• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Món quà vô giá của gia đình mèo Kún yêu

X

xuka3691

Guest
vết bấu trên mặt e lành rồi. giờ chỉ còn 2 chấm nhỏ nhỏ trông như mụn trứng cá thôi. nhưng mà vẫn phải bắt đền mẹ Kún vì bây giờ mọi người tưởng là mình lười rửa mặt nên mới mọc mụn.

phenmaleat

Active Member
bình thương ki không dữ vậy đâu tại thấy có tên chó là mặt ấy mà,chị bích nhận trông hộ 2 thằng mèo anh mà 2 nàng sợ làm gì con chúng nên lôi hết con vào gầm tủ.bọn trẻ lớn dã man và nghích như 1 lũ giặc.nhìn yêu lắm

bebe6383

Member
Cám ơn chị Kun và mọi người,đáng buồn là hôm nay sau 1 đêm đỡ tiêu chảy em mới bớt lo được 1 chút thì bé lại bị nặng hơn.Em buộc phải cho bé dùng cloxit mặc dù biết mèo có bầu không được dùng,em cũng đã làm đủ mọi cách rồi nhưng bệnh tình của bé không có gì khả quan thậm chí còn nặng hơn.Nếu tình trạng này kéo dài sẽ gây nguy hiểm cho bé nên em cũng chẳng còn cách nào khác:(:)((.
Nếu vậy bạn nhớ pha thêm dung dịch nước này cho bé uống thêm nhé . Vì em ý đi ngoài mất nước nhiều nên bạn pha tỉ lệ sau : 1lit nước đun sôi để nguội với 8 thìa cà phê đường và nửa thìa cà phê muối .Bạn có thể dùng xilanh nhỏ từ từ cho em ấy uống còn em ý tự uống được thì tốt quá. Thế nhé mong bé chóng khỏi bệnh ...

kokokiukiu

Active Member
Nếu vậy bạn nhớ pha thêm dung dịch nước này cho bé uống thêm nhé . Vì em ý đi ngoài mất nước nhiều nên bạn pha tỉ lệ sau : 1lit nước đun sôi để nguội với 8 thìa cà phê đường và nửa thìa cà phê muối .Bạn có thể dùng xilanh nhỏ từ từ cho em ấy uống còn em ý tự uống được thì tốt quá. Thế nhé mong bé chóng khỏi bệnh ...
Mình vẫn pha orezon cho bé uống bạn ạ,cũng uống nhiều lắm.Bây giờ mình chuyển cho bé ăn hạt khô để cho khỏi hẳn.Cám ơn bạn đã quan tâm đến bé nhà mình nhé!
Tiện thể chị Kún cho em hỏi luôn nhà chị bây giờ đã có Kit 36 chưa ạ?Mèo nhà em từ trước đến giờ chỉ toàn ăn cơm thôi ,ứ thèm ăn mấy cái hạt dởm như whiskat hay Me_O mà nhà hàng xóm cho nên em cũng không cho bé ăn hạt.Nhưng nghe mọi người và bs khuyên nên cho bé ăn hạt để chữa hẳn bệnh tiêu chảy nên em mua Kit 36 cho tụi nó dùng.7h tối nay em vừa phải đến cityzoo Xuân Diệu để mua,may mà tụi nó biết tốt cho sức khỏe hay sao ấy mà lại xông vào ăn như bị bỏ đói.E chỉ dám mua thử gói 4 lạng cho tụi nó ăn thử,không ngờ chúng nó ăn như hạm tình hình này chắc 2 ngày là hết.Em muốn hỏi chỗ chị xem nếu có hàng em tới mua cho rẻ ạ,chứ giá 75k/4 lạng thì hơi đắt,em là sinh viên nên không đáp ứng nổi ạ.:((

