• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Món quà vô giá của gia đình mèo Kún yêu

iemmap

Member
Anh Phú sướng ghê nha :D Em vẫn mê nhất mọt sách hoa hậu của cả đàn mèo ^^ Dưng cơ mà mê đến mấy thì cũng không đặt thêm cục gạch nào vào bất cứ nhà ai nữa đâu, em chung thủy với Xám ú thôi :p
tenchil đã thi xong hết chưa? :D Không biết ku Xám ú bây giờ có ú hơn chút nào không nhỉ? Lúc rảnh bạn up thêm vài cái ảnh của ku Xám lên cho mọi người cùng ngắm với :D Những người thân quen với ku Xám thì còn qua thăm ku thường xuyên được chứ những đứa xa lạ như tớ thì chỉ biết hóng qua diễn đàn thôi ^^

Kún¥êu

Member
Nhà mới !

Từ lúc 9 con trong bụng mẹ Mi & Ki, mẹ Kún đã đến bác Alex đặt cho các con3 cái nhà, đến hôm qua mới lấy được về cho các con nằm, chơi. Xấu hổ với bác Alex là mẹ Kún đem thiếu tiền trả cho bác nữa, may là bác tốt bụng cho nợ lần sau trả. Đem về các con đứa nào đứa nấy thích thú vô cùng khiến mẹ Kún hạnh phúc quá. Ngồi cả buổi ngắm các con chơi đùa rồi ngủ luôn ở trong nhà mới tiện thể chụp mấy cái ảnh :

Hôm qua Mọt sách được bố Phú đến thăm, cô nàng vui lắm, nghịch ngợm đủ trò cho bố Phú xem.

Kún¥êu

Member
Làm nhà bằng gỗ đắt anh Cương ạ, nếu rẻ rẻ em đã làm cho bọn nhà em rồi. Nuôi bọn này tốn kém quá mức em tưởng tưởng ngày trước nên bây giờ phải dần dần tiếp kiệm lại thôi. Tý nữa em đi siêu thị sẽ phải mua thịt bò với rau về tập cho bọn nhỏ ăn theo hướng dẫn của anh thôi, không thể cho ăn ngày nửa cân canin thì em phá sản mất.

tenchil

Member
Cái nhà đẹp ghê chị à :D Cái chị tặng thằng cu Xám, ngày nào em cũng phải quét với vuốt hết lông nó dính ở đây ra. Mà Xám béo nó chẳng ăn rau muống, em cho thì không thèm, xong lại ra gặm cây cảnh.

Boo Boo

Member
Eo, nhìn lũ trẻ sắc màu yêu quá. Đến nhà cô chắc bị thôi miên mất.
Nhà đẹp quá! Nhà cháu cũng thích sắm 1 cái, nhưng mà đến chơi các nhà thấy mấy cái nhà mèo nhìn hơi thảm thương nên còn lần chần chưa sắm. Có loại vật liệu gì bền bền 1 chút không nhỉ? Bằng gỗ thì không êm và các cháu không cào được.

Kún¥êu

Member
Cái nhà đẹp ghê chị à :D Cái chị tặng thằng cu Xám, ngày nào em cũng phải quét với vuốt hết lông nó dính ở đây ra. Mà Xám béo nó chẳng ăn rau muống, em cho thì không thèm, xong lại ra gặm cây cảnh.
Hôm nào trời nắng cho thằng Xám tắm nhé Linh, phải gần 1 năm rồi nó chưa được tắm. May thằng này ăn ở sạch sẽ nên dù không tắm nhưng vẫn thơm tho.
Eo, nhìn lũ trẻ sắc màu yêu quá. Đến nhà cô chắc bị thôi miên mất.
Nhà đẹp quá! Nhà cháu cũng thích sắm 1 cái, nhưng mà đến chơi các nhà thấy mấy cái nhà mèo nhìn hơi thảm thương nên còn lần chần chưa sắm. Có loại vật liệu gì bền bền 1 chút không nhỉ? Bằng gỗ thì không êm và các cháu không cào được.
- Nhà Bơ Sữa cứ tích cực mua hàng của mẹ cháu nhiều nhiều, mẹ cháu ghi lại hết đến bao giờ lãi kha khá mẹ cháu lại trích ra 1 phần để mua quà tặng các bé mèo nhà bên đó.
- Nếu muốn nhà bền thì chỉ làm bằng gỗ bào mịn xong quấn thừng là ổn nhất, nhưng giá thành sẽ cao so với bọc nỉ. Hoặc có thể thiết kế kiểu gì mà nhà toàn cột cào, hạn chế chỗ bọc nỉ.

Hôm nào trời nắng cho thằng Xám tắm nhé Linh, phải gần 1 năm rồi nó chưa được tắm. May thằng này ăn ở sạch sẽ nên dù không tắm nhưng vẫn thơm tho.
.
Các con của mẹ Bích có "truyền thống" 1508 (1 năm ko tắm)
40 charrrrrr.....

