• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo xanh lét yêu ơi là yêu

Chắc bé hoảng quá thôi. Chắc cũng mất vài hôm mới bình thường trở lại được. Người ngợm không bị làm sao là may lắm rồi. Phù phù, hết cả hồn.

X

xuka3691

Guest
trước con Mít nhà em trèo lên cái rèm cửa. lên tít chỗ cao nhất gần trần nhà ấy. xong rồi mắc móng chân vào rèm, k xuông được cứ đứng giật giật. 1 lúc giật mạnh quá bung được ra, thế là không chuẩn bị gì ngã từ trên trần nhà xuống. chắc là vừa đau vừa sợ, nằm im 1 lúc mới ngồi dậy. lại ngồi 1 im 1 lúc không động đậy gì. 1 lát thì cũng đi lại mà rón rén lắm. 1 tiếng sau thì chạy ầm ầm.

nhiều khi chúng nó sợ nhiều hơn là đau, rồi lại còn ăn vạ nữa. bọn này lắm trò lắm chị ạ. mình cứ theo dõi kĩ để có việc gì kịp thời xử lý

trước con Mít nhà em trèo lên cái rèm cửa. lên tít chỗ cao nhất gần trần nhà ấy. xong rồi mắc móng chân vào rèm, k xuông được cứ đứng giật giật. 1 lúc giật mạnh quá bung được ra, thế là không chuẩn bị gì ngã từ trên trần nhà xuống. chắc là vừa đau vừa sợ, nằm im 1 lúc mới ngồi dậy. lại ngồi 1 im 1 lúc không động đậy gì. 1 lát thì cũng đi lại mà rón rén lắm. 1 tiếng sau thì chạy ầm ầm.

nhiều khi chúng nó sợ nhiều hơn là đau, rồi lại còn ăn vạ nữa. bọn này lắm trò lắm chị ạ. mình cứ theo dõi kĩ để có việc gì kịp thời xử lý
Xuka ơi . miu nhà chị phát hiện ra gẫy 1 cái răng cửa hiiiiii. trông ngộ lắm. hiiiiiii khổ thân cô bé

Bé nhà bạn ăn, bú được chưa? Gẫy một răng cửa thật thương ghê. Bạn vuốt ve và nói chuyện động viên với em nó nhiều hơn một chút. Có việc gì là mình toàn nói chuyện thủ thỉ, kể lể với chúng, chả biết có hiểu tẹo nào k mà thấy chúng nằm im nghe, rồi dụi dụi rất là tình cảm hihi.

photonman_22888

cả nhà ơi! ghê quá! đang loay hoay ở tầng 1 thấy chú cún đầu xóm kêu . keey rõ dai. 2 chú cún nhà mình cũng chạy ra cửa kêu. tưởng trộm chạy ra coi. hóa ra có 1 chú mèo. nhìn quen quen hóa ra mèo nhà mình rơi từ ban công tầng 4 xuống. Con này cao số thật . Sợ quá hic hic hic hic. sao nó giỏi thế nhỉ. rơi từ tầng 4 xuống mà chẳng hề hấn gì cả. bắt lên tầng 4 cùng chị em nó thả ra mà chạy nhảy như không có chuyện gì xảy ra cả hic hic hic
Hihi. 2 năm trước nhà em có bé mèo mới tập đi thôi nha, rơi từ tầng 3 xuống sàn gạch tầng 1 nằm bẹp luôn. Mẹ em mang cả mật gấu ra xoa rồi cho uống nhân sâm nửa ngày là lại chạy nhảy tung tăng (nghĩ lại thấy buồn cười thật ). Loài mèo thật là có nhiều điều không thể tưởng tượng được.
Hiện em đang có 1 chàng trai 1 tuổi rưỡi muốn tìm chủ mới nhưng những bạn có nhu cầu lại không lấy mèo lớn :( Dạo qua room mèo em thấy có rất nhiều anh chị yêu mèo như Mim83, moimm, bizonzon, bigbibi ,nấm chột..... Các anh chị có cách nào giúp em với ạ.
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=64373

