• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Món quà vô giá của gia đình mèo Kún yêu

Kún¥êu

Member
- Chào toàn thể gia đình Vp, do cái topic của bác Thành lập cho nhà cháu bị đơ nên hôm nay mẹ Kún phải tự tay xây nhà cho các cháu. Từ nay topic này có nhiệm vụ ghi lại toàn bộ những giây phút vui vẻ, hạnh phúc, cũng như những nỗi buồn, tâm tư của đại gia đình mèo Kún yêu. Mong các bác, các cô, các chú, cùng gia đình Kún chia sẻ những khoảnh khắc đáng nhớ của những chú mèo nhé.
- Mèo Mimi là con mèo đanh đá và khó gần nhất quả đất, lúc nó còn nhỏ thì rất dễ thương, nhưng sau vụ tai nạn thập tử nhất sinh ( Mi bị ngã từ tầng 7 xuống đất ) tính nó thay đổi hoàn toàn, từ đó đến nay nó rất ghét ai đụng vào người nó. Bố mẹ hay dì Trang ở nhà muốn chơi đùa với nó cũng bị nó cào nó cắn cho toét tay. Ngay cả anh Xám ú ngày trước còn ở nhà cũng phải kiêng nể Mi vì nó quá đanh đá. Lục lại thấy mấy cái ảnh xinh xinh yêu yêu của Mi qua từng giai đoạn:

Mimi&Chichi 2 tháng tuổi

Chả ai nghĩ đứa bé trong ảnh này mai sau là 1 bà mẹ đảm đang cả

Mi hồi 5 tháng tuổi

Đôi bạn thân rất thân Mi&Xám

Mi với Chị Bom béo

Có mấy ảnh Mi xinh đẹp được bác Thành chụp trước lúc vỡ chum:

- Ban đầu mình dự tính sẽ không cho Mi đẻ vì nó bị chấn thương chân, nhưng do đợt tết nhà có nhiều thằng mèo to khỏe ở trong nhà mình nên cả Mi& Ki yếu ớt đã bị bọn nó hấp diêm lúc nào không hay. Kết quả sau 2 tháng mang nặng đẻ đau vào ngày 2/4/2011 Mi đã sinh hạ được 6 chú mèo con khỏe mạnh đáng yêu :

Lúc các cháu mới sinh

Sau đây là ảnh các cháu được 25 ngày tuổi :
Pắp pơ được Mẹ Kún cưng nhất bế riêng chụp ảnh :

Mới bé tý tẹo mà đã biết tạo dáng chụp ảnh rồi, mai mốt lớn lên phải cho Pắp pơ làm siêu mẫu mới được :

Toàn ảnh Pắp pơ lừa tình chứ bên ngoài thì tham ăn tục uống vô cùng, bây giờ cháu Pắp pơ cậy mình to lớn nhất nên toàn bắt nạt cắn tay chân các an hem thôi.

Do được 3, 4 ngày tuổi đã mở mắt nên bây giờ cháu Pắp pơ bị toét nhèm :

Cả Mọt sách cũng bị mắt nhắm mắt mở giống Pắp pơ, nhưng bất chấp đau mắt cháu vẫn là cô công chúa đáng yêu nhất của cả nhà :

Mọt sách đã biết đi vững rồi, suốt ngày thấy cô nàng chạy nhảy tung tăng và trêu đùa với anh em :

-Mun & Bun mẹ Kún sắp không thể phân biệt được 2 đứa rồi, nhìn mặt giống nhau quá, cô Ruồi xem bảo 2 anh em con là song sinh cùng trứng nên mới giống nhau đến vậy. Đố mọi người biết đâu là Bun và đâu là Mun nhé :

Khi 2 đứa sinh ra mẹ Kún nghĩ Mun & Bun có màu đen, nhưng sau đó Bác Cương nhìn các con và bảo 2 con có lông màu Café cháy lúc đó mẹ mới nhận thấy khi đem 2 đứa ra ánh sáng lông các con chuyển sang màu hung đỏ. Kể cũng lạ, không hiểu bố các con là ai mà lại sinh ra 2 đứa có màu này nhỉ?

Đầu đinh lúc nào cũng là đứa hiền nhất, mẹ Kún toàn phải tranh hộ ti cho Đầu Đinh thôi, ấy vậy mà càng lớn con bé càng có nét giống mẹ Mi , mặt đỡ nhọn như cô Kiki rồi :

Em út Bé bỏng được chuyển sang làm con nuôi của mẹ Ki vì không bon chen được với mấy anh to khỏe đầu đàn, sang bên ti mẹ Ki bây giờ to lớn hơn cả chị Đầu Đinh.