Kún¥êu

Member
Các con của mẹ Bích có "truyền thống" 1508 (1 năm ko tắm)
40 charrrrrr.....
Chú Phú bêu rếu nhà cháu quá, các con của mẹ Bích và bố Tú tuy rằng gần 1 năm chưa tắm nhưng đảm bào rằng từ trước đến giờ không có đứa nào có vấn đề về da lông như là nấm, rụng lông, ký sinh trùng ve rận hay là bị bết búi lông cả. He he, mà thôi không kể lể ra nữa mẹ cháu quyết định thứ 6 này sẽ tắm cho 11 đứa, đã có cô Ruồi xung phong đến tắm cùng mẹ cháu. Thanks cô Ruồi rất nhiều :X

Tý Phệ

Member
Mẹ Bích tắm cho các bé phải rất cận thận, nếu hơi bị lạnh và mưa thì đừng tắm vì mèo dễ bị ốm lắm, nhất là mèo bé. Và nhớ xấy khô nhé, công đoạn khó khăn nhất đấy vì các bé rất sợ máy sấy. Chúc các bé nhà mẹ Bích luôn sạch sẽ và đáng yêu.;)

Ôi chết! Lỡ cho thằng cháu xem ảnh bây giờ nó đòi bằng được em mèo xám! Nó khóc ti tỉ ra làm sao giờ các bác T_T

suki8x

Member
ôi nhìn đàn mèo mà ghen tị với chị Kun' quá
thật đáng yêu
chị ơi bao giờ thì cho các bé đi ở riêng hả chị
em chờ đã lâu rồi

ngudaymuon

Active Member
Hôm qua bọn nhóc sang chị chơi, đêm về nằm mơ thế nào thấy còn sót lại nahf 3 đứa đen xì, bố mẹ quên chưa bắt về hết . Hai vợ chồng đang cười sung sướng thì tỉnh giấc :(( bực thế :((.
Bọn trẻ con yêu ơi là yêu, ngoan ơi là ngoan lại còn bụ bẫm khỏe mạnh nữa chứ. Thích thế.

ruồi bẹp

Active Member
thằng Pắp Pơ đích thị thằng Kem con rồi :)) kiểu này hum nào em cho thằng Kem qua kiểm chứng lại xem có phải bố con không nhá :)) chứ càng lớn nó càng giống :X

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Công nhận bích mát tay chăm lũ nhóc ghê, à mà bích lưu ý là tắm cho tụi nhóc vào ban ngày nhé.

lechan

Member
Ý.. mấy nhóc mèo mới sinh trông như con...chuột ý nhỉ ^^ Chị Bích chăm mèo khéo quá, toàn các bé xinh xẻo thôi :). Nhìn mọi người chăm mèo đẻ, mình cũng thèm quá, mà chưa có dịp nào ( hức hức)...

Kún¥êu

Member
- Cảm ơn mọi người đã quan tâm đến gia đình mèo nhà Kún, mẹ Kún rất cảm động khi mọi người luôn động viên, góp ý những kinh nghiệm nuôi mèo con rất bổ ích. Có lẽ không có các bác, các cô, các chú trong gia đình Vp sát cánh từng ngày với đàn mèo nhà Kún chắc bọn trẻ con cũng không bao giờ khỏe mạnh và hạnh phúc như ngày hôm nay. :x

- Hôm nay mẹ cháu khéo cô Lubu đến nhà tắm trước 1 vài đứa trẻ con để thứ 6 này cô Ruồi bớt việc, nhưng do mải buôn dưa lê quá nên 10 rưỡi mới gần xong chuyện nên quyết định thôi để thứ 6 này mẹ cháu và cô Ruồi sẽ tắm cho tất cả 11 đứa :D. Các cháu dạo này hơi nghếch nhác và rau mùi, do đi vệ sinh cứ dẫm đạp lên sản phẩm, tuy hơi bẩn nhưng đứa nào cũng khỏe mạnh, ăn uống đùa nghich chán lại lăn ra ngủ.

Kún¥êu

Member
ôi nhìn đàn mèo mà ghen tị với chị Kun' quá
thật đáng yêu
chị ơi bao giờ thì cho các bé đi ở riêng hả chị
em chờ đã lâu rồi
Tầm cuối tháng 6 và đầu tháng 7 chị sẽ cho bọn nhỏ ra ở riêng. Mà chị cũng không biết được chính xác tầm đó không, nói chung là cứ tiêm phòng bệnh xong mới yên tâm để bọn nhỏ đi được.

