• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

Gemma

Active Member
Mẹ Gemma chăm chụp ảnh các con, mà 2 đứa nhà chị cũng ăn ảnh quá cơ, bọn ranh nhà em mà chụp được ảnh thì chắc chỉ có lúc ngủ thôi, mà phải cái tội mẹ chúng nó không có máy ảnh toàn chụp băng điện thoại nên cũng ngại chụp lắm :(
Em thích Ginger lắm chị ạ, Lion cũng đẹp cực, nhưng mà giờ em cứ thấy con gái đứa nào cũng xinh xắn dễ thương đáng yêu hơn hẳn con trai. Bệnh thèm con gái ăn sâu vào não quá rồi chị ạ
Mới vào xem lại ảnh cụ Tí nhà mẹ Hathu, vì hôm trước ảnh bị làm sao ấy không nhìn thấy đâu cả, hôm nay mới thấy hình mới nhất của cháu nó. Tí kỳ này nhìn già thành cụ rồi, và đô con hơn hồi nhỏ nhiều, đẹp giai ra nữa chứ :-bd:love struck:

Gemma

Active Member
Bé Ginger - Bánh Mì và anh Bờm xờm kể tiếp chuyện đây ạ!

Hôm qua lần đầu tiên anh Bờm xờm được mẹ Gemma và Daddy đè đầu ra tắm. Anh ấy giờ đã gần 6 tháng, nặng hơn 3 ký rồi, tay chân rất là lực lưỡng nên mẹ Gemma sợ không tắm nổi anh ấy, thế là Daddy phải đè đầu ra nắm chặt hai chân trước cho khỏi chạy thì mới tắm cho anh ấy trót lọt được. Anh Bờm thế mà dở ẹc! Hôm trước Bánh Mì cũng tắm lần đầu, mà mẹ Gemma tắm cái xoẹt một cái là xong rồi, con cũng có hơi giẫy tí mà Daddy không cần phải phụ với mẹ đâu. Tắm xong rồi hai đứa cùng thơm tho, nhảy nhót khắp nơi.

Hôm qua mẹ Gemma bị ốm nên không chụp thêm ảnh mới cho tụi con, chỉ ngồi đọc bài trên forum rồi viết trả lời cho các cô chú nhiều ơi là nhiều. Đến tận hơn nửa đêm thì con với Daddy đi ngủ trước, ai ngờ lại nghe một tiếng Bùm thật là lớn. Hóa ra là anh Bờm xờm đẩy văng một cái ly thủy tinh trên bàn làm việc của Daddy xuống nền nhà vỡ tan tành, mẹ Gemma sợ anh ấy bị đứt chân nên phải vội vàng đẩy anh ấy xuống lầu chơi, Daddy chạy lên dọn mảnh vỡ và mắng anh ấy ầm nhà! Đáng đời anh ấy lắm, ai bảo lanh chanh, hậu đà hậu đậu! Vậy mà còn chưa trót đời, sáng nay anh ấy còn moi móc đâu ra một cái mảnh chai lớn bằng hai cái bàn chân xinh xinh của Ginger ấy mà khều chơi như đá bóng vậy. Daddy sợ quá phải giằng lấy vất sọt rác, may mà anh ấy chưa bị việc gì! Đúng là Bờm ơi là Bờm! :DDog Eye

Tụi con khoe tiếp cô chú loạt ảnh mới, mẹ Gemma chụp bằng máy du lịch cho nó tiện, nên không được đẹp lắm ạ. :blusshing:

Bé đang rình tấn công chị chó và anh Bờm xờm

Hai tên kia trốn đâu hết rồi, ra đây bẩu!

Ối ối, mẹ làm gì kỳ vậy? Còn đang ấy ấy mà :blusshing:

Úi giời ơi, ranh con uống hết nước của mẹ Gemma rồi!

Cả nhà xem bé õng ẹo cho mẹ chụp hình này

Góc nằm ưa thích của anh Bờm xờm, gác chân lên tí cho đỡ mỏi

Oa oa, Daddy mới thay drap giường, đã quá!

