• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mập và Còi

• Thread starter xuka3691
  • Ngày gửi
X

xuka3691

Guest
Hì hì, hôm nay đã biết mặt Xu ka rồi nhé. Chị của Mập và Còi trông rất hiền và xinh xắn. Trước đấy thì chị cũng được nghe "bà mai" Kún yêu khen Xu ka là: Nói chuyện cực kỳ tình cảm. Chị theo dõi topic của em từ lâu lắm lắm rồi, nhưng mà tính hơi nhút nhát (vì nhát nên từ bé đã bị gọi là Gà rù, và lớn lên thì bị gọi tắt là Rù) nên cứ thập thò mãi không dám vào cm.
hôm nay e đến muộn quá nên vừa đến chị đã về rồi, chỉ kịp chào có mỗi 1 câu thôi. thôi bao giờ e sang nhà chị chơi nhé...

lululubu

Active Member
:blusshing: Lúc mình đến quá muộn chả còn ai, có mỗi mấy thành viên quen quen đang ngồi, mèo thì đã đi cả hix. Có cái lúc đến thì thấy 1 em xinh xinh ôm em mèo đồi mồi trong balô đi về thôi. Mà hôm qua em xuka không phải bơi về nhà à?

X

xuka3691

Guest
:blusshing: Lúc mình đến quá muộn chả còn ai, có mỗi mấy thành viên quen quen đang ngồi, mèo thì đã đi cả hix. Có cái lúc đến thì thấy 1 em xinh xinh ôm em mèo đồi mồi trong balô đi về thôi. Mà hôm qua em xuka không phải bơi về nhà à?
đáng ra là cũng phải bơi, nhưng mà có cái du thuyền xịn của chị Kun' nên vô tư. đi qua chỗ lụt nước bắn tung tóe cứ như đang ngồi cano....quả là trải nghiệm....

iemmap

Member
hôm nay e đến muộn quá nên vừa đến chị đã về rồi, chỉ kịp chào có mỗi 1 câu thôi. thôi bao giờ e sang nhà chị chơi nhé...
Hôm qua mọi người tự giới thiệu nên cũng nhận diện được một số người hay gặp trên VP. Giữa buổi nhớ ra vẫn thiếu phần giới thiệu của một vài người nữa, định hỏi xem trong phòng có ai là xuka và quangphu90 không để nhòm mặt cái mà đông quá nên thôi. Té ra là cậu đến lúc chị garu ra về ^^

Sheryl

Active Member
Hôm qua mọi người tự giới thiệu nên cũng nhận diện được một số người hay gặp trên VP. Giữa buổi nhớ ra vẫn thiếu phần giới thiệu của một vài người nữa, định hỏi xem trong phòng có ai là xuka và quangphu90 không để nhòm mặt cái mà đông quá nên thôi. Té ra là cậu đến lúc chị garu ra về ^^
Hôm qua bạn xuka xinh đẹp lại bị nhà cháu làm cho tí nữa thì ướt hết cả người, may mà do nhiều cái may nên ướt có tí thôi. Còn chú quangphu90 thì do có ác số với nhà cháu nên trên đường đi gặp mẹ cháu bị xòe, phải quay về nên có lẽ là đang dưỡng thương nên không có mặt trong buổi off ạ.

Bông Ngố

Member
Ùi, đến nhà chị Gà chơi đi Xuka ơi, thích cực kỳ, dù là đến chơi với mèo nhưng nhìn chó nhà chị ấy thì cũng mê chó luôn:drooling::drooling: , cực kỳ tiếc vì hqua đến nhà chị Gà 1 phần vội về đi công việc nên k đợi đc lũ quỷ sứ nhà chị Gà về, thế là tan giấc mông sờ mông thằng Mập, vuốt râu mèo ma :(

X

xuka3691

Guest
2 hôm nay không biết mình bị con gì đốt mà đau quá, cứ ngứa khắp người. sợ 2 con mèo chưa hết hẳn rận nên lại lôi ra tắm.

hôm nay chấm cho 2 đứa điểm 10 vì tắm ngoan ơi là ngoan, chẳng kêu la gì, cũng không giẫy giụa gì hết, xả sạch nước rồi còn chịu ngồi yên trên lòng cho mình vạch lông ra tìm kiếm, chẳng thấy con rận nào cả, thế mình bị con gì đốt nhỉ, chẳng nhẽ mình lại có rận, rồi lây cho mèo....???

