháu cũng không biết...
- nếu sinh giờ Mão thì khó tính, khó yêu, khó lấy chồng mà chẳng có bạn trai nào quý cả -> (toát mồ hôi) ơ, thế chắc không phải cháu đâu ạ

thực ra e cũng k nghĩ mình mạnh tính, mặc dù mọi người cứ bảo e đanh đá. nhưng mà toàn bắt nạt người nhà, ra ngoài đường thì chết nhát, lại hay thương người vớ vẩn, toàn bị lừa.

e cũng không thấy mình dễ yêu lắm. vì từ lúc mẹ đẻ ra đến h mới thích có nhõn 2 người.

e cũng k thấy mình có nhiều bạn trai quý lắm, vì có bao nhiêu bạn quý thì vẫn nhớ tên cả. vẫn đếm đủ trên 10 đầu ngón tay, chưa phải xuống ngón chân ^^

nhưng mà e không thích bị ế chồng nên e cứ thích e sinh vào giờ Dần vậy

pjnjn_tuntun

ngoài HN không biết họ nhập bán ở siêu thị bao nhiêu loại chứ ở siêu thị chỗ mình mua nó có khoảng 3, 4 loại . Nhiều lúc ra mua thì nó hết hàng loại này hay loại kia. Như tuần rồi mình ra thì nó lại không có loại gà và cá ngừ, toàn cá biển với cá ngừ thôi. :(

Theo mình biết thì có bao nhiêu loại ở dưới đây: loại gói 85g, giá 8900/gói

_ Whiskat cá thu
_ Whiskat cá ngừ
_ Junior cá ngừ (cho mèo con đến 1 tuổi)
_ Whiskat cá ngừ & gà.
_ Whiskat cá biển
_ Whiskat cá hồi (loại này ở siêu thị chỗ mình không có)

Loại hộp thì có 2 loại duy nhất là cá biển và cá thu. Mình chỉ mua cá thu cho tụi nó ăn thôi. Giá là 28.800/hộp
bạn ở hcm hay ở đâu mà whiskat giá rẻ hơn hn nhỉ, ở hn có loại hộp cá ngừ cho mèo con nhưng đợt này siêu thị gần nhà tớ hết hàng :-s, đợt trước cho ăn cá thu mà k hiểu sao Lulu ói hết ra làm sợ ơi là sợ :-s, mình thấy có người cho miu ăn pho mát, miu nhanh lớn lắm,k hiểu có đúng k nữa :-s

yumi

Member
bạn ở hcm hay ở đâu mà whiskat giá rẻ hơn hn nhỉ, ở hn có loại hộp cá ngừ cho mèo con nhưng đợt này siêu thị gần nhà tớ hết hàng :-s, đợt trước cho ăn cá thu mà k hiểu sao Lulu ói hết ra làm sợ ơi là sợ :-s, mình thấy có người cho miu ăn pho mát, miu nhanh lớn lắm,k hiểu có đúng k nữa :-s
mình ở HCM :D. Chắc ăn lần đầu tiên, lạ bụng nên nó mới ói đấy. Pho mát thỉnh thoảng cho nó ăn để cung cấp canxi, ăn nhiều quá coi chừng nó bị xì xoẹt đấy

Mimi83

Member
hôm e đi xem tử vi buồn cười lắm chị ạ. k biết kể ra ở đây có bị coi là báng bổ không nhỉ. thôi, kể tí tí đoạn đầu thôi vậy.

thực ra là e rất thành tâm. nhà thì xa. đi tận mười mấy cây mới đến. mà lần đầu đến không được, hôm sau e lại đến lại. mà đến phải xếp hàng tận 6 người mới đến lượt.

vì e không biết giờ sinh cụ thể. chỉ biết là sinh vào lúc 5h, mà k biết 5h hơn hay 5h kém. nên thầy mới hỏi thử vài câu.

- nếu sinh vào giờ Dần thì mạnh tính, cháu có mạnh tính không? -> ơ, dạ, cũng bình thường ạ. chắc không mạnh lắm.
- thế có dễ yêu không? h này phải dễ yêu -> ơ, cháu cũng không dễ lắm ạ.
- thế có nhiều bạn trai quý chứ gì? -> ơ, cũng nhiều bình thường thôi ạ.
- tóm lại giờ này mạnh tính, dễ yêu, dễ lấy chồng, nhiều bạn trai quý, đúng không? -> cháu cũng không biết...
- nếu sinh giờ Mão thì khó tính, khó yêu, khó lấy chồng mà chẳng có bạn trai nào quý cả -> (toát mồ hôi) ơ, thế chắc không phải cháu đâu ạ

thực ra e cũng k nghĩ mình mạnh tính, mặc dù mọi người cứ bảo e đanh đá. nhưng mà toàn bắt nạt người nhà, ra ngoài đường thì chết nhát, lại hay thương người vớ vẩn, toàn bị lừa.

e cũng không thấy mình dễ yêu lắm. vì từ lúc mẹ đẻ ra đến h mới thích có nhõn 2 người.

e cũng k thấy mình có nhiều bạn trai quý lắm, vì có bao nhiêu bạn quý thì vẫn nhớ tên cả. vẫn đếm đủ trên 10 đầu ngón tay, chưa phải xuống ngón chân ^^

nhưng mà e không thích bị ế chồng nên e cứ thích e sinh vào giờ Dần vậy
Lần nào đọc bài của Xuka cũng thấy thú vị. Mấy hôm nữa trời ấm lên có cho Lạc đi giao lưu kkhông Xuka ơi???

D_P_HOA

Active Member
Lần nào đọc bài của Xuka cũng thấy thú vị. Mấy hôm nữa trời ấm lên có cho Lạc đi giao lưu kkhông Xuka ơi???
Hi, chị ơi Cái Linh nó lên rồi. Nó mang nhiều Mì chũ và Bánh đa lắm cơ. Nó kêu cho hội mình ăn phù mỏ đấy ạ:))

Mimi83

Member
Hi, chị ơi Cái Linh nó lên rồi. Nó mang nhiều Mì chũ và Bánh đa lắm cơ. Nó kêu cho hội mình ăn phù mỏ đấy ạ:))
Há, lại tụ tập để xử lý vụ này chứ nhỉ, cái này mấy ông mày râu không ham đâu, chỉ có tụi mình thôi. Làm gì nhỉ? Lẩu nhé? Lại lẩu mèo thôi vì HN đang có dịch H5N1:p

X

xuka3691

Guest
Em mèo bên lọ hoa rực rỡ (tuy mặt ẻm hơi buồn )

.
.
.

cấm trẻ em dưới 18t - đề nghị suy nghĩ kĩ trước khi kéo chuột
.
.
.

Mời anh xơi...

Bonus ảnh của chuyên gia ngủ mở mắt

p/s: sao cùng 1 đứa mèo mà lại có phong thái khác nhau thế nhỉ, tí mình đi mua quận ruy băng, lúc nào mèo ngủ phải buộc 2 chân nó lại....con gái ơi là con gái...mèo ơi là mèo...

Linhmu_93

Active Member

.
.
.

.
.
.

Mời anh xơi...

p/s: sao cùng 1 đứa mèo mà lại có phong thái khác nhau thế nhỉ, tí mình đi mua quận ruy băng, lúc nào mèo ngủ phải buộc 2 chân nó lại....con gái ơi là con gái...mèo ơi là mèo...

