• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Xù ngố đáng ghét !!!

ngudaymuon

Active Member
Thêm ảnh anh Lu nữa này, ( A lu ở nhà e Xù có hai tuần thôi, giờ a Lu về với sadmouse137 rồi,)

A lu trông hoành tráng đẹp trai thế mà ở với Xù bị Xù rượt đuổi đánh ầm ầm. :)) A lu sợ quá, bỏ sang với mẹ mới rồi. :D

Còn đây là e Ỉn của một bạn gửi nhờ ngudaymuon trông hộ, e Ỉn ở với chị Xù được gần hai tuần rồi, hai chị e thương nhau lắm, ăn chung một đĩa, tắm chung, ngủ chung...và đuổi nhau ầm ầm quanh nhà. E ỉn còn rủ được chị Xù đi vệ sinh tùm lum khắp nhà, rủ chị Xù phá nát cái ổ ngủ của hai chị e, e Ỉn đầu gấu hơn cả chị Xù, nhưng mà yêu e Ỉn lắm. E Ỉn sắp phải về, đau khổ. :((

Chị Xù ngố nhăn nhúm đáng ghét.

Hai chị e đứng làm dáng để chụp

ngudaymuon

Active Member
Thêm ảnh chị Xù và e Ỉn nữa này, ai nhớ Ỉn thì lên ngó xem nhé, hì, chị nuôi bé cũng mát tay, bé hay ăn chóng lớn kinh, an tham hơn chị xù, chiều nay bé sẽ được tẩy giun để bụng bớt to. :D

Ghét nhất cái mặt Xù, vừa đanh đá, vừa đỏng đảnh, lại còn ghe ghớm nữa, chả được cái nết gì cả.

ngudaymuon

Active Member
le_haphuong91 e đã đi tìm thử ở các chợ bán chó mèo chưa? bé nhà e là mèo tây nên khả năng bị bắt thịt là không có, e có thể ra chợ mơ, chợ bưởi, đường hoàng hoa tham, trường Chinh và cả chợ Hà đông nữa...Biết đâu lại thấy bé thì sao???

em miu nhà em nuôi ở vĩnh yên-vĩnh phúc chị ạ.hiz.nhà e ở dấy.em là sinh viên.h.hoc ở hà nội.hiz.em ấy đi tìm giai.k bít bị bắt mất hay đi lạc.h chỉ biết hi vọng thôi.em định kiếm chồng cho miu,nhốt 2 đứa vào phòng em.hi.nhưng e miu lại phiêu bạt giang hồ 4 ngày rồi.hiz

ruồi bẹp

Active Member
Lu nhìn có tướng nam nhi đầu đội trần chân đạp chiếu ghê, hai cái mắt nó sếch lên nhìn đẹp trai gớm.
Ỉn thì nghịch ngợm thế nên chắc chị khổ sở vệ sinh lông cho nó lắm nhỉ, xem cái ảnh thấy lấm lem kìa.
Chỉ có Xù vẫn mỹ miều mọi tư thế :))

HChuong

Member
Trời ơi là trời! Lu ơi! Sao em xinh thế kia? Sao lại có một đứa mèo mặt mũi đáng ghét thế kia cơ chứ! Một nét đẹp không lẫn vào đâu được!

ngudaymuon

Active Member
@ HChuong : Lu không xinh, vì Lu đẹp trai chị ạ, :)) E thích Lu lắm vì tính tình đàn ông và biết nhường nhịn, mặc dù Lu ở với e có hai tuần thôi nhưng khi Lu đi cũng nhớ Lu lắm. Lúc đo Lu vẫn đang bệnh, đau mắt và bị đi ị. Giờ thấy sadmouse137 bảo Lu béo ú, đầu gấu rồi, bạn ý cũng vừa up ảnh Lu lên, trông phong độ hơn nhìu.
@ruoibep : Lúc đó trông ỉn lông ướt vì bé đang liếm láp, chị ghét chúng nó cái khoản tưk liếm lông lắm, bẩn kinh, mất công c đi sấy. Ỉn bé nhưng mà nghịch và đầu gấu lắm, nhưng bù lại con bé tình cảm và đáng yêu. bé suốt ngày léo đẽo đi theo c, chỉ rình là nhảy lên lòng ngồi thôi. Nhà có hai con lông lá, riêng việc rửa chân và chải lông đã đủ khổ. hjc. :((

ngudaymuon

Active Member
Bảo đảm tấm này là đang nghiêng qua nghiêng lại cái mặt nhăn nhúm cố nhằn miếng thịt :love struck:
Đúng là nhà có sáu cô chú mèo có khác, phát biểu chuẩn luôn. Cái mặt nó lúc ăn nhìn nhăn nhúm tệ, mà thực ra con bé lúc nào cũng lim dim thế.

ngudaymuon

Active Member
Xù ngố điên hôm qua làm hai vợ chồng nhà ngudaymuon lăn lê nghiêng ngả mãi mới chụp được, con bé nổi hứng chui vào chuồng nằm, trong đó tối tăm khó chụp ảnh. Ông chồng làm nhà báo, máy ảnh nhà báo còn không chụp nổi, tức cú cầm tay lôi cái mẹt nó ra để chụp, thế là nó dỗi, không thèm phản ứng gì cả, cứ đờ cái mẹt ra rồi đứng dậy bỏ ra ngoài nằm:cry:

Cái này là đang rình e Ỉn, hai chị e tối nào cũng rầm rập khắp nhà, nhưng đêm đến là âu yếm ôm nhau ngủ, tình cảm lắm. Mấy hôm nữa e Ỉn về chắc chị Xù buồn mà chết mất.