bây giờ tắm cho mèo dễ hơn, nhưng mà lại bị ướt người, vì 2 đứa hấp này, bây giờ cứ phải được mình ôm vào lòng, ngồi trên đùi mới chịu nằm yên để xả nước, thế là tắm cho mèo xong thì người cũng ướt nhép. nhưng mà dù sao vẫn ngoan, vẫn chịu tắm, không phản kháng, cào hư.

yêu mèo quá, yêu nhất là tắm xong lông xù xù lên, trông còn to hơn lúc chưa tắm, yêu thế chứ lại, đúng là không tốn cơm tốn cát của mình. thưởng cho 2 đứa 1 cái xúc xích:love struck:

kokokiukiu

Active Member
Xuka ơi,chiều nay mình đưa Pi đến chỗ bác sĩ Chiền khám tiện thể xem luôn cho nó cái tai.Eo ôi,bao nhiêu là rận tai.Kinh quá:nailbitting:.Nghĩ lại còn thấy ghê. Anh Chiền ngoáy tai cho nó rồi nhỏ thuốc trị rận tai.Rồi dặn mình về nhỏ thêm 2 ngày nữa.Nhưng từ lúc về, mình thấy nó cứ bị nôn mãi thôi.Ko hiểu thuốc đó có gât tác dụng phụ gì ko nữa.:confused:hix.:(.nó đã bỏ ăn cả ngày hôm nay rồi mà còn bị nôn nữa, bây giờ nó đang mệt lắm.:(:worried:

X

xuka3691

Guest
Xuka ơi,chiều nay mình đưa Pi đến chỗ bác sĩ Chiền khám tiện thể xem luôn cho nó cái tai.Eo ôi,bao nhiêu là rận tai.Kinh quá:nailbitting:.Nghĩ lại còn thấy ghê. Anh Chiền ngoáy tai cho nó rồi nhỏ thuốc trị rận tai.Rồi dặn mình về nhỏ thêm 2 ngày nữa.Nhưng từ lúc về, mình thấy nó cứ bị nôn mãi thôi.Ko hiểu thuốc đó có gât tác dụng phụ gì ko nữa.:confused:hix.:(.nó đã bỏ ăn cả ngày hôm nay rồi mà còn bị nôn nữa, bây giờ nó đang mệt lắm.:(:worried:
nhỏ rận tai thì không bị nôn được đâu. bạn thử gọi lại hỏi bác sĩ xem thế nào. nói thật mình rất sợ mèo nôn kèm theo bỏ ăn, tiêu chảy, rận bọ mình đều không sợ, chỉ sợ bỏ ăn với nôn thôi

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
2 hôm nay không biết mình bị con gì đốt mà đau quá, cứ ngứa khắp người. sợ 2 con mèo chưa hết hẳn rận nên lại lôi ra tắm.

hôm nay chấm cho 2 đứa điểm 10 vì tắm ngoan ơi là ngoan, chẳng kêu la gì, cũng không giẫy giụa gì hết, xả sạch nước rồi còn chịu ngồi yên trên lòng cho mình vạch lông ra tìm kiếm, chẳng thấy con rận nào cả, thế mình bị con gì đốt nhỉ, chẳng nhẽ mình lại có rận, rồi lây cho mèo....???

bây giờ tắm cho mèo dễ hơn, nhưng mà lại bị ướt người, vì 2 đứa hấp này, bây giờ cứ phải được mình ôm vào lòng, ngồi trên đùi mới chịu nằm yên để xả nước, thế là tắm cho mèo xong thì người cũng ướt nhép. nhưng mà dù sao vẫn ngoan, vẫn chịu tắm, không phản kháng, cào hư.

yêu mèo quá, yêu nhất là tắm xong lông xù xù lên, trông còn to hơn lúc chưa tắm, yêu thế chứ lại, đúng là không tốn cơm tốn cát của mình. thưởng cho 2 đứa 1 cái xúc xích:love struck:
Xuka kiểm tra kỹ vào nhé, nếu thấy những vết mẩn ngứa hình tròn, lan rộng dần thì khả năng bị lây nấm mèo rồi nhé.

