• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

iemmap

Member
“Yeah yeah yeah, daddy ngheo ngheo ngheo nghẹo nghèo ngheo ngheo nghèo…”, dịch ra là: Bố cho con đi ị ngoài sân đi mà…
Ha ha ha, Bờm mẻo mẹo meo méo meo (Bờm kể chuyện hay quá đi) :))

Giờ nhìn mấy cái ảnh em Bánh Mì đang cúi xuống nghịch bóng em mới để ý thấy lớp da ở 2 tai của bé nhìn thấy khá rõ, chắc là lông vẫn chưa mọc dày lại như cũ hả mẹ Gemma ^^

kokokiukiu

Active Member
Bánh Mì là cầu thủ chuyên nghiệp rồi mẹ Gemma ơi,cho con ghi tên vào đội tuyển bóng đá nữ đi thôi,không uổng phí tài năng lắm:D Nhìn chậu cát của các con nhiều sản phẩm thế kia bảo sao Bánh Mì nó ra ị lang:D.nó ghê bẩn đấy mà.:p

Lông 2 đứa mọc lại rồi thì mẹ Gemma cứ yên tâm,chúng khỏi rồi đó nhưng cần thời gian để mọc dày như cũ thôi:love struck:

Gemma

Active Member
Lông tai của Bờm mọc lại dầy hơn rồi, lông Bánh Mì mới mọc lưa thưa lại, nhưng thấy em ấy đỡ gãi rồi. Chắc phải bôi thêm nước chè xanh theo bài của cô Kiu thôi. Cảm ơn chú quan tâm đến tình hình ngứa ngáy của các cháu nó nhé! Ngéo ngheo nghéo ngheo nghéo nghẹo nghèo nghéo nghẹo... Đấy là Bờm đại diện cho Bánh Mì: Chúng con cám ơm chú Mập nhiều lắm ạ! :)):love struck::praying:

Gemma

Active Member
Bánh Mì là cầu thủ chuyên nghiệp rồi mẹ Gemma ơi,cho con ghi tên vào đội tuyển bóng đá nữ đi thôi,không uổng phí tài năng lắm:D Nhìn chậu cát của các con nhiều sản phẩm thế kia bảo sao Bánh Mì nó ra ị lang:D.nó ghê bẩn đấy mà.:p

Lông 2 đứa mọc lại rồi thì mẹ Gemma cứ yên tâm,chúng khỏi rồi đó nhưng cần thời gian để mọc dày như cũ thôi:love struck:
Thế cô Kiu có biết ở đầu có đội bóng... mèo nữ thì bẩu cho mẹ Gemma biết mà ghi tên cho em nó, đội tuyển quốc gia càng tốt, để còn cho em nó đi thi đấu kiếm ít tiền mua hạt khô, chứ mẹ Gem sắp cháy túi rồi $-):))

Đấy là sản phẩm abc của Bánh Mì, Bờm phải đi lấp hộ đấy. Vừa nãy mẹ Gemma đang ngồi gõ cũng nghe soàn soạt ở ngoài toilet, bố bảo đấy là Bờm đang cật lực lấp cát cho cả Bánh Mì nữa, mẹ chạy ra xem thì đúng thế thật. Cái abc mà cô Kiu thấy là Bánh Mì không chịu lấp đấy, cũng chưa nhiều đâu, tại Bánh Mì phơi hàng ra thôi. Mai mẹ mới có thời giờ rảnh dọn bớt đi không thôi Bánh Mì cứ đi ị lang thì có ngày bố tống ra ngoài đường :(:)))

À, mọc lông lại là khỏi rồi hả cô Kiu? Tại mẹ Gem thấy nó còn lưa thưa lông quá nên sợ nó chưa khỏi hẳn. Cảm ơn cô Kiu nhé, để theo dõi thêm nếu nó còn gãi thì phải bôi nước lá chè xanh xem sao. Vì chị vẫn tắm cho chúng nó bằng dầu tắm trị ghẻ ngứa, hy vọng là sẽ chóng mọc lông lại. Vừa mới thấy thằng Bờm giơ chân lên gần tai gãi, không biết có phải vẫn cái bệnh ngứa tai đấy không nữa :worried::raised eyebrow:

salem_85

Member
Mẹ Gemma ới ơi, đừng nghe lời dụ dỗ mà cho Bờm làm tượng nha...Bờm ơi là Bờm sao con bờm thế vậy Bờm..:)) :))
Bờm lúc mới sinh ra thì tay chân cũng ngắn ngủn, phóng qua phóng lại như 1 chú lùn ấy. Mà cái khoản giặt đồ của Bờm chắc do di truyền tự mẹ Lita đấy ạ. (Có khi mẹ Gemma mở tiệm giặt ủi tại gia phân công cho 2 bé làm việc : Bánh Mì đứng ỏng ẹo mời khách, Bờm quản lý kiêm giặt ủi cho khách, cứ thế mà làm giàu nhá).Cứ rãnh 1 chút là thấy mẹ Lita ngầu ngầu tiến lại gần, đè ra đòi giặt ủi (lên người em mình), tra tấn dã man, Lita thì lim dim...grù grù nữa, trông rất phê.
Càng xem ảnh càng thích Bờm quá. Mà Salem thấy Bờm con và Bờm "mén lỳ" khác nhau chứ. Bờm con ngây thơ này, nũng nịu với mẹ Lita này...Bờm "mén lỳ" thì rất là đờn ông đó nha (mẹ Gemma coi chừng nở mũi quá độ...=)) =))), Bờm biết nhường nhịn bé Bánh Mì từ WC tới chơi gián cơ mà...

kokokiukiu

Active Member
Vâng,phải khỏi thì lông nó mới mọc lại ạ.Thằng Tôri nhà em tháng trước bị rụng sạch lông vùng cổ nhìn thấy cả phần da luôn:worried:,mà nó cứ giơ chân gãi nên xước hết cả cổ.Em làm thế 1 tuần là mọc lông lại nên thôi tắm bằng sữa tắm luôn,bây giờ lại đẹp trai rồi ạ.:love struck:

Gemma

Active Member
Mẹ Gemma ới ơi, đừng nghe lời dụ dỗ mà cho Bờm làm tượng nha...Bờm ơi là Bờm sao con bờm thế vậy Bờm..:)) :))
Bờm lúc mới sinh ra thì tay chân cũng ngắn ngủn, phóng qua phóng lại như 1 chú lùn ấy. Mà cái khoản giặt đồ của Bờm chắc do di truyền tự mẹ Lita đấy ạ. (Có khi mẹ Gemma mở tiệm giặt ủi tại gia phân công cho 2 bé làm việc : Bánh Mì đứng ỏng ẹo mời khách, Bờm quản lý kiêm giặt ủi cho khách, cứ thế mà làm giàu nhá).Cứ rãnh 1 chút là thấy mẹ Lita ngầu ngầu tiến lại gần, đè ra đòi giặt ủi (lên người em mình), tra tấn dã man, Lita thì lim dim...grù grù nữa, trông rất phê.
Càng xem ảnh càng thích Bờm quá. Mà Salem thấy Bờm con và Bờm "mén lỳ" khác nhau chứ. Bờm con ngây thơ này, nũng nịu với mẹ Lita này...Bờm "mén lỳ" thì rất là đờn ông đó nha (mẹ Gemma coi chừng nở mũi quá độ...=)) =))), Bờm biết nhường nhịn bé Bánh Mì từ WC tới chơi gián cơ mà...
À, lúc trước tay chân Bờm ngắn ngủn lắm à? Sao trông trong hình hồi nhỏ của Bờm - Mướp Mập đâu thấy ngắn ngủn đâu ta? Bờm ở nhà lúc nhỏ tình cảm với mẹ lắm hả mẹ Salem? Sao lớn lên trông nó lầm lì thế kia? :blusshing::love struck: Hê hê, mẹ Salem gọi cái trò đấy là giặt đồ á? Bố mẹ Bờm gọi là mát xa cho cái chăn hoặc cái ghế, hi hi. Đến nỗi làm em Bánh Mì cũng bắt chước, mỗi lần thấy có anh chàng hành nghề mát xa lắc đồ nghề đi qua trước nhà, bố Bờm lại bảo cho hai đứa này đi theo phụ việc mát xa, kiếm ít tiền mua đồ ăn lấy mà nuôi thân, làm mẹ Gemma lại một phen chết cười =))=))=))