VuVuCz

Member
Hí hí mấy nhóc nhà chị Kún ngày càng dễ thương. Chúc các bé nhà chị hay ăn chóng lớn và khỏe mạnh :x
Hôm rồi qua có thêm khách trọ Teddy, ôi cái mặt nhìn chỉ muốn bấu thôi ( đoạn này nói nhỏ với chị Kún thôi, không chủ mèo nghe thấy vì xót mèo tìm em tính sổ thì chết :)) )
Mun nhà em có kiểu ăn hạt rất chuối chị ạ, nó là để cả bát là không ăn đâu. Em phải cầm từng hạt bỏ ra bàn nó mới ăn. Như kiểu người lớn vẫn rải B1 ra giường cho trẻ con bò tự nhặt uống í :)) Giờ ôsin là em đây lại có thêm việc rồi hơ hơ

tenchil

Member
Hic mấy hôm nay lại ốm nên k sang bên đó thăm lũ bông gòn nhà chị Bích được :( Tên Xám ú thì rất chi là ngộ nghĩnh, em xúc 1 chén cơm với ruốc ăn để uống thuốc thì cứ lượn lờ chầu chực, thành ra ăn 1 miếng lại nhón ít ruốc ra cho cu cậu ăn ké :))

Nhìn mấy đứa nhóc lúc mới đẻ giống chuột quá :nailbitting: Em là con trai 21 tuổi đầu rồi nhưng sợ nhất là chuột :(( thấy chuột là la oai oái lên liền :((

Mẹ Kun ham nhảy Au quên up ảnh các con lên rồi :(
Chị ơi em nhớ con bé "mặt phèn phẹt" quá

Kún¥êu

Member
Mẹ Kun ham nhảy Au quên up ảnh các con lên rồi :(
Chị ơi em nhớ con bé "mặt phèn phẹt" quá
Híc híc chú cứ nói xấu ban đại diễn, dạo này mẹ cháu ko up ảnh được bởi vì các cháu đã biết đùa nghịch, không lúc nào đứng im để chụp ảnh được, mà cái điện thoại lởm của mẹ cháu không có chế độ chụp hình động. Gạ gẫm rồi dọa dẫm bác Thành ( Down come ) đủ kiểu mà bác với tình yêu lớn của bác không ngó ngàng đến việc chụp ảnh cho các cháu.

Downcome

Phó nhòm
Híc híc chú cứ nói xấu ban đại diễn, dạo này mẹ cháu ko up ảnh được bởi vì các cháu đã biết đùa nghịch, không lúc nào đứng im để chụp ảnh được, mà cái điện thoại lởm của mẹ cháu không có chế độ chụp hình động. Gạ gẫm rồi dọa dẫm bác Thành ( Down come ) đủ kiểu mà bác với tình yêu lớn của bác không ngó ngàng đến việc chụp ảnh cho các cháu.
Đến chịu cái đôi vợ chồng nhà loa phường này mất thôi. Cứ đợi đó, cn này nắng sớm, nắng lung linh... qua chỗ đã hẹn tôi fang cho từng cháu, mỗi cháu 1 cái ảnh thẻ, nhá!

tenchil

Member
Bác downcome chụp cả ảnh thẻ cho bọn mèo cơ á :D hehe thế thì có khi hôm nào nhờ bác phang cho thằng Xám béo mấy pô mới được ;))

vanle

Member
ChKún update tiếp tình hình lũ nhỏ đi ạ, tầm này chắc đứa nào đứa nấy cũng "yêu ko chịu được" rồi ch nhỉ ^^

tenchil

Member
Hôm nọ em đến đúng lúc các anh chị đang liên hoan tưng bừng, lại nhìn thấy tên bắp bơ lon ton chạy ra :p nhìn ngộ nghĩnh yêu k chịu được ^^^

tứ quỷ

Em Pắp Pơ giống em Ki đẹp trai nhà em, tương lai chắc chắn cũng đẹp trai(đẹp gái) giống Ki cho xem. Em Mọt sách thì giống Mun béo nhà em, mong rằng lớn lên đừng béo như ả Mun :D

Kún¥êu

Member
Up ảnh show hàng các con

Dạo này máy tính của mình có vấn đề trục trạc, không up được ảnh tụi nhỏ lên cho mọi người ngắm nghía. Hôm nay quyết tâm tìm mọi cách chữa trị máy tính để đưa bọn nhỏ lên show hàng.