Xuka kiểm tra kỹ vào nhé, nếu thấy những vết mẩn ngứa hình tròn, lan rộng dần thì khả năng bị lây nấm mèo rồi nhé.
Bạn Cương nói đúng đấy! Em kiểm tra kỹ xem có phải bị lây nấm từ mèo không nhé! Chị cũng đang bị rồi đây này. Phát hiện muộn nên bị lan ra gần chục chỗ. Đang phải bôi thuốc Nizoral và uống thuốc ITCON đây! Mong là em không bị giống chị. Huhu.

X

xuka3691

Guest
Bạn Cương nói đúng đấy! Em kiểm tra kỹ xem có phải bị lây nấm từ mèo không nhé! Chị cũng đang bị rồi đây này. Phát hiện muộn nên bị lan ra gần chục chỗ. Đang phải bôi thuốc Nizoral và uống thuốc ITCON đây! Mong là em không bị giống chị. Huhu.
chắc e không bị nấm mèo đâu ạ. chắc e bị con gì đốt, cứ thành cái nốt nhỏ, sưng đỏ, ngứa ơi là ngứa, cứ như kiểu giường mình có tổ kiến ấy. mèo thì e cũng kiểm tra kĩ lắm, k thấy có rận, cũng không thấy bị rụng lông thành mảng, chỉ có điều chắc là mùa rụng lông của nó hay sao mà lông rụng đầy nhà.

hôm nay 2 con giặc lại làm vỡ thêm 1 cái cốc. thế là bộ cốc nhà e giờ chỉ còn 2 cái. ghét mèo:angry:

garuru

Member
Hôm đi off về chị bị dính mưa, thế là ốm luôn đến tận hôm nay mới khỏi. Hì hì, lúc nào rảnh em sang nhà chị chơi nhé, nếu mà cho cả Mập và Còi đi được thì vui nhỉ. Nhưng mà hai đứa nhà em cũng nhát như cáy giống hệt 4 đứa nhà chị. Cứ nhà có khách là trốn mất tiêu:D

X

xuka3691

Guest
hôm trước là sinh nhật mình,

mình đã ước cho 2 con mèo nhà mình ngoan thật ngoan, xinh thật xinh, khỏe thật khỏe.

còn đây là quà sinh nhật mèo tặng cho mình.

cảm thấy 2 con mèo mà tặng có 1 cuộn giấy thì không được, nên 2 đứa chúng nó làm thêm cuộn nữa

à, còn 1 món quà đặc biệt nữa mà mình không kịp chụp ảnh. chị mình phải chấm 1 đống bài thi cuối kì, mèo cắn cho mấy cái bài thi tan tác, rách nát tả tơi, chị mình sạc cho mình 1 bài ca bất hủ. ôi, ngày sinh nhật của tôi....

kokokiukiu

Active Member
Chúc mừng sinh nhật tới Xuka(mặc dù biết là muộn mất rồi):D

Ngày sinh nhật mà 2 tên quỷ sứ cũng không để cho cô chủ yên hả,hư quá rồi,phải tẩn ngay thôi:))

Sheryl

Active Member
Chúc mừng sinh nhật Xuka nhé. Lưu ý cô Hà Thu không được mặc đồ sexy chụp ảnh nhé.

dạ thưa các anh, các chị, các mợ, quangphu90 đã hồi phục chấn thương và sẵn sàng đi điểm danh rồi đây ạ!:D

iemmap

Member
Hic, mình làm trâu chậm uống nước đục rồi, chẳng xem được tấm ảnh nào cả ^^!
Để tớ chúc thêm cho Mập với Còi ngoài "khoẻ thật khoẻ" còn chạy thật hăng và nhảy thật cao nữa. Nhà xuka sắp bị phá lanh tành bành rồi :))

