• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

Gemma

Active Member
Em cho bé đi bác sĩ trên đường Nhiêu Tứ, em thấy cô ấy cũng tận tình. Bé con em bị chích hai mũi và dặn đi thêm hai ngày nữa. Em mong bé chóng khỏi. em không nghe cô ấy nói gì về chuyện truyền nước biển cả chị ạ. Được mấy chị giúp thế này em cũng vui lắm, bé nhà em giờ gầy rọp đi, thương ko tả. Cô bác sĩ dặn em ngày chỉ được cho ăn một bữa thôi cho mau hết bệnh, em cũng đang làm thế. cầu trời cho bé chóng khỏi để qua chơi với mấy anh chị :)
Thấy bác sĩ hay dặn là đừng cho bé ăn cá trong lúc tiêu chảy, bé sẽ bị nặng thêm hoặc không khỏi được. Thấy mấy chị chăm mèo tiêu chảy trên forum hay cho mấy bé ăn cháo nấu thịt lúc bị tiêu chảy thì phải. Nếu bé ăn ít đi thì cũng không sao, vì hai mũi chích đấy là một mũi cầm tiêu chảy, một mũi là thuốc bổ để bổ sung phần năng lượng thiếu hụt do bé không ăn được nhiều đấy. Nếu mai thấy em ấy đỡ đi lỏng và phân bắt đầu sệt lại thì mừng rồi, cứ theo lời dặn bác sĩ nhé! Cầu cho bé con nhà em chóng lành [-O<[-O<:x:x

zorba_meow

Active Member
Thấy bác sĩ hay dặn là đừng cho bé ăn cá trong lúc tiêu chảy, bé sẽ bị nặng thêm hoặc không khỏi được. Thấy mấy chị chăm mèo tiêu chảy trên forum hay cho mấy bé ăn cháo nấu thịt lúc bị tiêu chảy thì phải. Nếu bé ăn ít đi thì cũng không sao, vì hai mũi chích đấy là một mũi cầm tiêu chảy, một mũi là thuốc bổ để bổ sung phần năng lượng thiếu hụt do bé không ăn được nhiều đấy. Nếu mai thấy em ấy đỡ đi lỏng và phân bắt đầu sệt lại thì mừng rồi, cứ theo lời dặn bác sĩ nhé! Cầu cho bé con nhà em chóng lành [-O<[-O<:x:x
dạ em cảm ơn chị nhiều lắm >:D< bác sĩ dặn bớt ăn thịt lại thì sẽ đỡ hơn, nên chắc e chỉ cho bé ăn cơm hoặc cháo ko thôi (đói thì chắc chắn bé cũng sẽ ăn) như vậy cho chắc, ráng ba ngày thôi là được rồi. Nhà chị cho bé ăn gì vậy ạh? Em nghe mấy anh chi khác khuyên nên cho ăn thịt gà để "phân đẹp" :"> em nghe bảo thế nên tin lắm. Tính bé khỏe sẽ cho bé ăn cơm trộn thịt gà, ko dám cho ăn cá nữa, sợ lại.. như vầy :(

maihuongt91

Member
rõ ràng các cụ dạy là mèo ăn cá, ăn chuột mà bây giờ mèo ăn cá lại đau bụng, cứ hải thịt lợn, thịt gà thì mới " vui - khỏe- có ích"....Đểu quá. đợt trước cãi lũ xấu bụng nhà em cũng vậy đó, chán lắm ạ. Cứ thỉnh thoảng chúng nó lại choảng cho em 1 vố, chạy long xòng học, trốn học đưa mèo đi tiêm.

Gemma

Active Member
Thực đơn hàng ngày của bọn mều nhà chị vẫn là cá hộp Whiskas trộn hạt khô Royal Canin, thỉnh thoảng luộc thịt gà cho mấy bé bổ sung thêm dinh dưỡng ngoài thực đơn hàng ngày. Nhưng có điều lạ là không phải đứa nào cũng thích ăn "quà vặt" thêm ngoài món ăn chính. Như thằng Bờm nhà chị, nó rất buồn cười là để bát thịt trước mặt vẫn ngúng nguẩy bỏ đi không thèm ăn một miếng làm... thuốc :(:)(( Chả hiểu nổi thằng này, nó chỉ ăn đúng đồ ăn của nó trong bát của nó, ngay cả cùng loại đồ ăn hạt khô trộn cá nhưng để ở trong bát của hai nàng mều kia thì nó cũng chỉ đi ngang khịt mũi, kiểu bảo: Bát của chúng mày thúi quá, ông không ăn! :-ss=))3:-O

zorba_meow

Active Member
Thực đơn hàng ngày của bọn mều nhà chị vẫn là cá hộp Whiskas trộn hạt khô Royal Canin, thỉnh thoảng luộc thịt gà cho mấy bé bổ sung thêm dinh dưỡng ngoài thực đơn hàng ngày. Nhưng có điều lạ là không phải đứa nào cũng thích ăn "quà vặt" thêm ngoài món ăn chính. Như thằng Bờm nhà chị, nó rất buồn cười là để bát thịt trước mặt vẫn ngúng nguẩy bỏ đi không thèm ăn một miếng làm... thuốc :(:)(( Chả hiểu nổi thằng này, nó chỉ ăn đúng đồ ăn của nó trong bát của nó, ngay cả cùng loại đồ ăn hạt khô trộn cá nhưng để ở trong bát của hai nàng mều kia thì nó cũng chỉ đi ngang khịt mũi, kiểu bảo: Bát của chúng mày thúi quá, ông không ăn! :-ss=))3:-O
Em thì ko đủ kinh phí cho bé ăn như nhà chị, nên phải trộn thêm cơm. Ăn quà vặt như thịt gà thì em thấy cũng hay ^^. Em hâm mộ nhất Bờm nhà chị ấy, nhìn cứ như sư tử 8-> cực kì ngầu, ngầu ko thể tả :-* làm em chỉ muốn đến xem tận mặt mới hả hê thôi :"> hai cô nàng mều kia thì cũng đẹp nữa :x Mong nhà chị có mèo con cho em được qua bế bồng 8-> <:p hì hì. Àh, em có xem bên 2pic của bạn yeupeo91 thì thấy chị linhlady có khẩu phần cho hai bé mèo nhà chị ý rất khủng và em cũng rất muốn bắt chước theo chị ạh ^^!

- Khẩu phẩn ăn của 2 đứa nhà tớ là hạt trộn cá, tớ trộn 3 lần sáng- chiều - tối muộn rồi chúng nó ăn lắt nhắt cả ngày theo những lần trộn đó. bữa phụ gồm có phomai con bò nhe răng (1 miếng/ ngày), trứng vịt lộn (3 lần/ tuần), trứng gà rán ( mình ăn nó ăn), thịt gà/lợn luộc...
Kết quả là 1 đứa 4 tháng nặng ~ 2kg và 1 đứa 3 tháng ~1,4kg, chúng nó lên cân theo ngày luôn.nhìn thì 2 đứa nhà tớ có thể nhỏ con hơn đứa = tuổi khác nhưng mà nó béo thịt nên bế hơi bị nặng tay đấy.
Note: nếu bạn mua hạt thì nên mua royal kitten 36 (mèo nhỏ) hoặc Fit 32 ( mèo lớn) đắt 1 chút nhưng mà chất lượng hơn Whiscat hoặc Me-0, và phải cho uống nhiều nước nữa nhé
Người mình nghe còn thấy mê, huống chị lũ bé con chị nhỉ !? :x

Gemma

Active Member
Cập nhật hình ảnh xinh đẹp và thông tin xấu xí của Cam - Mì

Hôm qua Bánh Mì lập lại một lỗi tày trời của anh Bờm: ị ngay trên giường của bố mẹ :((

Chả là sáng chủ nhật hôm qua đẹp giời mẹ lôi cổ Canada, Cam, Mì ra tắm một lượt. Tắm xong chị chó chịu sấy nên khô rất nhanh, còn hai chị em Cam - Mì phải nhốt lại trong phòng ngủ để hong quạt khô sau khi lau khô sơ bằng khăn tắm. Sợ hai đứa còn ướt ra sân lăn lộn thì lông lại dơ lại. Bố cẩn thận quá mức đến nỗi lúc có tiếng cào cửa đòi ra khi bố mẹ đang ăn cơm, bố nhất định không chịu mở cửa ra, để chờ lông hai đứa khô hẳn.