Anh Bờm cũng tranh thủ và nằm ké giường bố mẹ

Đây mới là giường riêng của bé Bánh Mì này

Ai bảo đây là giường riêng của mày hở hở, cái con ranh con kia?

Mẹ ơi, có đứa bờm xờm tranh giường của con đây này, hu hu

Ừ, ông tranh giường đấy, làm gì được ông? Méc mẹ hở hở hở

Đây mà là hình mẹ Gemma á? Nhìn đẹp và trẻ hơn mẹ nhiều mà :))

Ui ui, mấy giờ rùi mà mẹ cứ còn ở nhà mà chụp với chành!

Ranh con, lên đây anh bảo này, ở trên này hay lắm

Công chúa chảnh, leo lên gác tía ngồi nhìn xuống anh Bờm xờm và chị chó ngố

Mặt đần ra rồi

Ai bẩu bé mặt đần đấy?

Ơ hơ, ở dưới kia có cái thằng Bờm xờm, hi hi, còn lâu mới bắt được em nhé !

Thỉnh thoảng ba anh chị em mới chơi chung với nhau, nhưng Daddy cấm không cho chơi chung, vì chị chó Canada chơi xấu kinh khủng, thường hay cắn cổ anh em tụi con và nhổ nước miếng lên đấy hôi rình :nailbitting:

Anh Bờm mới đi tắm lần đầu, trông xấu xí chưa kìa! Daddy cưng anh ấy ghê, đang lau khô cho cái mặt ngố của anh ấy!

Mẹ ơi ướt quá thế này, tắm rửa làm gì cơ chứ! Mình liếm lông lấy cũng thơm chán rồi

Phải liếm kỹ cả cái chỗ ấy ấy mới được, không thì chít

Hí hí, ngồi đầu quạt chờ cho… trym khô nữa là xong! Lần sau mà nghe tắm thì phải đi trốn thôi, mẹ tắm xong chẳng lau khô… trym cò cho người ta gì cả

Thôi hôm nay con trót phơi bày hết hàng họ rồi, các cô chú đừng cười Bờm xờm nhà con nhé! Con hẹn các cô chú ngày mai con hầu chuyện tiếp ạ! Chúc cô chú có một buổi tối vui vẻ với forum Vietpet và bầy mều mêu nhé! :love struck: :love struck: :love struck:

lululubu

Active Member
Ơ, mẹ Gemma xấu tính ghê chưa, cô khen con xinh mẹ lại bảo là đi tàu bay giấy. Màu lông đấy đẹp thật mà, quanh nhà cô toàn các anh/chị màu kem thôi, ít màu Ginger như vậy lắm. Lại còn ngoan ngoãn xinh xẻo nữa, đâu có lừa tình còn phá hoại như chị ngố tàu nhà cô, nhỉ.

Mà chị Gemma ời, em cũng mê mèo xám lắm, cả đời ước ao có em 34 xám mà chờ mãi chưa đến lượt, hu2. Hồi trước hụt mất 1 em ALD màu vằn xám, tại lúc ý nghèo đói ko đủ tiền, tiếc mãi đến tận giờ.

ui trờ ơi, mình già đến thế rùi sao :( có cả 1 lũ nhóc kêu bằng chú rồi :(( già mất rồi, có khi phải mua thực phẩm chức năng uống cho nó trẻ trung ta :D:p

@me Gemma: anh nhớ rùi, em cố đợi 1 thời gian nữa nhé

X

xuka3691

Guest
mẹ gemma ơi, e bảo này. bao giờ mẹ gemma là 1 topic dạy chụp ảnh mèo đi, đảm bảo đắt hàng. e cũng thích chụp ảnh 2 con hấp nhà e lắm. mà trình chụp của mình kém, mèo thì xấu, nên toàn ra những sản phẩm thảm họa thôi. chán rồi chẳng muốn chụp nữa, híc....

thích nhất cái ảnh em ginger uống trộm nước trong cốc. sao mà giống 2 đứa nhà e quá. cũng thích uống nước trong cốc của người. uống trong ấy hình như ngon hơn hay sao ý. mà làm sao cho đầu vào cái cốc được, nhìn đểu lắm. nhiều khi cứ mắng chúng nó là: 2 đứa là mèo, không phải là cò, biết chưa? thế mà chẳng biết đâu chị ạ, thỉnh thoảng chiều nó vẫn để đầy nước vào cốc cho chúng nó uống cho dễ.

