• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

Gemma

Active Member
tấm này đẹp quá mẹ Gem ơi ... mẹ Gem chuyển nhà ra Hà Nội đi ...:X:X:X:X:X
Mẹ cháu cũng thích ra Hà Nội lém ạ, vì ở ngoài đấy thì sẵn hoa đào vào mùa xuân, Bánh Mì không đến nỗi đứng bên gốc đào khô héo thế này để mải đi tìm hoa đào năm ngoái đã lạc tận (rụng hết) thế này ạ... :(:)D<:p:x

Cảm ơn cô Milkygirl đã có lời khen, cả Bánh Mì lẫn mẹ cháu đều... mắc cỡ quá ạ... :">:-*:x

Gemma

Active Member
Mẹ cháu đang lục lại kho hình để trình làng thêm những bức ảnh chưa công bố của anh em Bờm. Cả nhà cùng thưởng thức nhá! >:D<:x

Các cô chú xem Bánh Mì... ngồi bô cũng điệu chưa này!

Mắt nhìn xa xăm

Đuôi vắt qua một bên điệu đàng

Hu hu, mẹ kỳ quá cơ! Con ngồi bô mà cũng không thoát nữa :(:)(:)((

Gemma

Active Member
Người ta đang đau chít muốn chết mà còn chụp hình cái giề! >:p8-x3:-O:((

Khỏe rồi, ngồi... bô xong lại ngồi mơ mộng bên gốc cây tiếp... Bé đang làm thơ này... 8->:p

Bánh Mì đang kiểm tra chậu hạt catnip giúp mẹ đấy! Sao lâu quá rồi mà chả thấy hạt nào nảy mầm mẹ ơi!

Con nhìn thấy một ẻm thằn lằn béo ở góc này, mẹ ạ!

Gemma

Active Member
Còn đây là bé Cam, á khôi nhà mẹ Gem

Bé Cam đang ngồi mơ màng nghe chim hót bên thềm nhà

Cam tắm nắng bên những chậu cây ngoài sân

Hoa hôi và á hôi nhà mẹ Gem (dạo này phải gọi là... hôi, vì mẹ bận chưa kịp tắm cho cả hai hoa khôi, giờ thành hoa hôi rồi :((=(:)D:-??)

Bánh Mì vênh mặt lên: Cam là hoa hôi đấy, còn con là hoa khôi cơ!

Cam leo lên đầu Bánh Mì dòm xuống: Bảo ai là hoa hôi đấy hở? 3:-Ox-(8-x

Này, chị bảo cho mà biết, mẹ gọi chị là Hoa hậu mắt to đấy nhớ! :-w

Cam ngồi mơ màng bên gốc lan 8->

Gemma

Active Member
Xếp hàng chờ... ngồi bô :-ss:D

Xong rồi, đến phiên chị Cam đấy! Khỏe hết cả người!=))<):):">

milkygirl6390

Active Member
nãy giờ đi ra đi vào nhà mẹ Gem cả chục lần rồi nha mẹ Gem nha ... mẹ Gem hôm nay tổng tấn công hội mèo bằng 1 loạt bom thế này đây ... sao chúng nó cứ mò chậu cây mà trông chúng nó sạch thế hả chị... :( ... nhìn muốn hun mún sàm sỡ tụi nó quá 8->:p

Gemma

Active Member
nãy giờ đi ra đi vào nhà mẹ Gem cả chục lần rồi nha mẹ Gem nha ... mẹ Gem hôm nay tổng tấn công hội mèo bằng 1 loạt bom thế này đây ... sao chúng nó cứ mò chậu cây mà trông chúng nó sạch thế hả chị... :( ... nhìn muốn hun mún sàm sỡ tụi nó quá 8->:p
Sẵn hôm nay mẹ cháu trực cơ quan nên lục lại hình chưa post trên photobucket up load lên đây, chuẩn bị xả kho hàng để mẹ cháu lại tải loạt hình... nghệ thuật mới đấy ạ ;):">:D3:-O