Kết quả là sau bữa cơm, mẹ mở cửa phòng ngủ ra để kiểm tra tình hình hai đứa xem lông đã khô hẳn chưa thì một mùi thum thủm xông ra khắp nhà, một bãi ị chễm chệ ngay giữa giường nệm :(( Dễ dàng xác nhận là của Bánh Mì, vì Bánh Mì đang bị đi nhão. Kết quả là mẹ gào bố xuống dọn, vì là lỗi của bố :(:)))>:/ Bố tức chửi Bánh Mì vang nhà x3:-O Trong khi đó nhân vật ị bậy vẫn thản nhiên nằm trong cái giường riêng của cô nàng mà ngủ khò khò. Khôn thế cơ chứ, tặng bố mẹ một bãi ị giữa cái giường to mà chừa cái giường nhỏ của mình để còn có chỗ ngủ :(:)))

Còn Cam cũng chẳng tốt lành gì, cách đây ít hôm đái võng trong cái giường của của Bánh Mì, kiểu trả thù Bánh Mì cho bõ ghét, vì Cam không thích cái giường riêng của Bánh Mì và cũng không ngủ trong ấy. Kết quả là mẹ phải vác cái giường của Bánh Mì đi giặt 8-xx-(

Còn chuyện xấu xa mới nhất thuộc về anh Bờm. Sáng nay khi bố lên lầu xem tình hình anh Bờm sau một đêm ngủ trên lầu một mình có quậy phá gì không, thì phát hiện ra một bãi ị ngay giữa tấm thảm đẹp giữa nhà. Thế là cả nhà lại một phen thúi um nhà lên và vang lừng tiếng bố chửi anh Bờm :((

Bù lại những thông tin xấu xí đáng xấu hổ của anh em Bờm, mẹ cháu sẽ cập nhật một số hình ảnh chị em Cam chơi ngoài sân rất đáng yêu, có thể làm bộ lịch cho cả năm mới theo phong trào do hội mèo Hà Nội đang phát động đấy ạ :"><:p

Bánh Mì mơ màng bên tường đá rêu phong

Ngưỡng vọng về trời xanh

Cái lá này có mùi giống... mùi ấy của mình thì phải

Góc mơ màng của Bánh Mì

Vườn ai mát quá xanh như ngọc
Lá trầu bà che ngang mặt Bánh Mì (họa thơ Hàn Mặc Tử :D)

Gemma

Active Member
Bé đang mơ màng bên gốc mai già, chờ tết về để được lên... lịch :D

Lãng mạn... ị bên gốc lan :))

Anh Bờm trong một lần hiếm hoi được bố thả xuống nhà đi dạo

Cam chả thèm mơ mộng vớ vẩn như Bánh Mì, Cam theo dõi thông tin thời sự trông rất trí xì tuệ chưa này!

Cái bình là bình của ta... Là la la la, ca khúc mới của Cam :D

Nói thế thôi chứ Cam cũng là vua mơ mộng!

Cam đang mơ về... nơi xa lắm bên bụi tre nhà

Gemma

Active Member
Em thì ko đủ kinh phí cho bé ăn như nhà chị, nên phải trộn thêm cơm. Ăn quà vặt như thịt gà thì em thấy cũng hay ^^. Em hâm mộ nhất Bờm nhà chị ấy, nhìn cứ như sư tử 8-> cực kì ngầu, ngầu ko thể tả :-* làm em chỉ muốn đến xem tận mặt mới hả hê thôi :"> hai cô nàng mều kia thì cũng đẹp nữa :x Mong nhà chị có mèo con cho em được qua bế bồng 8-> <:p hì hì. Àh, em có xem bên 2pic của bạn yeupeo91 thì thấy chị linhlady có khẩu phần cho hai bé mèo nhà chị ý rất khủng và em cũng rất muốn bắt chước theo chị ạh ^^!