Bây giờ 9 đứa đã lớn, thằng Pắp pơ to nhất đã gần 1 kg, thằng còi nhất cũng hơn 0,5 kg, ăn như thuồng luồng ba ba & cho ra sản phẩm to nhỏ bừa bãi khắp nhà.

Đến giờ ăn là con lớn con nhỏ chen chúc nhau nhai canin nhau nháu.

Khổ thân mẹ Mi & mẹ Ki bị các con hút hết sữa, gầy đi trông thấy.
Dù rất thương bọn nhỏ nhưng mẹ Kún vẫn buộc phải cho các cháu ở trong 1 phòng để bố Tú dạy bảo các cháu đi vệ sinh. Hôm qua có 5/9 đứa bị bố Tú cho mấy cái bạt tai can tội không đi vào chậu vệ sinh mà cứ đi bừa ra nền nhà.

Ảnh Đầu đinh đang ị bậy trong góc nhà bị mẹ Kún bắt gặp.

Nhìn Đầu đinh có ngây thơ không nào.

Còn cả ảnh Đầu Đinh nằm tạo dáng nữa.

Có cái gì đen đen ngồi bên chậu nước kia

Lại gần thì ra là thằng Mun.

Thằng Bun giống hệt thằng Mun nhưng vằn vện hơn thằng anh.

Mắt lờ đờ như thằng nghiện phê thuốc ý

Bé bỏng dạo này lớn lên xấu hoắc, nhìn như thằng đàn ông ấy, chả có chút nào nữ tính cả.

Ồ! ai đây nhỉ?

Có phải cô Mọt sách hư hỏng không?

Nhìn bẽn lẽn vậy thôi nhưng mà nghịch nhất nhà đấy các bác ạ.

Lớn gần bằng mẹ Ki rồi

Thằng bé ngoan nhất trong đàn, tuy còi còi nhưng mà đáo để vô cùng, nhìn thấy bố mẹ ở đâu là chạy theo nũng nịu đòi vuốt ve bế ẵm. Mickey đáng yêu vậy mẹ Kún nỡ lòng nào xa con.:worried:
- Cháu Đầu Đinh của cô An.
- Cháu Pắp pơ mẹ cháu tặng bà ngoại, nếu bà ngoại không nuôi được mẹ cháu sẽ tìm nhà mới.
- Cháu Mickey mẹ Kún giữ lại.
- Còn 2 trong 3 cháu gái : Bé Bỏng, lucky, kitty mẹ cháu tặng Alex và 1 cô giáo ở Hào Nam.
- Mẹ cháu vẫn còn 1 bé chưa tìm được nhà mới, cô chú nào yêu mèo thì qua chơi với cháu rồi đặt gach với mẹ cháu luôn.

Gemma

Active Member
Micky nhìn mặt giống mẹ Ki quá! :love struck::love struck:

Yêu nhất Kitty với Mọt Sách :love struck::kiss:

Các con nhà cô Kún chắc có nơi có chốn hết rồi hở? :rolling eyes::day dreaming:

meonho

Member
Meonho thì lại yêu đầu đinh từ buổi xem ảnh lần đầu tiên.
Hihi, đến cả ị bậy nhình cũng đáng yêu :D
Chúc các bé về nhà mới vui và khỏe

tenchil

Member
Anh Phú sướng ghê nha :D Em vẫn mê nhất mọt sách hoa hậu của cả đàn mèo ^^ Dưng cơ mà mê đến mấy thì cũng không đặt thêm cục gạch nào vào bất cứ nhà ai nữa đâu, em chung thủy với Xám ú thôi :p Thằng béo ấy được một hộ khẩu trong nhà chồng của em sau này mà, cho nên ai muốn mang trầu cau đến nhà em thì cứ xác định là đưa được Xám béo về đã, còn không thì lượn :))