Hai hoa hôi mều nhà mẹ Gem có bố xuất thân từ nhà chú Thuận - Bến Tre, miền Tây Nam bộ nên có vẻ là... nông dân thứ thiệt luôn cô Milkygirl ạ! Bọn nó cứ thích vày vò cây cối suốt, chân tay lúc nào cũng lấm lem bẩn thỉu lắm cơ :((%-(8-x May là có vài cái cây trong sân thôi đấy, chị em Cam mà có cái vườn rộng thả rông vào đấy chắc nó đi... "bón phân" với "tưới cây" suốt ngày :-ss>:p=:):))

D_P_HOA

Active Member
Ặc, tấm nào mều cũng xinh bác Gema ạ :x:x, sao bác chụp bọn nó đẹp thế không biết :). Chả bao giờ em chụp bọn nhà em xinh được như thế, trông Cam và Bánh Mỳ lông lá óng mượt quá Bác nhỉ :x. Chăc anh Bơm bị cấm vận không cho gần hai ả nến không có mặt hả Bác:))

D_P_HOA

Active Member
Nhưng Bác Gema ạ, mỗi lần bác up ảnh là em hoa hết cả mắt :-ss:-ss.

À Bác thử lược chưa :), mấy đứa nhà Bác còn lông không :D

Gemma

Active Member
Ặc, tấm nào mều cũng xinh bác Gema ạ :x:x, sao bác chụp bọn nó đẹp thế không biết :). Chả bao giờ em chụp bọn nhà em xinh được như thế, trông Cam và Bánh Mỳ lông lá óng mượt quá Bác nhỉ :x. Chăc anh Bơm bị cấm vận không cho gần hai ả nến không có mặt hả Bác:))
Một phần Bờm bị cấm vận, một phần vì Bờm nó thay đổi tính tình từ ngày thành chàng trai vị thành niên đến giờ, tự nhiên nó nhát không dám ra ngoài sân phơi nắng nữa, nó chỉ phơi nắng ở lan can sau trên lầu thôi, còn sân trước là lãnh địa của chị em Cam. Hai đứa hay ra sân phơi nắng với cả... giúp mẹ tưới tắm bón phân cho cây, thấy ai đi ngang qua cổng nhà cũng đứng chồm hai chân lên cổng, nhìn hóng xem người ta làm gì cho đến khi người ta đi khuất thì thôi, đúng là con gái nên nhiều chuyện :-ss>:p

Nhờ các cháu dạn dĩ với chịu khó phơi nắng vậy, mẹ cháu mới chộp được series hình khá xinh xắn, gởi đi thi... hoa hôi mều qua ảnh chắc được đấy ạ :">3:-O8-x<:p=))

Gemma

Active Member
Nhưng Bác Gema ạ, mỗi lần bác up ảnh là em hoa hết cả mắt :-ss:-ss.

À Bác thử lược chưa :), mấy đứa nhà Bác còn lông không :D
Hoa mắt là vì ảnh đệp, hay là mều xấu quá ạ? :(:)))

À, tối qua về cả cô Sheryl lẫn chú Dao đều nhắn tin hỏi xem mều đã... trọc lóc chưa >:p=)) Nhưng mẹ cháu bận quá nên hôm qua về vẫn chưa kịp thử. Sáng nay lại phải đi làm sớm vì có ca trực sáng ở cơ quan, ở nhà bố cháu đã khui ra dùng thử, thấy bảo là đã chải cho Bờm và cái lược tiêu diệt lông chết rất là hiệu quả <:p>:D< Bố cháu đang tiêu diệt nốt mấy cái hair balls đàng trước ngực của Bờm. Chiều nay về mẹ cháu sẽ kiểm tra và báo cáo cả nhà bằng hình ảnh sau ạ! :-*:x

D_P_HOA

Active Member
Hoa mắt là vì ảnh đệp, hay là mều xấu quá ạ? :(:)))

À, tối qua về cả cô Sheryl lẫn chú Dao đều nhắn tin hỏi xem mều đã... trọc lóc chưa >:p=)) Nhưng mẹ cháu bận quá nên hôm qua về vẫn chưa kịp thử. Sáng nay lại phải đi làm sớm vì có ca trực sáng ở cơ quan, ở nhà bố cháu đã khui ra dùng thử, thấy bảo là đã chải cho Bờm và cái lược tiêu diệt lông chết rất là hiệu quả <:p>:D< Bố cháu đang tiêu diệt nốt mấy cái hair balls đàng trước ngực của Bờm. Chiều nay về mẹ cháu sẽ kiểm tra và báo cáo cả nhà bằng hình ảnh sau ạ! :-*:x
hoa mắt là ảnh đệp và nặng quá =)) :D

Hôm trước em đã kịp là cho con Phe và con Bẹp dẹp lép rồi :-ss, ôi kinh quá cơ , càng chải càng nhiều lông :D. Nhưng em cũng muốn chải cho nó hết lông để nó mọc lông mới cho nó đều đẹp :), bây giờ chúng nó thành mẹ sề hết rồi, lông lá xơ xac quá :)
À em đang muốn tìm nhà mới cho bé Suri mũi nhọ bác ạ. Đêm qua em vào mà chả thấy ai cả :(. Dạo này mội người đều bận :(, nhất là cô Baby chả thấy mặt mũi đâu cả :-w

Sheryl

Active Member

Hôm trước em đã kịp là cho con Phe và con Bẹp dẹp lép rồi :-ss, ôi kinh quá cơ , càng chải càng nhiều lông :D. Nhưng em cũng muốn chải cho nó hết lông để nó mọc lông mới cho nó đều đẹp :), bây giờ chúng nó thành mẹ sề hết rồi, lông lá xơ xac quá :)
À em đang muốn tìm nhà mới cho bé Suri mũi nhọ bác ạ. Đêm qua em vào mà chả thấy ai cả :(. Dạo này mội người đều bận :(, nhất là cô Baby chả thấy mặt mũi đâu cả :-w
Thế này mang tiếng nhà cháu chết :((. Đề nghị các mẹ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng huhu.

maihuongt91

Member
Cô bảo bố đầu to, con đầu nhỏ là sao, mẹ cháu chả hiểu ạ! :-o:-??8->
chị có xem phim hoạt hình bố đầu to con đầu nhỏ hok....Cam nhà chị cái ảnh đó mang cái thân hình to đùng nhưg lại gắn cái đầu nhỏ...e liên tưởng thôi...thích cả ảnh lấp ló sau cành Đào ( hay Mai)

D_P_HOA

Active Member
Thế này mang tiếng nhà cháu chết :((. Đề nghị các mẹ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng huhu.
hì hì, cái này là do chị muốn đấy chứ :)), tại chị muốn cho con Bẹt và con Phe thay hẳn lông cũ đi cơ cô ạ :D. Chị không có tông đơ chứ không chị đã lôi ra cắt trụi chúng rồi :D

Gemma

Active Member

À em đang muốn tìm nhà mới cho bé Suri mũi nhọ bác ạ. Đêm qua em vào mà chả thấy ai cả. Dạo này mội người đều bận, nhất là cô Baby chả thấy mặt mũi đâu cả
chị có xem phim hoạt hình bố đầu to con đầu nhỏ hok....Cam nhà chị cái ảnh đó mang cái thân hình to đùng nhưg lại gắn cái đầu nhỏ...e liên tưởng thôi...thích cả ảnh lấp ló sau cành Đào ( hay Mai)
Ái chà, mới nghỉ đi ăn tí mà nhà đã đầy khách khứa, xây cao lên cả tấm nữa rồi :p

Mẹ Hoa cẩn thận, chải trọc lóc con cái thế làm mẹ Sheryl khóc bù loa bù lốc lên kìa! :((%-( Bé Suri cũng phải gả đi cơ à? Tưởng là bác giữ nuôi, em ở ngoài đấy thì qua nhà bác rước về gấp! Em đang tưởng tượng ra màu lông lũ babies con của Bờm với chị em Cam, thể nào cũng có vài đứa tam thể, vì hai màu lông vàng và vằn vện đen của chúng nó kết hợp lại, với cả mẹ của Bờm là một nàng mều tam thể nhà Salem, nên sẽ ra tam thể chắc luôn! <:p<:p Cô Baby dạo này chắc bận úm chồng với cả úm mều rồi :))

Trong hình đấy là Bánh Mì chứ không phải Cam đâu cô Maihuong ạ! Tại cháu nó đang ngồi thụt cả cổ vào với do góc chụp nên trông cháu mất cân đối thế, chứ bình thường người cháu cân đối lắm cơ, vì mẹ cháu đã bầu chọn cháu là Miss World Cat rồi còn gì! Không những thế, cháu còn đoạt giải hoa hậu ứng xử thông minh nữa cơ đấy <:p:">:))

Còn cái ảnh em ấy đứng lấp ló bên gốc cây khô, chính là cây đào đấy ạ. Nhà mẹ cháu hôm tết sắm cả Mai lẫn Đào, nhưng qua tết thì không hiểu do khí hậu hay sao mà cây Đào trông héo hắt rồi chết dần chết mòn, còn mỗi gốc mai mà các cháu hôm nọ ra trêu em cóc nhi đồng đấy là còn xanh tươi thôi cô ạ 8->:p Mà cũng nhờ cành cây khô trụi lủi ấy lại làm nền ảnh rất tốt, trông cứ như mùa thu trơ trụi lá vậy... 3:-O:D

Gemma

Active Member
hì hì, cái này là do chị muốn đấy chứ :)), tại chị muốn cho con Bẹt và con Phe thay hẳn lông cũ đi cơ cô ạ :D. Chị không có tông đơ chứ không chị đã lôi ra cắt trụi chúng rồi :D
À, mẹ Hoa làm series ảnh trình làng lông mới của mấy bà mẹ trẻ xem kết quả lược mới như thế lào lào! <:p:x:D

maihuongt91

Member
Ái chà, mới nghỉ đi ăn tí mà nhà đã đầy khách khứa, xây cao lên cả tấm nữa rồi :p

Mẹ Hoa cẩn thận, chải trọc lóc con cái thế làm mẹ Sheryl khóc bù loa bù lốc lên kìa! :((%-( Bé Suri cũng phải gả đi cơ à? Tưởng là bác giữ nuôi, em ở ngoài đấy thì qua nhà bác rước về gấp! Em đang tưởng tượng ra màu lông lũ babies con của Bờm với chị em Cam, thể nào cũng có vài đứa tam thể, vì hai màu lông vàng và vằn vện đen của chúng nó kết hợp lại, với cả mẹ của Bờm là một nàng mều tam thể nhà Salem, nên sẽ ra tam thể chắc luôn! <:p<:p Cô Baby dạo này chắc bận úm chồng với cả úm mều rồi :))

Trong hình đấy là Bánh Mì chứ không phải Cam đâu cô Maihuong ạ! Tại cháu nó đang ngồi thụt cả cổ vào với do góc chụp nên trông cháu mất cân đối thế, chứ bình thường người cháu cân đối lắm cơ, vì mẹ cháu đã bầu chọn cháu là Miss World Cat rồi còn gì! Không những thế, cháu còn đoạt giải hoa hậu ứng xử thông minh nữa cơ đấy <:p:">:))

Còn cái ảnh em ấy đứng lấp ló bên gốc cây khô, chính là cây đào đấy ạ. Nhà mẹ cháu hôm tết sắm cả Mai lẫn Đào, nhưng qua tết thì không hiểu do khí hậu hay sao mà cây Đào trông héo hắt rồi chết dần chết mòn, còn mỗi gốc mai mà các cháu hôm nọ ra trêu em cóc nhi đồng đấy là còn xanh tươi thôi cô ạ 8->:p Mà cũng nhờ cành cây khô trụi lủi ấy lại làm nền ảnh rất tốt, trông cứ như mùa thu trơ trụi lá vậy... 3:-O:D

thế thì mẹ Gem làm bộ ảnh thời trang thu đông mang phong cách vintage với lá rụng và cây khô. .....Mà có phải em chê hoa hậu đâu. mà sao lại giành được giải ứng xử thông minh vậy chị. bánh mì có chiến công oanh liệt nào ak.

Mà nhà chị có khoảng sân vườn tha hồ cho các con chạy nhảy thích nhỉ. thế mấy cái hạt catnip chị trồng mọc lên được tầm nào rồi chị