• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Món quà vô giá của gia đình mèo Kún yêu

lululubu

Active Member
Tối sang thăm Mun cái nào, xem có đẹp trai không đề còn tính chuyện khiêng về bắt nạt, hí2.

P/S em ruồi: mình rất bực mình vì có người chụp ảnh đẹp mà chê mèo mình ghẻ lở hôn thèm chụp=))

Kún¥êu

Member
Tối sang thăm Mun cái nào, xem có đẹp trai không đề còn tính chuyện khiêng về bắt nạt, hí2.

P/S em ruồi: mình rất bực mình vì có người chụp ảnh đẹp mà chê mèo mình ghẻ lở hôn thèm chụp=))
HI hi. Tối nay nhà chị đi sn wayvy nhà Bơ sữa rồi, cô Thảo có đi cùng anh chị không?

Kún¥êu

Member
Mèo con đã lớn

- Đàn mèo nhà mình đã được hơn 2 tháng rồi, dạo này bọn nhà mình cai sữa mẹ nên đứa nào đứa nấy bệnh tật tùm lum. Đầu đinh bị đi ngoài ra cả nước, mình không thể tìm nguyên nhân tại sao nó lại bị đi ngoài được vì 8 đứa còn lại đều vệ sinh rất bình thường. Kiểu này Đầu đinh không được xuất chuồng như dự kiến mà phải lùi lại sang tháng sau mới đi sang nhà mới.
- Thằng Mun+ Bun + Mickey thì nấm ở bên mắt phải, mình phải đè bọn nó ra bôi nizoral, cũng may bọn nó chưa biết liếm láp nên không sợ liếm thuốc vào bụng.Tối nay sẽ mượn lồng của Bác Cương về để cho 3 thằng này vào cách ly.

2 thằng được thừa hưởng vẻ đẹp tiềm ẩn của Bác Ren.

Dù bị Nấm nhưng cháu Mickey vẫn toát lên vẻ đẹp trai.

Ảnh này tặng Phú nè, Mọt sách càng lớn càng ngoan và xinh :x

Kún¥êu

Member
:(

Lucky ra động viên chị Đầu Đinh : Chị ơi cố lên, mẹ và bọn em luôn sát cánh bên chị. Chị chóng khỏe mạnh lại còn được ra ngoài chơi với em >:D<

benaxinh

Member
Sao Ki ngố cũng chui vào lồng thế kia. nhà em còn 1 cái lồng to hơn đấy. nếu chị cần thì bảo em nha. cho 2 dì cháu nhà nó ra nhà rộng hơn tí ^^

vanle

Member
Tội bé Đầu Đinh quá. Mong bé sớm khỏi bệnh để chK đỡ vất vả nhé

tenchil

Member
Hú hú cuối cùng thì em đã hoàn thành 6 môn thi tốt nghiệp :D Tắm cho Xám thôi :)) À mà chị ơi, trời nóng thế này thì nên tắm cho mèo bằng nước ấm hay dùng được nước mát hả chị ?

linhlady

Member
Hú hú cuối cùng thì em đã hoàn thành 6 môn thi tốt nghiệp :D Tắm cho Xám thôi :)) À mà chị ơi, trời nóng thế này thì nên tắm cho mèo bằng nước ấm hay dùng được nước mát hả chị ?
E cứ tắm = nc ấm ấm chút nhé.tắm nước lạnh da miu nó không quen dễ bị cảm lắm đấy. giống như mình tắm nước lạnh. mới đầu còn hơi giật mình nữa là em ấy

truongson1188

Phó ban chủ nhiệm offline Hà Nội
Chúc các bé sớm có chủ mới yêu thương, :love struck: :love struck: :love struck:

Chị ơi sao khi cai sữa các bé mèo con lại dễ bị bệnh ạ?
Mấy đứa chóng khỏi đi nhé :x :(

Các bé nhìn iu quá, chúc các bé sớm có mái nhà mới tràn đầy tình thương yêu nha :love struck:

lechan

Member
Thương quá, mới cai sữa là sức đề kháng yếu hơn phải không mẹ Kún? Bệnh tùm lum tùm la. Chúc các nhóc mau mau khỏe để còn về nhà mới. Em nhìn mấy đứa đen đen xám xám giống thằng Ren thằng Cháy là iem thích mê tơi rồi chị ạ :)

Tý Phệ

Member
Bích ơi đừng cai sữa mèo, để chúng nó tự nhiên, cứ bú mẹ cho thêm sức đề kháng, đến khi nào được 2,5 tháng thì tách đàn, khi đó mèo con về nhà mới sẽ tự thôi không bú mẹ. Thường khi mèo con được 2 tháng đã ăn tốt những vẫn bú mẹ, đừng cai mà ảnh hưởng đến hệ thống miễn dịch của mèo con đấy.
Càu mong các bé mèo vẫn có được hơi ấm của mèo mẹ và sự chăm sóc của mẹ KunYeu để chóng lành bệnh:angel:

[alex]

