• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Xù ngố đáng ghét !!!

Le To Anh

Member
Mình về đến nhà Cu Vàng vẫn còn ngơ ngác, chắc do lần đầu tiên được đi chơi nên Cu cậu có vẻ hơi sợ, nhưng chỉ một lát sau về nhà là lại đùa nghịch với các em. Chén sạch bát cơm xong nó ngủ ngon lành :D
Còn tớ quần áo với chiến tích đầy lông mèo :)
Nhưng vui vẻ và thoái mái, đã gặp Xù, Ỉn, Gấu nhà ngudaymuon rồi.
Còn có các bé khác nữa : Gấu ( có khi đề nghị Cô chủ đổi tên thành Gấu bé - cho nó phân biệt với Gấu nhà ngudaymuon nhỉ ), bé Ly, và một bé con rất xinh nhà đồng chí Dũng nữa . . .
Còn có bác sỹ Chiền nữa . . .
Hẹn gặp mọi người lần sau . . . . .

hoalinh

Member
Miu nhà mình hai hom nay tu nhiên ăn rau muống luộc rất nhiều đến mức kì lạ , mình cuộn tròn lá rau muống luộc lại rùi cho vào miệng nó . Nó ăn còn nhiều hơn cả ăn thịt nữa ...

keimoon

Member
Mình về đến nhà Cu Vàng vẫn còn ngơ ngác, chắc do lần đầu tiên được đi chơi nên Cu cậu có vẻ hơi sợ, nhưng chỉ một lát sau về nhà là lại đùa nghịch với các em. Chén sạch bát cơm xong nó ngủ ngon lành :D
Còn tớ quần áo với chiến tích đầy lông mèo :)
Nhưng vui vẻ và thoái mái, đã gặp Xù, Ỉn, Gấu nhà ngudaymuon rồi.
Còn có các bé khác nữa : Gấu ( có khi đề nghị Cô chủ đổi tên thành Gấu bé - cho nó phân biệt với Gấu nhà ngudaymuon nhỉ ), bé Ly, và một bé con rất xinh nhà đồng chí Dũng nữa . . .
Còn có bác sỹ Chiền nữa . . .
Hẹn gặp mọi người lần sau . . . . .
Ơ ơ, còn em nữa, chị quên em à ;;)
Ly 2 tháng =)) làm mặt em Ngọc cứ dài thuỗn cả ra, khổ thân.:))
@huyenhuong: à ừ, lần sau họp ở cà phê Mèo của huyen huong ;;)

Tại em cứ lo chị ạ, Ly nó bé quá, mà tính em lại đoảng. Chẳng may mình làm gì sai thì lại khổ thân con bé. Hôm nay chị nhìn mặt nó thấy ngu ngơ, cớ biết gì đâu.

hathu08

Active Member
hic, Gấu nhà em có vẻ phải gọi là Gấu bé thật, mặc dù cu cậu cũng mập ù đấy chứ (trộm viá con )
hôm nay tiếc không gặp được em Nhẹo, nhà chị bizonzon nhỉ, em thấy mọi người bảo là giống Gấu nhà em lắm.
Em cảm ơn chị ngudaymuon, hôm nay Gấu mới được có bạn, dù chúng nó cũng gầm gè nhau hơi nhiều, lần sau có khi mình tổ chức tắm tập thể cho chúng nó quen mùi nhỉ :))
ui, không biết bao giờ Gấu nhà mình mới được như em mập nhà chị Tố Anh nhỉ