À quên, tiệm giặt ủi cũng là ý hay đấy nhỉ! Bánh Mì mà đứng õng ẹo mời khách thì thôi rồi, bảo đảm là đông khách cho Bờm giặt đồ luôn tay ấy chứ =)):)) Mà Bờm như mẹ Salem thấy trong hình rồi đấy, Bờm rất giỏi công các thứ bằng miệng, từ bọc ny lông đến cục banh giấy... Thế là phen này mẹ Gemma phát tài rồi, đầu tư vào hai đứa này bấy lâu là có lời còn gì! :)):-bd Thế còn mẹ Lita của Bờm sau lứa của Bờm có sanh thêm đợt nào nữa không hả Salem? Bờm gởi lời thăm cả mẹ Salem lẫn mẹ Lita nhá! :love struck::love struck:

Gớm, mẹ Salem khen con mình chứ con ai, dưng mà cũng làm mẹ Gemma... vỡ hết cả mũi ra rồi này! :blusshing::blusshing: Đúng vậy, Bờm rất ngộ, không hề bắt nạt em và nhường nhịn hết thảy mọi điều cho em út, hy vọng Bờm sẽ là... người cha, người chồng mẫu mực :blusshing::love struck: Mẹ Salem nhớ con thì hôm nào tiện đi ngang Thích Quảng Đức, Phú Nhuận hú mẹ Gemma một tiếng (ĐT: 0903634266) là gặp được Bờm liền. Chỉ sợ hai mẹ con không nhận ra nhau thôi :love struck::love struck:

Còn đường link hồi nãy Salem gởi, mẹ Gemma đã mở một topic mới bên mục xin cho mèo với tiêu đề "Hãy giúp các bé về mái ấm mới", hy vọng các bé mèo ấy gặp được chủ mới yêu thương các em với một mái nhà yên bình hơn, một khu xóm biết thương yêu mèo hơn địa phương cũ của các em ấy :praying::praying::praying:

salem_85

Member
Cám ơn mẹ Gemma nhiều, hy vọng sẽ có nhiều bạn yêu mèo và có điều kiện nuôi các bé ghé thăm topic. Mẹ Lita từ dạo sinh Bờm xong thì có bỏ qua 1 lần lên giống, nay thì chưa thấy gì, chắc phải đợi thêm thôi, nhà Salem cũng nóng lòng lắm chứ nhưng cứ để từ từ thôi.
Mẹ Gemma cứ để cho 2 bé kinh doanh tại gia đi. Như là tầng 1 : giặt ủi.; tầng 2 : mát xa mát gần.:D :D. Sau đó kiếm thêm mấy bé méo mèo tiếp viên cho quán thêm phần xinh xắn, đông vui...rồi sau này Bờm và Bánh Mì sẽ làm ông bà chủ...hi...hi..hi..

Boo Boo

Member
Mẹ Boo đang hóng hớt vụ bôi nước chè xanh. Bọn trẻ con nhỏ quá chưa uống thuốc được mà đang có mấy vết nghi là nấm (không thấy rụng lông).

salem_85

Member
Mấy bé mèo nhà Salem cũng bị rụng lông tai. Mẹ Gemma cho Salem hỏi bí kíp trị hói, cách pha chế trà để bôi cho lũ trẻ. Thanh kìu trước.

salem_85

Member
Mình thấy bên trang mua bán có bạn Shu_akai bán bé Sâu. Có phải là chị em của bé Bánh Mì nhà Gemma không vậy ?

Gemma

Active Member
Mấy bé mèo nhà Salem cũng bị rụng lông tai. Mẹ Gemma cho Salem hỏi bí kíp trị hói, cách pha chế trà để bôi cho lũ trẻ. Thanh kìu trước.
Thật ra mẹ Gemma có mua cả nửa ký lá chè xanh nhưng... mới chỉ nấu uống chứ chưa dùng để bôi hoặc tắm mèo:D. Mẹ Gemma chỉ dưa hai đứa đi chích với mua kem trị nấm Nizoral của người bôi cho Bờm và Bánh Mì, với cả dầu tắm trị ghẻ nấm hiệu Fay hoặc Bio (hỏi chỗ thú y) chứ chưa dùng nước chè xanh. Nếu mấy bé nhà Salem đủ lớn thì cho đi chích nhanh khỏi lắm. Còn ngại chích thì mua Nizoral bôi cũng rất hiệu quả. Mẹ Gemma đang định dùng chiêu nước chè xanh nhưng thấy tụi nó mọc lông lại rồi, nên để theo dõi xem sao rồi mới xử tiếp. Theo lời cô Kiu thì nấu nước chè đặc để tắm thường xuyên và sau khi tắm dùng nước ấy bôi lên chỗ bị rụng lông chỉ ít bữa là khỏi. Mẹ Salem thử làm thế xem.