Member
Nhìn con của mẹ Mi và ki hay ăn chóng lớn quá, mới đấy mà sắp cho đi nhà mới hết rồi. Ah, cảm ơn nhà Kun có ý định tặng chị 1 bé nhé, nhưng có lẽ chị phải từ chối tấm thịnh tình của 2vc rồi, em cứ tìm cho các bé nhà mới, chủ tốt đi, chị còn hơn 2 tháng nữa là nhận nghĩa vụ làm mẹ rồi, phải đến cuối năm mới hoàn thành xong nghĩa vụ nên chắc sẽ không có thời gian chăm lo tốt cho bé mèo mới đâu ^^! Một lần nữa cảm ơn 2vc nhé :)

vanle

Member
Các thiên thần nhỏ nhà chK đã khỏi hết bệnh chưa ạ? Ch đang chuẩn bị cho các bé ra ở riêng đấy ạ? Em thấy ch bảo 11/6 này cho các bé đi tiêm phòng, Bon nhà em chưa được 2 tháng tuổi thì chắc chưa tiêm được ch nhỉ. Mà đi tiêm cho các bé là để phòng bệnh gì thế ch? em chưa tiêm phòng cho mèo bao giờ ;)

Kún¥êu

Member
[alex];474728 nói:
Nhìn con của mẹ Mi và ki hay ăn chóng lớn quá, mới đấy mà sắp cho đi nhà mới hết rồi. Ah, cảm ơn nhà Kun có ý định tặng chị 1 bé nhé, nhưng có lẽ chị phải từ chối tấm thịnh tình của 2vc rồi, em cứ tìm cho các bé nhà mới, chủ tốt đi, chị còn hơn 2 tháng nữa là nhận nghĩa vụ làm mẹ rồi, phải đến cuối năm mới hoàn thành xong nghĩa vụ nên chắc sẽ không có thời gian chăm lo tốt cho bé mèo mới đâu ^^! Một lần nữa cảm ơn 2vc nhé :)
Thật sự em cũng suy nghĩ rất nhiều khi chuyển nhà cho 1 trong 9 đứa nhà em sang nhà chị Alex, tính em hay lo xa, cứ chỉ sợ sang nhà chị bị mèo lớn bắt nạt, chưa kể vợ chồng chị Alex lại sắp lên chức thì thời gian đâu chăm sóc bọn mèo...... Đọc được dòng comment trên của chị em cũng phấn khởi lắm.
Vì đã hứa sẽ có quà tặng quán rồi nên không thể không có nên em sẽ thay tặng mèo bằng 5 kg Royal canin coi như tặng quà dành cho các bé mèo nhà anh chị :love struck:. Mong quán của anh chị càng ngày càng được đầu tư hiện đại và đông khách.

Kún¥êu

Member
Sao Ki ngố cũng chui vào lồng thế kia. nhà em còn 1 cái lồng to hơn đấy. nếu chị cần thì bảo em nha. cho 2 dì cháu nhà nó ra nhà rộng hơn tí ^^
Tội bé Đầu Đinh quá. Mong bé sớm khỏi bệnh để chK đỡ vất vả nhé
Chị ơi sao khi cai sữa các bé mèo con lại dễ bị bệnh ạ?
Mấy đứa chóng khỏi đi nhé :x :(
Thương quá, mới cai sữa là sức đề kháng yếu hơn phải không mẹ Kún? Bệnh tùm lum tùm la. Chúc các nhóc mau mau khỏe để còn về nhà mới. Em nhìn mấy đứa đen đen xám xám giống thằng Ren thằng Cháy là iem thích mê tơi rồi chị ạ :)
Bích ơi đừng cai sữa mèo, để chúng nó tự nhiên, cứ bú mẹ cho thêm sức đề kháng, đến khi nào được 2,5 tháng thì tách đàn, khi đó mèo con về nhà mới sẽ tự thôi không bú mẹ. Thường khi mèo con được 2 tháng đã ăn tốt những vẫn bú mẹ, đừng cai mà ảnh hưởng đến hệ thống miễn dịch của mèo con đấy.
Càu mong các bé mèo vẫn có được hơi ấm của mèo mẹ và sự chăm sóc của mẹ KunYeu để chóng lành bệnh:angel:

- Cảm ơn các anh chị em hội mèo đã quan tâm, hiện tại các cháu đã hết bị đi ngoài. Đầu đinh chạy nhảy, ăn uống bình thường rồi.
-Nhưng đàn mèo nhà Kún lại mới phát hiện ra 1 bệnh đó là " Nấm " :( . Hàng ngày mình phải 2 lần bôi nizoral cho bọn mèo, tuy mới chớm bị nhưng căn bệnh này lây lan rất nhanh, mới 3 ngày thôi mà đứa nào đứa nấy đều bị dính " Nấm thần chưởng "
Các thiên thần nhỏ nhà chK đã khỏi hết bệnh chưa ạ? Ch đang chuẩn bị cho các bé ra ở riêng đấy ạ? Em thấy ch bảo 11/6 này cho các bé đi tiêm phòng, Bon nhà em chưa được 2 tháng tuổi thì chắc chưa tiêm được ch nhỉ. Mà đi tiêm cho các bé là để phòng bệnh gì thế ch? em chưa tiêm phòng cho mèo bao giờ ;)
Cuối tuần này chị sẽ đưa các bé mèo đi tiêm phòng bệnh, mèo từ 7->9 tuần tuổi đi tiêm là tốt nhất để phòng chống các bệnh dịch trong những tháng đầu đời của chúng. Em nên tiêm cho mèo nhà mình để mèo luôn có sức khỏe tốt nhất.

lululubu

Active Member
Chị ới, chữa khỏi hết nấm đã rồi hãy tiêm chị ạ, lúc nó đang không đủ sức khỏe tốt nhất là đừng tiêm vội. À đới t6 c có nhà ko em qua nào, khổ giờ hẹn hò với VIP nó cứ fải book lịch trước;;).