Gái Quảng Ninh bạo dạn mà chị ;)) sợ gì thiên hạ xì xào! Lạc nó biết thế nên chị k cần buộc chân nó đâu :) mèo nhà e toàn con gái ( có thằng con zai thì tính k khác gì con gái ) ngủ cũng toàn.... Đầu tiên e thấy vô duyên toàn khép chân chúng nó lại. Nhưng giờ lại mê cái kiểu ấy, toàn dậy cno nằm banh càng từ bé :))

X

xuka3691

Guest
Gái Quảng Ninh bạo dạn mà chị ;)) sợ gì thiên hạ xì xào! Lạc nó biết thế nên chị k cần buộc chân nó đâu :) mèo nhà e toàn con gái ( có thằng con zai thì tính k khác gì con gái ) ngủ cũng toàn.... Đầu tiên e thấy vô duyên toàn khép chân chúng nó lại. Nhưng giờ lại mê cái kiểu ấy, toàn dậy cno nằm banh càng từ bé :))
cô nói thế là oan cho tôi ... hức...tôi cũng gái QN đấy, mà hơi bị "yểu điệu thục nữ" ^^

(đánh chừa cái mồm)

Linhmu_93

Active Member
cô nói thế là oan cho tôi ... hức...tôi cũng gái QN đấy, mà hơi bị "yểu điệu thục nữ" ^^

(đánh chừa cái mồm)
Hehe, e cũng thế mà chị ơi! Cũng có th đặc biệt ( như chị - e chưa gặp bao giờ nhưng nghe chị kể chuyện cũng đoán thế) nhưng phần lớn là như e nói. Vì miền biển mà k bạo dạn ăn to nói lớn là k có được :))
Mà Lạc mấy tháng rồi chị? Chị lại định thiến con bé à????? Huhuhu ..., cho nó sinh 1 lần đi. Bà này ác quá! Bảo "yểu điệu thục nữ" mà xiến mèo cứ xoành xoạch! E đây 4 đứa 3 nữ 1 nam mà chỉ dám chuẩn bị xiến thằng cu, còn 3 đứa kia thì k dám hạ quyết tâm :( sợ đau lắm!

Hehe, e cũng thế mà chị ơi! Cũng có th đặc biệt ( như chị - e chưa gặp bao giờ nhưng nghe chị kể chuyện cũng đoán thế) nhưng phần lớn là như e nói. Vì miền biển mà k bạo dạn ăn to nói lớn là k có được :))
Mà Lạc mấy tháng rồi chị? Chị lại định thiến con bé à????? Huhuhu ..., cho nó sinh 1 lần đi. Bà này ác quá! Bảo "yểu điệu thục nữ" mà xiến mèo cứ xoành xoạch! E đây 4 đứa 3 nữ 1 nam mà chỉ dám chuẩn bị xiến thằng cu, còn 3 đứa kia thì k dám hạ quyết tâm :( sợ đau lắm!
Giống em:-/. Em rất chi là sợ đau, sợ dao kéo, sợ mổ xẻ, sợ máu me nên không dám xiến Mít

beheoxinhxan

Active Member

.
.
.

.

.

Mời anh xơi...

Là mèo thì tư thế này Anh mèo không xơi đđược em ạ. :)).

Chị về rồi cô Xuka ơi, hôm nào định mang Lạc sang nhỉ, hay nhân tiện chuẩn bị có vụ lẩu mèo mang qua góp luôn thể cho rôm rả :)).
P/s: Cô quên nhà chị có 5 đứa, sợ mèo thì sao mà ở chung với cái lũ tiểu yêu đó được.

X

xuka3691

Guest
Là mèo thì tư thế này Anh mèo không xơi đđược em ạ. :)).
e hẹn lịch bác sĩ rồi chị ơi, chỉ show hàng thế thôi chứ còn anh mèo nào kịp xơi nữa

Chị về rồi cô Xuka ơi, hôm nào định mang Lạc sang nhỉ, hay nhân tiện chuẩn bị có vụ lẩu mèo mang qua góp luôn thể cho rôm rả :)).
P/s: Cô quên nhà chị có 5 đứa, sợ mèo thì sao mà ở chung với cái lũ tiểu yêu đó được.
Lạc nhà e sắp thành bệnh nhân rồi, e sang ăn rồi mang phần về cho nó cũng được chị ạ

X

xuka3691

Guest
Lạc nhà mình đã có lịch hẹn với bác sĩ vào cuối tuần tới, nếu lúc đấy nó cắt được cơn.