Bú sữa cô Ki thành ra mặt cũng nhọn như cô Ki :(

Ảnh trên là do mẹ Kún chụp bằng cái điện thoại lởm nên có phần dìm hàng các cháu, các bác các cô các chú có nhu cầu đến thăm đàn mèo lớn nhỏ của gia đình Kún thì cứ alo mẹ Kún 1 câu hẹn trước là bố mẹ cháu sẵn sàng đón tiếp mọi người.

Còn phần của mẹ con nhà Ki mẹ Kún xin để ngày mai viết nốt.

Gemma

Active Member
Ái chà, quả này mẹ Kún siêng thức khuya show hình các con quá nhỉ! Quả là cũng xứng đáng để thức khuya đấy chứ! Các bé nay đã lớn nhiều chưa mẹ Kún ơi! Xinh quá là xinh, nhất là bé Mọt Sách. Thích cái hình mẹ Kún bế Pắp Pơ ấy, cả hai mẹ con cùng xinh xỉnh xình xinh :D:love struck: Mẹ Mimi đảm đang quá nhỉ, thế cũng bõ công... bị hấp diêm để được một bầy con xinh :)):love struck:

bellelove

Member
thích cái mũi hồng của Pắp Pơ quá :x mèo nhà mình cũng mới đẻ, sang học hỏi kinh nghiệm chăm mèo mẹ và trẻ sơ sinh của mẹ Kún. Nhà mình cũng 6 đứa, mà mèo mẹ uống sữa được 2 hôm thì có vẻ ngán không uống nữa. Cơm thì lười ăn, cứ phải cho riêng 1 bát thịt mới ăn, chứ trộn lẫn cũng không thèm nhặt thịt :| nhà thì hết Canin từ cuối tuần, đợi lâu quá chưa có hàng :((

ruồi bẹp

Active Member
sau này hi vọng Bống cũng đẻ được một lũ như Mi he he
em muốn nó cũng bầu quá rồi :X

meonho

Member
Ui, meonho yêu đầu đinh quá!
Dòm mãi, có thấy cái đinh nào trên đầu bé đâu!?
Meonho bị lừa tình vì bọn nhóc này rồi! :D

Boo Boo

Member
Giao Păp pơ cho bố nó chăm cho quen đi em, sau này đằng nào bố cũng phải thường xuyên đi thăm nom thằng bé (với mẹ thằng bé) :)).

ruồi bẹp

Active Member
Giao Păp pơ cho bố nó chăm cho quen đi em, sau này đằng nào bố cũng phải thường xuyên đi thăm nom thằng bé (với mẹ thằng bé) :)).
em mạn phép nhận bố nó là thằng Kem nhà em chị ạ :)) nhìn nó như bản sao của thằng Kem từ bé ấy >:D<

Boo Boo

Member
À, tại em chưa mời chị đi ăn kem nên chưa biết, ý chị là giao cho bố Tú chăm thằng bé. Kiểu gì sau này cũng có nhiều cú ĐT kiểu "anh ơi, hôm nay con cứ làm sao ấy, không chịu bắt chuột, anh đến xem thế nào" hoặc "anh ơi, đến bắt bọ hộ em với, bọ ở người thằng Pơ nhảy hết lên người em rồi". ......

lululubu

Active Member
Đứa nào béo và đỡ đần thì cô Thảo xí :)). Tuần trước tính sang thăm các cháu mà ốm yếu quá, hết đau mắt ù tai lại viêm họng sốt rồi đau dạ dày, không lết nổi ra hỏi nhà. Thôi để tối xem có rỗi ko qua thăm các cháu, hí2.

Gemma

Active Member
Hội mèo ngoài Hà Nội đông vui và mọi người chịu khó thăm nhau, thăm mèo của nhau nhỉ! Ôi, chắc phải dọn cả người lẫn mèo ra Hà Nội thôi :(:))):love struck: Mẹ Gemma muốn ra ăn trộm cả nhà mẹ Mimi luôn ấy! :love struck::love struck:

Kún¥êu

Member
Viết tiếp về Kiki và đàn con của Ki cho các bạn đọc nhé . Kiki là mèo lai giữa anh lông dài và anh lông ngắn, mẹ Kún từ cái nhìn lần đầu tiên ở nhà bác Sadmouse đã kết như điếu đổ Kiki rồi, lúc đó Kiki tên là Mặt xinh vì các màu lông trên mặt Ki phân phối rất cân đối và đều nhau, về nhà mẹ Kún thấy mặt ki càng lớn càng nhọn, chả thấy xinh tẹo nào, hơn nữa lại thông minh như chó thành ra lấy tên Kiki thường là tên của chó đặt cho con. Từ ngày nuôi Ki đến giờ mẹ Kún rất tự hào và hãnh diện về Ki, Ki vừa ngoan, ăn uống dễ dàng, lại còn biết nhiều trò chơi như bắt bóng về cho mẹ, đứng bằng 2 chân khi mẹ gọi v...v . Chính vì mẹ cưng chiều Ki quá nên anh Xám Ú đâm ra ghét con, nhớ hồi còn anh Xám ở nhà đánh con đến mức tự kỉ, Ki của mẹ không dám bước chân xuống đất mà toàn ăn ị trên nóc TV treo tường. Khi xung đột giữa con và anh Xám lên tới đỉnh điểm thì mẹ bắt buộc phải chuyển nhà cho anh Xám. Nhưng bây giờ mọi việc đã qua rồi, Ki của mẹ giờ đã là mẹ của 3 đứa trẻ, kiêm luôn chức vú em cho 6 đứa con của Mi. Nhiều lúc con Mi nó lười cho con bú, Kiki của mẹ lại vươn tay thật rộng để đón tất cả 9 đứa trẻ vào lòng cho bú.

"Món quà vô giá mà bác Nhi tặng bố mẹ đó là con đó Kiki à :x"

Kún¥êu

Member
Ki thân yêu

Mượn tạm bác Thành cái ảnh bác chụp cho Ki :

Ba đứa con mẹ Ki không hiểu có bố là đứa nào mà chọn hình dánh xấu của mẹ và tính cách xấu của bố. Con nào con nấy xám ngắt lại còn mặt nhọn nữa :(. Tính chả hiền lành như mẹ Ki mà lại đánh đá cá cầy. Đang bú mà bị anh lớn đẩy ra, y như rằng kêu ầm ĩ điếc hết tai mẹ Kún

3 đứa đang ngủ

Thằng cả lông xám toàn thân nhìn không khác gì 1 con chuột. Tên cháu là Mickey :

Gemma

Active Member
Mẹ Ki khôn quá nhỉ, thảo nào mà có tên Kiki! :D Làm mẹ Gemma cứ thắc mắc mãi giờ mới biết là con nhà mẹ Kún Yêu hành tung giống như Ki chó vậy Dog Eye:)) Mẹ Gemma ước con nhà mình cũng khôn và đẻ ra những bé xinh đẹp như thế :day dreaming::love struck:

lululubu

Active Member
Á, con của Ki mở mắt hết rồi. Xinh như thế mà mẹ Bích cứ chê. Đứa nào đứa đấy nhìn hiền lành mà lại đanh đá giống bố, sau này chắc có phước được vợ chăm :))

Kún¥êu

Member
Gửi mẹ Gemma

Ái chà, quả này mẹ Kún siêng thức khuya show hình các con quá nhỉ! Quả là cũng xứng đáng để thức khuya đấy chứ! Các bé nay đã lớn nhiều chưa mẹ Kún ơi! Xinh quá là xinh, nhất là bé Mọt Sách. Thích cái hình mẹ Kún bế Pắp Pơ ấy, cả hai mẹ con cùng xinh xỉnh xình xinh :D:love struck: Mẹ Mimi đảm đang quá nhỉ, thế cũng bõ công... bị hấp diêm để được một bầy con xinh :)):love struck:
Hội mèo ngoài Hà Nội đông vui và mọi người chịu khó thăm nhau, thăm mèo của nhau nhỉ! Ôi, chắc phải dọn cả người lẫn mèo ra Hà Nội thôi :(:))):love struck: Mẹ Gemma muốn ra ăn trộm cả nhà mẹ Mimi luôn ấy! :love struck::love struck:
Mẹ Ki khôn quá nhỉ, thảo nào mà có tên Kiki! :D Làm mẹ Gemma cứ thắc mắc mãi giờ mới biết là con nhà mẹ Kún Yêu hành tung giống như Ki chó vậy Dog Eye:)) Mẹ Gemma ước con nhà mình cũng khôn và đẻ ra những bé xinh đẹp như thế :day dreaming::love struck:
Cám ơn mẹ Gemma đã khen mèo nhà Kún. Các cháu nhà mình tuy không xinh đẹp mĩ miều nhưng rất ngoan và cá tính. Sau khi chúng nó đẻ mẹ Kún xót xa lắm vì 2 đứa tuy ăn uống tốt nhưng người ngợm cứ xơ xác hết lên.
Mẹ Kún cũng công nhận hội mèo Hà Nội sống tình cảm với nhau lắm mẹ Gemma à. Như 2 đứa nhà mình đẻ được 25 ngày rồi mà tối nào cũng có các cô các bác đến thăm nhà cháu. Mà công nhận là những người yêu động vật nói chuyện với nhau chả bao giờ hết chuyện. Bao giờ mẹ Gemma có việc ghé qua Hà Nội thì nhớ qua nhà Kún yêu chơi nhé.

