• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo xanh lét yêu ơi là yêu

Em này mình nhặt được ở ngoài đường. mời đầu về xấu ơi là xấu. giờ bảnh trai cực kỳ nha!

Tiếp nhé mọi người:

Hồi em ý mới nhặt về: bị nấm toàn thân:

lululubu

Active Member
Ôi, nghe tên topic cứ tưởng nó bị nhuộm lông, he2. Bác chủ top có em mèo xinh thế, mà sao mỗi ẻm có áo thế hả bác?

Giờ thì xinh cực kỳ luôn. mới may cho em ý cái áo xanh lét, em ý mặc áo này thì chẳng sợ lông bám vào quần áo nữa:mọ người cùng xem ảnh nhé :

doanh_doanh

Member
bé xinh quá, mình nghĩ bé này chắc có dòng máu mèo Anh Lông ngắn trong người nên mặt mới tròn, người tròn và lông dày đến thế, bạn thật là kiên nhẫn và co lòng yêu mèo quá. Chúc mừng bạn đã giúp bé hết nấm nhé, cả 1 kì tích đó.

may mà có bạn nhặt em ý về, chữa trị và chăm sóc đến ngày hôm nay, bé mới đáng yêu và khỏe mạnh được. Bạn tốt quá! Nhưng cái áo hình như hơi chật, em ấy dễ bất tiện khi chạy nhảy

Thật là may mắn khi em ấy gặp được người vừa tốt lại mát tay chăm bẵm như bạn ^^

Nhưng mà tớ không thích em ấy phải mặc đồ lắm. Tớ theo quan điểm tự nhiên ^^

thuan81

Active Member
em mèo xinh quá chừng luôn!nhìn thấy là kết liền!cái đầu ú nu tròn ủm!dễ cưng quá!bạn chăm em mèo hay quá!cái bộ đồ ấn tượng !nhất là tư thế đứng của bé nó!yêu quá không tả đươc!chúc mừng bạn có được bé mèo nha!

dung_lamark

Member
Bé nhà bạn đẹp quá . Mình thích nhất các bẹ bụ bẫm tròn trĩnh thế này . Đọc xong pic của bạn chắc phải học tập kiếm áo cho các bé ở nhà thôi . Nhìn yêu quá chừng :love struck:

fen_kute

Member
Bạn chữa nấm kiểu gì giỏi thế. Thật khâm phục :). Chắc hồi trước bị nấm nặng nên chủ mới bỏ đi. Thật may gặp được bạn ha. :)

milkygirl6390

Active Member
uiiii... em mèo này may mắn gặp được chủ tốt rồi... được chăm cái mặt tròn xoe thế kia cơ mà...

Chữa Nấm cho mèo quả thật là cần phải có tính kiên nhẫn và phải yêu mèo nữa. Trước hết bạn phải cho Miu đi khám Bác sĩ. mình cho Miu đi khám ở trường chinh. tuần nào cũng phải đi tiêm. kết hợp tắm cho mèo tuần/2 lần = nước chè xanh âm ấm một chút nhé kể cả mùa hè. sau đó cách ly bé mèo không tiếp xúc trực tiếp với bé nhé. sáng sáng hoặc trưa có nắng bạn cho bé phơi nắng khoảng 30 phút . Chỗ ở của bé (bị cách ly) phải luôn khô thoáng. duy trì như thế trong khoảng 1,5 tháng là bé xinh ngay ý mà. Còn bạn nào bị lây Nấm của mèo thì chú ý cách chữa như sau: mua thuốc infud rồi về bôi nhé. trước khi bôi lưu ý tắm bằng nước nóng kỳ sạch chỗ bị Nấm sau đó để khô rồi bôi thuốc. bôi 2 lần/ ngày.
Khỏi rồi thì dùng thuốc đó bôi luôn chỗ nào bị Nấm cho bé mèo .Cứ như thế cả mèo và cả người đều không bị Nấm.
gửi mọi người vài hình bé Nấm nhà mình nhé, cùng chiêm ngưỡng và cho ý kiến.

MieMie87

Member
không còn gì để nói,bạn quả là người chủ tuyệt vời,rất mực yêu bé,trông bé bụ bẫm yêu ơi là yêu:X

hiiiiiii cám ơn mọi người. Bé mèo đen đen gầy gầy tên là Mun chụp ảnh cùng Nấm nhà mình cũng là bé mèo mình mới nhặt về. Mun òn yếu lắm Nấm toàn bắt nạt Mun thôi chẳng cho Mun nghỉ ngơi . Mun mà béo lên thì Anh Nấm chết với Mun.

thằng cu yêu quá!
mặt tròn mắt to, màu mắt đẹp!
nhìn cái ảnh lúc bị nấm và sau khi chữa khỏi khác hẳn luôn! kiểu nét đẹp tiềm ẩn bị vùi dập ý! :)
chúc gia đình nấm chột vui khỏe!

ZzGauzZ

Member
Không ngại bé xấu xí, bệnh tật, mang bé về chữa khỏi và chăm sóc ú nu, đẹp trai như bậy giờ, thật sự khâm phục bạn :-bd. Mun và Nấm thật hạnh phúc khi gặp được người chủ như bạn :)
Ps: bộ đồ rất dễ thương và không đụng hàng, nhìn bé thật đáng yêu với bộ đồ :love struck: