• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

meonho

Member
Chị cho meonho mượn nhà chị trả lời Boo:
Boo qua chỗ Ngôi Sao Lạc nhận thơ nhá. :D

Chị Gemma qua thăm mấy ngôi sao của meonho nghen.
Meonho có nhiều hình của mấy bé. Nhưng meonho chụp xấu quá, nên lười mang khoe :D

Gemma

Active Member
Nhà meonho không có mèo, chỉ có ngôi sao lạc nào đấy đẻ ra nhiều vì sao con thôi.
@meonho: Bạn làm cho mình 1 bài thơ về hoa tầm xuân được không? không phải loại cành thẳng đuột có nụ giống cục bông nhỏ của Trung Quốc đâu mà là 1 loại hoa hồng leo nở hoa thành chùm màu hồng, nở sau khi mùa xuân đã đi qua (chắc vì thế mới có tên hoa tầm xuân). Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc....
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc
Em đi lấy chồng anh tiếc lắm thay
Ba đồng một mớ trầu cay
Sao anh không hỏi những ngày còn không...

Mùa xuân nào đã đi qua xa lắc, có còn tầm lại được không?

Gemma

Active Member
Dạ, chị có rảnh thì thăm mấy ngôi sao nhỏ của meonho nghen chị :D
http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=444718#post444718
Cảm ơn Meonho nghen, thế nào chị cũng ghé thăm. Hôm trước chị cũng có tạt qua góc văn nghệ và thưởng thức tài sáng tác thơ của em rồi. Ngày xưa chị cũng có thơ đăng báo đấy, vì là dân học văn chương ra mà. Nhưng lâu rồi chỉ viết toàn những thứ khô khốc khó nhai, mềm mại lắm là về du lịch, thời trang nên bây giờ mà lục bút để chép thơ thì chắc tắc tị rồi :(:)blusshing::love struck:

Gemma

Active Member
các bạn nữ tâm hồn thơ mộng thật.................................
Cảm ơn bác đã ghé thăm tệ xá và còn có lời khen tặng chị em chúng em. Mong bác tiếp tục chiếu cố ghé thăm các bé mèo nhà em lần tới ạ. Kính bác :praying::love struck:

Gemma

Active Member
Ảnh mới nhất của anh em nhà Bờm

Tụi con chào cả nhà. Tối nay mẹ con làm việc ở tòa soạn, con ở nhà không biết làm gì nên nằm ngủ nướng. Chợt nhớ hôm qua mẹ Gemma mới chụp một số ảnh rất ngộ nghĩnh của tụi con, và con có hứa với cả nhà hôm qua là hôm nay sẽ công bố thêm nhiều ảnh mới nhất nên con mang ra khoe cả nhà đây ạ!

Tối hôm qua cũng chỉ là một ngày bình thường như bao buổi tối êm ả khác trong gia đình con: Daddy và tụi con xem phim :D, mẹ Gemma ngồi mở forum Vietpet ra đọc và thỉnh thoảng cười tủm tỉm một mình :). Anh em con xem phim chán xong rồi bày trò giỡn hớt đánh nhau :at wits end:. À, hôm qua con tình cờ đi ngang qua lúc mẹ con mở ra xem lại bài mẹ con vừa mới post để xem lại ảnh con lúc hồi bé (mà con cứ tưởng là thằng nhóc nào, vì nó xấu quắc à! =))), con có ghé vào hóng hớt tí. Em Ginger nhân cơ hội cũng thò cổ vào xem xong lại còn trêu chọc con:shame on you:. Tức quá con đè cổ nó ra trị cho một trận, giờ nó phải công nhận là con đẹp trai rồi :-bd:D. Bây giờ cả nhà xem ảnh tụi con đi ạ, để hôm sau con sẽ kể thêm nhiều chuyện ngớ ngẩn của anh em con tiếp. :love struck:

Lion ngày ấy và Bờm bây giờ :blusshing:

Thằng này xấu quắc, rõ ràng không phải mình mà mẹ cứ bảo rằng mình là sao? Nó đâu có cái bờm hoành tráng như mình chứ!? :D

Đã bảo thằng nhóc trong forum này không phải con đâu :((

Hê hê, thằng nhóc xấu xí này là anh Bờm hồi nhỏ đây hả? Hí hí =))

Quê rồi, bỏ ra một chỗ nằm chán đời

Ginger leo lên bàn làm việc của Daddy phá phách

Xong lôi sợi dây cột cổ của chị chó Canada ra nghịch, nhau rau ráu như là nhai hột Royal Cannin vậy đó :drooling:

Hê, bị anh Bờm chôm mất đồ chơi rồi :((

Đừng có kêu con mẹ ơi, phim đang hồi gay cấn :D

Này, đánh cho chừa cái tội nói anh hồi nhỏ xấu quắc đi nhá!