Lạc gào đực cũng ngoan, cứ kêu ư ư ư, vật vã...xong rồi thì nằm vật ra nghỉ mệt. trông cái mặt nó mệt mỏi, già câng...mình cũng não cả lòng.

Thằng Mập rất hư. Con Lạc đang bò trườn, thằng Mập ra hít ngửi, con Lạc ***g lộn lên, cong hết cả mông lên, bò 2 chân trước, nhón 2 chân sau, đuôi dựng ngược còn mồm thì ư ư ư ự ự ự. thằng Mập thẩm định được 2s thì nó cắn, hoặc là tát. thật đùa thế nào không biết, nhưng mà con bé cũng sợ hết hồn. tóm lại là lúc nào đang lên cơn vật mà thằng Mập đến gần, thì con Lạc cũng bị giằng xé giữa 2 hành động: mơi mơi và phòng thủ

Nếu mình quyết tâm từ tháng trước, thì mèo nhà mình đã chẳng phải khổ thế này.

Cuối tuần tới mình thiến mèo, có bạn nào đi cùng cho vui k?

Linhmu_93

Active Member
Chị Xuka ơi! E phục chị lắm cơ! Sao chị dũng cảm thế! Ngày trc e ngã, khâu mấy mũi mà e sợ phát khiếp vì đau, triệt sản còn khâu tròn khâu ngoài, chắc chắn là rất đau, e chẳng dám cho mèo nhà e triệt sản đâu. Trừ phi cno cứ gào đực quá đáng quá! Chị triệt sản ở bs Chiền phải k ạ?

X

xuka3691

Guest
Chị Xuka ơi! E phục chị lắm cơ! Sao chị dũng cảm thế! Ngày trc e ngã, khâu mấy mũi mà e sợ phát khiếp vì đau, triệt sản còn khâu tròn khâu ngoài, chắc chắn là rất đau, e chẳng dám cho mèo nhà e triệt sản đâu. Trừ phi cno cứ gào đực quá đáng quá! Chị triệt sản ở bs Chiền phải k ạ?
chắc tại mình chưa phải khâu bao giờ, nên mình không biết sợ.

tại vì chị thấy lần trước con Còi nhà chị, triệt sản còn bị tuột chỉ, bị sưng apxe...rồi nấm, rận kết hợp mà chỉ 1 tuần sau là nó đi lại ăn uống bình thường. khỏi hẳn thì cũng hơi lâu nhưng mà qua giai đoạn nguy hiểm thì cũng k lâu lắm. mỗi tội lúc nó đau với chảy máu thì phải rèn luyện thần kinh tí thôi.

lần này chị có kinh nghiệm rồi nên cũng đỡ lo hơn. nghĩ chúng nó đau thì thương nhưng mà nó cứ vật vã như thế này mình cũng xót lắm. mỗi lần chổng mông xong là nằm vật ra thở hổn hển, cứ kêu ứ ự nghe xót cả ruột. chứ nó cũng k làm gì mất trật tự đâu. thôi thì để cho nó đau 1 lần rồi thôi còn hơn.

tự nhiên lại muốn lạc đề tí. mấy hôm nay nhắc đến vụ triệt sản mọi người bảo mình bạo, vì mình đã ra quyết định triệt sản 3 con mèo nhà mình. như thế có phải mình là người "mạnh tính" không nhỉ (tức là có tính cách mạnh mẽ ý), he he, nếu mình mạnh tính thì tức là mình sinh giờ Dần, tức là mình không lo ế chồng, hí hí (theo lời ông xem tử vi).

vừa mới đi lại topic của mình từ trang cuối đến trang 2x, thấy bị mất hết ảnh rồi, chỉ còn mấy ảnh gần gần đây thôi. chán quá. topic đã chẳng có mấy cái ảnh lại còn mất, giờ nhìn toàn chữ trông chán ơi là chán, như topic của bà già. mà còn chẳng bằng cơ. hồi trước có topic của nik "bà mèo già" bao nhiêu là ảnh đẹp, nhìn thích cả mắt (buồn quá khóc hu hu)