• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo cỏ nhà tớ.

KimCuong

Active Member
Gióp phần sôi động Diễn đàn HỘI YÊU MÈO, tớ xin mạn phép gửi vài hình ảnh của thằng mèo cỏ nhà tớ góp vui với mọi người.
Tên thằng cu này là Bibi (hay còn gọi là Bi béo) đã tròn 1 tuổi, thể trạng giống giống tớ và bắt chuột thần sầu. :))

DavidHHH

Member
khục khục, ha ha ha. Ông Cương mà cho mèo thể trạng bằng mình thì làm sao mà bắt chuột được. Mà ông Cương đang ở HN hay ở Lào Cai đấy nhỉ.

KimCuong

Active Member
Hề hề, đồng chí davidhhh đừng nghĩ béo mà không ngon nhé. Chuẩn xác đâu ra đấy đó, nhanh cực. Hehe, tớ cứ suy từ tớ ra thôi. :)) Tớ hiện tại đang ẩn dật trên Thành phố Hà Nội cơ! :D :D

hì hì Không biết em này đã là công công chưa? Chứ chưa công công mà đã năm nhiều như thế này, bị thành công công chắc lười biếng và ngủ suốt ngày rồi béo hơn cả Mr diamond ấy nhỉ

kitty_cat

nhìn mèo của anh trông giống " heo " đấy :D mà sao con này trông na ná con Tun béo của em anh ạ

KimCuong

Active Member
nhìn mèo của anh trông giống " heo " đấy :D mà sao con này trông na ná con Tun béo của em anh ạ
Đồng chí kitty_cat là ai đấy nhỉ? Nghe có vẻ quen quen, không biết đã gặp chưa? Thằng Bi này suốt ngày nằm ngủ, nếu không thì đi chơi suốt ngày đến đúng giờ ăn mới về, ăn xong là làm một giấc gọi dậy cũng không dậy. Được cái khoẻ khắn, cu cậu đã thống lĩnh được lãnh thổ xung quanh. Lần nào đi chiến đấu về máu me đều be bét. Mà nó vừa chén 1 em Hamster thế có ác không chứ. Được cái cu cậu tình cảm lắm, nếu được ôm thì đê mê suốt. :)

trang_sun

Member
Mèo nhà bác giống chủ quá! Mà sao ảnh nào nó cũng nhắm mắt lim dim thế, hay tại béo quá ko mở mắt đc ah? ;;)

KimCuong

Active Member
Hề hề, cảm ơn các bạn. Thằng Bi cũng được chiều nên cũng hơi quá khổ một chút. Lúc chụp ảnh có ánh đèn nên nó cứ nhắm tịt mắt lại thế. Vừa sắm được em hamster rất đẹp thế mà mắt trước mắt sau không thất đâu cả. Thế mới bực chứ!

Bi béo nhà anh bao nhiêu cân? Nhà em có con mèo, tên nó là Béo, nuôi chừng 4 năm rồi mà chỉ được mỗi ...gần 6kg. Nó bắt chuột nhà...hàng xóm giỏi lắm. Hình như so với mèo Béo nhà em, mèo Bi nhà anh vẫn còn mi nhon chán:D. À, món khoái khẩu của mèo Béo nhà em là...Bim bim.Ai có cùng sở thích thì chia sẻ nhé! Hehehe...

KimCuong

Active Member
Bi béo nhà anh bao nhiêu cân? Nhà em có con mèo, tên nó là Béo, nuôi chừng 4 năm rồi mà chỉ được mỗi ...gần 6kg. Nó bắt chuột nhà...hàng xóm giỏi lắm. Hình như so với mèo Béo nhà em, mèo Bi nhà anh vẫn còn mi nhon chán:D. À, món khoái khẩu của mèo Béo nhà em là...Bim bim.Ai có cùng sở thích thì chia sẻ nhé! Hehehe...
Ơ hay, Phong béo hay là ai đấy nhỉ? Sao lại anh em ngọt sớt với mình nhỉ. Bình thường toàn ông tôi và mày tao thôi cơ mà. hehe, trời sắp sập rồi làng nước ơi! =)) =))

Dạ, là em Kinkin. Cơ mà em login mãi mà không được. Cứ login một cái là nó lại tự động nhảy sang nick levinhphong mới đau chứ! Hehehe.

Phu Dung

Moderator
Hề hề, cảm ơn các bạn. Thằng Bi cũng được chiều nên cũng hơi quá khổ một chút. Lúc chụp ảnh có ánh đèn nên nó cứ nhắm tịt mắt lại thế. Vừa sắm được em hamster rất đẹp thế mà mắt trước mắt sau không thất đâu cả. Thế mới bực chứ!
Thằng bé Tí Chuột nhà mình nuôi chưa đầy năm mà đã được 5,5kg rồi, thân hình săn chắc đâu ra đấy, cứ như lực sĩ thể hình vậy (nó là tiểu công công đấy dưng mà ko có tí mỡ thừa nào cả), lại tham ăn nữa. Nó cũng là mèo cỏ đấy nhưng có vẻ triển vọng lắm. Hi vọng sau này nó sẽ thách đấu với cả làng Vietpet!

Phu Dung

Moderator
Nó là mèo ta, mình nhặt được ngoài đường chứ chẳng phải dòng giống gì cả. Nó ko béo đâu, người chắc nịch như cua gạch ấy!

cho hỏi, em bé ăn thực đơn thế nào mà bụ bẫm thế ạ? có thể chia sẻ 1 cách cụ thể chi tiết được ko bạn?

KimCuong

Active Member
cho hỏi, em bé ăn thực đơn thế nào mà bụ bẫm thế ạ? có thể chia sẻ 1 cách cụ thể chi tiết được ko bạn?
Hì hì, mèo cỏ nên cũng chỉ ăn đồ cỏ thôi bạn à. Cá, cá, cá! Cả ngày đều cá trộn cơm thôi. Cá lục, cá mương, cá khô và các loại cá nhỏ. Ngày ăn 3 bữa và ngày nào cũng đều đều như vậy. :)

Phu Dung

Moderator
Mèo của mình ăn thức ăn khô hiệu MEOW của Thái Lan. ngoài ra nó còn tự bổ sung thêm cá, thịt, gan, giò, tôm khô ... kiếm được bằng cách mè nheo xin xỏ; thậm chí cả bánh đậu xanh Nguyên Hương nó cũng không chừa.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Pumpkin khó ăn hơn, cá tươi chiên rút xương, patê wiskas, hạt giòn wiskas là em thích thôi. Tớ ra siêu thị không có MEOW, chắc chắn ngày xưa mình đã nhìn thấy đâu đó bán rồi nhưng bây giờ ko tìm thấy được nữa.

Giá như nó chịu khó ăn thêm cơm giò lụa, ruốc nữa thì tốt, đằng này nó chỉ hít hít thôi rồi quay ra lườm tớ, mất dậy không chịu được.. Để nó lớn lên tí nữa xem...

Mình nói chuyện thế này nếu những người người nghèo đọc được, chắc họ ghét mình lắm nhỉ? Thực ra mình chưa bao giờ là người giàu, thậm chí chưa khá, nhưng mình luôn dành những điều tốt đẹp nhất cho các em mèo, vậy thôi...