X

xuka3691

Guest
Hihi. 2 năm trước nhà em có bé mèo mới tập đi thôi nha, rơi từ tầng 3 xuống sàn gạch tầng 1 nằm bẹp luôn. Mẹ em mang cả mật gấu ra xoa rồi cho uống nhân sâm nửa ngày là lại chạy nhảy tung tăng (nghĩ lại thấy buồn cười thật ). Loài mèo thật là có nhiều điều không thể tưởng tượng được.
Hiện em đang có 1 chàng trai 1 tuổi rưỡi muốn tìm chủ mới nhưng những bạn có nhu cầu lại không lấy mèo lớn :( Dạo qua room mèo em thấy có rất nhiều anh chị yêu mèo như Mim83, moimm, bizonzon, bigbibi ,nấm chột..... Các anh chị có cách nào giúp em với ạ.
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=64373
mèo nhà bạn xinh và béo. cho ai phải cẩn thận để tránh trường hợp xấu xảy ra nhé. nhưng mà mình thấy bạn close topic từ 8/12. tưởng bạn đã giải quyết xong chuyện em ý rồi chứ nhỉ.

này nhé không những chột, què, thêm cả Sứt, thêm cả Nấm nữa nhé hiiiiiiiii
hôm nào chị nấm cho em sang thăm tập thể các bệnh nhân bệnh viện "nấm chột" nhé. bác sĩ này đến cổ vũ về mặt tinh thần, đánh bại các thể loại bệnh thật khác:D

xuka sang chơi đi. hiiiii tiện thể xuka sang lau mặt cho mấy con mèo nhà chị luôn nhé hiiiiiii. lau cả tai nữa hiiiiii. cám ơn xuka nhiều lắm. ( eo chị Nấm lợi dụng thế )

photonman_22888

Thanks chị NC. Chị suy nghĩ sớm nha. Hoặc chị biết ai có nhu cầu thì giúp e với. E kô đủ đk bài post để pm cho chị nên đành phải viết lên đây.

Hôm nay được rảnh ! ngồi nhìn lại những gì di chuyển quanh mình! nhìn những gì đã từng tồn tại và đang tồn tại. Dùng 2 từ tồn tại là vì chúng chưa được sống theo đúng nghĩa của từ sống!
Muỗm đi "chơi" thì gầy hẳn đi . Xót xa! và hứa chẳng bao giờ cho nó đi " chơi " nữa!
Giờ Muỗm đang tồn tại bên mình thì mình sẽ chân trọng những giây phút này và sẽ làm cho nó được sống theo đúng nghĩa của từ " Sống"
Một vài hình ảnh cảu Muỗm 1 nàng tiểu thư. Nhẹ nhàng, kín đáo, và lặng lẽ.....
môi em

em chiếm trọn cái bàn học . không cho chị học này. kệ chị. tại chị ứ thèm quan tâm đến em!

em chụp gần hay xa em đều e ấp

chân bẩn của em này. chị rửa cho em đi. không là em lên giường đấy!

em ngáp

chị đi ngủ đi. không làm bài nữa. ngủ đi để được xinh như em!. ôm sách ôm vở cho đi ngủ

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Hồ hồ đây là ba má của Zang Heo nhà kitty. Hx ko có cơ hội để gặp Nấm 1 lần :((

MiMiu

ôi em Miu nhà chị xinh qá ... chắc ng` ta thấy em í bị nấm nên vứt em í đi ... May mà có bạn chủ tốt bụng nuôi em í khỏi bệnh :D người ta đâu ngờ em í lớn lên lại xinh thế này đâu nhỉ :D hihihi

kirimaru2104

bạn giỏi quá, bạn may áo cho mấy em xinh quá thôi, bạn có thể chỉ dẫn cách may cho mình không?