à, mẹ gemma tắm cho anh bờm thì đừng giữ anh ấy chặt quá nhé. vì e thấy mèo càng bị giữ chặt, càng sợ, càng giãy đấy. lúc e tắm cho 2 đứa nhà e thì thường để 1 tay ở cổ (gáy), chỉ đặt nhẹ, nắm hờ hờ ở đấy thôi, vừa là ngăn cho nước đỡ vào tai, vừa để cho nó biết mà mình đang giữ, nếu nó giãy thì mình giữ chặt, không thì cứ để tay đấy là chúng nó cũng biết rồi. còn 1 cách nữa, áp dụng cho nhà tắm nhỏ nhỏ và không nhiều ngóc ngách khuất. là đóng chặt cửa nhà tắm, cứ kệ cho anh ấy chạy trong nhà tắm, chạy đến đâu mình tha cái vòi sen đến đấy, thường thì sợ tắm mèo chỉ chạy vào góc tường, hay chạy ra cửa để cào đòi ra thôi. thế là vẫn tắm được, mỗi tội hơi mệt. với lại chỉ áp dụng cho mùa hè nóng thôi, chứ mùa đông phải tắm nhanh không lại lạnh. bao giờ tắm sạch, lau khô rồi, thì mới thả.

ôi, nhiều lời quá, trả lại đất cho mẹ gemma post ảnh các con, để mình còn ngắm nữa

meonho

Member
Meonho chỉ định hóng hớt các bé nhà mẹ Gemma thôi, không định nói gì.
Nhưng mà, nhìn các bé thương quá, im lặng không nổi.
Thêm lời thoại của các bé được mẹ Gemma đạo diễn nữa chứ!
Ngày mới đã nghe dzui dzới gia đình chị.

Gemma

Active Member
Ơ, mẹ Gemma xấu tính ghê chưa, cô khen con xinh mẹ lại bảo là đi tàu bay giấy. Màu lông đấy đẹp thật mà, quanh nhà cô toàn các anh/chị màu kem thôi, ít màu Ginger như vậy lắm. Lại còn ngoan ngoãn xinh xẻo nữa, đâu có lừa tình còn phá hoại như chị ngố tàu nhà cô, nhỉ.

Mà chị Gemma ời, em cũng mê mèo xám lắm, cả đời ước ao có em 34 xám mà chờ mãi chưa đến lượt, hu2. Hồi trước hụt mất 1 em ALD màu vằn xám, tại lúc ý nghèo đói ko đủ tiền, tiếc mãi đến tận giờ.
Thôi con tin cô rồi ạ, con cảm ơn cô đã khen màu lông của con. Con tưởng cô chỉ nói thế cho mẹ con vui thôi, vì con thấy chị Bảo Bảo và các anh chị ở Hà Nội lông dài hơn và màu lông đẹp hơn con nhiều nên con tủi thân đấy ạ! Mẹ Gemma cũng nghe một cô ở trong Sài Gòn này nói rằng màu lông ginger như của con là hơi bị hiếm trong nước, nhưng ở bên Tàu thì vô khối :D

Ngoài Hà Nội thấy có nhiều nhà có mèo xám đẹp lắm mà, mình tưởng ngoài ấy dễ mua hơn trong này chứ? Thế mẹ Lululubu có thấy ở đâu có hai em Ba Tư xám thì rủ mẹ Gemma đi hóng hớt ví! Mẹ Gemma cũng đã hỏi han đặt gạch mấy chỗ, mà không biết bao giờ mới có mèo con và đến lượt mình, trâu chậm toàn uống nước đục thôi, mà nước đục cũng chẳng có mà uống nữa :(( Cảm ơn mẹ Lululubu lần nữa đã thường xuyên ghé thăm nhà mẹ Gemma nhé! :love struck::love struck::love struck:

Gemma

Active Member
ui trờ ơi, mình già đến thế rùi sao :( có cả 1 lũ nhóc kêu bằng chú rồi :(( già mất rồi, có khi phải mua thực phẩm chức năng uống cho nó trẻ trung ta :D:p

@me Gemma: anh nhớ rùi, em cố đợi 1 thời gian nữa nhé
Thưa chú, gọi bằng chú đâu phải là già ạ! Chú đáng tuổi chú tụi con thì tụi con phải gọi bằng chú chứ ạ? Không thì mẹ Gemma phát *** tụi con chết! :(:)praying: Con cảm ơn chú đã ghi tên mẹ con vào danh sách những kẻ xếp hàng chờ em Mơ Mỡ có em bé ạ! Con cũng mong đến ngày có thêm em gái xinh xinh về nhà, nhưng chắc là còn lâu lắm nữa í ạ.

Con tiếc là nhà con ở xa nhà chú quá, nếu không con đến rình trước cửa nhà chú mỗi ngày để chờ xem mặt em Mơ Mỡ, vì nghe mọi người bảo em ấy là hotest girl cơ mà :love struck: Dù con biết không đến lần con tán tỉnh em ấy, vì con không phải là mèo Anh thuần chủng như em ấy :blusshing:, nhưng con vẫn luôn được các cô chú và mẹ Gemma thương yêu là con mãn nguyện lắm rồi ạ! Chú vẫn nhớ tiếp tục ghé thăm tụi con nhớ chú nhớ :love struck::love struck:

Gemma

Active Member
mẹ gemma ơi, e bảo này. bao giờ mẹ gemma là 1 topic dạy chụp ảnh mèo đi, đảm bảo đắt hàng. e cũng thích chụp ảnh 2 con hấp nhà e lắm. mà trình chụp của mình kém, mèo thì xấu, nên toàn ra những sản phẩm thảm họa thôi. chán rồi chẳng muốn chụp nữa, híc....

thích nhất cái ảnh em ginger uống trộm nước trong cốc. sao mà giống 2 đứa nhà e quá. cũng thích uống nước trong cốc của người. uống trong ấy hình như ngon hơn hay sao ý. mà làm sao cho đầu vào cái cốc được, nhìn đểu lắm. nhiều khi cứ mắng chúng nó là: 2 đứa là mèo, không phải là cò, biết chưa? thế mà chẳng biết đâu chị ạ, thỉnh thoảng chiều nó vẫn để đầy nước vào cốc cho chúng nó uống cho dễ.

à, mẹ gemma tắm cho anh bờm thì đừng giữ anh ấy chặt quá nhé. vì e thấy mèo càng bị giữ chặt, càng sợ, càng giãy đấy. lúc e tắm cho 2 đứa nhà e thì thường để 1 tay ở cổ (gáy), chỉ đặt nhẹ, nắm hờ hờ ở đấy thôi, vừa là ngăn cho nước đỡ vào tai, vừa để cho nó biết mà mình đang giữ, nếu nó giãy thì mình giữ chặt, không thì cứ để tay đấy là chúng nó cũng biết rồi. còn 1 cách nữa, áp dụng cho nhà tắm nhỏ nhỏ và không nhiều ngóc ngách khuất. là đóng chặt cửa nhà tắm, cứ kệ cho anh ấy chạy trong nhà tắm, chạy đến đâu mình tha cái vòi sen đến đấy, thường thì sợ tắm mèo chỉ chạy vào góc tường, hay chạy ra cửa để cào đòi ra thôi. thế là vẫn tắm được, mỗi tội hơi mệt. với lại chỉ áp dụng cho mùa hè nóng thôi, chứ mùa đông phải tắm nhanh không lại lạnh. bao giờ tắm sạch, lau khô rồi, thì mới thả.

ôi, nhiều lời quá, trả lại đất cho mẹ gemma post ảnh các con, để mình còn ngắm nữa
Cảm ơn Xuka đã trả lời một bài dài, bài càng dài càng tốt chứ sao, người ta có lòng mới viết dài cho mình chứ, phải không? :love struck: Càng nhiều người vào thăm Ginger và Lion và để lại lời nhắn dài như Xuka, nhà mẹ Gemma càng vui! :blusshing:

Về topic chụp ảnh mèo, đó là gợi ý hay đấy, nhưng có lẽ nên mở ra để mọi người cùng trao đổi kinh nghiệm thực tế thì hay hơn nói là... dạy, Xuka ạ, vì ở đây chắc chắn có nhiều người có kinh nghiệm chụp ảnh mèo tốt, như chú Downcome í. Chú ấy chụp ảnh mèo còn đẹp hơn chị ấy chứ. Kinh nghiệm của chị cũng chẳng có gì, chẳng qua cầm máy lâu năm nên chị bố cục nhanh và canh nét thật nhanh, và lúc nào cũng để sẵn máy ảnh gần nơi các em mèo chơi đùa, hễ thấy có nét gì ngộ nghĩnh là chộp liền. Vậy mà nhiều khi vẫn không kịp, vẫn bị mờ như loạt ảnh ở trên cũng có hai tấm mờ, vì các bé luôn di chuyển nhanh quá. Tất cả hình chị post ở đây đều là hình chụp như thế nào thì post như vậy, không qua chỉnh sửa photoshop, nhiều khi lấy đường link qua photobucket cũng không kiểm soát được là ảnh bị mờ nữa :blusshing: Mà gợi ý của em rất hay, có lẽ chị sẽ sớm mở topic ấy, để cùng mọi người trao đổi về bố cục, ánh sáng, chụp bằng máy du lịch và máy chuyên nghiệp với những thao tác như thế nào để chộp được bức ảnh đúng lúc những tư thế nghịch ngợm hay xinh đẹp của các bé và có được tấm ảnh sắc nét, đẹp mắt. Có lẽ chú Downcome cùng các anh chị em mê ảnh khác sẽ rất thích chủ đề này. :love struck: Cảm ơn em về gợi ý này nhé! :praying::love struck:

Cảm ơn em về việc quan tâm đến chuyện tắm rửa của Bờm. Bờm gần 6 tháng rồi mới tắm lần đầu, là vì chị sợ mèo mà tắm thì nó ốm, giống như ba chị ngày xưa hay bảo. Có lẽ mèo Tây nên nó khác chăng? :silly: Em Bánh Mì trong câu chuyện kể có nói hơi quá đáng để chọc cho các cô chú cười đấy mà! Thật ra ông xã chị nắm hờ thôi và Bờm cũng không giãy dụa lắm, chỉ là lần đầu tắm nên Bờm hơi sợ, chứ nó cũng thích chơi với nước lắm, suốt ngày thò đầu vào bồn cầu để xem nước xả chảy xuống dưới và còn uống cả nước dưới ấy cơ :(:)nailbitting: Chị cũng tắm Bờm trong phòng tắm nhỏ và đóng cửa lại, nhưng không dùng vòi sen vì nước chảy yếu lắm, không đủ mạnh để xả xà bông cho nhanh, sợ Bờm cảm lạnh thì khốn! Chị mở một thau nước ấm lớn và múc nước xả xà bông sơ xong nhúng cả người Bờm vào thau nước ấm to và xả thật nhanh giống như tắm em bé ấy, rồi đem ra lau khô rồi mới thả cho đi, không dám sấy. Cái ảnh Bờm tự liếm lông cho khô là chị để em ấy tự thao tác rồi chụp hình thôi, sau đó lau tiếp cho em ấy và cả hong quạt nữa, lúc quạt thổi thì mẹ Gemma lấy lược và cả tay chải và xới lông cho mau khô. Trong Nam này không có mùa Đông nên không lo tắm vào mùa Đông mèo bị ốm :D, chỉ sợ mỗi lúc trời mưa to thì mới lạnh tí thôi. Chị cũng cảm ơn em đã truyền đạt kinh nghiệm tắm mèo. Chị sẽ lưu ý những lần sau.

