• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Món quà vô giá của gia đình mèo Kún yêu

Kún¥êu

Member
Chị ới, chữa khỏi hết nấm đã rồi hãy tiêm chị ạ, lúc nó đang không đủ sức khỏe tốt nhất là đừng tiêm vội. À đới t6 c có nhà ko em qua nào, khổ giờ hẹn hò với VIP nó cứ fải book lịch trước;;).
Tối mai cứ qua nhà chị đi, có nhiều cái hay lắm, mà chị em với nhau đừng có nói mấy từ víp viếc gì, nghe xa lạ lắm.

Cả nhà ơi ăn kem thôi :

Hết người rồi đến mèo :

Hihi, cô nối giáo cho chú Dao Găm rồi......
Còn ảnh chú Tú đang học hỏi chú Dao Găm do bố cháu chụp cô lại không post lên?

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Nhìn cô Bích khuôn mặt rạng ngời ăn kem kìa, chắc vẫn đang còn rưng rưng khi có máy ảnh mới. Các cháu nhà Kún dạo này thế nào rồi ạ, mau up ảnh mới đi ạ.

Downcome

Phó nhòm
Hihi, cô nối giáo cho chú Dao Găm rồi......
Còn ảnh chú Tú đang học hỏi chú Dao Găm do bố cháu chụp cô lại không post lên?
Kon này đểu, toàn up ảnh nhà hàng xóm, ảnh nhà nó thì nó không úp, đểu thế!! :))

Kún¥êu

Member
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

Hôm qua là cuối tuần do không có người yêu nên cô Thảo lubu và cô Thảo xuka rủ rê đến nhà Chị Kún buôn dưa lê, ngồi buôn từ tối đến 11 giờ đêm mà ra đến cửa mấy chị em vẫn cố níu lại để nói thêm mấy câu chuyện. Mẹ Kún thể hiện trình độ nhiếp ảnh cho các cô xem mà lúng túng kiểu gì cứ bấm chụp ảnh trong khi ống kính chưa mở =)) .Tình hình này mai sang nhà Bác Cương chụp album mèo không biết như nào đây ?

Trong ảnh là Cô Thảo ( lubu) và cô Béo ( người yêu của cô Thảo )

Ki cũng có ảnh chân dung nhé :x

Đến lượt Mi nè

Cái má hồng và cái nuốt ruồi điêu bên mép nhìn ghét chưa

Thằng Mickey biểu diễn tiết mục đi bằng 2 chân cho cả nhà xem

Hôm qua là cuối tuần do không có người yêu nên cô Thảo lubu và cô Thảo xuka rủ rê đến nhà Chị Kún buôn dưa lê, ngồi buôn từ tối đến 11 giờ đêm mà ra đến cửa mấy chị em vẫn cố níu lại để nói thêm mấy câu chuyện. Mẹ Kún thể hiện trình độ nhiếp ảnh cho các cô xem mà lúng túng kiểu gì cứ bấm chụp ảnh trong khi ống kính chưa mở =)) .Tình hình này mai sang nhà Bác Cương chụp album mèo không biết như nào đây ?

Trong ảnh là Cô Thảo ( lubu) và cô Béo ( người yêu của cô Thảo )

Ki cũng có ảnh chân dung nhé :x

Đến lượt Mi nè

Cái má hồng và cái nuốt ruồi điêu bên mép nhìn ghét chưa

Thằng Mickey biểu diễn tiết mục đi bằng 2 chân cho cả nhà xem
Có đầu tư có khác cô Kún nhỉ, quên chưa mở nắp ống kính mà vẫn chụp được như thế này.:-bd

Chụp đèn cũng hay, nhưng cô thử chụp với ánh sáng từ cửa sổ xem. (hihi. lúc đó chưa về đến nhà). Weekend tranh thủ chụp, cái gì cũng chụp được mà, chụp cho quen thôi, để không bị quên mở nắp ông kính.:))

Kún¥êu

Member
Anh Kỳ ơi, em chưa biết làm thế nào để tắt đèn máy ảnh :( nó cứ tự bật ra khi mình chụp thôi. Em còn đang rủ anh Cương mai vác mèo ra công viên để lấy ánh sáng thiên nhiên cho thật ảnh mà anh Cương không có chịu ;).

Kún¥êu

Member
Bé bỏng dễ thương được mẹ Kún bế lên giường chụp ảnh :

Ban đầu cô bé sợ sệt, tai cụp xuống.