ngudaymuon

Active Member
Hì, hôm nay cảm ơn mọi người nhiều lắm, mặc dù nhà hơi xa nhưng mọi người đều nhiệt tình qua. :D Tiếc là nhà sadmouse 137 đăng kí đầu tiên cộng với đông dân số nhất nhưng do bận bịu nên không qua được. Lần sau đề nghị party được dời sang nha sadmouse 137 để đền bù. :D Sắp có nhà rộng và mới rồi mọi người tha hồ qua thăm.
@ Hathu08 : Gấu lớn và Gấu bé thì đều ngố hết cả, hai cái mẹt cứ nghệt ra nhìn mọi người. Đúng là chị e mình phải bàn lại cái vụ tên Gấu đi thôi, chứ hai đứa tên Gấu mà hiền nhất đám.
@Shimmy0510: Bé Ly nhỏ tuổi nhất nên vẫn còn ngố nhất, nhưng chị nghĩ chính thế mà mai sau này bé sẽ theo em nhất, vì trong tâm trí bé e như là mẹ bé rồi. Ly lớn lên xinh gái lắm, đúng là trán dô mặt gãy luôn đó.
@ Fat.LT: (chủ Ỉn) ; E ơi, Ỉn giờ lớn lắm rồi, so với hôm e mang Ỉn đến nhà chị thì Ỉn to gấp 3 lần. Bây giờ con bé đang thay lông nữa nên cũng thay đổi nhiều. Ỉn đanh đá lắm, sau mỗi chị Xù thôi.
@ Chi Letoanh: E vàng nhà chị quả là đáng ngưỡng mộ về độ to lớn. E nhìn mà ước ao Gấu nhà em được một nửa cũng được. A vàng to nhưng hiền nhất nhà, cả buổi cứ nằm im trên lòng thôi. Có cái ảnh a vàng trông đẹp trai lắm, mai e rảnh e sẽ Post lên.
@Hoalinh: A ơi, Miu nhà a xinh hơn e tưởng tượng. Mà tính tình cũng dễ thương nữa. mai mốt nó lớn không nghịch nữa, cứ nằm im như Xù điên nhà em, lúc đó lại chán, lại mong nó phá nhà phá cửa đấy anh ạ.
@Keimoon:( không biết đúng nik ko nữa :() : Vui lắm khi hôm nay gặp em :D
Một ngày chủ nhật vui vẻ. A Gấu cứ đi quanh nhà tìm các em. Không hiểu sao lúc nãy đông thế mà giờ mất tích đâu hết rồi. Còn nàng Xù và e Ỉn thì vẫn chưa hết gầm gè. :)):)) Buồn cười quá. Mai Chiền up ảnh lên nha.

hihi, vâng, trán dô mũi tẹt giống hệt chủ. Ly nó lại vừa tè bậy, thế mà em không tức, chỉ thấy khổ thân thôi. Con bé tách mẹ sớm, mong là em sẽ có thể thay thế được mẹ cho Ly! Ly nó ngủ từ tối đến 11g, quên cả ăn. Lúc về, em với anh Chiền có qua nhà chị sadmouse, nhà chị đang sửa, tầm hơn 1 tuần nữa là xong rồi.

HoangYen69

Ôi em mong đến lần gặp mặt tiếp theo quá.Lần này xa mãi cũng phải quyết tâm đi.Nghe mọi người nói chuyện mà thèm.Hic

fat.L.T

Member
chj up ảnh của chị đi chị chả thấy bé ỉn đâu buồn thật cả bé xù nữa à cho em hỏi bé màu ghi kia của ai đấy ạ

hathu08

Active Member
Em Gấu nhà em là ít lông nhất, chỉ kém anh Vàng thôi. Gấu vô duyên, cứ lòng người ta ngủ khì khì. Em thấy Ỉn cũng đanh đá thật đấy, gầm gè anh Vàng mãi, cuối cùng nàng chán, nàng trèo lên cửa sổ nằm một mình, tội ghê cơ. Ỉn bên ngoài đẹp hơn trong ảnh, có Xù thì nhìn mặt cạu cọ thật, làm em bế thèm thèm thế là ngoạm nó 1 cái, hic, mồm toàn lông lại còn bị Xù ghét nữa, chạy mất luôn, :((

công nhận Ỉn bên ngoài đẹp hơn trong ảnh, cái màu lông lạ ơi là lạ, như kiểu " nhuộm hỏng" theo lời chị keimoon,hihi. Cả 2 gấu có vẻ thích Ly nhỉ, cứ hít hít ngửi ngửi, chắc là khổ thân Ly bé quá mà đã bị tách mẹ!
@ Fat.LT: Màu ghi là bé Dolly nhà tớ đấy bạn.Nhỏ nhỏ, xinh xinh, ngu ngơ buồn cười lắm.Bố mẹ tịt mà Ly chả thấy tịt, theo lời chị ngudaymuon là tran dô mặt gẫy.

Twelve

Member
em đọc hết cả 22 trang topic mà bao nhiêu cảm xúc, buồn rồi vui, vui lại buồn, hì may quá cuối cùng thì lại rất vui, Gấu về nhà ăn uống thế nào chị, có béo lên cân nào không a?chúc Gấu khỏe mạnh, nhanh lấy lại phong độ, Thích mầu đen, màu đen lôi cuốn tôi là Gấu, đàn ông đích thực :D

ngudaymuon

Active Member
@ fat Lt : chị up ảnh ở bên topic kia rồi mà, e qua đó xem đi. Ỉn hôm đó ít ảnh vì con bé lạ người nên ko chịu ngồi chơi với các anh các chị. Cứ lủi đi mất, mà quả thực là hôm đó không nhớ ra mãi về sau mới lôi máy ảnh ra chụp. :( Lần sau sẽ để ý cái vụ ảnh ọt này nhiều hơn.
Ỉn lên ảnh cũng xinh mà, mắt to tròn nhé, nhưng quả thực ở bên ngoài Ỉn tình cảm và đáng yêu nên mọi người thấy Ỉn xinh là đương nhiên rồi.
Xù thì lúc nào chả đanh đá thế, cái mặt thì nhăn nhúm khó chịu
A Gấu thì hiền lành, mỗi tội tham ăn thôi.
Nhưng ấn tượng nhất là a Vàng nhà chị Tố anh, ngưỡng mộ về đọ to béo. Ôi càng ngĩ càng ước ao.
Mà nhà ngudaymuon hôm nay có con dâu mới. :)) Mỗi tội anh gấu ngố quá, ngố không tưởng tượng được. E nó kêu gào ầm ĩ, mông chổng lên trời nhưng a Gấu lại gần là e nó gầm gè. :)) Thế là a Gấu bỏ ra xa đứng nhìn. :)) Không biết có nên cơm cháo gì không chứ ngudaymuon bị con dâu cắn cho một nhát vào mặt, máu chảy đầm đìa.:(( Quả này mà a Gấu không làm ăn gì được mai cho a Gấu thành công công luôn. :))
Một ngày thôi, mai con dâu về rồi. Chúc cho đêm tân hôn của Gấu may mắn. Nhìn mặt Gấu càng ngày càng yêu.
À, ngudaymuon đang lên kế hoạch cho một buổi Off lớn hơn, với đông người tham dự hơn. Mọi người cho ý kiến nhé. hay đợi Huyenhuong mở quán rồi đến đó Off ủng hộ huyenhuong luôn. Thấy thế nào nhỉ. :D

chienvet

Chuyên gia thú y
Mặt chị có làm sao không đấy? Đừng có ném nó khi nó cào như "Smelly cat" nhé chị, kẻo em lại tưởng tượng mất!:)) Làm con dâu một ngày thì em nghĩ không có cháo chứ nghĩ sao đến cơm đây (trừ những con có kinh nghiệm thì may ra chứ Gấu thì em nghĩ là lần đầu đâu có kinh nghiệm gì:D). Off ở quán cà phê của huyenhuong cũng rất ấn tượng đó. Chienvet mong đó là buổi huyenhuong khai trương quán, đó sẽ là cái dấu ấn của quán! và nó là điểm khởi đầu để rút kinh nghiệm hoạt động cho "cat coffee"!:love struck:

off nữa đi chị ơi, nghe off là thích rồi! Không biết quán của huyenhuong đến đâu rồi, nêu không thì đợt này mình off ở đâu đấy, rồi các lần sau mình cố định ở quán của huyenhuong.Lần off tiếp theo này, xem huyenhuong có gì khó khăn thì mọi người cùng giúp đỡ luôn!

ngudaymuon

Active Member
Mặt chị có làm sao không đấy? Đừng có ném nó khi nó cào như "Smelly cat" nhé chị, kẻo em lại tưởng tượng mất!:)) Làm con dâu một ngày thì em nghĩ không có cháo chứ nghĩ sao đến cơm đây (trừ những con có kinh nghiệm thì may ra chứ Gấu thì em nghĩ là lần đầu đâu có kinh nghiệm gì:D). Off ở quán cà phê của huyenhuong cũng rất ấn tượng đó. Chienvet mong đó là buổi huyenhuong khai trương quán, đó sẽ là cái dấu ấn của quán! và nó là điểm khởi đầu để rút kinh nghiệm hoạt động cho "cat coffee"!:love struck:
Thế mà qua có một đêm hôm nay gấu ngon lành lắm rồi. :)) Gấu sắp lên chức bố rồi. Vui quá, con dâu cũng hiền lành lắm, cho vuốt ve cho bế rồi mặc dù hôm qua gầm gè ghê lắm.

Ngon lành rồi hả chị? Thằng Ku chắc dùng chiêu "đẹp trai khong bằng chai mặt" và " tấn công nhanh tiêu diệt gọn" đây. Không biết Xù hay Ỉn có ghen tuông gì không? Qua vụ này Gấu có rút được kinh nghiệm tán em Xù không?

ZzGauzZ

Member
bữa giờ em đợi ảnh off hoài mà không thấy, giờ mới thấy ở bên kia. Nhìn mọi người tổ chức off sôi nổi tiếp mà thèm quá :) lần sau chụp nhiều nhiều nha chị

ngudaymuon

Active Member
bữa giờ em đợi ảnh off hoài mà không thấy, giờ mới thấy ở bên kia. Nhìn mọi người tổ chức off sôi nổi tiếp mà thèm quá :) lần sau chụp nhiều nhiều nha chị
Tại hôm đó mải buôn chuyện nên quên không chụp ảnh. :( mãi sau này mới nhớ ra chụp được có một ít. Với lại nhà chị chật, ngồi xung quanh mỗi cái phòng khách nên chụp cũng không đẹp nữa. Đợi lần sau Huyenhuong mở quán cafe mèo thì qua đó chắc đẹp lắm.