Còn Bờm với Bánh Mì thì đi chích trong vòng hai tuần, mỗi tuần hai ngày liên tiếp là thấy nó mọc lông lại rồi, kết hợp cả bôi Nizoral 2 lần/ngày nữa. Chúc các bé mèo nhà Salem chóng khỏi ngứa nhá! :love struck:

Gemma

Active Member
Mình thấy bên trang mua bán có bạn Shu_akai bán bé Sâu. Có phải là chị em của bé Bánh Mì nhà Gemma không vậy ?
Đúng rồi, rao bán lâu chưa vậy Salem? Sao không thấy rao bên này ta?
Hôm trước định hỏi nhà Shu_akai nếu có bán thì mình đón luôn cho Bánh Mì có chị có em. Sao thấy nói là để nuôi mà, hay là đông quá nên phải gả bớt :worried::thingking:

garuru

Member
Đúng rồi, rao bán lâu chưa vậy Salem? Sao không thấy rao bên này ta?
Hôm trước định hỏi nhà Shu_akai nếu có bán thì mình đón luôn cho Bánh Mì có chị có em. Sao thấy nói là để nuôi mà, hay là đông quá nên phải gả bớt :worried::thingking:
Mẹ Gemma đã "đặt gạch" chắc chắn được em nào chưa? Hình như bên nhà Linh Lâm đang có một binh đoàn nhí đấy:D
Á, hôm nay được ôm Bông Ngố đi off thấy thương Gemma phải off "ngóng" từ xa. Thôi để mai Gà post ảnh các bé mèo lên cho Gemma ngắm nhé. Hôm nay, ông xã làm phó nháy. Gà chỉ mải nựng em Bông Ngố, em Tô ri và em Ngựa thôi:D

iemmap

Member
He he, sắp tới mọi người post ảnh lên mẹ Gemma tha hồ được "ôm" mèo từ xa nhé (giống như chị cho em ăn hoa quả qua ảnh ấy :)) )
Hôm nay Bờm có kể chuyện tiếp không mẹ Gemma? ^^

Gemma

Active Member
Mẹ Gemma đã "đặt gạch" chắc chắn được em nào chưa? Hình như bên nhà Linh Lâm đang có một binh đoàn nhí đấy:D
Á, hôm nay được ôm Bông Ngố đi off thấy thương Gemma phải off "ngóng" từ xa. Thôi để mai Gà post ảnh các bé mèo lên cho Gemma ngắm nhé. Hôm nay, ông xã làm phó nháy. Gà chỉ mải nựng em Bông Ngố, em Tô ri và em Ngựa thôi:D
Chẳng hóng được gì mấy, đang tức chết lên đây này :(:)(:)((

Có ông xã đi theo làm phó nháy, sao lại có người sướng như mẹ Gà chứ! Để xem trình độ chụp ảnh của ông xã mẹ Gà có bằng mẹ Gà không :D Thế nhà Gà không mang đứa nào đi hết à? Hóng để xem hình nhà mẹ Gà nhá! :love struck::love struck:

À quên, vào sửa thêm tí vì quên vụ đặt gạch, đặt nhà cô Sheryl mà chưa thấy cô ấy nói là gả hay không nữa, cho nên còn đang chờ, vì thích một em Ba Tư xám :love struck:

Gemma

Active Member
He he, sắp tới mọi người post ảnh lên mẹ Gemma tha hồ được "ôm" mèo từ xa nhé (giống như chị cho em ăn hoa quả qua ảnh ấy :)) )
Hôm nay Bờm có kể chuyện tiếp không mẹ Gemma? ^^
Thằng Bờm lẻn đi ra sân chơi mất tiêu rồi, hôm nay nó thấy bố mẹ ăn chơi cuối tuần nên nó cũng làm biếng luôn, chú Iemmap ạ! Chú đi chơi về có vui không, sao chú kiệm lời thế, toàn thấy chú vào bấm nút Cảm Ơn mà không kể gì hết cả vậy! :shame on you::phbbbbt::D