Sao mẹ ăn lạc xong bỏ vỏ vào đồ chơi của tụi con vầy nè!

Bé lôi vỏ lạc ra làm đồ chơi luôn

Xời ơi, con bé này quê mùa thế chứ, ba cái vỏ lạc mà cũng lấy ra nhai

Anh Bờm đi tự kỷ, mát xa cho… cái ghế salon :p

Ginger bèn nắm cơ hội anh Bờm đang tự kỷ, nhảy lên… nắm chính quyền :-bd

Chúc các cô chú một buổi tối an lành trong gia đình với một dàn hợp xướng mèo meo như tụi con vậy nhá :party:

Gemma

Active Member
Thêm hình ngớ ngẩn của Bờm và Bánh Mì

Tối nay mẹ con vào đủ thứ topic trên forum này đọc rồi gõ kỳ cạch nhiều lắm. Là con chạy giỡn vật lộn với em Bánh Mì một hồi cả mấy tiếng đồng hồ rồi mà còn chưa thấy mẹ trả máy lại cho con kể chuyện tiếp cho các cô chú nghe, cho nên hôm nay con mới post bài trễ thế này đấy ạ, quá nửa đêm cả 40 phút rồi. Mỗi ngày có biết bao nhiêu là chuyện con định kể cho các cô chú nghe về thế giới mèo của tụi con, nhưng sao cứ ngồi gõ trên laptop như vầy là con quên tiệt hết cả:thingking:. Cho nên Daddy con thường gọi con là “handsome guy but stupid”:((. Con có đẹp trai thật, nhưng ngu ngốc thì làm gì có, chỉ có đôi khi con hơi bị tự kỷ và chậm chạp tí thôi:liar:. Và con cũng hay mắc cỡ một tí. Daddy bảo rằng ở nhà con hay đi ưỡn ngực ra như một thằng cọp con, vậy mà hôm đi off lại trốn mất tiêu vào trong cái lồng bé tí, mặc kệ cho các em giai thanh gái tú lượn lờ xung quanh:blusshing:. Cho nên Daddy mới bảo con là ngu ngốc. Còn em Bánh Mì – Ginger chỉ được cái khôn lỏi, lấy lòng Daddy và Mommy thôi. Như là mỗi lần Daddy la rầy chị chó Canada là em Bánh Mì a dua chạy đuổi theo *** chị ấy và cắn vào đuôi chị ấy như thể mắng chị chó là “Chị ngu ngốc hư đốn, Daddy mắng chị, đuổi chị đi khỏi nhà kìa…”.:))Dog Eye Còn mẹ Gemma thì được thể cười vang nhà. =))

Mẹ con hay ao ước có một quán cà phê mèo ở Sài Gòn để đưa tụi con đi chơi và mẹ con cũng thích vày vò những em mèo xinh đẹp khác nữa. Còn Daddy luôn bảo: “Em có cả một quán cà phê mèo riêng tại nhà rồi còn gì nữa! Còn ao ước gì nữa, hai đứa giặc nó còn không quậy quanh laptop cho mà hết làm việc. Ngày nào anh chẳng uống cà phê với bọn mèo và chịu không nổi với tụi giặc nhà nó…”. He he, Daddy giả vờ vậy thôi, chứ Daddy yêu tụi con lắm. Chỉ vì tụi con có hơi quậy phá một tí, nhưng nhờ vậy mà Daddy và Mommy nhà con mới đỡ bị nhức đầu với công việc. Và quán cà phê mèo ở nhà vẫn là rẻ nhất, vui nhất, và không bao giờ vắng tiếng cười của những người con yêu thương. Đêm nay đã khuya lắm rồi, mai mẹ Gemma phải đi làm sớm, con tạm dừng ở đây thôi. Con chúc các cô chú ngủ ngon nhé, hoặc có một ngày làm việc đầy vui tươi hứng khởi nhé! :love struck::love struck:

Quái, sao con ốc này khó nhậu thế nhỉ?:D

Trò chơi yêu thích của Bờm và Bánh Mì là một thứ đơn giản: chỉ là một sợi dây, hai đứa có thể chơi cùng nhau cả tiếng đồng hồ không biết chán

Ngoạc mồm như một con cọp

Bé làm một giấc ngắn đã rồi chơi tiếp

Giời ơi, con gái con đứa gì mà nằm ngồi xấu xí như vầy làm sao mà lấy chồng

Này, anh bảo cho mà biết nhớ, lần sau còn giành đồ chơi của anh là ốm đòn đấy

Bùm! Bảo không nghe này

Hê, xem ai bảo ai cho biết!

Thôi kệ, thằng cha ấy hơi đâu mà chấp

Để xem ngày sinh nhật mình sắp đến chưa

Mẹ ơi, mở mấy dĩa phim này cho bé coi với

Thôi, quá nửa đêm rồi, đi ngủ thôi!

Gemma

Active Member
Mèo dễ thương quá ta , bạn có mấy chú mèo xinh thật !!! :)
Cảm ơn bạn đã có lòng yêu các bé nhà mình. Bạn cũng có mèo xinh chứ hả? Show hàng cho mọi người xem với nào, bạn mới tham gia diễn đàn ngày hôm qua mà (vì giờ đã là hơn 1 giờ sáng ngày 22-4 rồi :D. Chờ xem bạn show mèo nhà nhé! Chúc bạn ngủ ngon và mộng đẹp nhé! :angel: :eek:fftopic::love struck:

lululubu

Active Member
Ginger lông đẹp quá trời ơi, mặt thì hiền lành dễ thương, đúng là con gái. Chẳng bù cho cái con dở người nhà em. Em cũng thích chụp hình mèo lắm, mà lười, lại máy lởm, nên lâu lâu nghe off ẹp gì là chỉ thích vác cháu nó đi chỗ nào có máy xịn, mà xấu quá chả ai chụp cho. Đọc topic của chị cứ như thấy bọn nhỏ lớn lên từng ngày, thích quá. Nói nhỏ chứ hồi xưa em nhìn anh Ginger bờm xù nhà chị Boo boo một lần cũng mê luôn, màu này độc lại còn sang nữa. Cứ tưởng vietpet có mỗi em ý màu này :))

kokokiukiu

Active Member
Mấy hôm nay không vào VP để đọc truyện về Bờm và Bánh Mì của mẹ Gemma được,sáng nay có thời gian rảnh phải tranh thủ vào đọc ngay.câu chuyện về 2 bé mà kokokiukiu đọc xong là lại buồn cười hết cỡ luôn=)).
Mẹ Gemma ơi! em cực kì thích màu lông của Bánh Mì và cả cái khuôn mặt của bé lúc chơi với anh Bờm,công nhận Bờm lớn lên xinh thật tuy cái mặt thỉnh thoảng cũng hay xị ra.cau có nhìn ghét thật đấy:D
Mong chờ câu chuyện tiếp theo của 2 bé!