vanle

Member
ôi mừng húm khi chộp được bài này của chKún, 2 hôm rồi e cứ vào mãi top kia mà ko được, đang hong hóng không biết các bé tnào, giờ mới được update, lũ nhỏ xinh quá ch ạ, lớn nhanh khủng khiếp nữa chứ. Đúng là "những thiên thần của nhà Kúnyêu" ^^ các bé đều được đặt gạch hết cả rồi à ch? bao giờ ch cho chúng ra ở riêng thế ạ

tenchil

Member
Hic hic xấu hổ với bác Xám ú quá =(( Ngày xưa ở nhà toàn bắt nạt em Ki. Có khi mai em lại đến thăm tụi nó với xách ít Royal về cho cu Xám, kiểu này sắp béo phì đến nơi rồi chị ạ, ăn lắm quá :|

lululubu

Active Member
:blusshing: Royal giờ đang là hàng hiếm hàng quý lắm tenchil ơi, hôm nay c cũng chạy sang giả vờ thăm các cháu để hốt Royal về mà không có, hix. Trộm vía chứ bọn nhỏ lớn nhanh quá, Pắp pơ 4 lạng 7, Mun và Bun khoảng 4 lạng, mới có hơn 1 tuần mà đệp giai hẳn, lông cà phê cháy dưới ánh điện đỏ nhìn hơi hung hung. Biết nghịch rồi, thò tay vào là cắn ngay :love struck:. Đầu đinh thì tự dưng xinh lung linh, thành hot girl mặt hiền khô, yêu lắm nhé. Mỗi tội các cháu đang bị đau mắt, đứa này lây đứa kia toét nhèm mất mấy đứa, ha3. Mà bụng no tròn cưng lắm nha.

Chị Kun ơi, hôm nào cho em sang chơi nhà chị với. em dang thèm có "cháu" quá mà chưa được. Tiện thể qua rinh cát cho bọn mèo nhà em luôn. Chị pm cho em địa chỉ và sđt của chi vào địa chỉ của em ở phần chữ ký chị nhá. Thank chị nhiều ạ:)

Kún¥êu

Member
Trả lời .

Nhà mình cũng 6 đứa, mà mèo mẹ uống sữa được 2 hôm thì có vẻ ngán không uống nữa. Cơm thì lười ăn, cứ phải cho riêng 1 bát thịt mới ăn, chứ trộn lẫn cũng không thèm nhặt thịt :| nhà thì hết Canin từ cuối tuần, đợi lâu quá chưa có hàng :((
Bọn mèo này chiều quá sinh đỏng đảnh, vì đang nuôi con nên thôi chúng ta vẫn phải tiếp tục công cuộc làm nô lệ cho bọn mèo thôi.
các bé đều được đặt gạch hết cả rồi à ch? bao giờ ch cho chúng ra ở riêng thế ạ
Gạch đá mọi người đặt khi đi qua nhà chị sắp xây được thành nhà cao tầng rồi, nhưng mẹ cháu mới xác định được 4 người chủ mới cho 4 cháu thôi. Còn 5 cháu nữa hi vọng là từ nay đến hết tháng 6 sẽ tìm được những chủ mới thật sự yêu thương động vật. :love struck:

Chị Kun ơi, hôm nào cho em sang chơi nhà chị với. em dang thèm có "cháu" quá mà chưa được. Tiện thể qua rinh cát cho bọn mèo nhà em luôn. Chị pm cho em địa chỉ và sđt của chi vào địa chỉ của em ở phần chữ ký chị nhá. Thank chị nhiều ạ:)
:wel:Cứ qua tầm 18 giờ trở đi là chị có nhà. Các cô các chú đến nhà mẹ Kún ít khi tay không đi về lắm, toàn bị mẹ cháu lột sạch ví mới thả về thôi :)). Được cái vẫn biết là bị lột sạch ví nhưng tháng nào các cô, các chú vẫn phải đều như vắt chanh đến nhà Mi&Ki. Địa chỉ nhà chị : Phòng 701 chung cư CT9 Định Công. Số điện thoại : 0986.922.611 ( mẹ Kún tên thật là Bích )