À, xuýt quên cái vụ uống nước đấy! Thằng Bờm nó chuyên rình nhúng cả đầu vào ly nước uống giống hệt cô nàng Bánh Mì ấy. Cái ly Bánh Mì uống hơi nhỏ mà nó cũng ráng thò đầu vào. Chẳng hiểu mèo Tây sao nó lại thích uống giống người thế nhỉ? Hồi xưa nhà chị cũng nuôi mèo ta mà nó có làm thế bao giờ đâu! Có lần chị đọc trên forum ở đây trong topic quán cà phê mèo của Huyền Hương ấy, thấy có anh chàng nào khóc lóc là đi uống cà phê ở đấy mà bị một chị miu thò cổ vào uống ly nước của cậu ấy, chợt nhớ mấy em nhà mình mà chết cười! =)) Hóa ra không riêng gì mấy em mèo nghịch ngợm nhà mình, các em mèo Tây nhà khác đều thích uống nước như thế cả chăng :silly: Vài hàng trao đổi, gặp lại Xuka sau nhé! Thân. :love struck::love struck:

Gemma

Active Member
Meonho chỉ định hóng hớt các bé nhà mẹ Gemma thôi, không định nói gì.
Nhưng mà, nhìn các bé thương quá, im lặng không nổi.
Thêm lời thoại của các bé được mẹ Gemma đạo diễn nữa chứ!
Ngày mới đã nghe dzui dzới gia đình chị.
Cảm ơn cô Meonho luôn nhớ tới tụi con. Nghe nickname của cô thôi là cả nhà con có cảm tình với cô rồi! Tụi con cũng chỉ nghe lời mẹ Gemma chỉ bảo kể chuyện cho các cô chú nghe để xả stress í mà, chứ bọn họ nhà mèo tụi con toàn chuyện vớ vẩn, ăn rồi chơi, chơi rồi ngủ rồi chòng ghẹo nhau. Nhà cô cũng có một bầy sao to sao nhỏ, cô biết rồi thôi. Chuyện của tụi con nhiều khi cũng nhạt như nước ốc đấy mà. Cô có lòng thương tụi con thì cô ghé vào chơi thường xuyên cô nhé! Con chúc cô cuối tuần vui vẻ giữa một nhà sao xinh xắn đáng yêu :love struck:>:D<

Gemma

Active Member
Mẹ Gemma sao lại phát tán ảnh nóng của con trai lên mạng thế kia:)):))?Định tạo scandal đấy à =))=))=))=)).
Đúng là mẹ Gemma hại con rồi, khổ thân con! Để bây giờ các cô chú cười con thế kia kìa, rồi các em gái mèo xinh xinh, các em ấy làm sao thèm chơi với con nữa, huống là... kiếm vợ :(:)(:)(( Mẹ Gemma định làm scandal để gây chú ý đấy, để các mẹ và con gái xinh của các mẹ vào xem và... để ý cái bờm đẹp của con tí :blusshing::blusshing: Thế mà sơ sảy thế nào lại đăng cái hình hớ hênh quá, phen này con chỉ còn có nước bỏ xứ mà đi thôi, hết đất dung thân rồi :(:)))

Cảm ơn cô đã cảnh báo mẹ con nhớ! Lần sau mẹ con còn post ảnh thế này nữa, con sẽ chạy lại cắn chân mẹ con phát để mẹ con nhớ :blusshing::p

X

xuka3691

Guest
cái vụ uống nước chắc là do mèo thích uống nước thật sạch đấy. vì 2 đứa nhà e đều là mèo ta mà. còn tắm thì e thấy cứ cho chúng nó đứng trong thau nước ấm hình như chúng nó thích hơn. vì hồi mới tắm, e tắm xà phòng bên ngoài, dội qua, rồi mới cho vào chậu nước sạch để tắm kĩ. e thấy lúc bên ngoài nó kêu mà cho vào chậu thì hết luôn. nên bây giờ e cứ chuẩn bị sẵn 2 chậu, 1 chậu để đứng ngay từ đầu, kể cả lúc tắm xà phòng cũng đứng trong chậu, 1 chậu sạch để tắm lại, tráng người. thế là chẳng kêu la gì nữa
chị lại post ảnh tiếp nhé. e không biết chụp ảnh nên toàn lê la nhà mọi người xem ảnh thôi ^^

Gemma

Active Member
cái vụ uống nước chắc là do mèo thích uống nước thật sạch đấy. vì 2 đứa nhà e đều là mèo ta mà. còn tắm thì e thấy cứ cho chúng nó đứng trong thau nước ấm hình như chúng nó thích hơn. vì hồi mới tắm, e tắm xà phòng bên ngoài, dội qua, rồi mới cho vào chậu nước sạch để tắm kĩ. e thấy lúc bên ngoài nó kêu mà cho vào chậu thì hết luôn. nên bây giờ e cứ chuẩn bị sẵn 2 chậu, 1 chậu để đứng ngay từ đầu, kể cả lúc tắm xà phòng cũng đứng trong chậu, 1 chậu sạch để tắm lại, tráng người. thế là chẳng kêu la gì nữa
chị lại post ảnh tiếp nhé. e không biết chụp ảnh nên toàn lê la nhà mọi người xem ảnh thôi ^^
Em chăm mèo kỹ quá nhỉ! Chị cũng làm giống em lúc đầu ấy. Dội nước, xát dầu tắm bên ngoài, xong xả bọt, cho vào chậu nước ấm xả kỹ lại. Đúng như em nói là nó có vẻ thích ngâm vào chậu nước ấm và ít kêu la hơn ở ngoài, nhưng vẫn phải làm thật nhanh. Chị có kinh nghiệm tắm chó hơn là tắm mèo, thế là cứ áp dụng tắm mèo giống tắm chó, cũng được việc gớm! :D

Vụ uống nước có lẽ em nói đúng đấy. Ông xã chị cũng bảo thế, chắc là do chúng nó thích uống nước sạch. Chị thường cho mấy bé ở nhà ăn và uống trong bát đôi, mà cái bát nước trong bát đôi nó mau bị bụi dơ lắm, thế là các cô cậu cứ đè ly nước của người mà uống. Có bữa thằng Bờm còn uống cả bia của ông xã chị nữa kia :)) Hôm rồi cũng vì Bờm thò cổ vào uống nước mà đánh vỡ một cái ly làm ông xã la nó vang nhà :worried:

Chị rất thích gợi ý của em về mở topic làm thế nào để chụp ảnh mèo cưng đẹp, sẽ mở trong nay mai, hy vọng mọi người thích và vào tham gia thật đông :blusshing:. Từ chiều đến giờ chị còn đang đi dạo vòng vòng xem mọi người nói gì về mèo ở các nhà khác, lát nữa sẽ tiếp tục post hình của Bờm và Bánh Mì, chỉ sợ chị hơi bị tham, post một lần cả hơn 20 tấm, mọi người lại sớm bội thực mất thôi! Cảm ơn em lần nữa đã luôn và sẽ quan tâm cùng mẹ Gemma theo dõi Bờm và Bánh Mì lớn lên từng ngày nhé! :love struck:>:D<

meonho

Member
Meonho tắm bọn mèo của meonho mỗi tuần một lần.
Bắt đầu tắm khi tụi nhỏ năm tuần tuổi. Hồi đó, meonho có xin tư vấn bs Green, mới dám tắm.
Khi tắm, meonho thả dzô thau nước cả mấy trái binh bong, cho tụi nó vừa giỡn vừa tắm.
Tắm xong sấy khô, xịt dầu thơm, thơm phức.
Cuối cùng là hít lấy thành quả lao động mà thôi. :D

Boo Boo

Member
Nhìn ảnh bé Ginger nghiêng đầu mà nhớ bé Đậm Vừa quá. Bé Đậm Vừa thường ngồi trên cái hộp nghẹo đầu qua 1 bên nhìn các anh chị chơi trốn tìm bên dưới. Yểu điệu thục nữ ghê gớm.