Bắt đầu quen với việc làm model cho mẹ :

1..2..3... tạch... vậy là Bé bỏng đã có ảnh chứng minh thư rồi.

Kún¥êu

Member
Sáng sớm nay thả bọn nhỏ ra tắm nắng và chơi đùa, tình cờ chụp được cái ảnh Mickey nhảy tưng tưng chơi. Phải công nhận chụp ảnh bọn mèo con rất khó, chúng hoạt động liên tục khiến ảnh không được nét.

Kún¥êu

Member
Hi

thía hum nào rảnh rảnh chị em mình lôi mèo ra tập chụp chị đi :D
Tối nay có vụ Hào nướng ở nhà NDM chị em mình nhớ mang máy tập chụp ảnh nhé. Nhờ sư phụ Thành và sư phụ Khánh, sư phụ Kỳ truyền bí kíp mới mau lên tay được.

Downcome

Phó nhòm
Tối nay có vụ Hào nướng ở nhà NDM chị em mình nhớ mang máy tập chụp ảnh nhé. Nhờ sư phụ Thành và sư phụ Khánh, sư phụ Kỳ truyền bí kíp mới mau lên tay được.
Các cô sang sớm đc k? tình hình là Le đang chuyển dạ và có vẻ khó. Anh vướng cuộc họp nên chắc phải sau 4h mới có thể đi được.

Kún¥êu

Member
Hơn 1 tháng nay mấy bà hàng xóm mặt xưng xỉa nói ra nói vào về vấn đề mùi mèo + lông mèo của 11 đứa từ nhà mình lan toả đi ra hàng xóm. Khổ thân các con không có tội tình gì chỉ vì mấy mụ hàng xóm hay soi mói vậy mà các con bị ở riêng 1 phòng không được ra ngoài. Tối nay quyết tâm cho 9 đứa ra công viên để thay đổi không khí + chụp ảnh cho các con. Mẹ Kún đã yên tâm phần nào khi tìm được những ngôi nhà mới rất ấm áp và hạnh phúc cho 7 đứa, mong rằng trong thời gian tới các con thật khoẻ mạnh để sang nhà mới không bị các anh chị mèo lớn bắt nạt.

suki8x

Member
Hơn 1 tháng nay mấy bà hàng xóm mặt xưng xỉa nói ra nói vào về vấn đề mùi mèo + lông mèo của 11 đứa từ nhà mình lan toả đi ra hàng xóm. Khổ thân các con không có tội tình gì chỉ vì mấy mụ hàng xóm hay soi mói vậy mà các con bị ở riêng 1 phòng không được ra ngoài. Tối nay quyết tâm cho 9 đứa ra công viên để thay đổi không khí + chụp ảnh cho các con. Mẹ Kún đã yên tâm phần nào khi tìm được những ngôi nhà mới rất ấm áp và hạnh phúc cho 7 đứa, mong rằng trong thời gian tới các con thật khoẻ mạnh để sang nhà mới không bị các anh chị mèo lớn bắt nạt.
nhà chị ở chung cư nên có hơi bất tiện thật
không sao
hóng ảnh chụp ở công viên của các cháu:love struck:

X

xuka3691

Guest
chị bảo mấy bà ấy là nhà cháu chưa có em bé nên nuôi mèo con như con. nhà khác nuôi trẻ con thì nó khóc váng cả xóm, cháu không ngủ được, nhưng vẫn chịu. bây giờ con cháu nó không khóc, nhưng nó có mùi, thì mọi người chịu khó hộ cháu. mỗi người phải nhường nhau 1 tí thôi. trẻ con nó khóc oe óe từ sáng đến tối, từ lúc bé đến lúc lớn. mèo nhà cháu chị xin mọi người 2 3 tháng thôi là cháu cho đi nhà mới rồi. trẻ con khóc đêm khóc ngày, không muốn nghe chỉ có đóng cửa bịt tai. bây giờ mèo có mùi tí thì mọi người chịu khó đóng cửa bịt mũi giúp cháu

Downcome

Phó nhòm
Anh như cô Kún cứ mở cửa, thốc quạt từ trong nhà ra cho... thoáng khí. Nhà tui tui làm gì chẳng được, chưa bằng các bà mang than tổ ong ra quạt nức mũi hàng xóm cả năm trời... Âu cũng là cuộc sống :D