Người mình nghe còn thấy mê, huống chị lũ bé con chị nhỉ !? :x
Mèo các nhà khác ăn thực đơn khủng hơn nhà chị nhiều, em cứ vào một số nhà tham khảo thì sẽ thấy thực đơn còn nhiều món sơn hào hải vị ngon hơn của người nữa kia, chứ ăn như mèo nhà chị chưa là gì :(:)-??3:-O Mà cho bọn nó ăn thêm thịt nó lớn nhanh thật đấy. Có hôm chị luộc thịt gà cả người lẫn mều cùng ăn luôn, đại khái luộc ba cái đùi gà to thì bố mẹ được phần 2 cái, chị em Bánh Mì với Cam một cái, cả chị chó Canada cũng được chia phần 8-><:p:D Còn Bờm ngố thì không thèm ăn, nó chê thịt gà tầm thường, không bằng hạt Canin trộn cá của nó 3:-O8-xx-(

Hôm nào cuối tuần rảnh Zorba cứ ghé qua bên nhà chị chơi, từ nhà em qua gần xịt mà, mang bé mèo ở nhà sang giao lưu luôn cho vui. Mà tình hình bé đã khá hơn chưa? Còn Bờm với chị em Bánh Mì vẫn bị bố cấm vận, muốn có em bé thì phải chờ đến sang năm bố Bờm mới cho phép động phòng, phải tầm sớm lắm thì cũng phải qua tết 2012 mới có thêm baby mèo :">:D Chị cũng mong lúc ấy xem hai chị em mèo có đẻ được đứa nào oai phong giống bố Bờm và bà nội tam thể xinh đẹp Lita không <:p:))

iemmap

Member
Bộ ảnh lần này lung linh quá. Đúng là rất hợp để làm lịch mẹ Gemma ạ. Đợi đến bây giờ em mới thấy một cái ảnh mà đúng là miệng Bánh Mì hơi...méo như chị tả hồi trước. He he.

maihuongt91

Member
3 đứa này nó cũng hay tặng quà bất ngờ quá chị nhỉ. Tâm hồn thơ văn nghệ sĩ nên tính tình cũng nghệ sĩ quá cơ, ị đái cũng phải phiêu 1 tí chứ không nên khuôn khổ gì cả=))=))=))=)).

zorba_meow

Active Member
Hình hai nàng nhà chị đẹp ghê ta ơi, em thích nhất cái bờm trước ngực, mà hai cô ả giống nhau ghê, em nhìn ko phân biệt được, chắc phải nhìn kỹ hơn mới được ^^! Hình như bờm của Mì trắng và sáng hơn bờm của Cam chị nhỉ!? Sắp tới, em tính mua loại hạt silicon cho bé nhà em, ko biết chị có biết loại hạt đó không ạh, nghe bảo dùng tốt lắm, dân tình réo nhau mua cũng nhiều ^^! Mua thêm cái nhà vệ sinh cho mấy bé thì bọn nhóc tì này cũng ko ị bậy đâu.