Tư thế ngủ này tự nhiên e Ỉn bắt chước chị Xù lúc nào không biết, giờ toàn nằm chổng vó lên ngủ. Mèo ơi là mèo, sao các e cứ vào tay chị là e nào e đấy vô duyên đanh đá đỏng đảnh thế không biết, hay là chủ nào tớ đấy nhỉ. :)) =)):-bd

Zunnie

ghét thật ghét thật ghét lắm íh >.< ;)) dáng ngủ giống thằng Bum trong ava tớ :)) toàn nằm cái kiểu khoe hàng =))))))

à à đây rồi con dâu hụt , béo quá ngon lắm đây bày lên đĩa ăn thịt nhắm rượu ngay !! ! Ngằm ngằm ... khà khà

ngudaymuon

Active Member
à à đây rồi con dâu hụt , béo quá ngon lắm đây bày lên đĩa ăn thịt nhắm rượu ngay !! ! Ngằm ngằm ... khà khà
Uh, con dâu hụt của Huyenhuong đây. Nhưng mà tương lai là không cho Xù sinh con, tại lo con bé vụng về không biết chăm sóc con, rồi lo cho con bú thì xù sẽ gầy và yếu đi. Vẫn xí a Kít cho xù nhé. :d Mai mối mãi mà chưa abc được.

meomunxibatun

chị ơi, nuôi mấy e này có khó k ạ, mà giá cũng đắt nhỉ :(( e yêu mèo lắm, nhg kinh tế hạn chế, nên chỉ dám mon men với mấy e mèo ta thôi :X

ngudaymuon

Active Member
chị ơi, nuôi mấy e này có khó k ạ, mà giá cũng đắt nhỉ :(( e yêu mèo lắm, nhg kinh tế hạn chế, nên chỉ dám mon men với mấy e mèo ta thôi :X
Mèo ta hay mèo tây thì cũng vậy thôi e ạ, cái chính là mình yêu thương các bé. Như các bé mèo tây, chế độ ăn uống thì không có gì khó khăn, mà khó khăn là vì nhiều bé hay ốm và đặc biệt bộ lông dài và dày làm chúng rất nhanh bẩn, e chỉ cần chịu khó rửa ráy tay chân, chải lông và vệ sinh cho chúng đều đặn hàng ngày là các bé sẽ sạch sẽ đáng yêu thôi.

Đây là lúc bé tăm xong đang sấy lông. Trông mẹt con bé khó chịu và nhăn nhúm quá. :))

Xong rồi lim dim chuẩn bị ngủ đây.:D Càng ngày càng thấy nó đáng ghét. Mà Xù đang gào đực dữ quá, hjc, mình không muốn cho Xù sinh e bé chút nào, triệt sản thì thương. Đâu đầu quá. Cả nhà cho mình lời khuyên với được không? Có cho con bé làm mẹ không ????:at wits end::at wits end::at wits end::at wits end::at wits end::at wits end::at wits end::at wits end::at wits end:

Theo e thì 'mượn' anh mèo nào về đáp ứng nhu cầu cho bé là hợp lý nhất, vừa ko sợ bé bị lây dại vừa 'thỏa mãn' đc nhu cầu của bé... ^^

meomunxibatun

vâg, hì, e thấy nếu chị chăm được thfi cứ cho e Xù đẻ, như em Bi nhà e hồi trước, 1 năm 2 lứa :(( có khi trong nhà có đến 11 em mèo, mệt nhưng mà vui lắm. Nhất là mấy lần đẻ, Bi toàn bắt e đỡ đẻ, đau bụng lắm, nhg e cứ đứng lên là lại đi theo, lúc đẻ nhìn e đầy tin tưởng :X hạnh phúc í ạ :X ôi nhớ e bi quá :((

ruồi bẹp

Active Member
cứ kén rể cho con bé đi chị ạ!
sinh con ko làm nó sồ sề đi đâu, mà khéo em ấy lại người lớn chính chắn hơn ý chứ
Con Meo đanh đá nhà em hồi trước đỏng đảnh như tiểu thư thế mà đến lúc sinh con thì chăm con tốt lắm, lứa nào cũng béo khỏe lắm
chỉ có vấn đề là nó cứ sinh đứa nào có màu đen là sẽ chết hoặc dặt dẹo, còn lại màu gì cũng mũm mĩm hết.
con em em bảo là có thể do gen màu đen của Meo nhà em ko tốt nên ko đẻ dc mèo con đen. Chẳng hiểu lắm nhưng em cứ thấy mèo là thích :D
đặc biệt mèo được sinh ra và lớn lên trong nhà mình

KoPan

ớ, sao em nó cứ nấp thế nhỉ, em này nhát máy hả :D
mà cứ thập thò thế chính ra nhìn lai yêu :x :x