X

xuka3691

Guest
hôm qua mèo Mập nhà mình gây ra 2 vụ xì căng đan

vụ thứ nhất là nôn ra thức ăn khô. khổ, cái này cũng 1 phần lỗi tại mình. vì dạo này mình ít về quá, lâu lắm không về nhà, mẹ cũng không lên nên nguồn cá bị cạn kiệt, không phải ngày nào mình cũng đi chợ mua được cá cho mèo, mà mèo thì lại chỉ ăn cơm cá. thế là mình đành phải trữ 1,2 gói wk, để phòng trường hợp mèo không chịu ăn. vẫn biết ăn wk là không tốt đâu. nhưng mà mình chỉ cho ăn đúng tính chất là cầm hơi đợi cá, thỉnh thoảng 1 bữa nên mình nghĩ chẳng làm sao cả.
kết quả là con mèo béo ăn quá tham, mình thì chẳng biết ăn bao nhiêu là vừa, cứ đổ đại đại ra bát, lại lười uống nước, nên không tiêu hóa nổi. tối hôm qua, nó đã nôn ra 1 đống thức ăn khô. mình nghĩ xúc vào bát chắc cũng được nửa cái bát ăn cơm. sợ hết hồn. may mà nôn xong nó lại chạy như ngựa nên mình cũng đỡ lo. thôi, từ nay cạch nhé, có cầm bữa cũng cầm bằng cá hộp hay pate vậy. híc

vụ thứ 2 cách vụ thứ nhất khoảng 1 tiếng. mèo béo vượt ngục ra ngoài. chẳng hiểu sao nó nhảy từ cái ban nhà mình, là tầng 11, xuống ban công cái nhà thẳng dưới nhà mình, tầng 10. (từ A sang B)

rồi chắc sợ quá và cũng không nhảy đi đâu được, nên nó đứng đấy ngoạc miệng ra kêu.
12h, mình nằm trong nhà nghe văng vẳng tiếng mèo kêu thì bắt đầu sợ, vì mình nghĩ chỉ có 1 mình nhà mình nuôi mèo thôi. thế là đi điểm danh, thiếu mất 1 đứa. lại càng cuống, phi ngay ra ban công các loại meo meo. mèo nghe thấy tiếng mình thì gào lên ầm ĩ. ôi giời, người với mèo cứ meo qua meo lại mất 2 phút mới xác định được nó ở đâu. thế là quần áo tóc tai xộc xệch, quay ra bảo chị: "em xuống tầng 10 đây", chị bảo lại "12h đêm rồi đấy, giời ạ, thôi xuống đi", mình đang chuẩn bị phi xuống tầng 10 với vẻ mặt tang thương, bấm chuông cửa nhà người ta thì may quá, 1 anh ở tầng 10 thò cổ ra ngó nghiêng. thế là như bắt được vàng: "anh ơi, mèo nhà em nó có ở nhà anh không ạ". a kia cũng đáp lại giọng ngơ ngác vô cùng: "ơ, a không làm gì cả, nó tự nhiên nhảy vào nhà anh". may thế, vội vội vàng vàng bảo anh là em xuống đón ngay bây giờ.

đi ra hành lang thì mèo nghe tiếng mèo kêu ầm ĩ vọng từ tầng 10 lên tầng 11, bế được con mèo thì bẩn thủi, xớn xác, đã thế, nó ngoạc mồm ra kêu suốt 3phut thang máy. thật là mất trật tự khủng khiếp. mình chỉ muốn đánh cho nó 1 trận. đã bảo trật tự đi, 12h đêm rồi, thế mà vẫn không nghe lời.

về nhà bẩn ơi là bẩn, chỉ muốn cho vào máy giặt với ít xà phòng ngay lập tức, nhưng mà khổ lắm, nhà mình lại mất nước. tối mình vừa phải sang nhà cậu tắm nhờ, thì bây giờ lấy đâu ra nước mà tắm cho mèo. đành cách ly tạm ngoài phòng khách. sáng sớm hôm nay 5h bảnh mắt ra đã phải dậy tắm cho mèo. (bây giờ nước yếu nên chỉ bơm vào lúc 5h sáng và 5h tối, nên mọi sinh hoạt đều phải tranh thủ vào 2 khung giờ này ạ). kiểm ra thấy mồm sứt 1 miếng, chắc là lúc nhảy ngã đập mặt vào đâu đấy, thôi thì may nhá, lộn cổ xuống tầng 1 thì chết toi.

thế là từ nay, cái ban công sẽ phải rào lại khẩn trương. trong lúc chưa rào được thì thôi, mình đành phải chịu nóng không mở cửa vậy, mèo ơi là mèo.

chân dung kẻ vượt ngục đây ạ. đau đớn 1 điều nó lại là con mèo thiến chứ lại. mà mình giải quyết cho nó từ cái hồi 4 tháng, hồi nó chưa biết đi chơi là gì cơ, hay là thiến sót nhỉ....