Mèo các nhà khác ăn thực đơn khủng hơn nhà chị nhiều, em cứ vào một số nhà tham khảo thì sẽ thấy thực đơn còn nhiều món sơn hào hải vị ngon hơn của người nữa kia, chứ ăn như mèo nhà chị chưa là gì :(:)-??3:-O Mà cho bọn nó ăn thêm thịt nó lớn nhanh thật đấy. Có hôm chị luộc thịt gà cả người lẫn mều cùng ăn luôn, đại khái luộc ba cái đùi gà to thì bố mẹ được phần 2 cái, chị em Bánh Mì với Cam một cái, cả chị chó Canada cũng được chia phần 8-><:p:D Còn Bờm ngố thì không thèm ăn, nó chê thịt gà tầm thường, không bằng hạt Canin trộn cá của nó 3:-O8-xx-(

Hôm nào cuối tuần rảnh Zorba cứ ghé qua bên nhà chị chơi, từ nhà em qua gần xịt mà, mang bé mèo ở nhà sang giao lưu luôn cho vui. Mà tình hình bé đã khá hơn chưa? Còn Bờm với chị em Bánh Mì vẫn bị bố cấm vận, muốn có em bé thì phải chờ đến sang năm bố Bờm mới cho phép động phòng, phải tầm sớm lắm thì cũng phải qua tết 2012 mới có thêm baby mèo :">:D Chị cũng mong lúc ấy xem hai chị em mèo có đẻ được đứa nào oai phong giống bố Bờm và bà nội tam thể xinh đẹp Lita không <:p:))
Em thì lúc nào cũng rảnh cả chị ạ, nhưng bé Boon chưa hết bệnh nữa, hôm nay là chích lần cuối cùng, cũng đã khá hơn nhiều dù chưa thành khuôn đẹp :"> em phải cho bé tẩm bổ thêm để lấy lại vẻ phong độ đã, chứ mà qua èo uột thì mấy anh chị bắt nạt bé mất :p Em cũng định qua lấy hạt catnip nữa mà chị. Có lẽ ngày nào em cũng cho bé ăn hạt trộn thịt gà thì mới mau khỏe được chị nhỉ!? nhìn mèo nhà người ta béo ú vập vạp, thích ghê luôn, bé nhà em giờ xuống ký quá nên mặt gầy đét :(( thua cả nhỏ em gái của Boon nữa.
Em vẫn đang mau chờ con của Bờm, Bờm đẹp thế cơ mà ^^ mong cho 2 nàng của chị sinh ra một đàn Bờm Junior =p~ Ôi, ,mong đến đó quá đi mất <:p

Gemma

Active Member
Hình hai nàng nhà chị đẹp ghê ta ơi, em thích nhất cái bờm trước ngực, mà hai cô ả giống nhau ghê, em nhìn ko phân biệt được, chắc phải nhìn kỹ hơn mới được ^^! Hình như bờm của Mì trắng và sáng hơn bờm của Cam chị nhỉ!? Sắp tới, em tính mua loại hạt silicon cho bé nhà em, ko biết chị có biết loại hạt đó không ạh, nghe bảo dùng tốt lắm, dân tình réo nhau mua cũng nhiều ^^! Mua thêm cái nhà vệ sinh cho mấy bé thì bọn nhóc tì này cũng ko ị bậy đâu.