Hôm nay mẹ Gemma không được khỏe lắm, với lại từ sáng giờ chạy tưng bừng ngoài đường, lớp thì đi ăn đám cưới con sếp vào tiệc trưa, lớp thì... bố mẹ Bờm đi party kỷ niệm một năm ngày cưới :blusshing::blusshing:, cho nên giờ khá mệt rồi, cả nhà Bờm kiếu chú đến ngày mai thằng Bờm nó sẽ kể bù chú ạ! Đang định đón chị Sâu của Bánh Mì về nuôi chung nhà luôn cho vui, chủ cũ của Bánh Mì đang rao bán chị em song sinh của Bánh Mì nữa, đang năn nỉ mà bố Bờm còn chưa cho nữa này! Nếu năn nỉ được, sắp tới chú Iemmap và cả nhà sẽ được ngắm thêm một em nhìn y chang Bánh Mì ấy :love struck::love struck:

iemmap

Member
Thằng Bờm lẻn đi ra sân chơi mất tiêu rồi, hôm nay nó thấy bố mẹ ăn chơi cuối tuần nên nó cũng làm biếng luôn, chú Iemmap ạ! Chú đi chơi về có vui không, sao chú kiệm lời thế, toàn thấy chú vào bấm nút Cảm Ơn mà không kể gì hết cả vậy! :shame on you::phbbbbt::D
Em còn đang up ảnh và chọn ra 1 số cái trông đẹp nhất để show ạ. Ảnh em chụp bằng điện thoại với lại toàn chụp kiểu tranh thủ nên bị mờ. Ở bên topic tập trung ảnh giờ đang xôm tụ quá, mà toàn ảnh đẹp nên em chưa dám bon chen.

Hôm nay mẹ Gemma không được khỏe lắm, với lại từ sáng giờ chạy tưng bừng ngoài đường, lớp thì đi ăn đám cưới con sếp vào tiệc trưa, lớp thì... bố mẹ Bờm đi party kỷ niệm một năm ngày cưới :blusshing::blusshing:, cho nên giờ khá mệt rồi, cả nhà Bờm kiếu chú đến ngày mai thằng Bờm nó sẽ kể bù chú ạ! Đang định đón chị Sâu của Bánh Mì về nuôi chung nhà luôn cho vui, chủ cũ của Bánh Mì đang rao bán chị em song sinh của Bánh Mì nữa, đang năn nỉ mà bố Bờm còn chưa cho nữa này! Nếu năn nỉ được, sắp tới chú Iemmap và cả nhà sẽ được ngắm thêm một em nhìn y chang Bánh Mì ấy :love struck::love struck:
Chị song sinh với Bánh Mì hình như em cũng đã được nhìn thấy ảnh rồi. Lúc gặp lại tụi nó khè nhau dữ lắm thì phải @@

Chị mệt thì ngủ luôn đi ạ, mai dậy xem ảnh mèo cho khoẻ hẳn người ^^

Gemma

Active Member
Hôm nay Bờm không kể chuyện, thay vào đó, mẹ Gem show hình chị em song sinh của Bánh Mì cho chú Iemmap xem này. Hai đứa hồi nhỏ được nhà chủ cũ đặt tên là Mũm (chị Sâu bây giờ) và Mĩm (Ginger - Bánh Mì bây giờ). :-bd:angel:

Đây là chị Sâu của Bánh Mì trong topic Shu_akai vừa rao hôm nay

Đây là hai chị em Sâu - Bánh Mì trong buổi offline tại Sài Gòn hôm 17-4 vừa qua, bé bên tay phải là Bánh Mì đấy

Còn đây là bố của Sâu và Bánh Mì

Chú Iemmap xem chị em cháu có giống Thúy Kiều với Thúy Vân không? :love struck::love struck:

kokokiukiu

Active Member
:love struck:3 bố con nhà này giống y chang nhau,màu lông vàng nhìn cứ lóa cả mắt :D:love struck:.Mẹ Gemma cố gắng đón nốt chị Sâu về cho Bánh Mì có chị có em.:D Ôi,thế này thì chắc chuyện của Bờm mà không có chú thích chắc mọi người chẳng đoán ra ai là Bánh Mì ai là Sâu mất.:)) Mong mẹ Gemma sớm đón được Sâu để cô Kiu còn mua kính lúp về soi 2 đứa xem khác nhau ra làm sao nào=))
Công nhận nhà mẹ Gemma giỏi thật,lượn cả ngày ngoài đường mà vẫn thức khuya được,em thì đi có chút xíu mà về nhà mắt đã díp lại rồi:D