Ý.. mấy nhóc mèo mới sinh trông như con...chuột ý nhỉ ^^ Chị Bích chăm mèo khéo quá, toàn các bé xinh xẻo thôi :). Nhìn mọi người chăm mèo đẻ, mình cũng thèm quá, mà chưa có dịp nào ( hức hức)...
Thì trong đàn cũng có 1 bé y như con chuột, nên mình đặt tên em ấy là Mickey . Hôm nào rảnh qua nhà chị chơi với đàn mèo nhé.:beer

Hôm qua bọn nhóc sang chị chơi, đêm về nằm mơ thế nào thấy còn sót lại nahf 3 đứa đen xì, bố mẹ quên chưa bắt về hết . Hai vợ chồng đang cười sung sướng thì tỉnh giấc :(( bực thế :((.
- Bọn trẻ con yêu ơi là yêu, ngoan ơi là ngoan lại còn bụ bẫm khỏe mạnh nữa chứ. Thích thế.
Em không ngờ là em mơ nội dung hệt như chị. Em cũng mơ thấy để quên mấy đứa ở nhà chị, đến nửa đêm chạy ra đếm mèo thấy thiếu, không đủ 9 đứa, nhưng không thể nhớ ra thiếu đứa nào. Thế là bắt chồng nửa đêm phóng xe đến nhà chị đòi mèo, đập cửa kiểu gì cũng không thấy ai ra mở cửa, xong rồi khóc tùm lum ăn vạ ở trước cửa. Đang đến đoạn ấy thì tỉnh dậy. :sleepy: . Đúng thật là mơ, chả ra đâu với đâu.
-

thằng Pắp Pơ đích thị thằng Kem con rồi :)) kiểu này hum nào em cho thằng Kem qua kiểm chứng lại xem có phải bố con không nhá :)) chứ càng lớn nó càng giống :X
Chị đảm bảo con Mi là vợ thằng Kem, nhìn thằng Pắp pơ giống y hệt Kem luôn, giống như kiểu : con nhà tông không giống lông cũng giống cánh ấy. Thế là chị em mình lại có mối quan hệ thông gia với nhau rồi. Cũng may là chị em mình tình cảm cũng không đến nỗi nào, chứ như người dưng nước lã là chị kiện con trai cô tội hấp diêm con gái chị rồi đó. :raised eyebrow:

Công nhận bích mát tay chăm lũ nhóc ghê, à mà bích lưu ý là tắm cho tụi nhóc vào ban ngày nhé.
Em đi làm cả ngày, tối mới mò về đến nhà thì sao tắm cho bọn trẻ ban ngày được. Hay anh Cương tắm hộ bọn mèo con nhà em đi, riêng anh Cương mà tắm được cho bọn trẻ con em sẽ trả công anh rất " hậu hĩnh " :-"

Mẹ Bích tắm cho các bé phải rất cận thận, nếu hơi bị lạnh và mưa thì đừng tắm vì mèo dễ bị ốm lắm, nhất là mèo bé. Và nhớ xấy khô nhé, công đoạn khó khăn nhất đấy vì các bé rất sợ máy sấy. Chúc các bé nhà mẹ Bích luôn sạch sẽ và đáng yêu.;)
Cảm ơn Tý Phệ đã góp ý, mẹ Kún đã chuẩn bị tinh thần tắm cho các bé rồi, không biết bọn nó có cho tắm hay là vào phòng tắm dẫy đành đạch thì :sick:

bee_loo

Ôi trời ôi, trùi ui:drooling:
Các bé nhìn yêu chết người, ước j em có 1 con như thế, đúng là món quà vô giá, ko fải ai cũng có được.
các em này mà ôm thì sướng bít mấy. Điều kiện thì e ko có tốt đc như các chị, cái e có chỉ là sự fát cuồng vì mèo thui. e cũng muốn có 1 bé quá .....:(( :((
Mà em có 1 thắc mắc là ko biết có cách nào dạy cho các bé ko sợ máy sấy không các anh chị nhỉ? con mèo vàng ngày xưa nhà em (anh trai e toàn gọi là Cục Vàng :D) thích tắm lắm, nhưng mùa đông thì sợ vì cứ thấy tiếgn máy sấy là đạp cho tanh bành, dù có làm kiểu j cũng sợ, sấy xong là run cầm cập, nằm bẹp dí vào lòng. khổ thân. Nhưng mà giờ em í bỏ theo gái rùi, chả bao giờ quay lại nữa. hix.

Kún¥êu

Member
Hôm nay các cháu được cô Ruồi đến tắm táp sạch sẽ. Đã thế lại còn được máy ảnh xịn chụp ảnh. Khổ thân cô Ruồi sấy cho thằng Kem con(Pắp pơ) kiểu gì mà bị nó cào xước hết cả :(.Bây giờ các cháu thơm tho lắm rồi.Tý nữa mẹ cháu xin cô Ruồi ảnh nghệ thuật up lên cho cả nhà xem. Ảnh đẹp đến mức mọi người chả nhận ra mèo của nhà Kún yêu mất
P/s: sau khi tắm cho mèo xong, không những mèo buồn ngủ mà mẹ Kún cũng buồn ngủ theo.