Em thì lúc nào cũng rảnh cả chị ạ, nhưng bé Boon chưa hết bệnh nữa, hôm nay là chích lần cuối cùng, cũng đã khá hơn nhiều dù chưa thành khuôn đẹp em phải cho bé tẩm bổ thêm để lấy lại vẻ phong độ đã, chứ mà qua èo uột thì mấy anh chị bắt nạt bé mất Em cũng định qua lấy hạt catnip nữa mà chị. Có lẽ ngày nào em cũng cho bé ăn hạt trộn thịt gà thì mới mau khỏe được chị nhỉ!? nhìn mèo nhà người ta béo ú vập vạp, thích ghê luôn, bé nhà em giờ xuống ký quá nên mặt gầy đét thua cả nhỏ em gái của Boon nữa.
Em vẫn đang mau chờ con của Bờm, Bờm đẹp thế cơ mà ^^ mong cho 2 nàng của chị sinh ra một đàn Bờm Junior Ôi, ,mong đến đó quá đi mất
Đúng là Cam - Mì nhìn giống nhau lắm, ở ngoài nhiều khi bố mẹ cũng nhầm nếu nhìn thoáng qua hoặc chúng nó đứng riêng mỗi đứa mỗi nơi và nghịch ngợm thứ gì đó mà chuyển động nhanh quá không kịp nhìn ra. Chứ nhìn kỹ mặt hai đứa thì có nét khác biệt rất rõ. Quan sát đầu tiên của cô Zorba chính xác rồi, cái bờm (mẹ cháu hay gọi cái yếm cho nó nữ tính ạ :D) của Bánh Mì thì nhiều lông trắng và bao vòng quanh cổ rộng hơn yếm của Cam. Còn nhiều đặc điểm khác nếu nhìn quen hình của hai chị em rồi cô Zorba sẽ nhanh chóng nhận ra: mắt Cam to hơn mắt Bánh Mì, đuôi Cam to hơn đuôi Bánh Mì, mặt Bánh Mì nhìn sắc sảo thông minh hơn Cam (Cam mà nghe đến đấy sẽ khóc nhè mất :(() và được bố mẹ gọi là Little Lion vì rất tự tin và luôn giữ vai trò lãnh đạo đối với chị Cam và cả anh Bờm 3:-O:D... Còn bao nhiêu đặc điểm khác nữa thì chờ cô Zorba khi nào gặp các cháu sẽ tự khám phá lấy hay hơn <:p;):x

Nghe bé Boon đỡ đi ngoài rồi thì anh em Bờm cũng mừng, chờ bé ấy qua nhà chơi cùng đấy! :-*:x Hai nàng mèo nhà chị gần đây cũng bị sút ký đôi chút, chỉ có anh Bờm là ngày càng to con đẹp trai, khỏe như vâm, nó mà vùng một phát là cả bố Bờm cũng phải sợ. Mà ở đâu ra cái tật thù dai như... đàn bà vậy :-ss:-o:-?? Chả là bố Bờm hay la mắng những tật xấu của Bờm như... tè dầm, ị bậy trên thảm 8-xx-( thế là Bờm rình lúc bố nằm ngủ trên ghế salon giải lao sau khi làm việc mệt quá là Bờm ta từ đâu không biết nhảy bùm lên ngực bố một phát :((%-:)-o To con như bố Bờm (cao 1,85 mét, nặng 90kg) mà còn phải khóc thét vì cú trả thù mỏ nhọn của Bờm :(:)(:)((

Gemma

Active Member
ngồi đọc lại mấy trang đầu kết ảnh " chú bộ đội " của Bờm quá. Chắc đang đứng gác lăng Bác Hồ
Cảm ơn cô Mai Hương đã khai quật lại cái ảnh thuở ấu thơ của Bờm. Cô mà đọc hết hơn 150 trang ở cái top này thì phải ngả mũ nể phục cô đấy >:D<[-O< Nhờ gợi ý của cô Mai Hương mà mẹ cháu nghĩ ra... cách kiếm tiền mới cho Bờm: gởi cháu ra làm chú bộ đội đứng gác lăng Bác Hồ. Vì mặt cháu vốn lạnh như tiền không cảm xúc, bọn xấu mà dòm thấy là sợ liền, đố đứa nào dám quậy phá trước cái uy cọp con của Bờm 3:-O=))

Cái tấm ảnh mà cô mới lục lại đấy là mẹ cháu chộp cháu đang đứng trên yên xe của mẹ để ngoài sân đấy ạ, chắc là cháu đang nhìn... ruồi bay vèo qua trước mắt đấy mà :D

To Zorba: đấy, cô cứ nhìn cái ảnh thuở bé của Bờm mà hình dung ra Bờm Junior là vừa, hồi bé Bờm trông ngây thơ như thế đấy, bảo đảm Bờm Junior sẽ còn xinh giai hơn bố nữa kia :">:D3:-O

beheoxinhxan

Active Member
Em thấy ăn hạt khô canin mèo đi vs , sản phẩm rất đẹp.:))