Gemma

Active Member
Nhìn ảnh bé Ginger nghiêng đầu mà nhớ bé Đậm Vừa quá. Bé Đậm Vừa thường ngồi trên cái hộp nghẹo đầu qua 1 bên nhìn các anh chị chơi trốn tìm bên dưới. Yểu điệu thục nữ ghê gớm.
Cùng là con gái nên giống nhau mờ! :D Có khi mẹ Gemma muốn gọi em Ginger là Điệu đấy, cho nó gọn gàng mà lại đúng người đúng việc :blusshing:;;) Tiếc là cái tấm ấy em sợ nó đổi dáng ngồi nên bấm vội, hôm đấy lại chụp bằng cái máy du lịch nhỏ nên nó lấy nét không kịp, bị mờ mất :( Thế hôm nào mẹ Boo Boo chộp một tấm em nó đang ngồi nghẹo đầu xem nào, để đọ dáng với em Điệu nhà này :D Nhờ chú Dao Găm làm thêm vài phát lung linh nữa của Đậm Vừa trưng lên cho bà con thèm với :drooling::drooling:

Gemma

Active Member
Meonho tắm bọn mèo của meonho mỗi tuần một lần.
Bắt đầu tắm khi tụi nhỏ năm tuần tuổi. Hồi đó, meonho có xin tư vấn bs Green, mới dám tắm.
Khi tắm, meonho thả dzô thau nước cả mấy trái binh bong, cho tụi nó vừa giỡn vừa tắm.
Tắm xong sấy khô, xịt dầu thơm, thơm phức.
Cuối cùng là hít lấy thành quả lao động mà thôi. :D
Giời đất ơi, cô Meonho thật là cưng bọn nhỏ hết chỗ nói, lại còn được chơi ping pong nữa cơ! :D Em làm cách nào mà sấy được chúng nó hay vậy? Hôm bữa chị sấy Bánh Mì bị nó cào cho mấy phát rồi chạy mất tiêu, giờ sợ rồi không dám sấy nó nữa. Máy sấy ở nhà là máy sấy xịn của Nhật đấy, mà nó cũng kêu rống cực to, bực quá mới hỏi ông xã: Sao người Nhật họ yêu mèo vậy mà họ không sản xuất riêng một loại máy sấy cho mèo không có tiếng ồn? Ông xã bảo: có đấy nhưng mà méc lém :worried::((

Boo Boo

Member
Cùng là con gái nên giống nhau mờ! :D Có khi mẹ Gemma muốn gọi em Ginger là Điệu đấy, cho nó gọn gàng mà lại đúng người đúng việc :blusshing:;;) Tiếc là cái tấm ấy em sợ nó đổi dáng ngồi nên bấm vội, hôm đấy lại chụp bằng cái máy du lịch nhỏ nên nó lấy nét không kịp, bị mờ mất :( Thế hôm nào mẹ Boo Boo chộp một tấm em nó đang ngồi nghẹo đầu xem nào, để đọ dáng với em Điệu nhà này :D Nhờ chú Dao Găm làm thêm vài phát lung linh nữa của Đậm Vừa trưng lên cho bà con thèm với :drooling::drooling:
Bé Đậm Vừa đã chuyển nhà rồi ạ. Thế nên mẹ cháu mới nhớ cháu. Bố (mới) cháu cũng là dân ảnh. Để lúc nào mẹ Bơ Sữa hỏi xem chú ấy có ảnh mới của Đậm Vừa thì xin vài cái.

Gemma

Active Member
Bé Đậm Vừa đã chuyển nhà rồi ạ. Thế nên mẹ cháu mới nhớ cháu. Bố (mới) cháu cũng là dân ảnh. Để lúc nào mẹ Bơ Sữa hỏi xem chú ấy có ảnh mới của Đậm Vừa thì xin vài cái.
Ủa, thế là bé Đậm Vừa về nhà chú Dao Găm hay sao vậy? Hồi nãy nghe mẹ cháu nói là nhớ cháu cứ ngờ ngợ, sao ở chung nhà mà mẹ cháu lại phải nhớ... Thôi chắc là mẹ cháu cũng chọn mặt gởi vàng cho cháu nó. Mẹ cháu cũng đừng buồn nhớ cháu nó quá làm gì. Nói trộm vía, cháu nó về nhà mới chắc thể nào cũng xinh đẹp béo khỏe và ngày càng hot trên forum này ấy chứ :love struck: