• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Món quà vô giá của gia đình mèo Kún yêu

ruồi bẹp

Active Member
he he chị cứ quá khen em vẫn còn nghiệp dư lắm :))
nhân tiện đây cũng post ảnh các cháu luôn cho mọi người xem, mỗi tội các chau vẫn chưa khô hẳn hên nhìn hơi nham nhở chút :angel: (mà cũng xin phép là có bao nhiêu Ruồi post hết :|)

Bé nì cô Ruồi rất chi là thích vì cái mặt cháu rất buồn cười :D với lại cô Ruồi mới gãi gãi mấy cái đã ngủ ngon lành :love struck:

Hai chị em tình thân mến thương :blusshing:

Tiếp theo là 2 cháu mèo "xã hội đen", cặp đôi nhìn ngầu nhất bọn >:D<

Ưỡn ẹo khoe dáng và lườm nguýt khoe mắt nào

Ngầu chưa :party:

Bé Mọt Sách to khéo bằng thằng Pắp Pơ cơ mà tắm ngoan cực kì :-bd chứ thằng Pắp Pơ hư đốn lắm (cái gen của mấy đứa lông màu kem)

Bây giờ là nhóm mèo "người mẫu", các cháu này được cái cứ chĩa ống kính vào là lập tức mắt mở to tròn xoe và chịu khó tạo dáng :cool: thế nên là các cháu có nhiều ảnh nhất bọn

Mặt cháu không có nhọn tí nào đâu nhé;;)

vanle

Member
Hic, lũ nhỏ quá là quá là đáng yêu ý. Thực sự rất ghen tị với nhà chK nhé ^^ . Dù rất thèm có đc 1 bé trong đó nhưng cũng xác định được là gạch của mình sẽ bị chìm nghỉm ở đâu đó nên đã tự đi tìm 1 tình yêu nhỏ khác.Tiếc là mai chưa đón được bé về nên đành đến off người vậy

conkeomut

bọn mèo nhà c đáng yêu quá. nhìn bé nào cung kute hết sức.
mấy hôm nữa e phải lợi dụng cơ hội thằng kẹo nhà e ăn hết cannin để wa nhà chị ngắm các bé 1 chút mới đc.

conkeomut

bọn mèo nhà c đáng yêu quá. nhìn bé nào cung kute hết sức.
mấy hôm nữa e phải lợi dụng cơ hội thằng kẹo nhà e ăn hết cannin để wa nhà chị ngắm các bé 1 chút mới đc.

Boo Boo

Member
Hôm nay có kẻ chê mèo nhà mình không đẹp. Mình tức mình sang bắt thằng pắp pơ về là nhà mình có mèo đẹp ngay.

tenchil

Member
Ơi hời con gái con đứa leo trèo thế này đây :(
40 charrrr
hehe anh Phú thất vọng vì con gái anh bị em dìm hàng à ;;) cái con Mọt sách hư hỏng thì em k dìm, sớm muộn cũng có người dìm thôi :p Được cái giống mẹ Mi, xinh như hoa hậu, em là em thích lắm đấy nên anh chuẩn bị tinh thần bao giờ anh đón nó về, không khéo em cứ la cà tìm cớ đến thăm suốt cho mà xem ;;)

p/s: công nhận Mickey giống mẹ Ki như đúc, từ cái mặt cho đến đôi mắt ngố tàu, ngây thơ vô số tội ^^ ngồi ngắm bọn này nghịch ngợm cả ngày cũng không chán :p

ui trời, sao đưá nào trông cũng đáng yêu quá vậy trời, ghen tị ghen tị với nhà Kuns quá:drooling::drooling:

suki8x

Member
Chị Bích ơi
dù mặt em chưa có tem bảo hành nhưng em vẫn không quên việc chăm chỉ học tập kinh nghiệm nuôi mèo để có ngày được rước 1 bé nhà chị về
mèo nhà em đi lạc khá lâu rồi nhưng em vẫn chưa tìm được tình yêu nào khác
thôi thì cứ vào đây ngắm mèo của các anh chị trong Vp cho đỡ nhớ vậy

suki8x

Member
vừa lội page mới biết các bé đều đã có nhà mới tương lai
chỉ còn 1 bé duy nhất không biết đã có bác nào nhận chưa
sdt của em là 01656.076.934
nếu được chị pm cho em địa chỉ qua chơi với các bé nhé
em ở ngoại thành nên chủ nhật mới sang đc thôi hic

Cumimi

Member
sau này hi vọng Bống cũng đẻ được một lũ như Mi he he
em muốn nó cũng bầu quá rồi :X
Cô Ruồi Bẹp ơi , Bống nhà cô giống hệt thằng cu Mimi nhà cháu :D Mà may thay Mimi nhà cháu là giống đực :)) Hôm nào cháu phải bế cu nhà cháu sang nhà cô...giao lưu phát nhỉ :D

Kún¥êu

Member
he he chị cứ quá khen em vẫn còn nghiệp dư lắm :))
nhân tiện đây cũng post ảnh các cháu luôn cho mọi người xem, mỗi tội các chau vẫn chưa khô hẳn hên nhìn hơi nham nhở chút :angel: (mà cũng xin phép là có bao nhiêu Ruồi post hết :|)

Bé nì cô Ruồi rất chi là thích vì cái mặt cháu rất buồn cười :D với lại cô Ruồi mới gãi gãi mấy cái đã ngủ ngon lành :love struck:

Hai chị em tình thân mến thương :blusshing:

Tiếp theo là 2 cháu mèo "xã hội đen", cặp đôi nhìn ngầu nhất bọn >:D<

Ưỡn ẹo khoe dáng và lườm nguýt khoe mắt nào

Ngầu chưa :party:

Bé Mọt Sách to khéo bằng thằng Pắp Pơ cơ mà tắm ngoan cực kì :-bd chứ thằng Pắp Pơ hư đốn lắm (cái gen của mấy đứa lông màu kem)

Bây giờ là nhóm mèo "người mẫu", các cháu này được cái cứ chĩa ống kính vào là lập tức mắt mở to tròn xoe và chịu khó tạo dáng :cool: thế nên là các cháu có nhiều ảnh nhất bọn

Mặt cháu không có nhọn tí nào đâu nhé;;)

Ngồi mấy hôm ngắm đi ngắm lại những pic cô Ruồi chụp, chị quyết định từ nay đến cuối năm sẽ phải dành tiền sắm 1 cái máy ảnh tương đối tốt, rồi học 1 lớp nhiếp ảnh để chụp cho ra trò.

Cumimi

Member
Do được 3, 4 ngày tuổi đã mở mắt nên bây giờ cháu Pắp pơ bị toét nhèm :

Cả Mọt sách cũng bị mắt nhắm mắt mở giống Pắp pơ, nhưng bất chấp đau mắt cháu vẫn là cô công chúa đáng yêu nhất của cả nhà :

Cô ơi thương cháu Pắp pơ và Mọt sách quá chừng:) Nhưng mấy cháu dù không may mắn như những anh chị của mình nhưng vẫn rất xinh xắn và đáng yêu:p Gia đình nhà cô thật hạnh phúc. Giờ nhà cháu có mỗi thằng cu mà nó cũng đang cô đơn nữa :( Không biết bao giờ mới tính chuyện rước con nhà người ta về dựng nhà nữa :(

X

xuka3691

Guest
Cô Ruồi Bẹp ơi , Bống nhà cô giống hệt thằng cu Mimi nhà cháu :D Mà may thay Mimi nhà cháu là giống đực :)) Hôm nào cháu phải bế cu nhà cháu sang nhà cô...giao lưu phát nhỉ :D
chị Ruồi còn trẻ lắm, chưa có chồng đâu nên bạn cứ gọi là chị được rồi, gọi là cô già quá, khéo lại ế mất ;)

Kún¥êu

Member
Mèo Mi gần 1 tuần nay thôi không cho con bú và có biểu hiện đòi giai :(. Khổ thân cô nàng, lăn hết trên giường rồi lại lăn xuống dưới đất, bố mẹ cũng chả biết làm thế nào nữa ngoài việc vuốt ve Mi cho qua cơn.

Lucky và Kitty càng lớn càng xinh đẹp, mặt không bị nhọn hoắt như Mickey mà rất tròn trịa đáng yêu :

Cuối cùng là thằng Pắp pơ, tuy vẫn là thằng to nhất đàn nhưng mấy hôm nay cháu lớn chững lại vì bị đi té re do ăn vụng thịt bò sống.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Bích đã phát hiện được đứa nào té re rồi à, chịu khó theo dõi và cho nó ăn chế độ riêng nhé. Hôm nay xin lỗi vì anh không qua chơi với mấy đứa được, đi ăn giỗ về muộn quá.

vanle

Member
Lũ nhóc càng ngày càng xinh ý chB ạ. Còn nhóc nào chưa có nhà mới thế chị? Pắppơ đã khỏi bị té re chưa ch. Sao Mi đã lại có biểu hiện đòi zai được hả chB, nó vừa sinh xong cơ mà ...

Kún¥êu

Member
Bích đã phát hiện được đứa nào té re rồi à, chịu khó theo dõi và cho nó ăn chế độ riêng nhé. Hôm nay xin lỗi vì anh không qua chơi với mấy đứa được, đi ăn giỗ về muộn quá.
Híc làm 2 vợ chồng em đi làm về vội vàng lao vào dọn nhà để nhà cửa sạch sẽ đón vợ chồng Bác Cương sang chơi. Ngồi đợi mãi chả thấy anh đến chơi ,mò lên mạng đọc được dòng này buồn hẳn.
Lũ nhóc càng ngày càng xinh ý chB ạ. Còn nhóc nào chưa có nhà mới thế chị? Pắppơ đã khỏi bị té re chưa ch. Sao Mi đã lại có biểu hiện đòi zai được hả chB, nó vừa sinh xong cơ mà ...
Em ơi bây giờ bọn nhỏ ngoan lắm, biết đi vệ sinh đúng chỗ, lại còn chạy nhảy đùa nghịch với nhau vui vẻ. Mấy hôm nay chị toàn đè thằng Pắp pơ ra để cho uống thuốc mà nó giãy khỏe quá, cào chảy máu tay chị. Chị còn mấy bé nữa chưa tìm được nhà mới, sang tháng 6 chị sẽ đăng tin ở bên box rao vặt nếu em muốn đón 1 bé thì đợi mấy tuần nữa là chị sẽ rao bán.