Gemma

Active Member
Bộ ảnh lần này lung linh quá. Đúng là rất hợp để làm lịch mẹ Gemma ạ. Đợi đến bây giờ em mới thấy một cái ảnh mà đúng là miệng Bánh Mì hơi...méo như chị tả hồi trước. He he.
Chú nhìn thấy miệng Bánh Mì méo trong tấm "Lá trầu bà che ngang mặt Bánh Mì" đấy phải không? Em ấy mà biết mẹ show hàng miệng méo như thế chắc khóc nhè bắt đền mẹ chết mất :((%-(=)) Mẹ cháu còn nhiều bức lung linh nữa ạ, show một lúc sợ nó nặng trang quá thì mẹ cháu lại bị mắng vốn :-ss:-o8-x

3 đứa này nó cũng hay tặng quà bất ngờ quá chị nhỉ. Tâm hồn thơ văn nghệ sĩ nên tính tình cũng nghệ sĩ quá cơ, ị đái cũng phải phiêu 1 tí chứ không nên khuôn khổ gì cả=))=))=))=)).
Bánh Mì nó phiêu nhất nhà đấy cô Mai Hương ạ! Cái tấm... lãng mạn bên gốc lan đấy chính là Bánh Mì đấy. :-ss:D Em ấy là dân xài tay trái giống mẹ Gem nên tính tình nghệ sĩ và đầu óc rất sáng tạo *-:):"> Bánh Mì hay ra gốc cây đào đào một lỗ to tướng xong rồi giả bộ ngồi hóng mặt ra đường... ngắm cảnh, nhưng nhìn kỹ thì mặt em ấy đần thối ra, mấy lần đang "ngắm cảnh" như thế thì bị bố phát hiện ra chửi rầm nhà thì em ấy chu mỏ ra cãi: weo wéo, wèo (well well well :D) Con có làm cái gì đâu, con đang ngắm cảnh mà... =))=))=)) Sau đấy bố còn khen Bánh Mì là... sáng tạo và nổi loạn nữa =))=))

Gemma

Active Member
Em thấy ăn hạt khô canin mèo đi vs , sản phẩm rất đẹp.:))
Hàng Canin sau khi "tái sản xuất" thì "đẹp" sure rồi :-ss:))

Ôi mẹ Bé Heo vẫn còn online à? Mấy hôm thấy văng vắng tưởng là nằm ổ rồi kia, đang lo không biết làm sao mà biết tin khi nàng nằm ổ cho ra mèo con hai chân xinh giai nữa đây 8->:x

Gemma

Active Member
Thêm vài tấm của chị em Cam

Cam đang... ngâm nga hát nhạc trữ tình bên bụi tre trước nhà

Sau đấy lại nằm lim dim mơ màng

Còn hai con mắt khóc người một con... Cam đang diễn nhạc Trịnh 8->

Mẹ ơi xem Bánh Mì làm trò gì này!

Cái bà này, có thế thôi mà cũng mách mẹ là sao? Bánh Mì càu nhàu Cam đang ngồi rụt cổ lại vì bị chửi

Mẹ xem, con đã núp sau bụi tren để... liếm ấy, thế mà chị ấy cũng không tha! Bánh Mì phân trần với mẹ

Chúa tể Bánh Mì nhìn xuống thần dân từ trên cao

Và ban phát cho thần dân Cam cái hôn của bà chúa

Bà chúa Bánh Mì cũng ban phát cho thần dân Cam một cái liếm tai sau khi Cam đã hành lễ một cái hôn chân đầy kính phục 3:-O

Bà chúa Bánh Mì đang trị vì trên ngai

Gemma

Active Member
Sót một tấm ảnh của Cam trong loạt hình trên

Còn hai con mắt khóc người một con... Cam đang diễn nhạc Trịnh 8->

Gemma

Active Member
Bánh Mì xí mất chỗ mơ màng bên bụi tre của chị Cam :p

Bánh Mì thăm cọng cỏ yêu thích của bé mỗi ngày :x

Còn Cam lại thả hồn bên gốc lan 8->

Bụi cây Vạn Phước nở ra "bông hoa" Bánh Mì :D