• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

babytired

Member
Thì đó em nói hai người này họ tò te tú tí... mèo mỡ gà đồng...
Hôm nay không có chủ nhà mấy chị em mình là gà mọc đuôi tôm... khà khà... Xả rác nhà này cho mai má Gemmie dọn dẹp chiến tích mệt nghỉ.

dung_bth

Member
Hí hí hí,=))=)), nói là làm liền đê, bình thường vô nhà này đọc muốn chết, hôm nay cho chủ nhà dọn lại hí hí hí.:p, ủa mà Baby không ngủ sao?

babytired

Member
Dạ em ngủ trễ lắm. Mà bữa nào thức chơi vớ mọi người mọi người đi đâu hết hà. Bữa không lên thì kẻ mong người ngóng... sao số mình muốn được nổi tiếng mà không được. Bữa nào "nổi" thì không có tiếng (có ai tám đâu mà có tiếng), bữa nào có "tiếng" thì không có "nổi" vì đi ngủ mất rồi "chìm" thì có.=))

dung_bth

Member
Hihihi, nếu vậy thì phải chọn ngày thích hợp để "nổi", cứ tám suốt thế này thì canh ngày được thôi chứ gì. Giờ không có ai tám thì chị em mình đứa "miếng" đứa "tiếng" cho rác đầy nhà chị Gem chơi, hehehe=))=)) (hí hí cũng may mình chưa xây nhà, chứ cái kiểu chủ vắng nhà mà bị dọn rác thế này chắc vui lém. hehe:)):))

babytired

Member
hahah... Chị rà trúng đài rồi :D Let's "Tám". Hí hí nói vầy là chị Gemmie lẫn chồng cùng té ngửa. Ông đọc Let's tam --->:-/ ngồi vò đầu vì cái thứ tiếng Anh này quá xá lạ. Còn bà đọc thành lết tám---> tám tới nỗi lết luôn.. hihi...;;):D.

dung_bth

Member
Trời đất! Tội nghiệp 2 ông bà, mai vô dọn rác, vừa dọn vừa phải suy nghĩ sao rác này nó "art" quá, hé hé:-??:-wx-(, à mà giờ này bên chỗ Baby là mấy giờ rùi?

babytired

Member
:D Dạ 2h sáng rồi nhưng chưa có "buồn" nên chưa đi ngủ :D. Thôi hai chị em mình dời đô về nhà "mới" của em, không thì mai má Gemmie xách chổi chà đâp hai chị em mình.

D_P_HOA

Active Member
:D, cho chị xả rác nhà Bác Gema với, can tôi hôm nọ chị gọi mà không trả lời à :-w
hôm nay đúng là bác ý to te tý , hò dô ta để sản xuất rồng con đây mà 8->

babytired

Member
xí, sản xuất rồng con hết kịp rồi. Phải nói là sản xuất rắn con mới đúng. :D Chị qua nhà em tám luôn cho vui.=))

Gemma

Active Member
Chị beheo tư vấn giùm em dùng loại cát nào và loại khay nào để khử mùi tốt được không ạ? Hình như mẹ Gemma cũng có dùng 1 loại khay khá tốt, mẹ Gemma cũng tư vấn giúp em chị đang dùng loại nào thế ạ? @@
Để chị tìm lại hình thằng Bờm nó đang hoạt động trong cái khay của nó và cả lúc nó ngồi trước cái hộp cát của nó nữa cho chú Iemmap tham khảo. Cả mẹ Gem lẫn mẹ Bông đều xài loại cát nhập của Australia hiệu Healthie Cat, nhìn giống như những hạt xi măng vụn, khử mùi rất tốt và sạch sẽ, 85.000 đồng/hộp 5kg, có bán ở Big C và các pet shop. Không biết ở Hà Nội có nhập loại này về không, vì không nghe các thành viên ngoài Hà Nội nhắc tới loại cát này bao giờ.

Nhà chị bây giờ mỗi tháng hết... 4 hộp rồi :(:)(( Vì Bánh Mì với Cam dùng riêng một chậu ở dưới sân trước nhà, Bờm riêng một chậu trong toa lét trên lầu, cứ hai tuần lại thay một hộp cát cho mỗi chậu. Cam với Bánh Mì có lẽ biết thương mẹ nên ban đêm còn đi vào toa lét, ban ngày thì tăng gia sản xuất ở rải rác các chậu cây trong sân :)):))

Cái khay của chị là hàng Thái Lan sản xuất, thằng Bờm xài từ bé đến giờ. Nó có một cái gờ tháo rời được đậy trên chốc khay để ngăn cho bé mều không đào tung tóe cát ra ngoài, và cũng là chỗ để bé mèo đứng lên thành chậu cho tiện và sạch chân. Bánh Mì rất biết tác dụng của thành chậu và có kiểu đi ị rất ư là điệu. Chị sẽ tìm lại hình đấy và show cho chú sau :D Không biết ở Hà Nội có bán loại chậu này không, chị mua ở Pet shop trong này giá 300.000 đồng chậu. Thấy trên website của Citizoo hình như có bán loại chậu tương tự và giá rẻ hơn thì phải. Loại chậu chị mua cho Bánh Mì với Cam dùng sau này giá có 80 - 90.000 đồng gì đấy nhưng không có cái gờ trên thành chậu như cái chậu của Bờm, cát dễ bị bắn tung tóe ra ngoài khi các bé đào lỗ hoặc lấp sản phẩm lại. Chị sẽ show các hình cho chú tham khảo sau nhé :x:x

xí, sản xuất rồng con hết kịp rồi. Phải nói là sản xuất rắn con mới đúng. :D Chị qua nhà em tám luôn cho vui.=))
Hì hì, mới có vắng một hôm mà nhà mình đầy rác thế này, chắc phải cử ba đứa ranh con mều ra quào dí mấy mẹ quá >:/:))

Thế hôm trước Baby đi ngắm sao có hiệu quả... rồng con chưa? Cô nàng lộn rồi nha, năm nay mới có năm con mều, năm sau là năm rồng, nên người ta mới trừ hao năm nay mà có đi ngắm sao thì năm sau sẽ... đẻ con rồng ấy chứ, năm rắn là tận 2013 cơ mà! :-??:D

Ngày hôm qua có được ngày nghỉ, mẹ Gem bận bù đầu việc nhà, dù Bố Bờm cũng đã tích cực phụ lau nhà, rửa chén bát, giặt giũ... Đến tối mệt quá nằm xem phim với đọc tiểu thuyết của Haruki rồi đi nghẻo lúc... 2g sáng, không kịp vào thăm nhà mều luôn <):):p

Gemma

Active Member
Chị beheo tư vấn giùm em dùng loại cát nào và loại khay nào để khử mùi tốt được không ạ? Hình như mẹ Gemma cũng có dùng 1 loại khay khá tốt, mẹ Gemma cũng tư vấn giúp em chị đang dùng loại nào thế ạ? @@
Đây là cái chậu Bờm vẫn đang xài, cái gờ chậu màu trắng có thể tháo rời được khi rửa ráy vệ sinh cái chậu, và cũng là chỗ để chân của các em mều khi hành sự và chôn lấp sản phẩm như Bờm đang làm :-ss:D Cát trong chậu là loại Healthie Cat khử mùi như đã nói ở trên.

Gemma

Active Member
Còn đây là Cam hồi mới về nhà đang tập đi trong chậu cát của anh Bờm

Gemma

Active Member
So sánh giữa hai cái chậu có gờ và không có gờ chắn trên thành chậu:

Cào khéo không có bắn cát ra ngoài đấy nhé Cam! Bờm ngồi quan sát từ xa và dạy Cam cách đi chậu cát

babytired

Member
Ờ ha... em cứ nhớ năm nay là năm rồng. :( Năm sau là năm tuổi của em đó... LO LÉN quá :((...
Chài ơi, má Gemmie chơi ác quá! xả rác có một đêm mà má Gemmie thù hằn post hình mấy nhóc đi ị... :(( cố tình ngấm ngầm ý rằng: quăng rác không chết mà quăng cái này thì "thúi đời" mấy đứa xả rác...:((
Em thấy em đổi sang nghề viết lách được... Thừ việc hôm trước hôm sau toà soạn đóng cửa tại đoc giả đọc bài xong tẩy chai tờ báo luôn hihi...

hathu08

Active Member
nói đến cái vụ đầu ra của bọn mèo.
Con Mẫn nhà em thì cứ nhè nửa đêm mà giải quyết, mà mùi thì đừng hỏi, em ngủ có say bằng mấy thì cũng phải dậy, cứ như người cầm búa đập vào mũi ấy :(( :((
Còn thằng bẹp thì đi trong bồn cầu, hê hê, hôm nào em chụp được cái ảnh thằng nhóc đần mặt trong bồn cầu cho chị Gem xem nhé :D

Bờm nhà chị nhìn ra dáng đàn ông nam tính thật đấy :D

Gemma

Active Member
Ờ ha... em cứ nhớ năm nay là năm rồng. :( Năm sau là năm tuổi của em đó... LO LÉN quá :((...
Chài ơi, má Gemmie chơi ác quá! xả rác có một đêm mà má Gemmie thù hằn post hình mấy nhóc đi ị... :(( cố tình ngấm ngầm ý rằng: quăng rác không chết mà quăng cái này thì "thúi đời" mấy đứa xả rác...:((
Em thấy em đổi sang nghề viết lách được... Thừ việc hôm trước hôm sau toà soạn đóng cửa tại đoc giả đọc bài xong tẩy chai tờ báo luôn hihi...
Cô đừng nói oan cho mẹ cháu nhé! Cô không thấy chú Iemmap hỏi mẹ cháu vụ cát với chậu đấy thôi, mẹ cháu tìm mãi mới ra được mấy cái hình đi vệ sinh của tụi cháu đấy. Vì hình tụi cháu trong kho hình giờ tràn ngập đủ các loại folder, mẹ cháu tìm muốn mờ mắt mới ra mấy tấm hàng hiếm này đấy, thiếu mất tấm Bánh Mì đứng trên thành chậu... ị rất chi là điệu nghệ nữa :(:)))

Gemma

Active Member
nói đến cái vụ đầu ra của bọn mèo.
Con Mẫn nhà em thì cứ nhè nửa đêm mà giải quyết, mà mùi thì đừng hỏi, em ngủ có say bằng mấy thì cũng phải dậy, cứ như người cầm búa đập vào mũi ấy :(( :((
Còn thằng bẹp thì đi trong bồn cầu, hê hê, hôm nào em chụp được cái ảnh thằng nhóc đần mặt trong bồn cầu cho chị Gem xem nhé :D

Bờm nhà chị nhìn ra dáng đàn ông nam tính thật đấy :D
Cảm ơn cô đã khen cháu Bờm, cả cái dáng... đi ị của cháu mà cô cũng nhìn ra đàn ông nam tính thì mẹ cháu phục lăn cô rồi 3:-O3:-O3:-O:D

Sao cô dạy được thằng Bẹp đi trong bồn cầu khéo thế, nghe thế này thì khối người thèm :(:))) Do cái chậu của Bánh Mì với Cam để ngoài sân, ban đêm cửa khóa nên Bánh Mì với Cam có sáng kiến ban đêm đi trong nền nhà vệ sinh, với ban ngày các cháu dắt nhau đi trong mấy chậu cây ngoài sân nữa nên mẹ cháu cũng tiết kiệm được ít tiền cát ạ! :D

Gemma

Active Member
À, hôm nào má Baby post thử hình lũ nhỏ đi... ị xem chậu cát của Úc tối tân cỡ nào :-ss<):)

babytired

Member
Oscar nó quậy lắm chị ơi, nó ị vô duyên lắm. Cứ mỗi lần thấy em dọn cái toilet của nó là nó đứng kế bên rình. Thấy em vừa dọn xong là nó bay vô ị liền...x-(... cái đồ vô duyên thấy ớn!!! Loại cat em xài đổ vô toilet của mình nên sạch lắm.

Gemma

Active Member
Oscar nó quậy lắm chị ơi, nó ị vô duyên lắm. Cứ mỗi lần thấy em dọn cái toilet của nó là nó đứng kế bên rình. Thấy em vừa dọn xong là nó bay vô ị liền...x-(... cái đồ vô duyên thấy ớn!!! Loại cat em xài đổ vô toilet của mình nên sạch lắm.
Dụ này cũng y chang thằng Bờm, mấy bữa chị bận không dọn shit trong cái chậu của nó, đầy nhóc như ngọn núi luôn :(:)(( Sáng hôm qua mở cửa trên lầu cho nó đi toa lét, nó biểu tình ngồi ở cửa nhìn trời, ra kiểu đầy shit ở trỏng làm sao tui đi! Thế là mẹ phải nhắm mắt nhắm mũi lấy xẻng lọc một đám shit to đùng trong cái chậu của nó, nó ngồi kế bên kiểm tra xem mẹ làm có sạch sẽ không xong rồi mới nhảy vào đi. Con cái chán thế đấy, chả nhờ được cái gì, toàn phải hầu :(:)(:)((