kokokiukiu

Active Member
Tối nay mẹ con vào đủ thứ topic trên forum này đọc rồi gõ kỳ cạch nhiều lắm. Là con chạy giỡn vật lộn với em Bánh Mì một hồi cả mấy tiếng đồng hồ rồi mà còn chưa thấy mẹ trả máy lại cho con kể chuyện tiếp cho các cô chú nghe, cho nên hôm nay con mới post bài trễ thế này đấy ạ, quá nửa đêm cả 40 phút rồi. Mỗi ngày có biết bao nhiêu là chuyện con định kể cho các cô chú nghe về thế giới mèo của tụi con, nhưng sao cứ ngồi gõ trên laptop như vầy là con quên tiệt hết cả:thingking:. Cho nên Daddy con thường gọi con là “handsome guy but stupid”:((. Con có đẹp trai thật, nhưng ngu ngốc thì làm gì có, chỉ có đôi khi con hơi bị tự kỷ và chậm chạp tí thôi:liar:. Và con cũng hay mắc cỡ một tí. Daddy bảo rằng ở nhà con hay đi ưỡn ngực ra như một thằng cọp con, vậy mà hôm đi off lại trốn mất tiêu vào trong cái lồng bé tí, mặc kệ cho các em giai thanh gái tú lượn lờ xung quanh:blusshing:. Cho nên Daddy mới bảo con là ngu ngốc. Còn em Bánh Mì – Ginger chỉ được cái khôn lỏi, lấy lòng Daddy và Mommy thôi. Như là mỗi lần Daddy la rầy chị chó Canada là em Bánh Mì a dua chạy đuổi theo *** chị ấy và cắn vào đuôi chị ấy như thể mắng chị chó là “Chị ngu ngốc hư đốn, Daddy mắng chị, đuổi chị đi khỏi nhà kìa…”.:))Dog Eye Còn mẹ Gemma thì được thể cười vang nhà. =))

Mẹ con hay ao ước có một quán cà phê mèo ở Sài Gòn để đưa tụi con đi chơi và mẹ con cũng thích vày vò những em mèo xinh đẹp khác nữa. Còn Daddy luôn bảo: “Em có cả một quán cà phê mèo riêng tại nhà rồi còn gì nữa! Còn ao ước gì nữa, hai đứa giặc nó còn không quậy quanh laptop cho mà hết làm việc. Ngày nào anh chẳng uống cà phê với bọn mèo và chịu không nổi với tụi giặc nhà nó…”. He he, Daddy giả vờ vậy thôi, chứ Daddy yêu tụi con lắm. Chỉ vì tụi con có hơi quậy phá một tí, nhưng nhờ vậy mà Daddy và Mommy nhà con mới đỡ bị nhức đầu với công việc. Và quán cà phê mèo ở nhà vẫn là rẻ nhất, vui nhất, và không bao giờ vắng tiếng cười của những người con yêu thương. Đêm nay đã khuya lắm rồi, mai mẹ Gemma phải đi làm sớm, con tạm dừng ở đây thôi. Con chúc các cô chú ngủ ngon nhé, hoặc có một ngày làm việc đầy vui tươi hứng khởi nhé! :love struck::love struck:

Quái, sao con ốc này khó nhậu thế nhỉ?:D

Trò chơi yêu thích của Bờm và Bánh Mì là một thứ đơn giản: chỉ là một sợi dây, hai đứa có thể chơi cùng nhau cả tiếng đồng hồ không biết chán

Ngoạc mồm như một con cọp

Bé làm một giấc ngắn đã rồi chơi tiếp

Giời ơi, con gái con đứa gì mà nằm ngồi xấu xí như vầy làm sao mà lấy chồng

Này, anh bảo cho mà biết nhớ, lần sau còn giành đồ chơi của anh là ốm đòn đấy

Bùm! Bảo không nghe này

Hê, xem ai bảo ai cho biết!

Thôi kệ, thằng cha ấy hơi đâu mà chấp

Để xem ngày sinh nhật mình sắp đến chưa

Mẹ ơi, mở mấy dĩa phim này cho bé coi với

Thôi, quá nửa đêm rồi, đi ngủ thôi!
mấy ngày hôm nay không vào VP để dọc bài về các bé nhà mẹ Gemma được.sáng nay có thời gian rảnh phải vào đọc ngay.mấy hôm trước bài viết về các bé vẫn còn nhỏ,hôm nay đọc bài công nhận các bé lớn lên nhìn xinh thật đó.Bờm thì nhìn oai hơn trước nhiều,nhìn cứ sừng sững như môt chú Cọp thật sự ý,Bánh Mì thì ngày càng đáng yêu.thích nhất màu lông của bé:love struck:,nhìn cái ảnh 2 đứa chuẩn bị nhảy vào cắn đùa nhau mà cười bò lăn bò càng=)):kiss::))nhìn mặt cả 2 trông rất chi là "hình sự".
Em thật khâm phục mẹ Gemma luôn chụp được những bức ảnh thật ngộ nghĩnh của 2 bé!
Hồi hộp chờ đợi những câu chuyện tiếp theo của 2 bé!:kiss:

hathu08

Active Member
Mẹ Gemma chăm chụp ảnh các con, mà 2 đứa nhà chị cũng ăn ảnh quá cơ, bọn ranh nhà em mà chụp được ảnh thì chắc chỉ có lúc ngủ thôi, mà phải cái tội mẹ chúng nó không có máy ảnh toàn chụp băng điện thoại nên cũng ngại chụp lắm :(
Em thích Ginger lắm chị ạ, Lion cũng đẹp cực, nhưng mà giờ em cứ thấy con gái đứa nào cũng xinh xắn dễ thương đáng yêu hơn hẳn con trai. Bệnh thèm con gái ăn sâu vào não quá rồi chị ạ

Gemma

Active Member
Cảm ơn lululubu

Ginger lông đẹp quá trời ơi, mặt thì hiền lành dễ thương, đúng là con gái. Chẳng bù cho cái con dở người nhà em. Em cũng thích chụp hình mèo lắm, mà lười, lại máy lởm, nên lâu lâu nghe off ẹp gì là chỉ thích vác cháu nó đi chỗ nào có máy xịn, mà xấu quá chả ai chụp cho. Đọc topic của chị cứ như thấy bọn nhỏ lớn lên từng ngày, thích quá. Nói nhỏ chứ hồi xưa em nhìn anh Ginger bờm xù nhà chị Boo boo một lần cũng mê luôn, màu này độc lại còn sang nữa. Cứ tưởng vietpet có mỗi em ý màu này :))
Cảm ơn nhà lululubu nhiều nhé! Mình lại tưởng màu vàng này là màu phổ biến chứ! :blusshing: Mình lại đang mê màu xám mà kiếm trong này không có :(( Hôm bữa đi off ở Sài Gòn, bé Ginger có gặp lại chị Sâu và bố Mít hay Míc gì đấy nghe không rõ :D, ba đứa giống hệt nhau cùng là màu Ginger đó. Lululubu có vào xem trong topic offline ngày 17-4 của hội mèo Sài Gòn chưa? Mình post trong ấy một số hình, có ba cha con Ginger ở trong ấy, chúng nó không ở cùng nhà nên mới gặp, Ginger bị bố mắng và tát cho một trận :)) May là nó không tát lại bố nó, nếu không thì chẳng còn ra thể thống cha con gì nữa =))

Thôi mang em nó vào trong Sài Gòn này, mình chụp cho, bảo đảm miễn phí :D Mình có ba cái máy xịn, một cái máy dởm, lúc nào cũng để sẵn mọi góc trong nhà, hễ thấy chúng nó quậy là chộp liền nhưng nhiều khi chúng nó nhanh chân nhanh tay quá, vẫn bỏ lỡ mất nhiều kiểu ảnh rất buồn cười :))

Gemma

Active Member
Cảm ơn mẹ Hathu ạ!

Mẹ Gemma chăm chụp ảnh các con, mà 2 đứa nhà chị cũng ăn ảnh quá cơ, bọn ranh nhà em mà chụp được ảnh thì chắc chỉ có lúc ngủ thôi, mà phải cái tội mẹ chúng nó không có máy ảnh toàn chụp băng điện thoại nên cũng ngại chụp lắm :(
Em thích Ginger lắm chị ạ, Lion cũng đẹp cực, nhưng mà giờ em cứ thấy con gái đứa nào cũng xinh xắn dễ thương đáng yêu hơn hẳn con trai. Bệnh thèm con gái ăn sâu vào não quá rồi chị ạ
Cảm ơn mẹ Hathu nhiều nhé! Hai đứa ranh nhà này chỉ đẹp trong ảnh thôi ;;) Chứ ở ngoài phá phách, nghịch ngợm, xấu xí lắm :blusshing: Bọn nó nhanh lắm nên lúc nào chị cũng để sẵn một cái máy ảnh to và một máy ảnh nhỏ để chộp vậy mà nhiều lúc cũng không kịp. Mà hai đứa này nó cũng ngộ, nhiều khi nó thấy mình giơ máy ảnh lên, nó còn làm dáng cho mình chụp nữa cơ :D Nhất là bé Ginger, thấy chĩa cái máy ảnh to đùng đen thui về phía bé, bé còn không sợ, còn ngồi õng bên này ẹo bên kia cho mẹ chụp hình, thấy ghét lắm :love struck: Đúng là con gái, điệu một cây! :angel: Mấy bé mèo nhà mẹ Hathu cũng xinh xắn dễ thương ghê ấy chứ! Mẹ Gemma gởi lời thăm thằng cụ Tí nhé! Và các bé mèo khác trong nhà mẹ Hathu nữa :love struck::love struck:

Gemma

Active Member
Cảm ơn chú Withoutyou88

thích nhất ảnh này :D:D:D
Trùi, chú đúng là có sở thích khác người! :D:love struck::blusshing: Chú thích nhìn con xấu xí thế kia a! Con tưởng mình mẹ Gemma đầu óc có vấn đề thôi chứ! :nailbitting::nerd: Con là con đến là chết mê chết mệt em hot girl nhà chú, nếu mà có dịp ra Hà Nội thể nào chú cũng thấy một thằng Bờm bù xù đứng trồng cây si trước cửa nhà chú cho mà coi :blusshing: :blusshing: Con cảm ơn chú đã ghé nhà thăm con nhé! Mong gặp lại chú nhiều lần nữa ạ! :love struck::love struck: :nonono:

Gemma

Active Member
Cảm ơn cô Kokokiukiu

mấy ngày hôm nay không vào VP để dọc bài về các bé nhà mẹ Gemma được.sáng nay có thời gian rảnh phải vào đọc ngay.mấy hôm trước bài viết về các bé vẫn còn nhỏ,hôm nay đọc bài công nhận các bé lớn lên nhìn xinh thật đó.Bờm thì nhìn oai hơn trước nhiều,nhìn cứ sừng sững như môt chú Cọp thật sự ý,Bánh Mì thì ngày càng đáng yêu.thích nhất màu lông của bé:love struck:,nhìn cái ảnh 2 đứa chuẩn bị nhảy vào cắn đùa nhau mà cười bò lăn bò càng=)):kiss::))nhìn mặt cả 2 trông rất chi là "hình sự".
Em thật khâm phục mẹ Gemma luôn chụp được những bức ảnh thật ngộ nghĩnh của 2 bé!
Hồi hộp chờ đợi những câu chuyện tiếp theo của 2 bé!:kiss:
Cảm ơn cô Kokokiukiu vô cùng vì luôn nhớ đến tụi con :love struck::praying: Con chỉ được cái ra oai với em Bánh Mì ở nhà thôi, còn đi ra ngoài nhát hít à! :blusshing: Cô mà ghé nhà con, cô sẽ thấy một con cọp con đi oai vệ ưỡn ngực giữa nhà :D, nhưng nếu cô gặp một thằng Bờm bù xù ở quán cà phê Heaven trong buổi offline hôm bữa, cô sẽ thấy một thằng nhà quê cù lần không biết kêu là con gì nữa, chui trốn nhủi trong một cái lồng :(( Em Ginger nhà con thì nghe cô nói em ấy có màu lông được cô thích nhất thì rất là mắc cở và ngỏ lời cảm ơn cô có lòng yêu bé ngày càng nhiều :blusshing::angel: Bọn con đánh nhau, vật lộn tối ngày ấy mà, nên mẹ Gemma sưu tầm được khối ảnh đánh lộn của tụi con. Tại cái con bé Ginger - Bánh Mì nó láo quá cơ, con là anh nó con không dạy nó thì thôi, nó còn cứ chảnh chọe đòi ăn trên ngồi trước với con cơ! Cô nhìn nó hiền vậy chứ mà ở nhà nó dữ lắm, không có bờm như con đâu ạ! Cô rảnh thỉnh thoảng lại ghé chơi với tụi con nữa nhá! Con chào cô ạ! :love struck::love struck:

Gemma

Active Member
Bác trêu chọc mẹ con nhà cháu rồi! Mẹ cháu mới vào xem lại hình chị Bếu nhà bác, mới biết tụi cháu xấu xí không bằng một góc chị ấy. Bác cho chúng cháu đi tàu bay giấy rồi, hu hu :(:))) Con nhà mẹ Lululubu mới là nhất ấy, làm cho thiên hạ thèm chết thì thôi Dog Eye:-bd